ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องหมาแดงครับ
  • คือที่บ้านเอาไว้ตัวนึง เพื่อนบางคนบอกว่าเรดโนส อีกคนบอกว่าไม่ใช่ ลักษณะภายนอก ตัวสีแดง ตาสีเหลืองออกน้ำตาล มีมาร์คที่หน้าอกสีขาว เล็บออกสีดำ เป็นสายใช้งานครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG00045-20111108-0709.jpg 79K
  • เลยอยากทราบว่าใช่เรดโนสหรือป่าวครับ(ถ่ายตอนน้ำท่วม)
  • จมูกแดงขนาดนี้ เรดโนสแม่นแล้ว ........... หมามาจากสายไหนครับเนี่ย
  • RED REDNOSE ครับ
  • REDNOSE แปลว่าจมูกแดง แล้วหมาเราจมูกแดงก็เป็น REDNOSE ไม่ยากเลย
  • พอดีไม่รู้ว่าจากสายไหนอ่ะครับ(ได้มาจากกาญจนบุรี) ไปรับมาตั้งแต่เกิดได้7วัน
  • ผมว่า พิทบูล ก็ใช้งานได้หมดทุกตัวนะครับพี่
  • คำว่าสายใช้งานของผมคือสายกัดครับผม :-D :-D :-D
  • เรดโนส 1000000 % ครับ
  • หมาสวยดีครับ มีของดีอยู่แล้ว ว่างๆลองศึกษาดูครับว่ามันดียังไงนะ :033:
  • ขอบคุณครับ :065:
  • ถ้าไม่มั่นใจว่าเป็นเรดโนสรึเปล่าเอามาให้ผมก็ได้นะครับฮ่าๆ สวยโครต!!!!
  • ถ้าเป็นผม ผมจะไม่คุยเรื่องหมากับคนที่ไม่รู้จักหมาครับ
  • หมาสวย :013:
  • สวยอ่ะครับ
  • แล้วสายโชว์ลักษณะเป็นยังไงคับช่วยหน่อยคับ
  • หมาสวยนะครับ แต่ไปศึกษาหาข้อมูลก่อนดีกว่ามั้ย หมาแดงไม่ใช่ชิสุนะครับ ด้วยความหวังดี
  • หมาแดงกับหมาดำ มันแตกต่างกันตรงไหรหรอครับ อยากรู้จริงๆ :005:
  • ลองเรียกคนที่บอกว่าไม่ใช่มาคุยหน่อยสิครับ.. เเล้วถามเขาว่า ถ้าเเบบนี้ไม่ใช่เรสโนสเเล้วเเบบไหนล่ะที่ใช่
    หมาที่เรียกว่าเรสโนส อันดับเเรก จมูกเเดง ปากเเดง ตาเหลือง ขอบตาเเดง ขนเเดง เล็บเเดง
    บางตัวมีขนสีขาวตรงหน้าอก ก็เป็นเรสโนสครับ เเต่ ขนสีขาวต้องน้อยกว่าขนสีเเดงที่มีอยู่ตามลำตัว
    เรสโนส ก็เเบ่งอีกครับ เเบ่งเป็น Red RedNose (เรด เรดโนส) กับ Old family Red Nose (โอลเเฟมิลี่เรดโนส) การเรียกต้องใช้ให้ถูกนะครับ สำหรับทายาทที่เเท้จริง สายเลือดที่เเท้จริงเท่านั้นถึงจะเรียกว่า โอลเเฟมิลี่เรสโนส นั่นหมายถึง พ่อเเม่ ปู่ย่าตายาย ทวด โคตรเง่าสักราช ต้องเป็นหมาเเดงทุกตัว ครับ
    เเต่เรด เรดโนส เรียก หมาเเดง ที่ไม่ได้สืบสายโดยตรงหรืออาจข้ามสายพันธ์มา เช่น พ่อหมาเป็นเรดโนส เเม่หมาเป็นสีดำ ลูกที่ออกมาก็ต้องมีทั้งที่เป็นเรสโนสเเละที่เป็นสีดำ ส่วนตัวเรดโนส เราจะเรียกว่า เรด เรดโนส
    ชัดเจนไหมครับที่อธิบายมา จะคุยกะใครก็ต้องดูว่าคนๆนั้นเลี้ยงหมารึป่าว เลี้ยงมากี่ปี หรือ เขาได้ศึกษาหาความรู้รึป่าว คุยกับคนมั่วๆ มีเเต่จะปวดหัวปล่าวๆครับ ถ้าอยากรู้จริงๆ ถามคนที่เล่นหมาเเดงเหมือนกันจะดีกว่าครับ
    ผมไม่ได้เล่นหรอกครับ เเต่ก็พอรู้ ผมก็ศึกษามาบ้างนิดหน่อย ตอบเท่าที่จะตอบได้ครับ ไม่อยากให้เข้าใจกันผิดครับ
    ส่วนหมาเเดงกับหมาดำต่างกันตรงไหน ตามความเชื่อเเล้ว มีหลายๆคนพูดว่าหมาเเดงมันจะจี๊ด..กว่า เข้าใจป่าวครับ หมายถึงความดื้อด้าน ทรหดอดทน กระตือรือร้น อะไรประมาณนี้
    ส่วนตัวผมเเล้วนะครับ หมาเเดงหรือดำ ไม่เกี่ยวกันครับ อยู่ที่คุณชอบครับ ทุกสิ่งทุกอย่างไม่เสมอไป หมาดำจี๊ดๆหรือหมาสีอื่น ก็มีมากเหมือนกันครับ
    ถ้าตอบเเบบกวนๆ คือ หมาเเดงต่างกับหมาดำคือ หมาเเดงจะสีเเดง หมาดำจะสีดำ 555+ เเซวขำนะครับอย่าว่ากัน
  • ตอบถูกใจมากครับ "ส่วนหมาเเดงกับหมาดำต่างกันตรงไหน ตามความเชื่อเเล้ว มีหลายๆคนพูดว่าหมาเเดงมันจะจี๊ด..กว่า เข้าใจป่าวครับ หมายถึงความดื้อด้าน ทรหดอดทน กระตือรือร้น อะไรประมาณนี้"
    :-D :-D :-D
  • [quote]พอดีไม่รู้ว่าจากสายไหนอ่ะครับ(ได้มาจากกาญจนบุรี) ไปรับมาตั้งแต่เกิดได้7วัน[/quote]

แถวไหนของกาญครับ ผมก็อยู่กาญ
  • หนองปรือครับผม :-D :-D :-D