ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

+++BJ ณ ล้านนา ซุปตาร์พิทบูล+++
  • ขอบคุณพี่มาร์ค ที่ให้โอกาสพวกเราชาวล้านนาได้ ใกล้ชิด BJ ที่มา พักผ่อน ฟื้นฟู หลังน้ำท่วม ตอนนี้พี่สมพงษ์กับพี่จอห์น ดูแลมันอย่างดี ได้ออกกำลังทุกวัน ร่างกายมันฟิตขึ้นมากมีคนแวะเวียนมาดูมันไม่ขาดสาย สมเป็น “ซุปตาร์ “ จริงๆ ยังไงก็ขอให้มันได้อยู่ เล่นที่นี่อีกซักระยะนะพี่ อากาศที่นี่กำลังดี 555

image
    ไฟล์แนบ
    pp1.jpg 201K
    pp1.jpg 201K
  • ทำ MV ของ BJ@Lanna มาให้ดูหนุกๆครับ

• โครงสร้าง BJ สมส่วน พร้อมด้วยกระดูกมหึมา

image
    image
    ไฟล์แนบ
    pp2.jpg 142K
    8_resize.jpg 152K
  • กล้ามเนื้อเริ่มกลับมาแล้วหลังได้ออกกำลังต่อเนื่อง

image
    ไฟล์แนบ
    pp5.jpg 115K
    p4.jpg 136K
  • บีเจดูฟิตกว่าเก่าเลยนะครับ
  • กล้ามหัวไหล่ชัดๆ จากการว่ายน้ำและปีนขึ้นฝั่ง

image
    ไฟล์แนบ
    p4.jpg 136K
  • ความคึกคักของ BJ เริ่มกลับมาแล้ว

image
    image
    ไฟล์แนบ
    2_resize.jpg 164K
    z1_resize.jpg 159K
  • สิ่งที่เห็นได้ชัดคือ ความมีเสนห์ ในตัวของ BJ ที่ใครเห็นก็อดรักมันไม่ได้

image
    ไฟล์แนบ
    b1_resize.jpg 193K
  • BJ ตำนานที่ยังมีชีวิต

image
    ไฟล์แนบ
    6_resize.jpg 96K
  • รู้สึก BJ จะรักถิ่นล้านนาซะแล้ว

image
    ไฟล์แนบ
    end_resize.jpg 170K
  • ขอบคุณทีมงานล้านนาหมาแดงที่ ช่วยดูแล บีเจ เป็นอย่างดีครับ

คิดถึงมันจะแย่แล้ว บีเจ ไม่อยู่ ที่บ้านเงียบเหงามาก ลูกสาวก็ถามทุกวัน ผมก็ข้ออ้างเดิม เครื่องบินไม่ยอมให้หมาขึ้น และพวกขาจรมาบุกถึงหน้าบ้านทุกวัน เมื่อคืนก็ฟาดไก่ชนตัวเก่งของ ลุงแก่นพนักงานเอฟวัน ที่มีโปรแกรมลงสังเวียนเสาร์นี้ซะเรียบร้อยเลย อุตส่าห์ฟิตซ้อมไว้เป็นอย่างดี

บีเจไม่อยู่ตัวเดียว หมาจรไม่รู้มาจากไหนเยอะจริงๆ ไม่รู้เครื่องบินยอมให้ขึ้นหรือยัง จะขอกลับมาสลับกันเชยชมคนละเดือนสองเดือน ไม่รู้กลุ่มล้านนาจะยอมหรือเปล่า ผมมีโปรเจคบรีดทีเด็ด รับรองเปิดออกมามีเสียง ฮือฮา แน่นอน กับแม่พันธ์ที่มีมุมขาหลังระดับเทพ อกลึก และเอวคอดกิ่วตามธรรมชาติ โครงสร้าง ADBA ระดับแชมเปี้ยนเลยรับประกัน

ช่วงนี้เพื่อให้คลายความคิดถึง ถ่ายรูปมาลงให้ชมเยอะๆนะครับ :002:
  • รอชมครับป๋า ..............โปรแกรมที่ว่า
    อยากทราบหมาสาวตัวนั่นจัง มีรุปป่าวครับ
  • ป๋าเอาbjกลับผมว่าไก่อาจไม่เหลือซักตัวน่ะครับป๋า อิอิอิ
  • ดุคลิปแล้วเห็นมันมีความสุขดี มีคนช่วยกันดูแล ก็ไม่อยากเอากลับเลยจริงๆครับ อยากให้มันได้อยู่สร้างความสุขกับพี่น้องชาวล้านนานานๆ ตอนนี้ก็รอลูกมันว่าจะมีโอกาสได้เชยชมหรือเปล่า อาจต้องปั้นตัวใหม่เอาไว้ทดแทน พี่สมพงษ์มีวี่แววข่าวดีบ้างหรือยังครับ
  • bj สุดยอดตลอดกาลจริงๆครับ...
  • ดูโหดขึ้นเป็นกองเลยครับ
  • image

image
    เห็นรูปลูกบีเจตัวที่เคยเหลือเลือกแล้วอยากจะกรี๊ด โครงสร้างมันเทพขนาดนี้เลยหรือ เส้นหลัง อก เอว มุมขาหน้าหลัง นี่มันหมาในฝันของผมชัดๆ ถ้าเป็นตัวผู้โดนผมยึดแน่ๆขอบอก

จับมาฟิตหนักๆ ผมว่างามมากๆครับตัวนี้
  • image
    image

นี่ก็อีกตัวที่งามไม่แพ้กัน
  • อย่ากรี๊ดแรงนะคะ เอาแต่พองาม ฮ่าๆๆ
  • BJ น้อยๆใกล้เฮแล้วพี่มาร์ค :006:

image
    ไฟล์แนบ
    ss_resize.jpg 119K
  • สรุปว่าท้องแน่ใช่ไหม :-D เย้ๆๆๆๆ
  • ได้เห็นBJแนวนี้แล้วสุขอ่ะสถานที่อำนวยความสุขได้จริงๆเยี่ยมมากครับ :063:
  • ชอบภาพนี้จัง ดูมีพลังงาน
    image
  • ชุดของตั้ว เห็นแล้วกรี๊ด เลยครับซุ่มจริงๆคนนี้
    เอามาทายาทมาฝากอีกตัวครับ หลังจากหนีน้ำมา ตอนนี้ครบ 1 ปี แล้วยังไม่ได้ถ่ายรูปเพิ่มเลย คอยชมผลงานการลากเร็วๆนี้ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    24.JPG 56K
  • เล่นไม่เลิก

• หมาแดงแนวๆนี้ ถูกใจกระผมซุดๆๆๆ
  • junior สวยๆมาก
  • ดูแลดีจริงๆดูฟิตและสมบูรณ์แบบขึ้น เหมาะแล้วที่เป็นหมาแดง " ซุปตาร์ "
  • สมกับตำนานมีชีวิตจริงๆสุดยอดหมาแดง
  • ป๋าแล้วแบบนี้พอไหวไหมครับ อีก5เดือนจะครบ2ปีตั้งใจว่าท้องแรกเอาแบบเต็มอายุไปเลยป๋า อิอิอิ
    image
    image
    image
    image
    image
    สายเลือดแบบนี้พอมีแววบ้างป่าวครับป๋า ยืมรูปน้องเค้ามา
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    ดาด้า1.jpg 114K
    ดาด้า2.jpg 116K
    ดาด้า3.jpg 103K
    ดาด้า4.jpg 102K
    ดาด้า5.jpg 111K
    สายเลือดดาด้า.JPG 57K
    256598.jpg 53K
    256597.jpg 108K
  • ว้าวววว :">
  • กำลังหาวาลาส่งปิ๊กกุงเตบ อยู่เน้อ คราวก่อนกลัวเจ้าหน้าที่ไม่ได้ยินเลยคุยกะเขาเสียงดังไปนิด5555imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC04632.jpg 195K
    DSC04767.JPG 60K
  • บีเจผมเองเคยเห็นตัวจริงตอนสมัยบีเจหนุ่มๆตอนงานลากที่ดีวัน ตอนนั้นบีเจฟิตมากๆเป็นหมาที่กระดูกดีใหญ่แต่ไม่อ้วน :063: แรงขับดีมากๆ ผมเองก็เก็บสายของบีเจตัวเมียไว้ตัวครับ แรงขับและกระดูดดีมากๆ ออกแนวสูงใหญ่ นี่ตอน 8 เดือน ปัจุบัน 9 เดือนแล้วครับ กะว่าจะทำหมาลากตัวเมียใหญ่ๆสักตัวครับ เผื่อว่าจะมีแววเก่งเหมือนตาบีเจบ้าง :-)) image
    ไฟล์แนบ
    SDC18627.JPG 233K
  • พี่สมพงษ์ ผมแค่จะเอามาทับเฉยๆครับ ช่วงนี้เห็นมันอยู่สุขสบายดีก็ไม่ค่อยห่วง แต่ก็คิดถึงมัน

ท่านเก่ง ถ้าทับกับตัวนั้นออกมา มีสิทธิ์ คล้ายหมาคุณตัวนะ สีมันได้เลยเข้มจัดดีจัง ออกแนว เฟรมทรีด้วย
  • ผมคุยกับพี่สมพงษ์กับพี่จอนท์แล้วว่าตัวนี้เอาไว้ทำตอนที่เราไ่ม่มีหมาเล่นหน้าจะดีครับ เพราะอายุมันยังน้อยยยยอยู่ครับป๋า เพราะตอนนี้ทุกคนก็ยังมีเล่นกันอยู่ครับ ถ้าทำแล้วจะขอความเห็นป๋าอีกคนน่ะครับ ด้วยความเคารพครับ
  • ยินดีสนับสนุน เต็มที่ครับ เพื่อหมาแนวกิจกรรมจะได้มีออกมาเยอะๆ ตัวไหนเป็นแชมป์ก็ลูกหลาน บีเจ อยู่ดี อิอิ
  • อนาคต เห็นที ต้องจัดหมาล้าน แนวๆนี้มาเล่น สักตัวแล้ว ............หุๆๆๆงาม แต้ๆๆ
  • ชอบบีเจ อยากให้กลับมาอยู่กรุงเทพ จะได้ไปขอชมตัวจริงสักที
  • สวัสดีครับพี่ๆหมาแดงล้านนา ได้ยินว่าพี่สมพงษ์ไม่สะบายขอให้หายไวไวนะครับผมโทรหาพี่สมพงษ์หลายครั้งแต่ไม่ติดเลยครับติดตามชุดนี้อยู่นะครับผมมีความตั้งใจที่จะทำหมาลาก
  • ต้องขอบคุณทางป๋ามาร์คและเฮียใหญ่ ที่ให้โอกาศทางเราได้ค้นหา ความเป็นซุบตาร์จากเจ้า BJ พอดีโชคดีมีน้องๆมาช่วยกันดูแลกันหลายท่านและเรามีความสุขกะเขาตอนที่เราเสียเหงื่อไปพร้อมกะมัน บ้างทีมีตังค์ก็หามีโอกาสไม่ อิอิอิ เรื่องผสม ผมขอผ่านให้ท่างต้นสังกัดตัดสินใจเน้อปี้ น้อง ขอบคุณทุกท่าน รับประกันมันจะแข็งแรงขึ้นอีกฯฯฯฯ
    ไฟล์แนบ
    DSC04750.jpg 133K
  • สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่านเห็นคึกครื้นอย่านี้แล้วทำให้ผมอดคิดถึงลูกของ BJ ที่เคยอยู่ในครอบครองของผมไม่ได้
    น่าเสียดายที่มันตายไปก่อน ไม่อย่างงั้นมันคงช่วยตอกย้ำมนต์เสน่ห์ และความเป็นสายเลือดของ BJ ได้เป็นอย่างดี

เห็นแล้วรุ้สึกยินดี และชื่นชมแทนชาวเหนือจริงๆครับ
  • อุ้ย!!! บีเจโดนป๋ามาร์คทิ้งซะเระ อย่างนี้บีเจน้อยใจแย่เลยนะคะพี่มาร์ค ^____^
    นึกว่าจะเลี้ยงจนตายกัลไปข้างซะอีกคะ
  • คุณ nudee ผมไปรับมาผสมครับ
  • FCBJ ครับ
  • สุดยอดครับเห็นนด้วยที่ว่าตำนานที่ยังมีชีวิต
  • อ้าว!! มีแผนนี่หว่า ซุ่มทำไลน์ BJ นิ กะ DADA ปู่อัดหลาน มีอะไรดีๆ ชิมิ keng step 1
  • นู๋ดี ไม่ได้ทิ้งจร้า .. แค่ส่งขึ้นไปล่าอาณานิคม ไปแพร่ขยายดีเอ็นเอ อีกหน่อยลูกหลานมันจะได้ออกมาช่วยกันสานต่อตำนานหมาแดงที่จะไม่มีวันตาย .. อิอิ :-D

image
    ไฟล์แนบ
    BJ P.jpg 56K
  • เพิ่งรู้นะว่า หนุ่มยโสฯ โนพิกเจอร์ เสี่ยสวนยาง เป็นคนบ้านเดียวกับท่าน เปาปุ้นจิ้น :-D

ใครรู้เรื่องนี้แล้วบ้างครับ :/
  • เอ ไม่มีใครสงสัยเลยจริงๆหรือว่า ท่านเปาปุ้นจิน มาทำอะไรที่ ยโสฯ อิอิ
  • เดาว่าท่านเปา มากินลาบเป็ดยโส
  • P. lamphun ขออนุญาตนะครับ ถ้ามีส่งข่าวบ้างนะครับ

เอารูปลูกไอ้ BJ ที่เคยอยู่ในครอบครองมาช่วยปลุกมนต์เสน่ห์ THE DIAMOND EYESimage
    ไฟล์แนบ
    000000000.JPG 291K