ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Scubapit อยู่หนใด?
  • ถามจริงเหอะคุณเคยมาจีบผมแล้วผมไม่เอาคุณหรือป่าว คำก็ด่าผมเป็นซุปเปอร์สตาร์ ขาใหญ่ ไฮโซ ผมรู้สึกวางตัวลำบากมากเลยนะเนี่ย ไปเจอกันที่ งามวงศ์วานเด๋วเลี้ยงข้าวมื้อนึงจะได้เลิกตื้อสักที :p
  • อย่าหลงตัวเองนักเลยพ่อไฮโซตกกระป๋อง
  • ฮาว่ะ อย่าลืมไปแอดส์ FBเค้านะจุ๊ฟๆ :033:
  • ทำตัวขี้เรื้อนจนคนหมดศรัทธา ไปงานเขาก็อย่าไปเบ่งนะ เดี๋ยวคนเขาจะยิ่งระอา
  • ผมว่าเฮียเหลียงเป็นคนดีมีน้ำใจคนนึงเลยนะจากที่เคยสำผัสมา ถึงป้าพรด่วยนะอย่าดึงผมมาเกี่ยวกระทู้เก่าสังคมเค้าได้ตัดสินแล้วนะว่าป้าเป็นคนแบบไหนไม่เห็นมีใครใส่ร้ายแต่เป็นตัวป้าเองที่ไม่คิดก่อนที่จะทำครับ
  • ลองเสี่ยกล้าไม่มีเงินซิ เขาจะดีด้วยไหม
  • แฟนคลับยังเหนียวแน่นเหมือนเดิมนะเฮีย
    ขอแก้ตัวให้สักข้อ คนจนเฮียก็คบ ผมลองแล้ว
    เพราะผมก็ไม่รวยอะไร เฮียยังคุยกันประจำอันนี้เรื่องจริง
    ค่าของคนเงินมันวัดไม่ได้หรอกครับ
  • พี่ joe_resort ขอเว็ปไซด์ รีสอร์ทของพี่หน่อยครับ เผื่อมีใครสนใจไปเที่ยวหลีเป๊ะจะได้แนะนำไปครับ
  • รู้จักกับเฮียเหลียงมาผมว่าแฟร์ดีตรงดีครับ
    ตากล้าถ้าแกจะครบสูตร เอานกมาเลี้ยงด้วยนะอย่าลืม
  • อย่าไปให้ราคากับใครก็ไม่รู้จำขี้ปากเค้ามาคุยหรือปล่าวก็ไม่แน่ใจ คนที่เฮียมีปัญหาด้วยก็อยู่ในข่ายคนปัญหาเยอะ คนส่วนมากไม่มีใครชอบขี้หน้าอยู่แล้ว ขาประจำบอร์ดก้อรู้ๆกันอยู่ สร้างปัญหาทุกที่ๆที่ไปอาศัย ไอ้คนที่เห่าๆหอนๆด่าว่าคนอื่น เคยลืมตามองตัวเองมั่งมั้ย มีเพื่อน มีพิท มีอาชีพ หรือปล่าว แล้ว คุณ 555 อะไรเนี่ย เก่งแต่เหน็บแนม ทำเป็นเข้าข้างพี่มาร์คแล้วด่าเฮียเหลียง ถ้าไม่โง่จนเกินไปก้อน่าจะดูกันออกนะคะ ว่ามาจากไหน เค้าจะกินจะเที่ยว ก้อเงินเค้า ไฮโซไฮซ้อก้อเรื่องของเค้า คนไม่มีตัวตนจะบ่นจะด่ายังไงก้อได้ แถวๆบ้านหนูเรียกกะเทยควายค่ะ จะด่ากันก้อเปิดเลย ไม่เคยกลัว กลัวไม่กล้าเปิดตัวมากกว่า กระจอกกว่าหนูอีก แต๋วมากค่ะ
  • เรื่องใครใส่ร้ายใคร ถ้าจิตยังปกติก้อคงจะดูออก กรณีพี่กล้าเป็นตัวอย่าง ใครโดนอย่างนั้นบ้างคงจะนิ่งไม่ได้เท่านี้
    ยอมรับเลยค่ะว่านิ่งมาก แค่ตอบโต้แบบไม่ถือสาหาความ เป็นอ้อคงแหลกไปข้างหนึ่ง ช่วยแล้วยังโดนด่าโดนประจาน กระทู้ถามหากลุ่ม scubapit เพราะคิดถึง ไม่ใช่เป้าหมายให้ใครมาด่า ถ้าอยากด่าเปิดกระทู้มาแล้วบอกว่าใคร ข้องใจยังไง เรื่องไหน ไม่ใช่เอาผ้าถุงแม่มาคลุมแล้วด่าวิจารณ์ มันไม่แฟร์ แล้วก้อไม่ใช่นิสัยสุภาพบุรุษเค้าทำกัน ถ้าปอดแหกก้อบอกด้วย จะได้รู้ว่าแต๋วมาเมนท์ค่ะ
  • พอแล้วครับ ขอบคุณพี่น้องทุกคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ผมรู้อยู่แล้วว่าใครเข้ามาเหน็บผม มนุษย์เรามีพฤติกรรมยังไงก็มักจะคิดว่าคนอื่นเป็นแบบนั้นไม่เว้นแม้กระทั่งเด็กหรือคนแก่มีอายุมือถือสาก ปากถือศีล ผมเป็นผีอาชีพนั่งไล่นั่งอ่านเดี๋ยวเดียวก็หลุด ยิ่งเล่นก็ยิ่งโพล่ไม่อยากต้อนมากแค่นี้สังคมก็ไม่ยอมรับแล้วสงสาร คราวหลังก็ทำตัวดีๆอย่าให้เด็กมันมาถอน.......บายครับ :-$
  • คุณเคน แค่คุยกันตามงานเขาไม่เรียกว่าคบกันครับ อย่าสำคัญตัวผิด เขาอาจจะคุยตามมารยาท คุณเหลี่ยงเขาชอบเลียคนรวยครับ :p
  • พอเถอะครับ ผมอ่านกระทู้หน้าแรกด้วยความสุข แอบยิ้มคนเดียวอีกตะหาก ตั้งใจจะเก็บก็ทู้นี้ไว้ดูยามเหงา แต่หลังๆชักยิ้มไม่ออก จดจำกันเฉพาะในสิ่งที่ดีๆดีกว่าครับ อะไรที่ัมันจำแล้วทุกข์ใจก็แกล้งลืมๆมันไปบ้าง เชื่อผมเถอะ
  • ก็ยังงงคุณเหลียงด่ากระทบคุณมาร์คเห็นๆ แต่คุณมาร์คมองไม่เห็น ผมรับไม่ได้กับคนแบบนี้ครับ
  • เอ้าครับอีกล่ะ ตกลงมีควยเหรอเอาสักเพศ55 ไอ้เหี้ยไปอยู่ตรงไหนวงแตกตรงนั้นยังไม่สำนึกอีก
  • มึงอย่าเปิดกระทู้ให้กูเห็น กูจะตามด่าแม่งทุกกระทู้ทุกเว็ปที่มึงเล่นมึงลองกับกูก็ได้จะจัดให้เต็มๆ

ถ้ากูจะด่าใครไม่ต้องกระทบ กูด่าต่อหน้ากูไม่ใช่อีแอบแบบมึง
  • เห็นหรือไม่เห็น มันต่างกันตรงไหนครับ

ผมพยายามบอกคนให้เลือกเสพเฉพาะในสิ่งที่เป็นสุข หลีกเลี่ยงสิ่งที่รบกวนและรำคาญใจ
    เชื่อผมเถอะ เราห้ามความคิดคนอื่นไม่ได้เขาจะคิดอย่างไรมันก็เรื่องของเขา แต่เราห้ามความคิดเราได้ ถ้าใครมองว่าเราเลวและเขาก็ตัดสินไปแล้ว ถึงเราจะไปบอกว่าเราดีมันก็ช่วยอะไรไม่ได้ มันเสียเวลาเปล่าๆ ก็แค่ถอยออกมาและเลือกยืนตรงจุดที่เราสบายใจดีกว่าไหม คนเราไม่มีทางคิดได้ตรงกันทุกเรื่องอยุ่แล้ว ให้เวลามันช่วยเยียวยา เดี๋ยวทุกอย่างมันก็ดีขึ้น

ผมจะไม่พยายามเอาชนะด้วยการเถียงกับใครอีกแล้ว มันเหนื่อย มันรบไม่มีทางจบ เสียเวลาเปล่าๆ ใครคบแล้วสบายใจก็คบ ใครคบแล้วอึดอัดก็ถอยออกมา คนเราส่วนมากมองเห็นความเลวของคนอื่นก่อนเสมอ ผมเองก็เห็นแต่ข้อดีของตัวเอง แต่วันนี้ผมจะทำในสิ่งที่ฝืนกับธรรมชาติของมนุษย์ การเอาชนะที่ยากที่สุดก็คือการชนะใจตนเอง วันนี้ผมสอบผ่านมาได้อีกหนึ่งขั้นแล้ว ผมจะไม่เสียเวลากลับสิ่งที่ทำแล้วไร้ประโยชน์อีกแล้วครับ

ผมอยากให้เว็บนี้เป็นเว็บพัฒนาคน ผมยอมที่จะยืนอยู่คนเดียว เดินไปคนเดียวดีกว่าต้องกลายเป็นคนกลับไปกลับมาครับ

ดังนั้นผมขอนะครับ จบแค่ตรงนี้นะครับ ขอบคุณมากๆ :063:
  • เย็ดเหี้ยกูบายจะไปตั้งหลายรอบพูดดีๆเพราะๆไอ้สัดแม่งก็งัดแม่งเลิก มึงอยากเล่นมากมึงมาไม่เลิกก็ไม่เลิก
  • ผมจะหยุดตามที่คุณมาร์คขอครับ ผมเข้าใจแล้วว่าทำไมคุณมาร์คถึงไม่เห็นคนนี้ คงกลัวในความสถุน จึงไม่อยากเสียเวลาด้วย
  • อีกอย่างไม่ต้องเสียเวลาเดา ผมไม่ใช่ป้าพรครับ บาย...
  • กูไม่สนมึงเป็นใคร ทุกเว็ปทุกกระทู้มึงต่อไปกูจะเป็นผีเล่นมึงเหมือนที่มึงทำกับกูไม่ต้องสงสัยว่าใครกูเอง กูยังสถุลได้มากกว่าที่มึงคิด
  • กูแดกข้าวไม่ได้แดกหญ้าคิดเองได้ ใครทำอะไรกับกูไว้กูเอาคืนแน่
  • ผมเชื่อว่าในใจส่วนลึกๆของคนเรา ในความเป็นเพื่อน ยังไงเพื่อนก็คือเพื่อน
    ผมคิดว่า พวกคุณนึกถึงวันคืนเก่าๆ ก็มักจะยิ้มและมีความสุขกับมัน ถึงวันนี้
    เราเหมือนจะเคืองกันอยู่ แต่ในใจก็ยังอยากได้เพื่อนกลับคืนมาเหมือนเดิม
    เพราะความสุขมันมากกว่า...ความขัดแย้ง
    ผมไม่รู้นะว่าเคืองกันเรื่องไร .. แต่ผมคิดว่าเพื่อนยังไงก็คือเพื่อน
    เห็นภาพแล้วเสียดายวันคืนเก่าๆนะ บางครั้งอยากให้มองข้ามบางสิ่งบางอย่าง
    ที่ไม่เข้าใจกัน อยากให้จำคำคำนี้ให้ดีว่าเพื่อนยังไงก็เพื่อน
  • ว่าจะไม่ต่อแล้วนะ อาฆาตพยาบาทผูกใจเจ็บ มองแต่ตัวเอง ทำคนอื่นได้แต่ใครอย่าทำกู
  • เรื่องเพื่อนใจผมให้เต็ม100% ผมเข้าใจไนสิ่งที่คุณเขียนครับ คนในกลุ่ม scubapit เราเป็นมากกว่าเพื่อนเราคือ ครอบครัวครับ

ไอ้ 555 แล้วมึงจะรู้ นรกมีจริงประวัติเก่ากูมึงลืมแล้วหรือ
  • สวัสดีทุกท่าน ผมไม่ได้เข้าพิทโซน แม้แต่ใน เวป รามาสาม เองก็ไม่ได้เข้ามานานมาก จนเพื่อนพ้องต่อว่ากัน

ก็ยังไม่มีเวลา และโอกาสเลย พอสมควรแล้ว วันนี้ พอว่างเข้ามาเห็นกระทู้นี้ ได้เห็นกระทู้

SCUBAPIT อยู่หนใด ของ โจ หลีแป๊ะ( เจ้าแห่งเขนดง ) แล้วได้อารมณ์หวนคิดคำนึง ถึงอดีตอันแสนหวาน

แสนสนุก ยามเมื่อได้อยู่ด้วยกัน มีเวลาร่วมเที่ยวบรรเทิง แหวกว่านอยู่ภายใต้ผืนน้ำอันกว้างใหญ่

เป็นโลกของพวกเราที่ไม่อาจจะลืมเลือนได้เลย

จนถึงเวลานี้ ส่วนตัวผมก็ว่า SCUBAPIT ไม่ได้หายไปพวกเรายังคงติดต่อกันอยู่ แต่อาจจะน้อยลงห่างกันไป

ด้วย ภาระกิจส่วนตัว และ หน้าที่การงานที่มีมากขึ้น ผมอยากมีเวลาของกล่าวไปดังๆเลย ว่าอยากมีเวลาว่างๆ

จะสรรสร้างเหมือนเดิม SCUBAPIT จะกลับมาโลดแล่น ท่องเที่ยวกันอย่างเมามันส์ อย่างเดิม

ใครจะชังหรือหมิ่นอย่างไร ผมเชื่อว่า SCUBAPIT ทุกคนรู้ดี ทราบดีอยู่ในใจว่า มิต่รภาพนั้น ยิ่งใหญ่ขนาด

ไหน พวกเรายังเป็นเพื่อนกันอยู่ไม่ได้หายไปแต่ห่างกันไปนิดเดียว อย่าคิดมาก อะอะ

• สวัสดีครับทุกๆคน เฮียใหญ่ พี่มาร์ค เฮียเหลียง คุณโจ พี่กล้า ตาเคน และ ฯลฯ ...หมา ปลา นก ชอบทุกอย่าง ...เฮียเหลียง ผมว่าภายนอกอาจจะดูเป็นอย่างที่ใครๆเห็นแต่สำหรับผม ชอบ และชอบในการที่ไม่ถือว่าใครด้อยกว่า ต่ำกว่า จนกว่า แต่ขอแค่มีเหตุผม และความจริงใจเท่านั้นพอ ...เฮีย สู้้ ไปเดินดูนกบ่อยต้องแอบตามไปบ้างแล้ว ขอความรู้หน่อย ..เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า เฮียแก่กว่าผมตั้ง 3 ปี นึกว่าสัก10 ปี 555555555 ขอโทษครับ แซวเล่นครับ......
  • 555 รอบโลก 555 วงแตก ใคร ๆ ก็รู้ เลิกนิสัยแบบนี้ซะทีเถอะ เพราะตัวเองก็ชอบจุ้นเรื่องคนอื่นแบบนี้แหละ ถึงไม่มีใครอยากกจะคบ ขนาดในพันทิพย์ เค้ายังไม่อยากคบเลย พิจารณาตัวเองด้วย น่าสงสาร
  • แวะมาบอกว่าผมไม่ใช่ป้าพร ขอโทษป้าพรด้วยผมไม่ต้องการให้ป้าพรเดือดร้อน ผมกำลังพูดถึงคุณเหลียง ถ้าไม่เห็นด้วยด่าผมอย่าด่าป้าพร
  • มึงเรียกกูคุณเหรอ ก่อนหน้ามึงเรียกกูไอ้ขี้เรื้อนไม่ใช่เหรอ หืออ กูพยายามรักษาบรรยากาศเก่าๆกระทู้นี้ มึงทำกูหมดความอดทนเอง ดิ้นจนหางโพล่เลยนะมึง
  • ใช่ ๆ ดิ้นจนหางโผล่ อิอิ จุ้นจริง ๆ จุ้นจนได้เรื่อง โสน้าน่า อยู่ดีไม่ว่าดี
  • ก็เรื้อนสองรางไงพูดผิดตรงไหน :p
  • คุณ555ครับ คุณเน้นว่าที่นี่คือบ้านคุณมาร์ค คุณก็ควรเข้าใจเจ้าของบ้านเขาด้วยนะอย่าสร้างความลำบากใจให้เจ้าของบ้านเขาเลย บ้านเขาเน้นพัฒนาคนและหากเราพัฒนาผู้อื่นไม่ได้ควรเริ่มจากตัวเองก่อนนะครับ
  • ก้อเขาไม่ห้ามการแสดงความเห็นไม่ใช่หรือ ก้อเห็นว่าขี้เรือนเป็นนิสัยไม่ดีเลยบอก อิอิ
  • ขอถอดหมุดออกนะครับ มันไม่เหมาะที่จะปักหมุดแล้ว :034:
  • ผีเจาะปาก ไปตรงไหนส้วมแตกที่นั้น 55
  • คนสันดาลแบบนี้ ใครได้เป็นลูกเป็นเมียเป็นผัว ซวยทั้งชาติเช็คประสาทบ้างนะมึงอ่ะ
  • ดีกว่าขี้เรื้อนถ่อยอย่างแกละว่ะ
  • เหรอ อีช้างลาก(ไปทิ้ง)55 ไปประจานเว็ปอื่นดีฟ่าเว็ปไหนดีนะจะจัดให้งามๆเลย
  • เหลียงขี้เรื้อน
  • เชิญมึงบ้าไปคนเดียว ไว้กระทู้มึงก่อนทุกกระทู้ทุกเว็ปแล้วเจอกัน :X
  • เหลียงหมาบ้า เหลียงถ่อย
  • ชั้นจะตามกวนตีนแกทุกกระทู้เหมือนกัน เหลียงสองราง
  • เอาน่าพอนะเอาแค่พอหอมปากหอมคอแก้เหงานานๆมาที เลิกๆเดี๋ยวก็ตายจากกันละผมไม่มีเวลาไปตามด่าใครหลอกผมก็เขียนไปแบบนั้น แล้วอีกอย่างผมก็ไม่รู้ 555 เป็นใครแล้วจะไปตามด่าได้ไงผมก็หว่านแหมั่วๆไปแบบนั้นละ ขอโทษป้าพรอีกครั้งที่โดนลากเข้ามาข้องเกี่ยวโดยไม่รู้เรื่องและมั่นใจไม่ใช่ป้าพรแน่ๆ ผมมีงานที่ต้องทำตามเยี่ยมลูกค้าในช่วงน้ำท่วมในจังหวัดต่างๆคงหายไปพักใหญ่ๆ มีความสุขและสวัสดีปีใหม่ทุกคนนะครับพี่น้อง พิทบูลโซน ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพ สวัสดีครับ :)>-
  • ปากหัดมีหูรูดบ้างนะแก จำไว้ทีหลังอย่าด่ามั่ว
  • คนอื่นกลัว แต่กูไม่กลัว
  • หราาาาาาาาาา ไม่กลัวหราาาาาาา เก่งจังเลยอ่ะ แต่จะบอกไว้ว่า มันน่ารำคาญมากกว่า เสียเวลาอาบน้ำหมาว่ะ
  • เสือก ทีไอ้เหลียงมันด่าคนอื่นทำไมมันไม่คิด เก่งลุมนี่หว่า