ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้เรื่องพิทบูลลายเสือ
  • จิงมั้ยค่ะที่พิทบูลลายเสือเกิดจากยีนด้อย คือหนูไม่รู้จิงเพราะหนูเลี้ยงเค้ามาหนึ่งปีเเล้วไม่เห็นเป็นไรเลยเเข็งแรงอีกด้วย อยากรู้จิงๆๆ
  • ลายเสือน่าจะจัดเป็นยีนส์เด่นครับ สังเกตุดูหมาลายเสือผสมกับสีอะไรส่วนมากจะติดลายเสือ โดยเฉพาะผสมกับหมาแดงลูกจะออกมาเป็นลายเสือเกือบหมด แก้ยากเสียด้วยครับ
  • ขอบคุณค่ะ สรุปว่าไม่มีผลการทางสายพันธุ์ดั้งเดิมของพิทบูลไช่มั้ยค่ะ
  • ยืนยันครับว่าหมาลายเสือไม่มีปัญหาเรื่องสุขภาพแต่อย่างใด และเผลอๆออกจะแข็งแรงมากกว่าสีอื่นๆอีกด้วยครับ สีลายเสือเป็นหนึ่งในสีมาตรฐานของพิตบูลครับ
  • สนับสนุนความคิดของพี่มาร์คครับ
  • เอามาให้ชมเล่นๆ เป็นพิทบูลลายเสือ ที่กำลังออกลายในเวทีกิจกรรมอยู่

ป.ล แพ้เกมส์พนันไม่นับเป็นปมด้วยของหมานะพี่555
  • ขอบคุณค่ะกับความคิดเห็นดีๆๆๆ
  • ของผมก้อแข็งแรงดีครับพี่ :-D image
    ไฟล์แนบ
    IMG01974-20120101-1553.jpg 118K
  • ผมก็เสือครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC04739.JPG 110K
  • อิอิ ไม่ขอออกความเห็น...เเต่ถ้ามาเจอเเล้วจะร้องว่า สุโค่ย...
    image
    ไฟล์แนบ
    PIC_1389.JPG 131K