ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครพอมีวิธีฝึกสุนัขบ้างครับ
  • พิทที่บ้านซนมากๆๆๆคับ เรียกก็ไม่มา ชอบไปเล่นอ่างเลี้ยงปลา แถมชอบไปคาบของมากัดเล่น พวกกระเบื้องที่เทพื้นไว้อะคับ พอดุหน่อยก็ทำหน้า งงแบ๊วๆ พอคิดว่าเขาเข้าใจ เผลอแปบเดียวเอาอีกแล้ว พอดีมันเราก็เจ็บมือเอง เศร้าเลย พอจะแจกโปรตีน ผมก็โดนโปรตีนคนที่บ้านซะเอง หาว่าไปทำมัน หมากำลังจะ 6เดือนอะคับ พอมีวิธีบ้างไหมครับ
  • เนี้ย ครับ

เป็นกระทู้เก่า

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4623&page=1#Item_30

หรือไม่ก็ http://www.bullterrierthai.com/viewtopic.php?f=13&t=44 ตามนี้เลย ครับ
  • อยากได้จริงรึเปล่าครับ

ไม่ได้เล่นตัวอะไรหรอก ผมมีข้อมูลเกือบ 20 หน้า
    ในการเริ่มสอน สุนัข ให้ หมอบ เป็นคำสั่งเบื้องต้น ที่จะพัฒนาการไปสั่ง ให้สุนัขฟังคำสั่งอื่นๆ ต่อไป
    ของพวก เยอรมันเชพเพอด สำหรับฝึกสุนัขอารักขา เค้าเล่นกัน

กลัวมัน รก บอร์ด กลายเป็นขยะ เดี๋ยวพรรคพวก หาว่าเอาอะไรมาลงอีก ไม่เกี่ยวกับพิทบลู
    แต่คุณก็สามารถฝึกได้ ถ้า มีเวลา แต่มันยาว มาก มากเลย ไม่มีเวลาย่อให้ ครับ

ใครสนใจบ้าง บอกที
    ว่างๆ เดี๋ยวจัดให้
    ไฟล์แนบ
    30-9.jpg 47K
  • CommentAuthormr_jub CommentTime13 นาทีก่อน
    อยากได้จริงรึเปล่าครับ

ไม่ได้เล่นตัวอะไรหรอก ผมมีข้อมูลเกือบ 20 หน้า
    ในการเริ่มสอน สุนัข ให้ หมอบ เป็นคำสั่งเบื้องต้น ที่จะพัฒนาการไปสั่ง ให้สุนัขฟังคำสั่งอื่นๆ ต่อไป
    ของพวก เยอรมันเชพเพอด สำหรับฝึกสุนัขอารักขา เค้าเล่นกัน

กลัวมัน รก บอร์ด กลายเป็นขยะ เดี๋ยวพรรคพวก หาว่าเอาอะไรมาลงอีก ไม่เกี่ยวกับพิทบลู
    แต่คุณก็สามารถฝึกได้ ถ้า มีเวลา แต่มันยาว มาก มากเลย ไม่มีเวลาย่อให้ ครับ

ใครสนใจบ้าง บอกที
    ว่างๆ เดี๋ยวจัดให้
    ###รบกวนช่วยส่งทางเมล ด้วยครับกำลังต้องการอยู่เหมือนกันครับ yinyoam@hotmail.com
  • มีวิธีฝึกแบบง่าย ๆ ใช้สายจูงคล้องสุนัขไว้กับเอวของเรา โดยที่สายจูงไม่สั้นมาก หรือยาวไป ให้สนัขอยู่ใกล้กับตัวเรา แล้วเราก็ไปทำกิจกรรมประจำวันอย่างอื่น เช่น อ่านหนังสือพิมพ์ ดูทีวี ทำบ่อย ๆ จนสุนัขมันชินแล้ว ที่นี้เราไปทำอะไรมันก็จะตามเรา มาอยู่ใกล้ ๆเรา ลองทำดูคับ
  • จัดมาเลยพี่ น้องๆรออยู่
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:013:
  • chotikorngtr@gmail.com ขอด้วยครับ
  • ช่วยส่งทางเมลให้ด้วยครับ Musachi_za@hotmail.com
  • จัดมาเลยครับเป็นประโยชนกับหลายๆคนไม่มีใครว่ารกหลอกครับ
  • ตามคำเรียกร้อง ครับ
    ขออนุญาติไปเปิดกระทู้ใหม่ ครับ ชื่อกระทู้ ฝึก"หมอบ"
    เพื่อเป้นความรุ้ แก่ เหล่า ชุมชน พิทบลุโซน
    ทำไม่ได้ อย่า มาว่ากัน เด๋อ
    ขอคุณครับ ที่ให้ความสนใจ

เดี๋ยวเมล แต่ละท่าน จะ ทะยอย ลงให้ ครับ