ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายPitเฝ้าบ้านลูกสุนัขหลากหลายสี
  • รีบตัดนะครับ พอดีไม่มีเวลา ถามหมอแล้ว หมอว่าตัดได้ครับ
  • เบอร์ สองครึ่ง น่ะครับ ร้านหมอหนุ้ย วัดใฝ่ตัน
  • แหมะๆ...เห็นลูกหมาน่ารักก็ดีใจด้วยนะครับ

เพราะชุดนี้คงไม่มีอีกแล้ว T_T

พ่อ Balian มันเสียไปแล้วครับครับ เศร้ากันทั้งบ้าน(โดนงูกัด)

ล่าสุดเพิ่งไปส่งเจ้าตัว M1 บินไปใต้ กะว่าถ้าเจ่าของลืมมันไปแล้วก็จะเก็บไว้เลี้ยงเอง ดูต่างหน้าพ่อมันครับ

แต่ก็อดครับ คุณเฟรมกับครอบครัว เห่อกันทั้งบ้าน ได้ข่าวว่ามารอลูกหมาตั้งแต่บ่ายยัน 2-3 ทุ่ม

ยังไงก็อัพรูปน้องหมาให้ดูเรื่อยๆนะครับ

และรบกวนส่ง ชื่อ ที่อยู่ และก็ชื่อน้องหมา เพื่อทำใบนะครับ

ปีใหม่ก็ขอให้มีความสุขกันทั้งคนทั้งหมานะครับ
  • image

นี่ m1 ปัจจุบัน อยู่บ้านใหญ่โตเชียวตัวนี้
    ไฟล์แนบ
    408714_2282406713323_1643504200_1768488_645331805_n.jpg 226K
  • ผมว่าจะไปตัดอาทิตนี้ละคับ เบอร2ครึ่งสวยกำลังดีเลยน่าสนมากๆ
    m1ตัวเบอเริ่มเทิ่มเชียว
    ขอแสดงความเสียใจด้วยเรื่องbalian นะคับ
  • ไม่ได้เขามาดูกระทู้นี้นานมาก ตอนนี้ M1 ตัวโตมากค่ะ อยู่กับ พ่อแม่ พี่ชาย พี่สะใภ้ ทุกคนในครอบครัวรักแล้วก็เห่อ BigBull มาก พี่สะใภ้จะเอาอาหารเม็ดผสมอกไก่ ผสมปลาโอให้เจ้าตัวแสบกินทุกมื้อ โตไวมากๆ แล้วก็กินเก่งมากๆด้วยค่ะ ที่สำคัญคือช่างประจบ แล้วก็พูดรู้เรื่อง ตอนกลางคืนที่เค้าไปนอนบ้านพี่ชาย พี่สะใภ้จะให้เค้าเข้าไปฉี่ในห้องน้ำ เค้าก็เดินเข้าไปฉี แล้วก็กลับมานอน ตอนที่เฟรมอยู่บ้าน เค้าก็นอนกับเฟรม เพราะพ่อกับแม่ยังไม่อยากให้นอนในคอก เพราะช่วงนี้ฝนตก กลัวเค้าหนาว ตอนเค้านอนกับเฟรม เค้าไม่งอแง บอกให้ไปนอนที่ที่นอนตัวเอง ก็ไป แต่ก่อนที่เค้าจะเข้านอน เค้าจะเข้ามานอนตักก่อน ตอนตีสามพอเฟรมตื่นมาเข้าห้องน้ำ เค้าก็จะออกมาฉี่ด้วย ^^ พอตอนเช้า เค้าจะตื่นก่อน แต่เค้าจะไม่เห่าปลุก เค้าจะรอจนเฟรมตื่น แล้วเค้าจะเข้ามาประจบ ก่อนที่จะออกไปเดินเล่นตอนเช้า โดยมีทุกๆคนในบ้าน มาสลับกันพาเดินเล่นค่ะ ตอนนี้เฟรมกลับมา กทม. แล้ว เค้าก็ไปนอนบ้านพี่ชาย ซึ่งบ้านพ่อแม่กับบ้านพี่ชายอยู่ในบริเวณเดียวกัน BigBull จะมีคนผลัดเปลี่ยน หมุนเวียนมาดูแลตลอด กลางวันก็จะมานอนตรงศาลากลาง อากาศถ่ายเท เค้าจะนอนหลับสบายทุกวัน วันเสาร์ท่ผ่านมา ก็พาเจ้า BigBull ไปเที่ยวทะเลมาค่ะ เอาภาพมาให้ชมกันนะคะ
    ไฟล์แนบ
    111.jpg 73K
    115.jpg 60K
    112.jpg 85K
    114.jpg 127K
  • imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    111.jpg 73K
    112.jpg 85K
    115.jpg 60K
    114.jpg 127K
  • น้องหมาที่ตัดหูไปชื่ออะไรหรอคะ หล่อถอดแบบพ่อมาเลย
  • ตัวใหญ่และสวยมากเลยครับ ของผมพี่น้องเดี่ยวกัน m3 ไม่ยอมโตซะที
  • ชื่อเจ้าไจแอ้นท์ ตัวประมาณครึ่งหนึ่งของคุณ SpesnaZ นะครับ ยังงัยก็ลงรูปให้ดูเรื่อยๆนะครับ :-D
  • เจ้าตัวนี้ซน ชอบวิ่ง ชอบเล่น ชอบขุดดิน ก็ปล่อยให้เค้าเล่นให้เต็มที่ จนเค้าหิว เค้าก็หม่ำเต็มที่เลยค่ะ ประจวบเหมาะกับพี่สะใภ้ใส่ใจเรื่องอาหาร จะให้เค้ากินอาหารเม็ดผสม เนื้อส่วนอกไก่บ้าง เนื้อปลาบ้าง น้ำต้มกระดูกบ้าง ไม่ให้เค้าจำเจ เค้าก็จะกินอาหารจนเกลี้ยงชามนอกจากจะไม่เหลือแล้ว ชามยังแววอีกต่างหากค่ะ ^^
  • ไจแอ้นท์ ตัดหูสวยนะคะ แถมดูหล่อด้วย ตอนนี้พี่ชายกำลังติดสินใจอยู่ว่าจะตัดหูดีมั้ย ดูจากรูปไจแอ้นก็ไม่เล็กแล้วนะคะ รูปของ BigBull เพิ่งถ่ายมาเมื่อวันเสาร์หน่ะค่ะ ก็เลยอาจจะดูตัวใหญ่ ^^
  • Hello, I am looking for a Pitbull Puppy in to buy in Phuket can somebody tell me where I can get a male Pitbull please...Thank you...
  • R u looking for pitbull puppy male?
    If u need and fine at phuket place I thing is a little choice.U can fine it in this wepsite and add. comment to send it to pheket airport.Have a good pup. sir! :*
  • คุณ xinal อย่าลืมอัพเดทภาพ F2 ตัดหูด้วยนะคะ อยากเห็นหน่ะค่ะ
    แล้ว F2 ชื่ออะไรหรอคะ :*
  • คุณ roughsea เห็นคุณหงส์บอกว่าได้น้องหมาตัวใหม่มาแล้ว ไม่ทราบว่าใช่ตัวที่ขึ้นเป็นภาพโปรไฟล์รึเปล่าคะ :030:
  • ใช่ครับ...ตัวนี้จองตั้งแต่อยู่ในท้องเลย 55
    กำลังดื้อเลย แต่ฉลาดไม่แพ้ bigbull นะ
    วันนี้ได้เห็นน้องของ bigbull ตัวนึ่ง เจ้าของพาวิ่งประจำ กล้ามเต็มเลย เห็นแล้วก็ชื่นใจหรือจะสงสารดีนะ^^
  • แล้วตัวผู้หรือว่าตัวเมียคะ หัวกลมใหญ่เลย ^^
    ส่วนเจ้า BigBull นี่ต้องมีอะไรมาล่อเท่านั้นค่ะถึงจะวิ่ง เวลาพาเค้าไปเดินเล่นหรือวิ่ง ถ้าเค้าไม่อยากไป เค้าจะประท้วงโดยการนั่ง ไม่ยอมขยับไปไหน ดื้อตาใสสุดๆค่ะ
  • เอารูปลูกๆที่บ้านมาให้ชมครับ
    เริ่มด้วยแม่หมาคลอกนี้ เป็น pitbull ตัวแรกของผม Roxy แรงขับเยอมาก และลูกๆมันคงฉลาดได้แม่มันครับ
    ออกกำลังกายโดยการทำร้ายผมทุกวันครับ เล่นแรงมาก
    image
    ส่วนตัวนี้ คุณแม่จัดมาใหม่ มาแทนที่เจ้า Balian ที่เสียไป Mr.Shanks !!
    image
    ตามด้วย Pilot หน้าตารูปร่าง ใครเห็นก็กลัวมัน แต่มันเรียบร้อยที่สุดในบ้านครับ
    image
    สุดท้าย น้องสาวคนเล็กสุด X-code ตัวนี้อยู่ด้วยกันตลอดครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    roxy.bmp 272K
    shanks.bmp 235K
    pilot.bmp 270K
    2012-01-07 17.33.14-1.jpg 22K
  • X-code เพิ่งตัดหูมาหมาดๆเลยหรอคะ ซนมากมั้ยคะเนี้ย :015:
  • ครับ.ไปตัดมาวันเดียวกับคุณ xinal แต่ไม่เจอกัน :O
    x-code ซมมากๆเวลาอยู่กับพวกพี่ๆเค้า
    แต่ถ้าอยู่แต่กับเราก็จะฟังคำสั่งหน่อย
    แต่ยิ่งถ้ามีอาหารบอกทีเดียวทำตามเลย 55
    ปล.น้องหมาอย่าตามใจมากนะครับ ตอนเด็กดื้อก็ดูน่ารัก แต่ถ้าโตมาดื้อจะสอนลำบาก หมาที่บ้านถ้าใส่สายจูงก็จะเปลี่ยนฌหมดเองเลย ดื้อตายย.. >:-)
  • f2 ชื่อ barbell คับ ยังไม่ได้ถ่าบรูปสวยๆเลย พอดีงานยุ่ง เจ้าx-codeดื้อไม๊คับตอนทายา เจ้านี่ดิ้นกระจายเลย
    เจ้าbarbellของผมดูจะเรียบร้อยเป็นพิเศษ พาเดินได้อย่างเดียว ถ้าวิ่งเมื่อไรทิ้งตัวนอนเลย>< กินเยอะแต่ลงพุงอย่างเดียว ตัวไม่ใหญ่ เลยตัดสินใจไม่ให้อาหารเยอะดีกว่าเดี๋ยวจะอ้วนไป ข้อจะเสียเอา
    เมื่อวานนี้เล่นเนตไม่ได้ เพราะเจ้าบาเบลกัดสายแลนขาดกระจุย-_-
  • เดี๋ยวจะรีบถ่ายรูปมาให้ดูไวๆ นะคับ
    คุณroughsea แผลที่หูแห้งยังคับ ของผมไม่รู้ใส่เบตาดีนเยอะไปรึป่าวแผลมันตกสะเก็ตแข็งๆ
  • เริ่มแห้งตกสะเก็ดแล้วครับ แผลสนิทดี ตอนนี้ก็เลิกใส่ยาแล้วดูแลไม่ให้เค้าเกา ไม่ให้แผลแตกอย่างเดียว เดี๋ยวก็หาย ตัดไหมเองก็ได้ครับ
  • ผมไม่กล้าพอที่จะตัดไหมเองอะดิ555 ให้หมอจัดการดีกว่า เผื่อต้องดามต่อ ผมยังทาเบตาดีนอยู่เลย ยังมีแผลที่ยังไม่แห้งอยู่นิดหน่อย
  • คุณ roughsea มีโอกาสมาเที่ยวจังหวัดสตูล ก็แวะเข้ามาเยี่ยมเยียน BigBull ได้นะคะ
    คุณ xinal & ys ถ้ามีโอกาสมาเที่ยวจังหวัดสตูล จะพาน้องๆ barbell กับ ไจแอนท์ มาเยี่ยมพี่ BigBull ได้เสมอเช่นกันค่ะ
  • ขอบคุณครับถ้ามีโอกาศจะพาบาเบลไปทักทายเช่นกัน
    หนักกี่โลแล้วครับbigbull
  • ตอนนี้ BigBull หนัก 14 กก. แล้วค่ะ แล้ว BarBell หนักเท่าไหร่แล้วคะ
  • ถ้ามีโปรแกรมMr.Shanks X Pilot ส่งข่าวบอกมั่งนะครับ ห้าห้า ชอบ เจ้าMr.Shanks สวยดีจัง
  • ยินดีครับ...แต่ตอนนี้ Mr.Shanks อายุยังแค่ 8 เดือนอยู่คงต้องปล่อยให้ Pilot เจอหนุ่มอื่นไปก่อน 55 :032:
    ส่วนคุณ Spesnazขอบคุณครับ ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวแถวนั้นจะขอคำแนะนำครับเรื่องสถานที่เที่ยวครับ
  • ได้เลยค่ะ คุณ roughsea ที่นี่ทะเลสวยมาก
  • Wow 14kg! เจ่่่้า barbell 6kgเอง ห่างกันหลายขุม
    555 สงสัยต้องจัดการเรื่องอาหาารใหม่่ซะละ
  • สงสัยต้องจัดอกไก่สักสอง่โล
  • BarBell ซนมากมั้ยคะ ตอนนี้ภาคใต้ฝนตกทุกวัน สงสาร BigBull ได้แต่วิ่งเล่นในบ้าน
  • ไม่ซนค่ับ เรียบร้อยขี้เล่่นพูดรู้เรื่อง เป็นยน้องคนสุดท่้องของครอกนี้มั้ง ดูแล้วบิ๊กบูลคงจะพลังงานเยอะน่าดู ่ซนไม๊คับ
  • คลอกนี้ ฉลาดกันทั้งนั้นเลยนะคะ พ่อแม่พันธ์ดี :063:
    BigBull ตื่นมาก็เล่นซน ชอบขุดดิน ชอบวิ่งโดยที่ไม่มีสายจูง ถ้ามีสายจูงนี่จะไม่ยอมวิ่งเลยค่ะ นั่งประท้วงอย่างเดียว พอเล่นเสร็จก็กินต่อ 3 มื้อ พอกินเสร็จก็นอน วนเวียนอยู่อย่างนี้หล่ะค่ะ
  • เห็นด้วยคับ ฉลาดจิงคับ
    ให้บิ๊กบูลกินปลาโอด้วยหรอคับ ดีจังเลย
    ที่เพชรบุรีหได้แต่ปลาทาโร่555
  • ใช่ค่ะ ผสมกับอาหารเม็ดให้เค้า ผลัดกันกับอกไก่ รู้สึกว่าเค้าจะเจริญอาหาร ก่อนขึ้นเครื่องมาหาดใหญ่เค้าก็หนัก 9 กก. แล้วค่ะ คุณหงส์ให้เค้ากิน Royal Canin พอเค้ามาถึงนี่ก็ยังให้เค้ากินอยู่ค่ะ หมดถุง 1 กก. ก็เปลี่ยนมาเป็น F1 ผสมปลาโอ อกไก่ เค้ากินง่าย อยู่ง่าย เป็นขวัญใจของที่บ้าน :o027:
  • ช่วงนี้เงียบๆไปเลยนะคะ วันที่ 22 ที่ใกล้จะถึงนี้ ก็อายุครบ 3 เดือนกันแล้วนะคะ อย่าลืมอัพรูปให้ชมกันบ้างนะคะ :062:
  • ยุ่งมากมายคับ พอดีจะรับปริญญาวันที่21นี้อะคับ ซ้อมรับ ถ่ายรูป ทำงาน แถมหมาอีกตัวก็เป็นหวัดต้องพาไปหาหมอ เช็ดตัว ไม่ยอมกินข้าวอีก เฮ้อ เลยไม่มีเวลาเล่นคอมเลย ไว้หลังวันที่22จะมาอัพรูปนะคับ เจ้าm1อ้วนเชียว
  • ยินดีด้วยนะคะว่าที่บัณฑิต ไม่ทราบว่า ม.เอเบค หรือเปล่าคะพอดีเพื่อนก็กำลังจะรับปริญญา วันที่ 21 นี้เหมือนกัน
  • ขอบคุณครับ ใช่ครับเอแบคคับ ตกลงตัดสินใจตัดหูbigbullรึป่าวครับ เจ้าbarbellตัดไหมแล้วนะคับเหลือแค่ดามต่ออีกอาทิตหนึง อยากเห็ยพี่น้องbarbell กับ bigbull เหมือนกันนะเนี่ย
  • วันที่ 21 นี่แหล่ะค่ะ ที่บ้านจะพา BigBull ไปตัดหูกับหมอตั้มที่หาดใหญ่ค่ะ อย่าลืมเอารูป BarBell มาโพสให้ชมบ้างนะคะ :o001:
  • ติดตามกระทู้นี้อยู่น่ะครับ ชอบพิตบูลแนวนี้มาก ส่วนตัวก็เลี้ยงแนวนี้อยู่ ได้เห็นลูกหมาของเพื่อนๆสวยๆแล้วมันมีความสุขอ่ะครับ อัพรูปบ่อยๆน้า
  • คุณgodji ก็เอารูปมาโชวด้วยสิคับอยากเห็นอะ
    ส่วนผมขอหลังวันที่21จะเอาน้องบาเบลมาโชวตัวบ้าง
  • โตขึ้นมาแล้วอยากให้ได้ยังงี้อะ
    imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    238867.png 202K
    238868.png 223K
    238869.png 176K
    238870.png 160K
    238871.png 177K
    238872.png 171K
  • น้ำตาจะไหลครับ เห็นแล้วก็อดคิดถึง Balian ไม่ได้ T.T
  • ผมมีรูปอยากให้ดูอ่ะครับแต่ผมทำให้ไฟร์เล็กลงไม่เป็นเคยใช่โฟโต้ชอ็ปทำได้แต่ตอนนี้ลืมแล้วอ่ะครับ ใครพอทำได้ช่วยบอกหน่อย อยากโชว์รูปเหมือนกันอ่ะ
  • godji :: ลองใช้โปรแกรม PhotoScape ดูสิคะ โหลดง่าย ติดตั้งง่าย แล้วก็ปรับภาพง่ายด้วยค่ะ
    xinal :: อยากให้ BigBull หล่อแบบนี้เหมือนกันค่ะ
    roughsea :: คิดถึง Balian มีโอกาสก็แวะมาเยี่ยม BigBull ได้นะคะ สีอาจจะไม่เหมือนพ่อ แต่คุณหงส์บอกว่า นิสัยเหมือน Balian อาจจะพอให้หายคิดถึงได้บ้าง
  • เอารูป x-code ไปเที่ยวเขา เที่ยวทะเล มาฝากครับ

image

ส่วนคนที่เอาใบมีทั้งหมด 3 คนนะ คือของคุณ ys xinal และ SpesnaZ นอกนั้นติดต่อไปแล้วไม่ต้องการกับไม่ติดต่อกลับมาเรื่องข้อมูล ฉะนั้นผมขอลงประกาศไว้ ณ ตรงนี้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 77K