ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

sell!!!!กรงสุนัข&&&รับทำ
  • ขายกรงสุนัขครับ ทำเพิ่งเสร็จ มือ 1 ครับ มี2ชั้น
    เป็นคอกอนุบาลไปในตัว สำหรับ แม่พันธ์ ที่คลอดลูกมา ลดปัญหาทับลูกสุนัข ตาย
    สามารถ ต่อหลอดไฟ ไปชั้นบนได้ เพื่อ กก ลูกสุนัขไม่ให้หนาว
    กรง 120x100x120 หรือ กว้าง1เมตร ยาว1.20เมตร สูง 1.20เมตร
    มีล้อเลื่อน
    พื้น เป็นกระเบื้องนะครับ หนา6มิล แข็งแรง ทนทาน
    กรงตาข่าย
    ขอขายในราคา 6000บาทนะครับ
    ตอนนี้มี2กรงนะครับ
    และ รับ ทำกรงสุนัขตามสั่ง ระยะเวลา การทำ 3-5วัน ครับ
    ติดต่อ
    0836610624
    0833290970
    ส่วนนางแบบเรา เป็นลูกสาว piranhax matron
  • ขอโทษด้วยนะครับลง รูปไม่ได้มันใหญ่เกินไป ดูตามลิ้งเลยนะครับ
    http://www.udon108.com/board/index.php?topic=140852.msg1047730#msg1047730
  • ย่อภาพไม่เป็นหรือไงวะ ควายมาก
  • ครับทำไม่เป็นขอโทษทีครับ พอดีมาลงที่ร้านนะครับ โน๊ตบุคเสีย เลยไม่มีโปรแกรมทำ
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSCF1849 (Small).JPG 80K
  • imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF1840 (Small).JPG 86K
    DSCF1841 (Small).JPG 64K
    DSCF1842 (Small).JPG 89K
    DSCF1843 (Small).JPG 81K
    DSCF1844 (Small).JPG 78K
    DSCF1845 (Small).JPG 65K
    DSCF1846 (Small).JPG 90K
    DSCF1847 (Small).JPG 70K
    DSCF1848 (Small).JPG 68K
    DSCF1849 (Small).JPG 80K
    DSCF1850 (Small).JPG 58K
    DSCF1851 (Small).JPG 80K
    DSCF1852 (Small).JPG 68K
    DSCF1853 (Small).JPG 81K
    DSCF1854 (Small).JPG 91K
    DSCF1855 (Small).JPG 88K
    DSCF1858 (Small).JPG 89K
    DSCF1860 (Small).JPG 59K
    DSCF1868 (Small).JPG 89K
    DSCF1864 (Small).JPG 80K
  • อยากจะบอกว่า แผ่นที่ปูลองพื้นกรง มัน แตกง่ายคับ ถูกน้ำบ่อยๆก็แตกแล้วแค่ 6 มิล เอง
    12 มิล ยังแตกง่ายเลยผมเคยเอามาทำกรงให้หมาอยู่ คับ แต่ราคาแรงจริงๆ 6 พัน ราคากับของที่ทำกรงไม่คุ้มกันหรอกนะ แผ่นกระเบี้องแบบนี้ มันแตกง่ายกว่าถ้าเปลี่ยนเป็น แผ่นสมาทบอร์ดคงทนกว่านี้
    อยู่ที่อุดร ขายถูกๆกว่านี้ก็มีเยอะ
    คนที่ซื้อเค้าก็อยากได้ของที่ดีทนทาน ราคาที่พอไปกันได้ แต่ที่น้องตั้งราคามา มันแรงจริงๆ 6 พัน เป็นผมๆไม่ซื้อ เมื่อก่อนผมมีงบ ทำกรง 3 พัน บอกตรงๆว่าได้ดีกว่านี้เอยะใหญ่กว่าเยอะคับ

ลดลงมาอีกจะขายได้ไว้กว่านี้แน่ๆ
  • ขอโทษนะครับที่พูดตรงๆแต่ราคาแรงไปจริงๆ
    คุณภาพสินค้ามันไม่เหมาะกับราคาแถวบ้านผมกรงประมาณแบบนี้ซื้อมาแค่2400เอง
    พื้นข้างล่างทำดีกว่านี้อีก
  • ถ้าจะทำขายผมขอแน่ะนำน่ะครับ

เหล็กควรเป็นเหล็กแป๊บปะปาขนาด 6 หุล
    ตายข่ายก็ใช้ตาข่ายตัวหนอนตาขนาด 1 นิ้ว
    พื้นเป็นไม้หรือสแลตจะดีกว่าครับ
    บูชประตูก็ควรใหญ่กว่านี้หน่อย

เนื่องจากเหล็กที่คุณใช้เป็นเหล็กกล่อง ถูกฉี่สุนัขหรือน้ำล้างกรงบ่อยๆจะเป็นสนิมเร็วมา ไม่เกิน 2 ปี พังแน่
    ตาขายยืดอันนี้ตาห่างไปถ้าอนุบาลลูกหมาก็ไม่ได้เพราะลูกหมาจะมุดหัวออกมาได้ และก็จะหลุดหลุ้ยได้ง่ายมาก เพราะถ้าหลุดแม้แต่จุดเดียวก็จะดึงกันหลุดเป็นแผง ยิ่งหากเชื่อมไม่ดียิ่งแล้วใหญ่ แต่ถ้าจะใช้ตาข่ายยืดนี้ก็มีวิธีแก้โดยการใช้เหล็กเส้น 2 หุล ร้อยตามขอบตาข่ายจะช่วยให้เชื่อมง่ายและแข็งแรงขึ้น

และถ้าเรื่องราคา 6000 บาท ถ้าใช้เหล็กและตาขายตัวหนอนตามขนาดที่ผมแนะนำไป ไม่แพงครับ
    เพราะที่บ้านใช้อยู่ ขนาด 120*100*120 เท่ากับขนาดของคุณแต่ต่างกันที่เหล็กและตาข่ายแค่นั้นเอง
    ราคา 6000 นี้ไม่รวมพื้นด้วยน่ะครับ

อย่าโกรธกันน่ะครับที่เข้ามาติมากไปหน่อย
  • แพงจริงๆ ไอ้น้อง ........... แผ่นกระเบื้องแบบนี้เค้าเอาไว้ทำ กั้นห้อง หรือ ทำผนังห้อง คับ ไม่ใช่เอามาทำพื้นคับ
    มันบางเกินไปเวลาหมากระโดด ก็แตกแล้ว คิดง่ายๆทำง่ายๆ ซื้อไปไม่คุ้มจริงๆกับเงิน6 พัน แล้วเรื่องเหล็กกล่องที่เอามาทำโครง มันถูกน้ำบ่อยสนิมกินไวคับ ถ้าคิดจะทำขายก็ทำให้มันสมกับราคา ที่ ตั้งไว้ด้วย คับ คุณภาพ + ราคา ให้มันไปกันได้ไม่ใช่คิดแต่เอากำไรอย่างเดียว

• ไม่ใช่ อย่างที่เข้าใจครับ กรงนี้ผม ทำ2 กรง มันเหลือ 1 กรงครับ เลย เอามาขาย
    แต่ที่พูดว่าผมจะขาย ไม่ใช่อย่างนั้น ครับ ถ้าใครสั่งเข้ามา ก็ ต้องให้เลือก ซิ ครับ จะเอา
    สีอะไร
    เหล็กขนาดไหน
    พื้น อะไร
    ขนาดเท่าไร

แต่นี่ผมทำขึ้นมาใส่หมาผมเอง ผมก็เลยจะเอามาขาย ครับ พอดี กะจะใส่รวมกัน
    แล้วเรื่องราคาเนี่ย มันเป็นราคาผ่าน นะครับ
    มันลดได้ - - ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม ว่าให้กันขนาด นั้น
    แล้ว อยากเห็นจัง 3000 เนี่ย เหอะๆ
    จะให้ผมไล่ ไหม อุปกร อะไร เท่าไร ยังไง เหอะๆ
    แค่ตาขายม้วน 1 ก็ 1000 แล้ว ครับ
  • @vespapink
    เหอะๆ 2400 คงใช้ 10 ปีละมั้ง ครับ
    แค่นี้ งบก็เลย 2400 แล้ว ครับ คุณพี่แรงไปไหม
    เห้อ ผม พึ่งขาย ครั้งแรก โดน แบบนี้ โหด ไปไหม vespapink
    ถ้าจะติ ก็ติได้ครับ แต่เปรียบเทียบ แบบนี้มันแรงไป ครับ
  • ผมเคยซื้อ 1800 (ต่อเอาจาก2000) ที่อุดร เมื่อตอน ปี ที่แล้ว คับ กรงดีกว่านี้ ขนาดเท่ากัน

ที่พี่ @vespapink ก็ถูกนะคับ ราคาประมาณนั้นจิงๆผมว่า
    แล้วที่ว่างบเกิน 2400 ผมว่ามากไป
    ตาข่าย 1 ม้วน สูง 1 ม, ยาว 10 เมตร ราคา ประมาณ 900 (แล้วแต่ความสูง)
    เหล็กกล่องขนาด 1 นิ้ว เส้น 1 ยาว 6 ม ราคา 240
    ล้อเลื่อน ประมาณ 75-94
    แผ่นกระเบื้องไม่รุ้ว่ายี่ห้ออะไร แต่ดูแล้วราคาไม่น่าจะแพง
    ที่เหลือคือค่าแรง 555
    ผมเคยทำมาก่อน ผมใช้งบน้อยมากๆ ไม่มีคนซื้อหรอก 6 พัน
    ก็แค่แสดงความเห็นไม่ได้ว่าอะไร 5555
  • คำว่า "ก็แค่แสดงความเห็นไม่ได้ว่าอะไร 5555"
    แต่มาบอกว่า ไม่มีคนซื้อหรอก6 พัน

ก็แล้ว แต่ใครจะคิดนะครับ
    และเหมือนจะรู้นะครับ ว่าผม อยู่ อุดร
    คนอุดรเหมือน กัน แต่พูดแบบนี้เหมือน กับ มี อะไร ซักอย่าง
  • เหล็ก 4เส้น ก็ปาไปเท่าไร
    พื้น ตาบอร์ด ขายที่โกลบอลเฮ้า ทำได้1 กรง ชั้นบนด้วย บานพับ กลอน เหอะๆ
    พื้น 2 แผ่นเป็น ปิดบน ปิดล่าง ชั้น กลาง อีก เหอะๆ
  • ใช้น้องที่เอาหมาไปเล่นที่หนองประจักษ์ตอนวันมิตติ้งอุดรหรือเปล่าคับ :-D
  • ใช่ครับ ผมเอง ครับ
    แล้วพี่ละ ครับ ใครหรอ
  • คับจำได้แล้ว คับ เลี้ยงแถวไหนคับว่าจะแวะไปดูกรงกับดูน้องหมาหน่อย พอดีกำลังหากรงเลย
  • อ่อ ผม เลี้ยง ที่โนนสูง ครับ เข้ามาดูได้เลย ครับ ^^ คนกันเอง ทั้งนั้น กรงนี้ผม ตั้ง เผื่อ ต่อไว้เท่านั้น เอง ครับ

แล้วพี่คนไหน หรอ ครั้บ ^^
  • image
    มาดูตัวจริง สวยกว่าในรูปนะครับ 55 ถ่ายรูปไม่เป็น
    ไฟล์แนบ
    DSCF1837 (Small).JPG 67K
  • โพสแล้วถึงกับรับความจริงไม่ได้หรอ กรงที่ทำขายข้างทางยังดูดีกว่าของคุณเลย
    เดี๋ยวผมถ่ายรูปให้ดูเอามั้ยซื้อมายังไม่ถึงปีเลย ถูกกว่าเยอะ
    ถามตัวเองเถอะว่าที่คุณทำน่ะ งบจริงๆถึงสองพันรึป่าวก้ไม่รู้
    แตะกะจะเอากำไรมากๆงัย
  • พื้นที่คุณรองน่ะ หมาตัวใหญ่กระโดดสองสามทีก็แตกแล้ว
  • บอร์ดเค้ามีให้แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าจะเชียร์กรงกากๆ ให้คนอื่นโดนหลอกซื้อ ซื้อมาแล้วไม่ถึงปีสนิมแดกพื้นกรงแตก มึงจะรับผิดชอบยังไง ใช้เหล็กกล่องนิ้วคูณนิ้วทำกรง แต่คิด 6 พัน หมากูกระโจนใส่ไม่กี่ที ก็มีพังอะ ถ้าไม่พอใจก็ไปติดป้ายขายหน้าบ้านสิวะ จะเข้ามาขายในบอร์ดทำไม กรงที่ขายในบอร์ดขนาด กว้าง ยาว สูง เท่ากับมึง เหล็กหนากว่า พร้อมมุ้งลวด และ พื้นสแลท ยัง 5500 เองไอ้ควาย
  • ขอโทษน่ะที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นมากไปหน่อย บ๊ายบาย
  • ผมก็ว่าแพง เพราะผมก็ทำงานเหล็ก ขนาดตาข่ายที่ใช้ยังไม่ตัดเป็นชิ้นเลย ของผมทำใช้เองใช้เป็นตะแกรง
    ตา 4 เหลื่ยม 2 x 2 นิ้ว ลวดใหญ่กว่านี้ โครงเหล็กกล่อง 1 x1 นิ้วหนา 2.5 ม.ม. ต้นทุนไม่ถึง 3000 เลย
  • ความสูง ความกว้าง ความยาว ผมว่าโอเค แต่โคง กรง หน้าจะใช้เหล็กหนา กว่านี้หน่อยคับ เปลี่ยนเป็น พื้นสแลท ใส่ถาดลอง ลดราคาลงมาอีก นิด ผมว่าน่าจะ ขายได้ไม่อยาก อยู่คับ

แต่พื้นลอง แบบนี้ อย่าใช้เลยคับพี่ เปียกน้ำบ่อยๆๆ เข้า หมากระโดด 3-4 ทีก็พังแล้วคับ

พี่พี่น้องๆๆใจเย็นๆๆคับ ค่อยๆๆบอกเขา เพื่อที่เขาได้เอาไปพัฒนาให้ดี ขึ้น ... อยากให้เจ้าของกระทู้เข้าใจว่า ทุกกๆๆคนที่เขาโพส อยากจะสือว่า คนที่ซื้อของก้อยากได้ของดี ราคา สมเหตุ สมผลคับ ... อย่าได้โกรธเคือง เพราะ เขา ไม่มีเหตผลจะมาทำร้ายคุณ

ไงก็....ขอให้โชคดี คับ