ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานพืชสวนโลก 2554
  • image

เที่ยวเมืองไทย กระตุ้นเศรษฐกิจไทยกันดีกว่า

ช่วงเทศกาลปีใหม่ที่กำลังจะมาถึงนี้ อยากชวนเชิญเพื่อนๆ แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวดีๆเพื่อเป็นทางเลือกสำหรับสมาชิกเรากันดีกว่า ทำงานหนักกันมาทั้งปีแล้ว ไหนๆจะเจอวิกฤติน้ำท่วมอีก การสนับสนุนการท่องเที่ยวไทยในปีนี้ได้กำไรสองต่อ ต่อแรกได้ไปพักผ่อนสมอง ต่อที่สองช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจกระจายรายได้

ผมเชื่อว่าหลายท่านทำงานหนักจนหลงลืมไปว่ายังมีคนข้างๆเราที่เราลืมให้ความสำคัญไปหรือเปล่า ผมอยากให้ถือเอาโอกาสนี้พาครอบครัวหรือคนที่เรารักไปใช้เวลาร่วมกันในช่วงปีใหม่ เมื่อกลับมาแล้วจะได้เริ่มต้นปีใหม่กันอย่างมีชีวิตชีวาครับ
    ไฟล์แนบ
    b_25.jpg 138K
  • หลายปีที่ผ่านมาผมเคยใช้ชีวิตสนุกสนาน ปล่อยครอบครัวอยู่บ้านตามลำพัง หนีไปเที่ยวกับเพื่อนฝูง ในขณะที่เรากำลังสนุกเราไม่รู้เลยว่าคนที่บ้านเรารู้สึกอย่างไร ช่วงน้ำท่วมผมมีโอกาสอยู่บ้านมากกว่าปกติเพราะน้ำท่วมออกไปซ่านอกบ้านไม่ได้ อิอิ มันทำให้ผมได้มีเวลาทบทวนการดำเนินชีวิตและได้แง่มุมดีๆอะไรหลายอย่าง รวมถึงสิ่งที่ผมได้หลงลืมไป

image

ไม่ว่าจะอยู่ช่วงเวลายากลำบากแค่ไหน คนที่ยืนอยู่ข้างๆเราเสมอก็คือครอบครัว และน้ำท่วมที่ผ่านมามันทำให้ผมได้สติว่า ลูกจะมีความสุขตลอดเวลา หากมีพ่อแม่อยู่พร้อมหน้า เขาจะไม่รู้สึกกังวลใจอะไรเลยไม่ว่าจะย้ายไปอยู่ที่ไหน การเป็นอยู่หลับนอนจะลำบากเพียงใด
    ไฟล์แนบ
    DSC00043_resize.JPG 125K
  • อยากเชิญชวนให้ท่านหันมาสนใจคนที่เป็นห่วงท่านอยู่เคียงข้างท่านมาโดยตลอดให้มากขึ้น ไม่ว่าจะเป็น พ่อ แม่ ลูก แม้กระทั่งแฟนของตัวเอง ผมเชื่อว่ามีหลายคนที่กำลังละเลยจนนำไปสู่ความรู้สึกที่ไม่เข้าใจกัน เพราะท้ายสุดตัวคุณเองจะเป็นคนที่เสียใจ

ด้วยความปราถนาดีครับ :-D
  • ตอนนี้ยังลังเล จะไปเหนือหรืออีสานดี หน้าหนาวขึ้นเหนือมาสามปีซ้อนแล้ว ปีนี้อยากไปจังหวัดเลยบ้าง แต่ดันมามาห่วงงานพืชสวนโลกเพราะยังไม่เคยไป
  • ตอนนี้อยู่ โบนันซ่า-เขาใหญ่ งาน BMMF3 อากาศเย็น เบียร์เย็นๆ มีความสุขมากครับเมืองไทย ^^
  • ดอยสุเทพ..เป็นศรี....ประเพณีเป็นสง่า...บุผชาติล้วนงามตา...งามล้ำค่านครพิงค์...ขอต้อนรับสู่นครเชียงใหม่ครับ...ป่ามาร์ค...มากินแคบหมู+น้ำพริกอ่องอร่อยๆ+ข้าวหลามเผากินช่วงหน้าหนาวได้บรรยากาศดีครับ... %%-
  • :063: ผมก็รักครอลครัว ครัล...
  • เจียงใหม่ครับป๋า555
  • ขอเวลาตัดสินใจสักสองสามวัน ไม่แน่ใจเรื่องที่พักครับ ยังไม่ได้จองเลย
  • ป่าครับ 24 ธค 54 จังหวัดเลย จะมีมิตติ๊งท้าลมหนาวกันที่ อ. เชียงคาน ถ้าสนใจก็ยินดีน่ะครับป๋า บรรยากาศก็จะมีพี่น้อง จากพิษณุโลก ตะพานหิน จะมาเที่ยวท้าลมหนาวกับเราด้วยครับ

นี้คือสถานที่ครับhttp://www.norn-nab-dao.com/ นี้เบอร์ผมครับ 083-3513384 อู๋ ครับ
  • พี่อาจจะไปช่วงปีใหม่ครับ เสียดายจัง อยากไปครับ
  • เขาค้อดีมั้ยพี่ ปีนี้ วันที่ 31 มีงานเข็นร็อกขึ้นภูเขา..มีศิลปิน ป้าง /ไมโคร/พงษ์พัฒน์/แมว/หินเหล็กไฟ/เป้....
  • ศิลปินร่วมสมัยเสียด้วย แต่พี่จะพาครอบครัวไปพักผ่อนครับ งานคอนเสิร์ตคงไม่เหมาะ สังขารไม่ไหวแล้ว ฮ่าๆๆ
  • พึ่งกลับมาจากพาเจ้าทีทีไปเที่ยว จ.เลย ครับ ฉลองอายุ 4เดือน พาร่อนยาว ภูทับเบิก ภูเรือ เชียงคาน เห็นคุณเก๋ padbok(เชียงคาน) บอกเหมือนกันว่าจะมีมิทติ้งวันที่ 24 ยังงัยขอให้สนุกกันครับ
  • เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ งานพืชสวนโลกเชียงใหม่ปีนี้ ไม่ควรพลาดเป็นอันขาด... :015:

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC09363.JPG 165K
    DSC09488.JPG 129K
  • ช่วยกันชวนป๋ามาเจียงใหม่จะได้มีอารายอาร่าย....ทำกันต้อนปลายปี555555เสี่ยใหญ่จัดให้อยู่แล้ว