ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขไม่ทานอาหาร
  • ตอนนี้ 3 เดือนนิด ๆ ครับ ให้ f1 สีม่วงอยู่ครับเพิ่งเริ่มทานได้เดือนหนึ่ง ตอนนี้ไม่ทานแล้วต้องบังคับ บังคับอย่างไรก็ไม่ทานผมเลยยกไม่ให้กินเลย ในใจสงสารมากกลัวจะหิว...ทำไงดีครับหรือต้องยกขึ้นจนกว่าเขาจะกิน --"image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3016.JPG 28K
  • เดี๋ยวมันหิวจนทนไม่ไหวมันก้กินเองคับ_หรือไม่มันก้ไม่สบาย555
    อย่าไปยอมมันคับใจแข็งไว้_เดี๋ยวมันก้รู้ว่ากินเพื่ออยู่_ไม่ได้อยู่เพื่อกิน
  • ไม่ทานก็ปล่อยมันอดไปครับ ดูซิว่ามันจะได้ซักกี่วัน (ผมเดาว่าไม่น่าเกิน 2 วัน)
  • ไม่ต้องไปสนใจมันครับมีให้กินไม่กินปล่อยมันเลยของผมทำวิธีนีไม่ไม่กี่วันเลียบ
    อย่าไปสงสารมัน
  • หมาตัวนี้มันฉลาดมาก มันรู้ว่าค่าแรงวันละ 300 บาท เลื่อนออกไปอีก มันจึงอยากช่วยเจ้าของประหยัดครับ
    ดังนั้นเจ้าของควรแกล้งลืมๆให้อาหารมันบ้าง ไม่จำเป็นต้องให้กินครบทุกมื้อ ไม่จำเป็นต้องให้กินทุกวัน อาจจะแกล้งลืมสักสองสามวัน ลองดูครับ
  • รับทราบพร้อมปฏิบัติครบ ขอบคุณขอรับทุกท่าน
  • ฮา ๆๆ ชอบคอมเม้นพี่ๆ นะครับ มีการทำเป็นแกล้งลืมด้วย ฮาๆ แถมลืมนานเลย2-3วันเลยทีเดียว

ตอนเลี้ยงหมาแรกๆก้เป็นเหมือนกันครับอาการกังวลใจว่าทำไมมันไม่กิน

หลังๆมาก็ก็มีปัญหาว่าทำไมมันกินเยอะจัง ฮาๆเปลืองนะเนีย อะไรแบบนี้ละครับ
  • iboyboy ลองเช็ค ดุว่า สมบุรณ์ ดีหรือป่าว ..............
    ถ้าสมบูรณ์ทำ ตามป๋าว่า เลยน้อง จับอดไปเลย ...........

อย่ากลัวว่า จะตาย เพราะ หมาที่ ฝึก พื้นฐาน เขาปล่อยให้อด กระหายหิว ต้องทำงานแลก อาหาร
    แต่ล่ะ ตัวผอม ชิบิงพี่ ก้อเคยฝึกแบบนี้มา กินได้ แค่ตอนฝึก เท่านั่น อาหารเป็นมื้อ ไม่มี :015:
  • ครับผม...ตอนนี้ทานแล้วครับทานเองไม่ต้องป้อน :-D