ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

***สงสัยจริงๆค่ะ***
  • ตอนที่ไปได้...กุชชี่..มาและกำลังจะพาขึ้นรถตู้กลับลพบุรี พอดีเจอกกับพี่ทหารคนนึง เค้าบอกว่า เป็นทหารอยู่ที่ค่ายชิราลงกรณ์ (พลร่มป่าหวาย) และเค้าบอกว่าเค้าเลี้ยงพิทบูลเกือบสิบตัว อแล้วเค้ายังพูดออีกว่า "ไอ้หมาที่น้องถือมาเนี่ย ซื้อมาตัวเท่าไหร่ ก็เลยตอบเค้าไปว่า เพื่อนสนิทกันให้มา มันออกลูก แล้วเค้าก็ไม่ได้จะขายอะไร เนื่องจากไม่ได้เลี้ยงเพื่อขาย ก็เลยให้มาค่ะ พี่เค้าก็เลยบอกว่าถ้าลักษณะอย่างเนี้ยเนี่ยนะ ไปซื้บ้านพี่พี่ขาย 1500 เอง เอาไปเลย (แล้วก็ทำท่าผลักตัวหมามาให้หนู) เนี่ยลักษณะก็ไม่ได้ หนูก็เลยบอกว่า เหรอคะ หนูไม่รู้ค่ะ
    พี่เค้ายังตอกย้ำเสียงดังๆใหคนที่ยืนรอรถอยู่ได้ยินอีกว่า คนที่เค้าเลี้ยงพิทบูลกันเนี่ย เค้าไม่เอาหรอก ไอ้ที่หน้ามันแบ่งๆ หรือประมาณว่ามีสีขาวมาปนที่หน้า เค้าเลี้ยงกันแต่ที่หน้ามันมีสีล้วนๆ เฮ้อ หนูยอมรับค่ะว่าโมโหมากๆ อยากจุกระโดดต่อยหน้าจริงๆ (ยุ่งอะไรกับหมาเรา)
    ถามพี่ๆ ละกันค่ะว่า มันไม่จริงใช่มั้ยคะ ที่ไอ้พี่ทหารโอ่คนนั้นมันพูด...เท่าที่ดูในพิทบูลโซน หน้าอย่างกุชชี่ก็มีเยอะแยะไป...ช่วยตอบหน่อยนะคะ..จะได้มั่นใจว่าเค้ามั่วจริงๆ... ( ข...อ...บ...คุ...น...ค....ร่า)
    ไฟล์แนบ
    2225.jpg 52K
  • อย่าไปสนใจเลยครับเรารักเราพอใจของเราก็พอแล้ว
  • ไม่จริงหรอกครับ

การที่มีหมาเยอะไม่ได้แปลว่า........เลี้ยงเก่ง ดูแลได้ดีเสมอไปหรอกครับ

สงสัยเขาจะไม่ถูกกับเจ้าของหมาเราเปล่า?

มันอยู่ที่วัตถุประสงค์ของการเลี้ยงของแต่ละบุคคลละครับ

ว่าเราเลี้ยงเขาไปเพื่ออะไร

เอาเขามาอยู่กับเราแล้ว รักและดูแลเข้าให้ดี ตามความสามารถ+กับการศึกษาข้อมูลที่ถูกต้อง

แค่นี้ก็ดีมากแล้วละครับ.........^_^
  • พิทบูลก็คือพิทบูล
    จะสีไหน ทรงไหน ราคาไหน
    คุณค่าของมันอยู่ที่ตัวคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    310320091593.jpg 36K
  • เย้....รู้สึกตรงกันทุกประการค่ะ
  • ไม่เกี่ยวครับ สวยไม่สวยอยู่ที่ชอบไม่ชอบครับ ชอบตัวไหนเค้าก็ว่าสวย

อย่าไปสนใจเลยครับ รักเค้ามากๆๆเป็นพอ อย่างที่ท่านข้างบนว่าแหละครับ
  • มันอยู่ที่ใจครับ พิทบูลก็คือพิทบูล
    ในเว็ปนี้เคยมีคนบอกผมไว้ว่า"พิทบูลคือผู้ให้แม้แต่ชีวิต"
    ของผมก็ไม่ได้สวยอะไรมากมายแต่รักมันมาก "มันอยู่ที่ใจครับ"
    แข็งแรงๆ นะครับเป็นกำลังใจให้
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0473.jpg 55K
  • ทำไมน้องไม่บอกมันไปละครับว่า มรึงขายพันห้าแต่กรูได้มาฟรีเว๊ย อ้ายฟายยยยยยยยย แทงค์กิ้ว ฮา.................................... :030:
  • จากการพูดก็ถือว่าเค้าเป็นคนที่ใช้ไม่ได้เพราะฉนันคำพูดที่ออกมาก็ถือว่าใช้ไม่ได้ เอะ งง พิมพ์ อาราย สรุป ว่า ทำไมไม่ต่อยปากมันละครับ จากประสบการณ์ผมว่าหน้าตาแบบนี้ใช้ไม่ได้ เพราะ ........... มันมีคิ้วข้างเดียว.........หมาอารายมีคิ้วข้างเดียวหน้าไม่อาย
  • :016::016::016:อาย เวนนนนนนนนนนนนนนน มันมาพูดงั้นได้งัยฟ่ะ พิทมันดีที่มันคือพิท หน้าตายังงัยไม่สนและนี่ก้อของผมที่เกือบเหมือนกับของคุณ อย่าไปฟังมันเลยย:016::016::016:
    ไฟล์แนบ
    Hearties10.jpg 13K
    Heng2.jpg 22K
  • :o015:ความเป็นพิทบูลไม่ได้วัดกันที่สีครับ
    สีเป็นแค่กระแสนิยมและความชอบ
    ส่วนบุคคล ยิ่งถ้าเป็นสายกัด
    เค้าวัดกันที่ความ เกม เท่านั้นครับ
    เลี้ยงเค้าให้ดีโตขึ้นก็เอาไว้กัดปาก
    ไอ้คนที่ มันติหมาเราเสียๆหายๆและครับ
    :o019:
  • ลูกผม ก็คล้ายๆกัน (แต่ไม่มีใครมาเห่าให้ฟัง ครับ) อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSC057454.JPG 61K
  • อยากต่อยเหมือนกันค่ะ.......ติดที่ว่ามันเป็นผู้ชายแล้วก็ตัวใหญ่ชะมัด......ฮ่าฮ่า
  • "เฮ้อ หนูยอมรับค่ะว่าโมโหมากๆ อยากจุกระโดดต่อยหน้าจริงๆ (ยุ่งอะไรกับหมาเรา)"

ขอเผื่อ พี่ ด้วย 2 ที จังจังเลย หน่วยไหนหว่า ช่ายหมวกแดงหรือ พูดแบบนี้ได้งัย

ช่างมันครับเสียงนก เสียงกา
    ของของเรา มันอยู่ที่ใจครับ
    ใจเรามาแล้ว หมาของเรา อยู่กับเราเป็น 10 ปี
    และหมาก็ให้ใจเราแล้ว และ ตอนนี้คุณก็แสดงว่าความรัก หวง ห่วง ให้แล้ว แค่นั้นพอ

น่ารักดีออก อยากเห็นพัฒนาการครับ เอารูปมาโพสบ่อยๆ ดีกว่า
  • ต้นกำเนิดสีของพิทไม่มีกำหนดครับรู้ได้ก็คือรูปร่างลักษณะ..และคนที่เข้าใจเห็นบับใช้เลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆพิทแน่ๆๆๆนี้คือคนรักพิทถาม
    กันอย่างมีมารยาทไม่ใช้ปากหมาใส่แม่งเลวจริง..คนรักพิทมีแต่นิสัยดีๆๆคร้าบ555+ เลี้ยงไปเถอะครับถ้าคุณมีเวลาให้มันคุณจะรู้ว่ามันอยากเล่นกับคุณทั้งวันยอมเล่นอะไรบ้าๆๆๆที่คนคิดว่ามันส์ เช่นสปิงโพล มีสุนัขกี่พันธุ์ที่บ้ากัดห่อยได้เป็นชั่วโมง..คิดไปก็บ้า.
    ..ลากน้ำหนักหมาพันธุ์อื่นลากไม่ไปก็นอนแต่พิทไม่รู้จะดึงดันไปไหนจะไปจนได้นี้คือพิท...เล่นดึงชักกระเยอเจ้าของยกแล้วยกอีก
    ก็ไม่ปล่อยสบัดจนไหล่จะหลุดก็ไม่ปล่อย...แต่..บอกให้หยุดกลับเติมใจ...แปลกดีไหม
    ...พูดมากแล้วเรา...รักพิทบูลเสมอ..เอาใจช่วยครับเลี้ยงไปเถอะความสุขมีจริง
  • มันไม่เกี่ยวกันเลย ไอ้นั้นมันติงต๋อง
  • ของผมมีทั้งหน้าขาวทั้งหน้าสองสี
    มันไม่เกี่ยวกันหรอก มันมั่วรึป่าว
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0393.jpg 31K
    566.jpg 41K
  • น่านน่ะดิคะ...มันมั่วนิ่ม
  • อย่าใส่ใจเลยครับ หมาของเรามันต้องอยู่กับเรา อย่าเอามันมาใส่ใจเสียจิตเปล่าเปล่าเปงห่วง
  • ผมอยู่ใกล้ลพบุรีด้วยดิ
    ไฟล์แนบ
    1610.jpg 64K
  • อยู่ไหนคะ...
  • สารวัตรเอ เขื่อนอุบลฯ คับขอเบอร์โทรหน่อยคับผมสารวัตร คู่พี่น้องเลยนะเนี่ยย...........:015::005::006:
    ไฟล์แนบ
    Money.jpg 31K
    Hearties11.jpg 13K
  • คุณใหม่อยู่ตรงไหนของลพบุรีครับ ผมอยู่โคกสำโรง เล่น เอ็ม อ่ะป่าว เอามานั่งโม้กันหนอ่ย จิ ของผม gig_gs13@hotmail.com
    ไฟล์แนบ
    100_0270.jpg 42K
  • สารวัตเอ...ใครคะ.

คู่พี่น้องเลยนะเนี่ย...งงค่ะ
  • กำลังใจเพียบเลยเห็นป่าววววว :005:
  • น้องไปเจอพวกเอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่นซะแล้วครับ มันอยากจะขายหมาครับเลยชักแม่น้ำทั้ง 5 มันบอกพวกเลี้ยงพิทบูลเค้าไม่เอาหมายถึงพวกของมันครับเองครับ พวกอื่นพี่ยังไม่เคยได้ยินใครไม่เอาหมาหน้าขาวแฟนพี่เค้ายังบังคับให้พี่หาพิทหน้าขาวใส่แว่นตาข้างเดียวมาให้เลี้ยงแทนตัวเก่าพี่ก็พยายามอยู่แต่ยังไม่ได้มีแต่พ่อแม่แดงๆช่วงนี้อิอิ อยู่ที่เราชอบครับ พี่ดูก็น่ารักดีหมาน้อง
  • ปล.โมโหแทน(เมื่อก่อนอยู่ลำนารายน์)
  • ขอบคุงค่า...พี่พี่ทุกคน

จะเลี้ยงให้ดี..เอาไว้กัดปากมัน
  • อยู่อำเภอเมือง...แถวๆ บิ๊กC ค่ะ
  • ขอโทษนะคับ พอดีเจ้า 2 ตัวนี้เป็นพี่น้องท้องเดียวกันน่ะคับ แล้วก้อพอดีเบอร์ของสารวัตรเอ เจ้าของเจ้าตัวสีน้ำตาล หัวขาว เรดโนส ผมทำเบอร์ของแกหายคับ อยากได้เบอร์น่ะคับ ก้อเลยย ยืมกระทู้นี้เป็นสื่อนิดนึงไม่ต้อง งง นะคับส่วนตัวที่มี วัน อาย แจ็ค น่ะ แม่ของ 2 ตัวนี้คับ ขอบคุณมากคับ:005::005::005:
    ไฟล์แนบ
    Money2.jpg 31K
    Hearties12.jpg 13K
    Heng3.jpg 22K
  • อ๋อ..ค่ะ ตกใจหมดเลย
  • ของผมก็เป็นครับพาไปฝากทีบ้านพ่อเลี้ยงเห็นพ่อบอกว่าแถวบ้านมีคนเลี้ยงอยู่ตัวก็เลยอุ้มไปขอคำแนะนำจากเขาเขากับพูดว่านี้หรือพิบูลบอกว่ามันเป็นพันธุ์ผสมไม่ใช่พิบูลแท้ ผมได้ฟังขึ้นเลยครับก็พ่อแม่หมาเนี้ยผมไปดูไปจับมาเกือบทุกอาทิตย์เพราะว่าเป็นคนรู้จักกันพอไปทีบ้านพ่อบอกว่าขอไปดูหมาเขายังไม่เคยเห็นพิทเขาเลยอยากรู้จริงหน้าตาหมาเขาจะเป็นยังว่ะ:m025:
  • ทํามัยไม่บอกมันไปเลยครับว่า แสนรู้จริงๆนะพี่เนี่ย 555++
  • :019::019:มาตราฐานของพิตบูลไม่ได้อยู่ที่ราคาแต่อยู่ที่ความรักที่คุณมีให้กับพิตของคุณต่างหากให้กำลังใจอีกดวงครับ
  • ของผมขนไม่เต็มยังไม่อายเลยครับ......สู้ๆๆๆ......
  • น้องหน้าจะบอกมันว่า ขอบคุณคะ ไอ้ตวย:o019::o019::o019:
  • ฮ่า ฮ่า มีแต่คนให้กำลังใจทั้งนั้น

พวกเราเลี้ยงพอทบูลเหมือนกันแถมยังรักกันอีกด้วยนะคะเนี่ย

ถึงจะไม่รู้ว่าเป็นใครมาจากไหน...ก็เหอะ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนนะคะ
  • :063:พี่น้องชาวพิตรักกันสุดยอด:063:เอาของผมไปชมมั่ง
    ไฟล์แนบ
    IMG_0780_resize.JPG 102K
    IMG_0872_resize.JPG 79K
    IMG_0717_resize.JPG 85K
  • สีมันก็แค่เป็นปัจจัยภายนอกครับ เหมือนขับรถ Ferrari คนส่วนใหญ่ก็ชอบสีแดง แต่ไม่ได้หมายความว่า Ferrari สีเหลืองมันจะถูกกว่า หรือจะไม่มีคนชอบ

ถ้าพิทบูลหุ่นแบบนี้มาใครก็ชอบครับ ถึงจะหน้าแบบแบ่งๆ ก็ตาม
    ไฟล์แนบ
    Sonny9Sm.jpg 32K
    PITBULL.jpg 10K
    jessiesnow3.jpg 18K
    Crash_front_2_11_07.jpg 91K
    briar.jpg 37K
  • หวัดดีท่านนล
    น้องเจ้าของกระทู้ ฟัง แต่ ไม่ต้องเชื่อครับ.
    ไฟล์แนบ
    DSCF1836.jpg 58K
    art4_162.jpg 8K
  • อ้าวคุณ brembo(ต้อง)หมาชื่อ กันตั้มป่ะครับ**เจอของดีเข้าแล้ว
    อย่างนี้อย่าไปยอมนะ พ่อของหมาคุณ สีไตร ด้วยชื่อบารอน
    อย่างนี้ต้องให้บารอนงับหน้าซักที
  • เรียน...พี่น้องชาวพิทบูลโซนทุกท่าน

ผมในฐานะเลขาธิการของ สมาพันธ์คนว่างงานและผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิง ได้ทำการสืบเสาะเรื่องนี้มาแล้วครับ เราได้รูปของทหารคนนี้มาด้วย แต่อย่าเอ็ดไปครับ เพราะที่แท้ทหารท่านนี้แค่ล้อเล่นกะน้องเค้าแค่นั้นเอง
    ไฟล์แนบ
    000000.jpg 58K
  • และนี่คือตัวอย่างของพิทบูลชินจัง ที่เคยไปออกโททัดที่ยี่ปุ่นมาแล้ว เจ้าตัวนี้สามารถรับโทรสับและส่งแฟกซ์ได้ด้วย กำลังฝึกให้คาบหนังสือพิมพ์ตอนเช้าอยู่ครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    a181949.jpg 47K
  • ส่วนเฮียคนนี้มีไรจะบอกเป็นคำพูด [อ่านปากเอาครับ] ฝากไปถึงทุกคนที่ดูถูกพิทบูลของพวกเราครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    a377864.jpg 80K
  • แล้วถ้าใครปากส้นทีนแบบนี้อีกทางสมาพันธ์จะส่งผู้เชี่ยวชาญเรื่องการเครียได้ถึงหน้าบ้านท่านครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    163276.jpg 68K
  • ส่วนสุภาพบุรุษท่านนี้ไม่เกี่ยวครับ แค่อยากลงรูปเฉยๆ เย้!
    ไฟล์แนบ
    a379545.jpg 67K
  • จำได้แล้ว ไอ้ทหาร คนนี้ เที่ยวโทรไปถามราคาคอกนู๊น คอกนี้ อ้างว่ารู้จักคนโน้น คนนี้ จะซื้อถูก ๆ

ถ้าเจอมันฝากถามว่า หมาที่มันซื้อไปผ่อนหมดยัง 555555
  • พี่ๆ เข้าใจผิดหมดเลยค่ะ..ไม่ใช่คนนี้แน่นอนค่ะ
  • คนนี้แน่นอนครับคุณน้อง เชื่อพี่ดิ เย้!
  • คนแบบนี้ เค้าเรียกว่าคนหัวฟวย ชอบบริโภค มะข่วยเป็นชีวิตจิตใจ

แล้วน้าหนุ่มจะวางงานให้ เสธ.ใหญ่ ณ รามสามไมนี่ น้าอะ ตัวดีเลย

อ่านกระทู้แบบนี้แล้วคัน ยิกๆ ไอ่พวกตั้งตัวเป็น "เกจิ อาจารย์" ที่แท้ แมร่งก็ "อุนจิ อากง"

บอกให้มันลองมาอ่านกระทู้ดู

ว่างๆก็ มาคุยด้วยกันในห้องแชทนะครับ พวกพี่ๆจะดูแลเอง:018:
    ไฟล์แนบ
    20081009095928_20080912070950_20071124115517_b0035b1fdc8dab06d7e5f78ad8061ad8.gif 39K
  • โมโหแทนวะ...