ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สลด!! ไม่เจอกับตัวไม่รู้
  • คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมได้เช่าบ้านอยู่กับเพื่อนผม

วันนี้เอง ที่ผมไม่อยู่บ้าน แต่แฟนผมอยู่บนห้อง ส่วนลูกชาย ผมเอง Hummer อายุ 9 เดือน ได้อยู่ใน กรงหน้าบ้าน
    เพื่อนผมที่เช่าบ้านอยู่ด้วยกันกลับมาจากข้างนอก คงคิดว่าไม่มีใครอยู่บ้าน แฟนผมซึ่งอยู่บนห้อง ได้ยินเสียง

เสียงผู้หญิง "เอามันออกไป เสียงดังโว้ยวายยย"
    เสียงหมาตกบันใด ตุบ ตุบ ตุบ
    เสียงผู้ชาย ไอ ส..... ออกไป

(ปล หมามันอยู่ในกรงดีดี เสือกปล่อยหมามาทำไม เจ็บที่สุดแตะหมากูอีก !!! )

แฟนผมเลย ออกไปดูว่า หมาเป็นไงบ้าง แล้วได้พูดไปว่า ไม่ควรทำแบบนี้นะ แล้วก็เข้าห้องไป แล้วโทหาผม
    ผมรีบกลับมาดู ลูกชาย ดูว่าเป็นอะไรมั้ย มันคงไม่เป็นไรหรอกมันทน

แต่ด้วยอารมณ์ โกรธ ผมเกือบคว้าไม้ Baseball จะไปตีหัวมัน !!!!
    แต่กลับคิดขึ้นได้ว่า มันควรจะมีทางอื่นที่ดีกว่านี้สิ

ถึงตอนนี้ ได้เรียนรู้อย่างหนึ่งว่า ไม่ควรที่จะฝากหมาของเราไว้กับใคร ถ้าผมเห็นกับตามันคงไม่รอด
  • image
    ไฟล์แนบ
    394164_345665145450842_100000220774730_1647719_1807277290_n.jpg 66K
  • บางครั้งเราต้องเข้าใจครับว่า กฏของลูกผู้ชายมีกี่ข้อ

1.ห้ามให้ยืมปืน 2.ห้ามยืมรถ 3.ห้ามยืมภรรยา และที่สําคัญห้ามฝากพิทบูล... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    7.jpg 97K
  • พี่เต็ก ครับ ที่สำคัญ ห้ามยืมเงิน 5555
  • ตกลง ว่าเพื่อนคุณ ปล่อยหมา ออกมาหรอครับ แล้วเสียงผู้หญิง ที่้ร้องว่า เอามันออกไป ๆ นั่นเสียงใครฮะ
  • เสียงผู้หญิงคือเสียงแฟนของเพื่อน ครับ

ต้องบอกก่อนว่า การกระทำที่อยู่ต่อหน้าเหมือนทั้งแฟนและเค้าชอบหมา แต่มาเจอแบบนี้. อึ้ง!! ไปดิ
  • เป็นกำลังใจให้นะครับ เข้าใจหัวอกคนรักหมาเหมือนกัน แต่หมาคุณJoD_HATYAI สวยนะครับ ขนาดเห็นเฉพาะหัว

ชอบครับพิทบูลหน้าตาแบบนี้ :021:
  • ผมว่าน่าจะเตะเมีย ไอ้ส... มากกว่า...555
    เสือกโวยวาย..แต่ไอ้ส..มันปล่อยหมามาเอง..ใช่หรือไม่...
    อยู่ในกรงดีๆ เสือกปล่อยออกมา ถ้าบ้านเราภาษาใต้เค้าบอกว่า..เสือกไม่เข้าเรื่อง..
    ยังไงทำใจร่มร่มนะครับ อยู่ใกล้กันก็มีบ้างเรื่องอย่างนี้..
  • เลวจริงๆ ... ปล่อยหมาออกมา เเล้วจะทำร้ายหรอ..
  • คนไม่รักหมาแต่จัยหมา!!1 ;-)
  • KOMPOK 5:25AM Permalink
    เป็นกำลังใจให้นะครับ เข้าใจหัวอกคนรักหมาเหมือนกัน แต่หมาคุณJoD_HATYAI สวยนะครับ ขนาดเห็นเฉพาะหัว

ชอบครับพิทบูลหน้าตาแบบนี้

ขอบคุณมากครับ
  • นี่ละคับเวลาผมไปต่างจังหวัดก็ไม่ค่อยอยากฝากหมาตัวเองกับใคร
    แต่ยังไงเช่าบ้านอยู่ด้วยกันหนักนิดเบาหน่อยคับ หนักมากก็ต่างคนต่างเช่า
  • ก่อนอื่นต้องพร้อมทั้งตัวเราและสถานที่ครับ
  • ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ปีใหม่นี้ผมก้อกะเอาลงใต้แล้วเหมือนกันครับ
    ไม่ปล่อยไว้กับคนบ้านเดียวกันแล้วครับ ขอบคุณทุกคอมที่ทำให้ผมใจเย็น
  • เพราะแค่ช่วงนี้ที่ผมอยู่ชลบุรี
  • เวลารักสาทุกอย่างครับ แต่อย่ามีอีก ถ้ามีขอบอกว่าล่อแม่งเลย ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่ดี ก็คนรักหมาของขื่นนิดหน่อย ผมเคยแต่ผมไม่รอ ( คนเมืองฉะ ) :033:
  • พฤติกรรม หน้าไหว้หลังแทงกับหอกแบบนี้ มีเวลาว่างต้องปลอกมันให้เปื่อยไปเลยครับ ต่อหน้าทำรักหมาไม่พอเราอยู่บ้านหน่อยเตะหมา คนแบบนี้ไม่กล้าหรอกครับ...ปล. ยังมีบุญอยู่ที่หมามีสติกว่าไม่กัดตอบ :-))
  • บางครั้งเราต้องเข้าใจครับว่า กฏของลูกผู้ชายมีกี่ข้อ

1.ห้ามให้ยืมปืน 2.ห้ามยืมรถ 3.ห้ามยืมภรรยา และที่สําคัญห้ามฝากพิทบูล...
    ชอบมากเลยครับพี่ข้อความนี้พี่เต็ก... :063:
  • ผมละเมิดกฎทุกข้อเลย
    1. เพื่อนผมไปจับยาบ้า ผมก็ให้มันยืมปืน
    2. เพื่อนย้ายบ้าน มันรถเก๋ง ผมปิกอัพ ผมก็ให้มันยืมรถ
    3. เพื่อนกับเมียมันจะกินเลี้ยงปีใหม่แต่เจือกทำกับข้าวไม่เป็น ผมก็ให้ยืมภรรยาไปช่วยซื้อของตลาด
    ปล.ถ้าพิทผมยังไม่ตาย สงสัยมันคงหาเรื่องยืมหมาผมอีกหละะะะะ
    จาก คนรัก (เมี....เพื่อนนนนน)
  • ข้อความคุณฦwithitn103 :063:

• ขอความของคุณ withitn103 มันดีวะชอบๆๆ =D> :033: