ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไจแอนท์ของD1
  • รู้มาว่า เจ้าไจแอนท์ที่อยู่D1 เป็นหมาที่ถูกเจ้าของฝากแล้วทิ้งไปเลย

แล้วผมมาเจอกระทู้นี้ในพันทิพย์อ่ะครับ มาแนวแบบหมาหาย อยากตามคืนอ่ะครับ แต่เค้าบอกว่าชื่อแรมโบ้ ผมเลยงง

http://www.pantipmarket.com/items/11943361

ลองเข้าไปดูครับ
  • ช่วยโพ๊สบอกเขาที่ว่าหมาตัวนี้อยู่ที่ดีวันครับ เราก็อยากให้ไปรับคืนเหมือนกัน เพราะค่าเลี้ยงดูหมาที่โดนทิ้งอยู่ศูนย์แต่ละเดือนตอนนี้ก็ไม่น้อยเลยครับ
  • เค้าโพสทิ้งไว้แต่เบอร์อ่ะครับป๋า ( มันโพสตอบไม่ได้ด้วยครับ )
    ผมก็คนนอกเลยไม่อยากไปทำอะไรมาก แค่ผ่านไปเจอ

• ไม่เป็นไรครับ สมาชิกเราเยอะเดี๋ยวก็มีคนเอาไปช่วยลงโพ๊ส
    อย่าลืมบอกด้วยนะว่า หมาตัวนี้มีคนเอามาฝากเลี้ยงที่ดีวันแล้วก็หายสาบสูญไปเลย
    ไม่จ่ายค่าเลี้ยงดูด้วย ทิ้งไว้เป็นปีแล้ว ถ้าเราไม่อธิบายเดี๋ยวชื่อเสียงของศูนย์ดีวัน เขาจะเสียหายครับ

ขอบคุณครับ
  • รูปอะใช่เลย แต่ชื่อไม่ใช่ จำผิดตัวมั้งคับ อาจจะคล้ายกัน
  • โทรหาสิครับง่ายดี เบอก็มีนี่ครับ
  • ขอแก้คำพูดซะหน่อยเด๋วเข้าใจผิด ที่ผมบอกว่ารูปอะใช่เลย ผมหมายถึงรูปที่โพส คือ ไจแอนท์เลย แต่ชื่อของหมามันไม่ใช่ตัวที่เค้าหานะคับ อย่าเข้าใจผิด ขออภัยที่พิมพ์สื่อไม่ชัด ขอบคุณคับ
  • ผมอ่านมาแล้ว ผมคิดว่าคนที่โพส เป็นเจ้าของคนเก่านะครับ แล้วเหมือนจะกำลังจะคิดต่อเจ้าของคนใหม่อยู่แต่ไม่สามารถติดต่อได้ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกรึป่าวนะครับ ยังไงก็ ให้มันกลับไปอยู่กับเจ้าของเก่าก็ยังดีครับ
  • ตำนานรัก น่าติดตาม ๆ ............. ยังไงฝากอัพบ้างนะครับ
  • หารูปมาได้ เอารูปมาลงตามหาในเว็บได้ แต่โทรหาคนที่ดูแลอยู่ตอนนี้ไม่ได้ มันแปลกๆไหมพี่น้อง
  • แปลกครับป๋า ............ผมก็ว่าอยู่
  • ผมเชื่อว่าน่าจะเป็นการโยนหินถามทาง ลองหยั่งเชิงดูเผื่อลูกฟลุค วันนี้ไจแอนท์มันดังแล้วด้วย

ถ้าคนอยากได้หมาคืนและรักหมาจริงๆ ตอนที่หมาหายใหม่ๆ มันต้องออกติดตาม และมีใบแจ้งความเก็บไว้เป็นหลักฐาน :p
  • นั่นสิ ใจแอ้นท์มันมีความสุขดีแล้วที่ดีวัน เอาไปจะเอามันไปทำไร รักจริงอย่าให้ หรือขายใครแต่แรกสิ
  • หมาตัวนี้ สุดติ่ง ตริ่งพัง มันเป็นหมาในฝันของใครหลายๆคนครับ..... :063:
  • เขาอนุญาตเล่าเบื้องหลังซักนิด ฉากหน้าของไจแอนต์ อาจดูเป็นหมาหน้ารัก แสนรู้ แต่หารู้ไมไจแอนท์มีปัญหาทางจิต คือกลัวการถูดทอดทิ้ง ติดครูฝึกอย่างมาก ห่างไปซักนิดไม่ได้เลย เหตุผลที่มันไม่ยอมออกห่างครูฝึกเลยเพราะมันกลัวการถูกทอดทิ้งอีก(ก่อนหน้านี้ไม่รู้เหมือนกันว่าถูกทิ้งมาแล้วกี่รอบ) ปัญหานี้ยังแก้ไม่ได้เลยจนถึงทุกวันนี้เพราะมันฝังลึกลงไปในจิตใจของไจแอนท์ แต่ก็มีอยู่บางตอนอยู่ศูนย์ดีวันจะไม่เห่าหาครูฝึกเลย เพราะมันอาจคิดว่าที่นี้คือบ้าน แต่พอเอาออกนอกสถานที่ เห่าตลอดเวลาทุกครั้งที่ปล่อยให้อยู่ตัวเดียว
    สุดท้ายไม่ว่าเรื่องนี้จะจบยังไงแต่โปรดอย่าทำร้ายจิิตใจมันอีกเลย "คนนะเสียใจได้ แต่อย่าให้หมาเสียใจอีกเลยเพราะมันรับไม่ไหวแล้ว"
  • image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4946.jpg 62K
    392328_343245549024963_320863627929822_1641728_897727314_n.jpg 81K
    389776_343936735622511_320863627929822_1644200_801914307_n.jpg 57K
  • ผมพอจะทราบเบื้องหลังแล้วคร่าวๆ แล้ว รอให้เจ้าของมาให้ข้อมูลเองจะดีกว่า
  • เรื่องจะจบลงยังไงค่ะ ไจแอ้นท์อยู่ที่ดีวันก็มีความสุขดีอยู่แล้ว ตอนแรกก็ทิ้งมันไปพอมีชื่อหน่อยก็มาอ้างว่าเป็นเจ้าของ
    ไม่เห็นแก่ตัวไปหน่อยหรอ แล้วบอกว่าคิดถึงแล้วทิ้งมันไปเกือบปีคิดได้ไง
  • ผมว่าถ้ารักเค้าก็ปล่อยให้เค้าอยู่ที่ดีวันอะละดีแล้ว ถ้าคิดถึงค่อยไปเยี่ยม เอาขนมไปฝากก็พอแล้ว ผมเชื่อว่าเจ้าของคนเก่าคนแก่คนไหนก็ตามดูแลเจ้าไจแอนไม่ดีเท่าครูฝึกหรอกคับ และเจ้าไจแอนก็คงมีความสุขดีอยู่แล้วด้วย
  • เจ้าของเขาบอกว่า ไจแอนท์มันดุมาก กัดหมาตาย เขาเลี้ยงไม่ไหวจึงยกให้คนอื่น แล้วก็ติดต่อไม่ได้อีกเลย คนที่รับมาคงเลี้ยงไม่ไหวก็เลยเอาไว้ที่ดีวัน แล้วก็หายไปอีก เรื่องของเรื่องมันก็มีแค่นี้ละครับ
  • เขาคงจะอยากรู้ว่าหมาเขาเป็นยังไงบ้างหรือเปล่าเพราะอยู่กับเขาเป็นอีกอน่างและไปอยู่ที่ดีวันเป็นยังไงมั้งครับคงไม่คิดจะเอาคืนหรอกอย่าพึ่งเข้าใจเขาผิด
  • ไจแอนท์ ฟังจากพี่ กร เล่า มันเศร้า ว่ะ พี่ .............
    อย่าให้คืนเลย ให้มันอยุ่นั่นแหละ ครับ ผมว่าน่าจะดีกว่า ............
    ทุกครั้งที่ผมเห็นภาพ ไจแอนท์ เล่นกิจกรรมต่างๆๆ ไจแอนท์มันมีความสุขมาก มันยิ้มตลอดเวลา .....
    อีกอย่างมัน คือ ต้นแบบ หมา กิจกรรมเก่งๆๆ ณ ตอนนี้ ด้วยครับ ...............
  • ไจแอนท์เอ๋ย ชีวิต เอ็ง นิ มัน ดราม่า พอๆๆ กับ อาจิโกะ ญี่ปุ่น เลย นะเฟ้ย ...........
  • เขาไม่ได้คิดจะเอาคืนครับ เขาแค่คิดถึง อยากมาเยี่ยมเฉยๆ ผมก็รู้มาแค่นี้ละครับ
  • ครับอย่างน้อย เจ้าของเก่าคงภูมิใจ ที่ เห็น มัน ถูกเลี้ยงไปในทิศทาง ที่ คุณภาพ ยิ่ง..........
    ทุกวันนี้ เท่าที่ผมเห็น มันคือ หมาที่เก่ง ตัวนึงใน พิทบุล บ้านเราเลยนะครับ ...........
  • สู้ๆ ใจแอนท์ ชีวิตรันทดยิ่งกว่าละครน้ำเน่าเมืองไทยอีก
  • บอกได้คำเดียว ว่า น้ำตาล่วง...
    เเค่หมาดุหมากัดก็ต้องหาวิธีป้องกัน เเละสอนมันบ่อยๆ
    เเต่กลับเอาหมามาทิ้ง เเล้วพอหมาโด่งดัง...อยากมาดูอยากมาเยี่ยม...
    หมาน่ะถึงยังไงมันก็รักเจ้าของอยู่เเล้ว ผมเชื่อว่ามันยังจำได้....
    เเต่ผมว่า...เจ้าของน่ะ ไม่น่าทำกับมันเเบบนี้เลย.....
  • ไจแอนด์เหมือนสุนัขตัวนี้ไหมครับimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 32K
  • สวัสดีทุกคนนะค่ะ ชื่ออุ๊ค่ะ ที่ตามหาสุนัขชื่อแรมโบ้ ขออธิบายหน่อยนะค่ะพอดีไม่ได้ตั้งใจจะมาแอบอ้างหรือโยนหินถามทางแต่ประการใดเกี่ยวกับไจแอน พอดีเป็นคนรักสุนัขพิทบูลเหมือนกับทุกคนค่ะ พอดีโพสหารูปพิทบูลใน google แล้วเห็นรูปเจ้าไจแอนซึ่งมีลักษณะคล้ายกับสุนัขที่เคยเลี้ยง ซึ่งในรูปก็ไม่ได้มีรายละเอียดใดๆ ไม่ทราบจริงๆ ค่ะว่าเค้าเป็นสุนัขที่มีชื่อเสียงและคนรักอยู่ในขณะนี้เพราะตัวอุ๊เองก็อยู่ต่างจังหวัดเลยโพสลงในพันทิปเพื่ออยากทราบเท่านั้นเอง ขอบคุณสำหรับคนที่เข้าใจนะค่ะ แต่ถ้าเป็นสุนัขที่อุ๊เคยเลี้ยงจิงก็รู้สึกแย่ค่ะ เพราะเราให้คนที่รักพิทบูลเหมือนเราไปเลี้ยงซึ่งเราก็หวังว่าเค้าจะรักสุนัขเราเหมือนที่เรารัก ถ้ารู้อย่างนี้ก็คงไม่ให้ไปหรอกค่ะ แต่ถ้าการโพสเพื่อหาสุนัขทำทุกคนเดือนร้อน อุ๊ก้อขอโทษทุกคนด้วยนะค่ะ
  • ขอบคุณสำหรับคนที่เข้าใจและพยายามหาความจริงก่อนตัดสินใจว่าเป็นอย่างไรขอบคุณค่ะ