ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มันสายอะไรคับ
  • วันนี้มีแต่คนโทรหาผม พอดีผมเลี้ยงบูลลี่อยู่ลูกก็ยังเล็กมีแต่คนกดดันผมรำคาญมากเลย
    บอกว่ามันเป็นคนละพันธุ์กันเขาก็ทำเหมือนจะไม่เชื่อ
  • ไม่ได้ติดตามมานาน ตอนนี้บูลลี่มันไม่ใช่พิทแล้วเหรอครับ ด้วยความเคารพ ถามเพราะไม่ทราบจริงๆครับ
  • ฝรั่งเค้าแยกเป็น อเมริกันบูลลี่แล้วครับ

เราก็เลยแยกตามฝรั่ง ถ้าเค้าถามไม่อยากตอบยาว ก็บอกบูลลี่ ไม่ใช่พิทบูล เค้าคงไม่ถามต่อมั้งครับ
  • บูลลี่ก็น่าจะเป็นสแตปฟอร์ดไชด์เทอเรียมีคุณสมบัติเช่นเดียวกับอเมริกันพิตบูลแต่ถูกผสมพันธุ์ที่อังกฤษโดยเอาอเมริกันพิตบูลผสมกับบลูด็อกได้รูปร่างอ้วนล่ำ ในอังกฤษก็เคยกัดคนตายเหมือนกันถูกขึ้นบัญชีหมาต้องห้ามเหมือนกัน ไม่รู้จริงป่าวนะอ่านมาแบบนั้น เลี้ยงยังไงเลี้ยงแบบไหนดูคู่มือเลี้ยงสุนัขของ ซีซ่า มิลาน เจ๋งจริงๆ การเป็นผู้นำฝูงต้องเป็นทั้งบ้านไม่ใช่เป็นคนเดียว ไม่งั้นก็จะเป็นแบบที่เป็นข่าวเศร้าจริงๆ
  • แต่ในข่าวมันเหมือนเรดโน้ตเลยอะคับ