ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เบื่อพวกไม่รับผิดชอบ
  • แถวบ้านผมมีคนเลี้ยงพิทบูลแล้วเลี้ยงปล่อยไว้ข้างถนนไม่รู้เอาสมองส่วนไหนคิดไม่อยากจะคิดเลยหากเกิดอะไรขึ้นมาอีกครับ (เห็นแล้วเซ็ง)
  • หมามันไม่ได้เลวร้ายไปทุกตัวหรอกครับ ที่หน้า รพ.สมเด็จ ณ ศรีราชา อ.ศรีราชา ชลบุรีเห็นมีตัวไม่เห็นมันทำร้ายคนหรือหมาที่ไหนมีหมาไทย2-3ตัวก็เห็นมันเล่นกันดี ผมเรียกมันมามันก็มาหาก็เล่นดีไม่เห็นเป็นไร แต่มีข่าวแล้วระวังไว้ก็ดีครับ
  • ถึงมันไม่ทำร้ายใครก็ไม่ควรครับ ถ้ามันไปผสมกะหมาไทย ก็เป็นเรื่องอีกก
  • พิทบูลที่บ้านตัวนึงก้อปล่อยตามสบายเลยค่ะ รับประกันได้เลยว่าไม่กัดคนแน่นอน และก้อรับประกันได้อีกว่ากัดหมาแน่นอนค่ะ แต่มีคนอยู่บ้านทั้งวันค่ะ ที่บ้านเป็นร้านรับซื้อของ คนไปมาตลอด
  • ปล่อยตามสบายแบบนี้...รับประกันไม่ได้หรอกครับ ควรเลี้ยงเค้าในจำกัดบริเวณ อย่าปล่อยเค้าครับจำไว้ว่ามันคือพิทบูลวันนี้มันอาจไม่กันแต่ถ้ามันเกิดอะไรขึ้นมาคุณจะทำยังไง อย่าประมาณน่ะครับเพราะเอกลักษณ์ของเค้าคือกันไม่ปล่อยจนกว่า... เราต้องช่วยกันรักษาและกู้ชื่อสายพันธ์เค้าน่ะครับ
    ด้วยความหัวดีครับ :)
  • หวังดีครับ 5555 พิมพ์ผิด
  • ขอบคุณนะค่ะที่หวังดี แต่ทั้งละแวกเดียวกันเค้ารักมันทุกคนค่ะ ก้อไม่รู้จะอธิบายยังไงแต่มันเป็นพิทบูลที่ใจดีมาก ดูแลแมวที่บ้าน เล่นกะแมวที่บ้าน มันก้ออยู่ที่การฝึก การเลี้ยงนะค่ะ ที่กล้าปล่อยเพราะมันถูกสอนว่ามนุษย์คือมิตร ไม่ว่าจะเป็นใครที่ไหนมันไม่มีสิทธิ์ทำร้ายค่ะ แต่ถ้าเปงหมาด้วยกันห้ามเค้าลำบากค่ะ
  • ต้องขอบอกก่อนเลยนะค่ะ ว่าไม่ได้อยากจะโต้แย้งหรืออย่างไรแต่แค่อยากบอกว่า พิทบูลบางตัวน่ารักกว่าที่คิดอ่ะค่ะ