ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำที่น้องหมาตืนชอบร้อง
  • น้องหมาผมชอบตื่นตอนตี5 ตี4 นอนกรงตืนมาแล้วชอบร้องผมกลัวข้างบ้านเขาจะรำคัญผมออกมามันก็
    เงียบ แต่พอเดินออกจากกรงมันก็ร้องต่อแนะนำที่คับทำไงไม่ให้มันร้องและตื่นตอนสะ6โมงได้มัง
    ผมก็ตีมันนะมันก็เงียบเดินออกเข้าบ้านร้องอีกแนะนำที่
  • ลูกสาวที่บ้านอายุ4เดือนตื่นเช้าเหมือนกันครับ ราวๆตี4ตี5 ผมให้นอนในห้องครัวที่อยู่ระหว่างห้องโถงกับห้องน้ำ ที่บ้านก็มีพื้นที่กว้างแต่ไม่อยากให้นอนนอกบ้านกลัวคนขโมย ทุกวันที่ตื่นเขาจะร้องปลุกคนในบ้านพร้อมยืนสองขาหลัง เอาขาหน้ายันประตูเหมือนจะเคาะให้คนตื่น ทีนี้แหล่ะคนในบ้านไม่เป็นอันนอนต้องพาใส่สายจูงไปวิ่งเล่นให้หายอยาก ของผมมีเท่านี้รอท่านอื่นมาชี้แจงต่อครับ
  • เหมือนกันเลยคับ
  • มันเรียกร้องความสนใจ ถ้าเราไปหาจะเสร็จมัน ใจแข้งเข้าไว้ไม่ต้องสนใจ
  • ของผม 3 เดือน มันไม่ร้องครับแต่มันเขย่ากรงแทนใช้ขาตะกุยตี 5 ตรงทุกวันผมตื่นมามองมันแล้วก็ดุมันปิดไฟนอนต่อมันไม่หยุดก็เลยต้องเปิดไฟลากมันออกมาจากกรงแจกโปรตีนพร้อมกับดุมัน 7 โมงตื่นมามันแก้แค้นด้วยการปัสสะวะในกรงเลย ผมไม่สนใจมันฉี่ได้ผมล้างได้ เป็นอย่างนี้อยู่เกือบเดือนนั่นหมายความว่ามันโดยโปรตีนเกือบเดือนตอนนี้มันนอนบนเตียงกับผมและจะตื่นพร้อมผมถ้าผมไม่ตื่นแล้วมันตื่นก่อนมันก็จะนอนต่อมันจะรอตื่นพร้อมผมเพราะมันรู้ว่าถ้ามันกวนมันจะโปรตีนพอตื่นผมจะพามันไปฉี่ที่นี้มันก็จะไม่ฉี่เรี่ยราดครับ ข้อดี 2 ต่อเลย ลองหาวิธีดูนะครับ เอาใจช่วยครับ
  • คุณ iboyboyพูดถูกครับ โปรตีนเท่านั้นที่่มันต้องการไม้ต้องกลัวมันเจ๊บไม่ถึงอาทิตย์ครับ เงียบกริป
    ของผมเสริมด้วยโปรตีน 2 วันเอง ไม่ร้องอีกเลย 555 L-)
  • นิสัยหมามันจะตื่นเช้าครับ พอตื่นแล้วมันก็ต้องการออกไปทำธุระส่วนตัวของมัน
    เราต้องคอยดุว่ายังไม่ถึงเวลาของมัน มันต้องหัดการรอคอยบ้าง เพราะเราคือนาย

แต่ไม่แนะนำให้หมานอนบนที่ส่วนตัวของเราครับ เพื่อป้องกันปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคต
    ให้มันนอนข้างๆเตียงจะเหมาะกว่า
  • หมาผมนอนใต้เตียง เวลามันกรนน่าลำคานมากกกก นึกว่ามีผู้ชายมานอนข้างๆ 555+
  • เออใช่คุณ akumetsu สุนัขเป็นเหมือนกันหรอครับของผมสนั่นเลยเวลาเขาหลับกลางวัน แต่กลางคืนไม่รู้ครับผมมักจะหลับก่อนทุกที