ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลงรูปลูกและพ่อพิทบูเพิ่มคะ
  • ขอลงรูปเพิ่มนะคะเป็นรูปปัจจุบันคะอายุ 38 วันคะ imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    รูปพ่อ.JPG 43K
    F 1.JPG 35K
    M 2.JPG 40K
    M 3.JPG 21K
    F 4.JPG 35K
  • ตัวพ่อ , F1 , M 2 , M 3 , F 4 เรียงตามรูปเลยคะ
  • ชอบหัวพ่อ
  • พ่อไม่ยอมกินอาหารตัวเลยผอมไปกลุ้มใจมาก
  • พ่ออายุ 10 เดือน
  • ตัวจะเท่าแม่บ้านอยู่แล้ว
  • ผมโน๊ตนะครับคุณจอยที่โทรไปเมื่อเย็น แล้วนัดคุณจอยวันเสาร์ถ้ายังจำกันได้
    ผมมีวิธีนะครับเรื่องที่พ่อมันไม่กินอาหาร รับรองจะหายกลุ้มใจเลยนะครับ
  • สงสัยจะไม่ถึงวันเสาร์นะครับ คงจะมีคนจับจองหมด อิอิ
  • พามันไปวิ่ง ออกกำลังกาย หรือซื้อเจลสารอาหารมาป้ายจมูกมันก็น่าจะเจริญอาหารล่ะครับ^^
  • ขอบคุณมากคะ
  • ตอนนี้เหลือแต่ตัวเมียแล้วนะคะ
  • ขอสอบถามเรื่องราคา ตัวเมียหน่อยครับ..
  • 10,000 บาทคะ
  • เอ่อ เหตุไฉน จึงเหลือแต่ตัวเมียได้ล่ะครับ เห็นว่าจะรอให้สองเดือนก่อนมิใช่เหรอครับ
  • ช่างมันเถอะครับ คิดซะว่าไม่ได้ถาม
  • ผมว่าพ่อหมาอายุ10เดือนมันยังเด็กอยู่เลยนะครับ ไม่น่าจะรีบทำลูก น่าจะให้พ่อหมาอายุซัก2ปีให้เป็นหนุ่มเต็มไวก่อนนะครับ ด้วยความเคารพ
  • ลูกหมาทุกตัวยังอยู่ครบแต่ที่บอกว่าเหลือแต่ตัวเมียเพราะว่าเลี้ยงเอาไว้เอง1ตัว อีกตัวมีคนมาดูและจองเอาไว้แล้วอีก2เดือนถึงจะมาให้รับลูกหมาไปจะให้ฉันมาคอยแจงให้ฟังทุกเรื่องทุกเวลาคงไม่มีเวลาว่างพอถ้ามีอะไรข้องใจก็โทรมาถามได้
  • ที่บอกพ่อหมายังเด็กแต่ทำไมปล่อยให้มีลูก เหตุผลคือไม่ได้ต้องการให้มันมีลูกแต่เหตุสุดวิสัยที่คนใช้ปล่อยหมาออกมาวิ่งเล่นแล้วตัวเมียก็เป็นฮีทหมาก็เลยผสมกันพอเรากับมาจากข้างนอกมันก็ทับกันไปแล้วโทรไปหาหมอ หมอก็บอกว่ามียาทำให้ไข่ฝ่อแต่จะทำให้มดลูกอักเสบภายหลังเราก็เป็นห่วงหมาก็เลยไม่เป็นไรแล้วถ้าเป็นคุณจะทำยังไงก่อนที่จะถามกรูณาคิดให้ดีก่อนที่จะตัดสินคนอื่น
  • ขอโทษน่ะครับในเมื่อเราเลี้ยงหมา2ตัวก็ต้องดูแลมันครับ ก็ต้องบอกคนใช้ซิครับ ถ้าวันหนึ่งมันกัดคนอื่นแล้วคุณจะโทษคนใช้อย่างเดียวเลยเหรอครับมันคือพิทบูลนะครับมันไม่ใช้หมาพันธุ์เล็กนะครับ เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ ไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดีต่อเจ้าของกระทู้นะครับแต่อยากให้สังคมคนที่เลี้ยงพิทบูลมีความรับผิดชอบให้มากกว่าหมาชนิดอื่นก็แค่นั้นเองครับ ด้วยความเคารพครับ
  • ปิดการขายไม่ขายแล้วคะเก็บไว้เลี้ยงเองทั้งหมดไม่อยากโดนพวกที่มีปัญหามากมายเหลือเกินพวกคนจิตใจแคบตัดสินคนที่ภายนอกว่าแต่คนอื่นตัวเองดีแล้วหรือไง
  • เตือนกันด้วยความหวังดีครับ แถวนี้เถื่อน ต้องแน่วแน่ และต้องรับผิดชอบครับ
  • น้อง Patwareeใจล่มคับทุกอย่างมีทางออกเสมอแล้วแต่เราจะเลือกที่จะทำหรือเราจะไม่ทำ เท่าที่ดูแล้วน้องเขาก็ไม่เจตรณาตั้งใจนะคับน้องKENG_CM ทุกึคนต้องให้โอกาศกันและกันในเมือมันผิดมันผาดไปแล้วพวกเราต้องเน้นว่าพวกเรา ต้องมาช่วยกันแก้ปัญญานะคับน้องๆ อย่ามาใช่ทิตถิกันเลยใช่ความเข้าใจแก้ปัญญากันเนาะ ต่อไปน้อง Patwaree ก็แก้ไขตรงส่วนที่ผิด น้องKENG_CMก็ต้องลดอีโก้ลงนิสแล้วให้โอกาศเพื่อนบ้างก็เท่านั้นสังคมเราจะได้มีคนรุ่นใหม่เข้ามาเยาะนะคับ พี่ก็อธิบายไปมากแล้วแล้วแต่ว่าใครจะพยามปับตัวหรือไม่ปับเลยก็แล้วแต่ พี่จะไปเสือกมากก็ไม่ได้เพราะไม่ใช่เรื่องของพี่แต่อย่ากให้น้องทุกคนรักกันมากกว่า (ขอเสือกแค่นี้นะจะ :-D )
  • ที่เห็นหมาน้องเขาก็สวยใช่ย่อนนะคับสมราคาสำหรับคนผึ่งหัดเล่นแล้วทุนน้อยรองเอาไปเลี้ยงดูคับ
  • รู้เลยครับนิสัยพิทบูลตัวนี้เป็นยังงัย
  • แล้วเป็รนไงนิสัยพิทบลูอะคับท่าน
  • โถ่พี่บอยผมแซวเจ้าของกระทู้เฉยๆ ก็คงนิสัยขี้น้อยใจขี้งอนประมาณนี้อ่ะมั่งครับ เอ้แต่ว่าเป็นรัยกันอ่ะป่าวเห็นออกมาปกป้องจังคิๆๆๆ
  • ปล่าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่ได้เป็นไรกันเดอออออ สงสารน้องมันอะไม่ได้เจตรน แล้วยังต้องมานั้นเลี้ยงลูกหมาอีก ไม่มีไรจิงๆๆ งานจะเข้าพี่ดิ :o008:
  • ขอบคุณพี่ bad 191 มากนะคะที่ให้กำลังใจไม่ได้น้อยใจอะไรเพียงแต่ว่าทำไมคนบางคนถึงมองโลกได้แคบอย่างนี้ เท่านั้นเอง
  • สู้เขา สุนิโอะ :o067: