ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมใช่ เรสโน๊ตไหมครับ.
  • พอดีพึ่งจะเอากลับมาเลี้ยงจากบ้านพ่อตานะครับ...
    ไฟล์แนบ
    Picture 0122.jpg 121K
  • แล้วเรียกหมาแดงเปล่าครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 017.jpg 118K
  • อายุ 2 ขวบครับ....
    ไฟล์แนบ
    Picture 018.jpg 99K
  • ไปเอากลับมาเพื่อเป็นภรรยาเจ้าโบ้ครับ.
    ไฟล์แนบ
    Picture 0423.jpg 76K
  • ไม่รู้ว่าลูกจะสูงใหญ่หรือเปล่า
    ไฟล์แนบ
    Picture 0644.jpg 79K
  • ฮิฮิฮิ ก็จมูกแดงๆ แล้วไงครับ แรกโนส ก็จมูกแดงๆ ไงกั๊บ ฮิฮิฮิ
  • ตอนนี้ผมอยากได้หมา Pink โนสจังครับ อิอิอิ
  • กำ ดูไม่ดี ทำไมภาพบนมันแดงแล้วไมภาพล่างๆมันจมูกดำๆ กำ งง
  • :o001:ตัวล่างคนละตัวครับ....
  • ไม่รู้ดิ แต่ที่รู้ คือมัน พิทบูล 55+
  • เวรกำหมาบ้าน

มิน่าเคยหลอกขายหมาบ้านสามสี

ที่จริงมันรู้รึไม่รู้กันแน่ว่าพิทบูลเป็นไง

รึว่าอยากหลอกขายชาวบ้านเขาอีก
  • ห๊าววววววววววววววววววว
    ไฟล์แนบ
    30032009965.jpg 69K
  • คุณ Ghost ครับ คุณพูดถึงอาไรครับ ผมชัก งง
  • เรดโนสบ้าไร หมาพันธ์ทางแต่จมูกแดงชัด ๆ คุณถามนี่ไม่รู้จิง ๆ หรือแกล้งโง่กันแน่ คิดว่าเป็นพิทบลูเหรอ ?
  • แย่จริงๆคนเล่นพิทสมัยนี้เขาเป็นกันยังงี้แล้วเหรอ
  • หมาบ้าน ป่าวเนี่ย
  • ไอ้ตัวล่างของเค้าน่ะ

ไม่ใช่ พิท สายกัด หรอ ดูให้ดีดิ
  • อ้าวยังมีคนสับสนอีกแหะ

ตูล่ะเชื่อเลย

อีกหน่อยคนไม่เลี้ยงหมาบ้านแล้วเรียกพิทบูลหมดเหรอ เวรกำ
  • ไอ้ตัวล่างนะใช่พิทบูล

แต่ตัวบนอ่ะดิหมาบ้าน

แล้วตัวล่างไม่ใช่สายกัดด้วย

น่าจะเป็นแก๊ฟนะ ยังดูไม่ค่อยเก่ง

แต่ที่แน่ๆตัวบนหมาบ้านชัวร์ๆ
  • หมาบ้านtestไหมครับ
  • ไม่แปลกหรอกที่เขาถาม เพราะเขาเคยหลอกขายหมาพันธุ์ทางสามสีมาแล้ว
  • :m073::o018::o007::o008::o021::o026: 555+
  • ไอ้บ้า ไปหลอกเทสกับคนใต้ด้วยกันไป
  • ผีมีตัวเดียวแต่ลงครั้งเดียวไม่ได้หลอ
  • ตูไม่อยากให้มึงหลอกคนพึ่งเริ่มเลี้ยงว่ะ เย้..
  • อ้าว ผี คนใต้ เป็นยังไง หรอ
  • อ้างอิงน่ะครับ

"ตูไม่อยากให้มึงหลอกคนพึ่งเริ่มเลี้ยงว่ะ เย้.. "

ผมว่าเค้าไม่ได้ หลอกใครหรอก ครับ

ถ้าดูหัวข้อดีๆ แล้วจะรู้ว่าเค้า ว่าอะไร

เค้าถามว่าของเค้าใช่ เรดโนส ไหม ใช่หรือไม่ใช่

บอกแค่นี้ก็จบ ผมว่าน่ะ แล้ว ก็ไม่ได้เป็นการหลอกใครด้วยเพราะเค้าแค่ต้องการความคิดเห็นแค่นี้เอง

ทุกคนมี อิสระ ในการคิด 555+
  • ตัวบนอะนะเป็นสายกัดไม่ไช่หมาบ้าน

ไม่ไช่เรดโนดแน่-แน่ไอ้พวกเหี้ยที่ชอบพูดไม่ดี

ดูไม่เป็นอย่าเสือกกลับไปเลี้ยงแมลงสาปที่บ้านเลยไป

(นักเลงป่าช้า)
  • ไม่ใช่เรดโนสครับ
    เป้นหมาจมูกแดง สีฟางข้าว
    สวนจะเป็นสายกัด หรือสายวัด
    ต้องดูที่ประวัติ พ่อแม่ ปูย่าๆตายาย มาครับ
    ถ้ามีพ่อแม่ มายืน ยันเป้นอันจบครับ....

----------สู้-สู้----------------
  • :m025:นี่ก็ผอมหน้าแหลมทำมัย..ถึงเรียกพิต...อย่าบอกนะว่าแค่มันจะกัดกัน...แล้วของกูตรงไหนที่ว่าไมเหมือน...กูรู้เชื้อสายหมาของกูเอง.....
    ถ้าตอบไม่ตรงคำถามไม่จำเป็นต้องตอบก็ได้....ส่วนไอ้ผีกูจะไปบ้านมึงเร็วๆนี้...เพราะมึงสามาร๔รู้ได้ไงว่ากูเป็นคนใต้....เดี๋ยวกูจัดให้..รู้เรื่อง..:m025:
    ไฟล์แนบ
    a164078.jpg 73K
  • แหะๆ ร้อนเชียวค่ะกระทู้นี้

จะหมาอะไรก็ช่างมันเหอะเน๊อะ

ก็หมาเรานี่หน่า...เลี้ยงมันไปเถอะค่ะ..
  • -ขอบคุณ...นักเลงป่าช้าครับ...มันเป็นสายกัดซื้อมาจากคุณ.เขต ที่อยูพุทธมณฑลสายสี่นะ
  • ขอแจมนิดนึงครับ "กูรู้เชื้อสายหมาของกูเอง" แล้วมาถามทำไมว่าใช่เรดโน๊ตมั้ย? ไม่เข้าใจครับ:o018:

แต่จะแดงจะดำก็หมาเราครับรักมันมาก ๆ
  • เชื่อสายความหมายของผมคือพ่อแม่ของมันครับ....เรดโนสแปลเป็นไทยก็หมาจมูกแดง...ส่วนกระทู้ข้างบนบางคนก็ว่าไม่ใช่...แล้วมันยังไงกันแน่....ก็เลยมาถามนี่ไงครับ
  • ตอบให้ครับ เรสโนส สาย ลีโอครับ หายข้องใจไหมครับเลี้ยงเองมากับมือแต่แม่จำไม่ได้ครับว่าชื่ออะไร
  • หมาเค้าเป็นพิทบูลครับ ไม่ใช่หมาพันธุ์ทาง แต่เลี้ยงอ้วนไปนิดครับเลยดูหัวหลิมๆ เพื่อนผมหลายคนที่ดูไม่เป็นเห็นสายกัดอ้วนๆมันก็บอกว่าหมาวัดครับแต่ผมไม่ถือเพราะเค้าไม่เป็น
  • แล้วอย่างลีโอเรียกว่าสายไรครับ พี่วีระออกมาตอบหน่อยครับ (กรุณาใช้ถ่อยคำถนอมน้ำใจเจ้าของหมาหน่อยครับ)
    ตัวนี้ผมเลี้ยงตั้งแต่อายุ 1 เดือน แม่หมาเป็นหมาบ้านเลี้ยงอยู่แถววรจักรครับแล้วเขาเอาไปทับกับลีโอ ตอนผมซื้อมาประมาณปี ปลายปี 47 ได้ครับ
  • :m113:ผมพยายามจะให้มันผอมอีก......แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาครับ...ขอบคุณครับtarotman
  • *0* ร้อนจิงๆ
  • พี่phitsnuลองสังเกตุที่กะโหลก ของหมาพี่กะ ในรูปevolution kennles เหมือนกันหรือป่าว

ผมไม่ได้ว่านะคับแค่ให้ดูว่าสายกัดของพี่หน้าคล้ายสายกัดตัวอื่นหรือป่าว
  • ***แม่หมาเป็นหมาบ้านเลี้ยงอยู่แถววรจักรครับแล้วเขาเอาไปทับกับลีโอ***

ที่นี้เข้าใจรึยังไอ้พวกเลี้ยงพิทผสมสายวัดทั้งหลาย เย้....
  • :028:โอ๊ววว กระทู้ร๊อนนน
  • ***แม่หมาเป็นหมาบ้านเลี้ยงอยู่แถววรจักรครับแล้วเขาเอาไปทับกับลีโอ***

.......................!!??

แม่หมาเป็นหมาบ้านเลี้ยงอยู่แถววรจักร...!!

แม่หมาเป็นหมาบ้าน

ขอโทษนะคับ..แม่หมาพันอะไรคับ..!!??

ลงให้ชัดเจนไปเลย จะได้หายคาใจกันไปไงคับ

กำกวมคับ คิดได้พันเดียวเลยแบบนี้อะ pit-way

555 ล้อเล่นนะคับ

ชัดเจนคับ เอาให้ชัดเจนไปเลย

แม่หมาพันอะไร!!??
  • หมาพันธุ์อะไรก็ตามที่อยู่ในวัด = หมาวัด
    บ้าน= หมาบ้าน(ไม่เน้นเชิงธุรกิจ)
    ฟาร์ม=หมามีสังกัด
    อันนี้คนส่วนใหญ่จะคิด
    แม่ของหมาตัวนี้เจ้าของเขาเลี้ยงไว้เอาไว้เฝ้าบ้านครับไม่เน้นเพราะพันธุ์เป็นพันธุ์พิทบูลเนี้ยแหละครับลายแฟนซี(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)ขอโทษทีครับอธิบายไม่ชัดเจน
  • ชัดเจนคับ!!

เครียร์..!!

ส่วนเรื่องอื่นพี่อย่าไปสนใจเลยนะคับ...หมาใครใครก็รัก เหมือนส่วนนึงของครอบครัว(แหม..ถ้าพี่บอกแต่แรกนะ อดีตมนุษย์ก็เงียบไปนานแล้ว 555)

การใช้วิจารณญาณในการวิจารณ์ให้มากขึ้นก็ถือเป็นเรื่องที่ดีนะคับ

ปล.พี่ผีที่เคารพคับ แก้วน้ำพี่เต็มแล้ว!! ดื่มบ้างก็ได้ จะได้ลองดื่มอีกหลายรสชาติที่พี่ยังไม่เคยลอง น้ำเต็มแก้วเดี๋ยวไม่มีใครเต็มให้นะ 555 งงปะ

หยอกเล่นนะคับพี่ผีอย่าคิดมาก!!
  • เอาประวัติด้วยไหมครับ
    1.ราคาตอน 1 เดือน 4,5000 บาท (สมัยนั้นจัดได้ว่าถูกมากครับ)
    2.ค่าเลี้ยงจำไม่ได้ว่าหมดไปเท่าไหร่แต่ค่ารักษาตอนอายุ ปีกว่าๆ ที่คุณเห็นว่าเป็นหมาวัดนะครับ ฉีดยาเข็มละ 7,000 บาท ต้องฉีด 3 เข็ม หมดเงินไปหลายบาทครับตอนนั้นถึงขนาดต้องเปียแชร์มาเป็นค่ารักษาเลยครับ(แม่ด่าฉิบ)
    ตอนอยู่กับผมมันอ้วนมากเลยครับชนิดที่เรียกว่าหัวหลิมเลยครับพูดแล้วอดคิดถึงมันไม่ได้
  • พอดีพึ่งจะว่างอ่านนะครับ....คุณsarutobi ผมขอเบอร์โทรหน่อยได้ไหมครับจะถามรายละเอียดหน่อยนะครับ....พอดีตอนที่ซื้อผมซื้อจากคุณเขต..ที่บ้านอยู่สระบุรีนะครับ....รบกวนหน่อยนะครับ
  • ส่วนพวกผีทั้งหลายก็กลับวัด.....ไปเลี้ยงหมาวัดของพวกมึงได้แล้ว...ไป...............:o023::o023::o023::o023:
  • ดูงัยมันก็หมาบ้าน เจ้าของจะรู้ดีที่สุด
  • มันดุหรือป่าวหละครับถ้าดุคงใช่หมายถึงกับหมาอื่นแต่ดูท่าน่าจะใช่จมูกมันดูนำตาลด้วย