ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นโยบาย ปี2555 ของเว็บ Pitbullzone
  • ในวาระขึ้นศักราชใหม่ 2555 ผมในฐานะผู้จัดทำเว็บไซต์ pitbullzone.com แห่งนี้ ขอประกาศนโยบายในการจัดทำเว็บและข้อกำหนดต่างๆเพื่อให้สมาชิกได้ทราบ ก็หวังว่าต่อไป เว็บแห่งนี้จะเป็นเว็บสำหรับการค้นคว้าหาความรู้ เพื่อความเข้าใจอย่างถูกต้องในคุณสมบัติ พิเศษ เฉพาะตัวประจำสายพันธ์ ของสุนัขอเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย ซึ่งเป็นเจตนารมณ์ในการจัดทำมาตั้งแต่ต้น ตามคำขวัญที่ว่า เรามารวมกันเพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิตบูล และสิ่งที่เราใช้เป็นแนวทางและปฏิบัติตามมาโดยตลอดและถือว่าเป็นหัวใจสำคัญของเว็บแห่งนี้ก็คือ เราจะเลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม ส่วนสำหรับท่านที่ประกอบธุรกิจและนำมาประชาสัมพันธ์ในเว็บแห่งนี้ ก็ขอให้ทำอย่างถูกต้อง โปร่งใส เป็นธรรม และมีจรรยาบรรณด้วยนะครับ

และเพื่อให้เกิดความสงบสุขในสังคมส่วนรวมของเราและของบ้านเมือง ทางเว็บต้องขอความร่วมมือสมาชิกดังต่อไปนี้

1. ห้ามลงกระทู้หรือข้อความพาดพิงสถาบันฯ
    2. ห้ามลงรูปลามกอนาจารและถ้อยคำหยาบคาย
    3. ห้ามลงข้อความที่จะก่อให้เกิดความเสียหายแก่บุคคลที่สาม
    4. ผู้จัดทำขอสงวนสิทธิ์ในการที่จะพิจารณา ลบข้อความรวมถึงการลบสถานภาพของสมาชิกออกจากระบบ โดยไม่ต้องมีการบอกกล่าวล่วงหน้า หากพิจารณาแล้วว่ามีการลงข้อความที่ไม่เหมาะสม
    5. ผู้จัดทำต้องการให้ทุกคนเข้ามาที่นี่แล้วมีความสุข ได้ความรู้ได้เพื่อน ได้มิตรภาพกลับไป แต่สมาชิกท่านใด ชอบทำตัวมีปัญหา ทะเลาะเบาะแว้งกับคนอื่นเป็นประจำ แสดงว่าเข้ามาแล้วมีแต่ความทุกข์หรือมีแต่ปัญหา ขอแนะนำว่าเว็บแห่งนี้อาจจะไม่เหมาะกับท่าน

หมายเหตุ
    เนื่องจากเว็บไซต์แห่งนี้เป็นเว็บส่วนบุคคล ที่ใช้เวลาว่างนอกเหนือจากงานประจำในการจัดทำ เราไม่มีเจ้าหน้าที่ดูแลโดยตรง เราจึงไม่สามารถติดตามตรวจสอบข้อความที่ลงในเว็บบอร์ดแห่งนี้ และวัตถุประสงค์หลักของเว็บก็คือ การเสริมสร้างความสามัคคีและมิตรภาพในกลุ่มคนเลี้ยงสุนัข สมาชิกทุกคนสามารถใช้พื้นที่ของเว็บในการประกาศข่าวสารแลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างกันได้อย่างเสรี การสมัครเป็นสมาชิกของเว็บสามารถสมัครเข้ามาได้โดยระบบอัตโนมัติ ซึ่งถือได้ว่าเป็นการเข้ามาใช้บริการโดยความสมัครใจส่วนตัว และทางเว็บไม่ได้มีการจัดเก็บประวัติส่วนบุคคลแต่อย่างใดทั้งสิ้น เนื่องจากถือว่าเป็นการเปิดบริการเพื่อสาธารณะโดยไม่มีการเก็บค่าใช้จ่าย ดังนั้นหากในหมู่สมาชิกมีการลงข้อความที่พาดพิงไปยังบุคคลอื่นบุคคลใดในพื้นที่แห่งนี้ ไม่ว่าจะเป็นการใส่ร้ายป้ายสีระหว่างบุคคล องค์กร หรือการลงประกาศข้อความทางธุรกิจต่างๆ ทางผู้จัดทำเว็บขอสงวนสิทธิ์ที่จะไม่รับผิดชอบในความเสียหายใดๆทั้งสิ้น
  • เห็นด้วยครับ พี่Mark.. \m/
  • จัดไปตามนั้นครับป๋า
  • โอเค ครับรับทราบ ครับป๋า พร้อมอยุ่ในเกมที่ว่าครับ ...............
    แต่ ........ กระนั่น ถ้าจะลบ ต้องบอกผมให้รุ้ก่อนนะป๋า ๆนะ แฮะๆๆๆๆ

เดินต่อไปพิทบุลโซน

• ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ
  • ทราบแล้วครับผม
  • :m01: ดีครับผม
  • รับทราบเรียบร้อยครับ. พี่มาร์ค
  • รับทราบครับ
  • รับทราบครับท่าน:063:
  • มันถึงเวลาเปลี่ยนแปลงเพื่อที่เราจะก้าวไปสู่สิ่งที่ดีขึ้นครับ :-D
  • ข้อคิดเล็กๆน้อยๆสำหรับพวกเรานะครับ

เรามีสิทธิ อิจฉา หมั่นใส้ ใครก็ได้ หรือจะเกลียดใครก็ได้ แต่เราไม่มีสิทธิที่จะไปก้าวล่วงในเรื่องส่วนตัวหรือหมิ่นประมาทเขาครับ

ความอิจฉา ริษยา ความเกลียดชัง มันเกิดขึ้นได้กับคนทุกคน แต่ก็ควรเก็บเอาไว้ในใจ ไม่ใช่แสดงออกมาในที่สาธารณะ ไม่ว่าจะเพื่อความสะใจของตนเองหรือเพื่อการมุ่งทำลายคนอื่น เพราะท้ายสุดไฟแห่งความริษยามันก็จะย้อนกลับมาเผาตัวเราเอง ทำให้ใจเราเป็นทุกข์ไม่มีวันจบสิ้น

วิธีดับไฟริษยาก็คือ การพยายามฝึกนิสัยให้เกิดความยินดียามที่เห็นคนอื่นประสบกับความสำเร็จ เพราะหัวใจเราก็จะพลอยเป็นสุขตามไปด้วย และผลของมันก็จะทำให้ตัวเราเกิดแรงบันดาลใจในการที่จะก้าวไปสู่จุดๆนั้นบ้าง และถ้าหากเราต้องการเอาชนะเขาเราก็ต้องพยายามสร้างผลงานขึ้นมาแข่ง แต่ไม่ควรใช้วิธีการ โจมตี ใส่ร้ายป้ายสี คนที่เราอิจฉาเพียงเพื่อดึงให้เขาตกลงมาอยู่ในระดับเดียวกับที่ตนเองยืนอยู่ครับ

ผมก็หวังว่า ต่อไปเว็บพิตบูลโซนแห่งนี้ จะเป็นเว็บพัฒนาคนคุณภาพออกสู่สังคมมากยิ่งๆขึ้น

ด้วยความปราถนาดีครับ :036:
  • อิจฉา มาเฟียว่ะ มีครอบครัวที่แสนอบอุ่น

ต้องขอบคุณ น้องน้ำ นะเนี่ย ที่ทำให้พญาอินทรีย์ ปีกหัก

มีสังคม พิทบูลโซน ที่เข้ามาแล้ว ประเทืองปัญญา

ป้าพร ขอแสดงความยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง กับนโยบายใหม่ของเวปแห่งนี้
  • รับทราบ พร้อมปฏิบัติครับ :)
  • ครับผม
  • ยินดีให้ความร่วมมือจ้า :)
  • :063:
    รับทราบค่ะ

• สุดยอด...รับทราบครับผม
  • รับบบบทราบบบบบ
  • รับทราบบบบบบบ ค่ะ
  • รับทราบครับผม
  • พิทบูลโซนเป็นแหล่งความรู้ และเป็นเวปป์พัฒนา ให้ข้อคิด แนวคิด และก็น่าที่จะเปิดใจรับฟังข้อคิดจากบุคคลรอบข้างที่เป็นผู้มีความรู้ ความสามารถ มีประสบการณ์ เพื่อเตือนสติพวกเราทั้งหลาย จะได้ไม่หลงทาง และสร้างความเสียหายให้องค์กรของพวกเรา ขอบคุณมากจากเวปป์ดีๆแห่งนี้ และฝากทุกๆท่านช่วยกันเคารพ กฏ กติกา มารยาทนี้ด้วย ขอบคุณมาก
  • รับทราบครับพี่
  • ว่าไงว่าตามกันคับผม...
  • จัดไปครับ :D
  • รับทราบครับผม
  • รับทราบ และเห็นด้วยครับ
  • ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนนะครับ :-D

และสำหรับท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ ผมจะพยายามเข้ามาอนุมัติภายในหนึ่งวัน ก็รอหน่อยนะครับอย่าเพิ่งใจร้อนสมัครเข้ามาซ้ำครับ บางช่วงที่อนุมัติช้าเพราะผมติดธุระจำเป็นจริงๆ และตรงข้อความที่สำหรับแนะนำตนเอง จะพิมพ์แนะนำตัวเองให้ได้รู้จักสักนิดก็ขอขอบคุณมากๆ แต่อย่าพิมพ์แบบหาเรื่องเข้ามาอีกเลยครับ

เหตุที่ไม่ได้ตั้งเป็นระบบออโต้ก็เพราะมี บางท่านตั้งชื่อมาน่าเกลียดมากๆ ผมจึงไม่สามารถอนุมัติให้ใช้ได้ และท่านที่สมัครมาเหมือนแกล้ง ผมก็ขอความกรุณาเถอะครับ

ปีใหม่แล้ว เรามาเริ่มต้นอะไรใหม่ๆกันบ้างดีกว่า :039:
  • รับทราบค่า
  • รับทราบคับ :m93:
  • ยินดีกับบอร์ดใหม่ด้วยครับผมเกิดมาจากเว็ปแห่งนี้ได้เพื่อนได้คนรอบข้างที่ดีก็จากเว็ปแห่งนี้ทุกเรื่องราวที่ดีๆก็จะขอเก็บไว้เป็นบันทึกการเดินทางในความทรงจำ เรื่องราวแย่ๆก็ขอทิ้งไปพร้อมกับปีที่ผ่านมา ก้าวเดินต่อไปคงจำใจห่างหายไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกลา

สิ่งที่สำคัญ ฝากเจ้าของเว็ปไซค์ช่วยดูแลบุคคลประเภทชอบยุแหย่ ยุยงให้ร้ายเป่าหูให้ผู้อื่นได้รับความเสียหายถูกเกลียดชังโดยไม่มีมูลเหตุอันเป็นความจริงหรือถูกบิดเบือนจากข้อมูลอันเป็นความจริง บุคคลประเภทนี้ถือว่าเป็นภัยสังคมชนิดร้ายแรงเก็บไว้มีแต่ทำให้สังคมเสื่อมครับ
  • +1 เฮียเหลียง
    ผมยังรักเฮียเหมือนเดิมครับ (ไม่ปรับปรุง)image
    ไฟล์แนบ
    บลูตัส_resize.jpg 45K
  • รับทราบ ครับ พี่.........
  • ความเป็นพี่น้องมันตัดไม่ตายขายไม่ขาดหรอกครับ...หากเรายังสำนึกถึงคำคำนี้ :-j
  • เยี่ยมเลยครับ..
  • ครับ
    ไฟล์แนบ
    รูป​ถ่าย2.jpg 207K
  • ผมต้องออกตัวก่อนเลยว่าคงไม่สามารถดูแลไม่ให้ใครเป่าหูใครหรือใครยุแหย่ใครได้หรอกครับ เพราะตัวผมเองยังโดนซะเละเทะ ขนาดอยู่เฉยๆยังมาหาเรื่องถึงที่ มันมีมันมาทั้งบนดิน ใต้ดิน ใต้น้ำ มีมาทั้งแบบแสดงตัวและไม่แสดงตัว ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่า เสียเวลาเปล่าๆที่จะอธิบาย เพราะหากคนมันต้องการจะหาเรื่องมันก็หาวิธีของมันเองจนได้ และมันก็ไม่ต้องการเหตุผลใดๆอยุ่แล้ว :003:

และต้องขอขอบคุณพี่วัฒน์สำหรับความปราถนาดีที่มีมาให้โดยตลอดครับ แต่วันนี้ผมขอเรียนให้พี่ทราบว่า ผมคือคนที่เลือกจะก้าวเดินออกมาด้วยตัวเองครับ ผมรู้แล้วว่าสังคมแบบไหนที่เหมาะกับผม ดังนั้นผมขอถอยออกมาทำหน้าที่ให้ความรู้เฉพาะในบอร์ดพิตบูลโซนแห่งนี้เท่านั้น เรื่องภายนอกทั้งหลายผมจะไม่ขอรับรู้และไม่ขอเกี่ยวข้องด้วยอีกต่อไป ไม่ว่าการประกวด การจัดงานโชว์หมา มันซับซ้อนเกินกว่าที่ผมจะรับไหว ก็ปล่อยให้คอกให้ฟาร์มเขาทำกันเองดีกว่าครับ :-D
  • ยอมรับทุกข้อกล่าวหาแต่โดยดีคับผม
  • รับทราบค่ะ... :)>-
  • ok ตามนั้นเลยพี่
  • :m01: เห็นด้วยเช่นกันครับ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
  • รับแซ่บฮับ >:D<
  • ด้วยคนครับ
  • น่าจะทำแบบนี้ตั้งนานแล้วนะครับเฮีย//ยินดีด้วยนะคับกับแนวคิดนี้ครับ//ผมขอน้อมรับครับผม
  • ว่าตามนั้นครับ