ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานเข้าพิทบลูอีกแล้ว!!!!!
  • http://news.sanook.com/read/2009/พิทบูล-ขย้ำเด็ก7เดือนดับ-ยายยื้อช่วยหลานสุดชีวิต/596952/
  • สยอง เสียใจกะผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บด้วยครับ.
  • งานนี้เจ้าของคงขาดไม่ถึงครับ เสียใจด้วยครับ
  • :024: จากข้อมูล ผมยังไม่เชื่อทั้งหมดครับ
    ต้องรอดูรายละเอียดให้ชัดเจนอีกที

แต่ถ้าใครที่ไม่ได้เลี้ยงพิทบลูมาอ่าน
    คงฟันธงไปเรียบร้อยแล้ว :003:
  • ดีนะเนี่ยที่ยังไม่ซื้อพิทบูลมาเลี้ยง
    กลัวเป็นเหมือนข่าวววว บรื้ยย ยย
  • ขนาดเจ้าของมันยังไม่เว้นเลยไอ้หมา......
    จะไม่เลี้ยงหมาพันนี้ตลอดชีวิต น่ากลัว
  • ใครเลี้ยงพีทบูลคงต้องเสียใจไปตลอดชีวิต
  • เห็นบอกว่าพิทบูลเป็นสุนัขห้ามนำเข้านี่ครับ
    ทำไมยังเห็นคนยังเลี้ยงกันอ่ะ
  • พิทบูลหมานรก
    หมาเหี้ย
    หัวก้อใหญ่
    แพงก็แพงนะครับ
  • อย่าไปเลี้ยงเลยนะครับพิทบรูน่ะ
    เด๋วจะโดนกัดแบบในข่าว ............
  • เฮ้อ นานาจิตตัง ครับ
  • ประจำเลยข่าวนะ มีมาแค่นี้ประจำ ไม่เคยมีรายละเอียดเลยเซ็ง
  • :025:ถ้าคุนคิดว่ามันไม่ดีหรือหาว่าหมานรกก้ไม่ต้องเลี้ยงสิครับแต่คุนไม่ควรออกความเห็นอย่างนี้นะครับเพราะคนที่เลี้ยงอยู่ในเว็บนี้ก็เยอะคงเสียความรู้สึก แล้วถ้าคิด ว่าพิทบูลไม่ดีแล้วคุนดูตัวเองสิว่าคุนจะเข้ามาในเว็บนี้เพื่ออาไรครับ:025:
  • ต่างคนต่างความคิด ส่วนผมผมเอามันอยู่และจะเลี้ยงมันอีกต่อไป แถมจะเอามาเลี้ยงอีกตัว
    แต่คุณๆต้องเข้าใจไว้ด้วยว่าคุณเลี้ยงสายพันธุ์นี้ คณเองก็ต้องเพิ่มความรอบคอบให้กับตัวเองมากยิ่งขึ้น
  • ส่วนตัวผมยังไม่ค่อยอยากเชื่อว่าเป็นพิทบูลแท้ๆที่กัดเด็กกัดเจ้าของ จากเหตุการที่เค้าเล่ามาแสดงว่าหมาเลี้ยงปล่อย แล้วถ้าเลี้ยงปล่อยมันจะกัดง่ายๆแบบนี้หรือ ยัง งง งง ถ้ามันแสดงอาการนิสัยไม่ดีทำเค้าถึงยังเลี้ยงไว้ ไม่ได้เข้าข้างหมาแต่งง ว่าทำไมเลี้ยงหมายังงัยให้กัดตัวเองได้ ส่วนตัวหมาผมตัวไหนแสดงอาการนิสัยไม่ดี ผมไม่เอาไว้กลัวมันกัดคน กัดใครผมก็ห่วงเพราะรักคนมากกว่าหมา
  • ผีปากหมา ผูดไม่มีความเป็นกลางเลย เมื่อไหร่มันจะหมดไปจากเว็บซะที
  • แหมๆๆๆๆ เวลาลอตมันกัดเด็กตายพวกคุนก็ว่าจะไม่เลี้ยงลอต......พอพิทมากัดเด็กตายพวกคุนก็จะไม่เลี้ยงพิท....เดี๋ยววันหลังมีข่าวหมาชิสุกำลังขย้ำกัดเด็กตาย...คุนก้คงกลัวหมาชิสุใช่มั้ยคะ

อยู่ที่คนเลี้ยงหมามากว่า...ว่าเลี้ยงดูมันยังไง มันถึงกัดเอาได้...สันดานหมามันไม่เคยทรยศใครหรอกค่ะ...ถ้าเจ้านายของมันเองไม่ไปทำให้มันรู้สึกว่ามันโดดเดี่ยว หมดค่า แล้ว หรือคุณทำให้มันเจ็บโดยไม่มีเหตุผล...มันก็สามารถกัดคุณโดยหาสาเหตุไม่ได้เหมือนกันค่ะ
  • ผีที่ไม่น่ามาเกิด พูดมาได้หมกแหละ
    แล้วไม่สนใจ แล้วมาทำไมในนี้ฟะ
  • สัญชาติญานดิบ เกิดได้กับสัตว์ทุกชนิด รวมถึงมนุษย์ ทีมีปัญญาอันชาญฉลาด มีสมองสามารถคิดอะไรที่ซับซ้อนได้มากว่าสัตว์มากมายหลายร้อยเท่า เคยเห็นกันใช่มั้ยครับ เพื่อนฆ่าเพื่อน ลูกฆ่าพ่อ ฆ่าแม่ก็เคยมี ฆ่าหั่นศพ ฆ่าข่มขืนเด็กไม่กี่ขวบที่พวกเราๆ เห็นแล้วไม่มีอารมภ์ทางนั้นขึ้นมาเลย และอีกมากมาย พวกนี้เป็นสิ่งที่ดิบ เถื่อนมั้ย แล้วอะไรล่ะครับ ที่เป็นตัวกระตุ้นให้สัญชาติญาณดิบเหล่านั้นแสดงออกมา บางสาเหตุอธิบายได้ บางสาเหตุอธิบายไม่ได้
    แล้วลองเปรียบเทียบกับสัตว์ที่มันมีสมอง ที่ไม่ได้ดีเลิศกว่ามนุษย์เราเลย บางครั้งสิ่งที่พวกมันแสดงออกมาในด้านลบ ก็คงเป็นสัญชาติญานดิบ เถื่อน ซึ่งอาจจะเกิดจากสิ่งเร้า สิ่งกระตุ้นภายนอก ที่กระตุ้นให้อาการเหล่านี้เกิดขึ้นมา
    ซึ่งสิ่งเหล่านี้ก็ไม่ได้เกิดขึ้นกับสัตว์ทุกตัว ซึ่งก็เหมือนกับคน ที่ไม่ได้มีพฤติกรรมลบทุกคน มีเพียงส่วนน้อยซึ่งมันน้อยมากเมื่อเทียบกับปริมาณทั้งหมด
  • ในส่วนตัวของผมคิดว่าสิ่งที่เกิดขึ้นกับพิทบลู มันก็สามารถเกิดได้กับหมาพันธ์อื่นๆ เหมือนกัน เราในฐานะคนเลี้ยง เราต้องหาทางป้องกันจะดีกว่า เพื่อไม่ให้เกิดสิงเหล่านี้ขึ้นมาอีก
  • คนยังฆ่ากันตายเองทุกวันเลย นี่ขนาดปัญญาดีกว่าหมานะเนี่ย
    ไม่น่ากลัวกว่าหรือ
    เห็นด้วยกับคุณ TANAWAT นะ
  • ผมว่าคุณผี พูดอะไรไม่ค่อยสร้างสรรค์เลยนะครับ คุณเองถ้าไม่ชอบพิทบูล จริงๆคุณคงไม่สมัครเวปนี้หรอกครับ หรือว่าคุณเป็น SPY ครับ ผมเห็นแล้วว่าทุกๆกระทู้ที่คุณให้ความคิดเห็นเนี้ย ไม่ด่าเพื่อน ก็ด่าคนนู้นคนนี้ ผมคิดว่าคนอย่างคุณนะ น่าจะไปเลี้ยงแมว หรือว่าเลี้ย ง คว..ย นะครับจะดีกว่า อย่าเลี้ยงเลยพิทบูลนะ
  • พวกเนี้ยชอบเห่านักไม่เลี้ยงก็ไม่ต้องเข้ามาดูสิ
    เวบนี้เขาชอบพิทบูล อย่าเจือกมาเม้น
  • พิดบูลน่าทุเรส น่าเกลียดมากๆๆๆๆๆๆๆ
    ยังทุรังจะเลี้ยงกันอีก
  • ูุ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    น่าเกลียดกว่าหมาอิก
  • ูุ^
    ^
    ^
    ^
    ^ น่าเกลียดกว่าควยอีก
  • ข่าวมันนานโครตแล้วไม่ใช่หรอคับ
  • อย่าไปใส่ใจกับพวกไม่ส้รางสรรค์เลยครับ ถ้าจะเปรียบพวก ผี ก็คงเป็นประเภท ..ยุง, เหลือบ ,ปลิง,เห็บ,หมัด เป็นตัวน่ารังเกียจของคนทุกคนที่เจอมันครับ
  • มันโชว์ออกมาแล้วไอ้พวกผี ส่วนใหญ่จะเป็นพวกเกรี๋ยน เข้ามาป่วน ไอ้พวกเนื้ยแม่งคงประมาณเลื้ยงได้แค่ชิวาว่า ชิสุ ใหญ่สุดคงไม่เกินโกลเด้น พวกเราชาวพิทก็อย่าไปสนใจมัน มันน่ะ ตาร้อน อยากเลื้ยงแต่มันตุ๊ด
  • ผมว่าเจ้าของเวป ควร บล์อกอย่าให้มัีนเข้าเลยครับไอ้พวกผีเปรต เนี้ยนะครับ นิสัยไม่ได้เรื่้อง มีแต่มันแหละครับที่นิสัยยิ่งกว่า พิทบูลอีก (หมา)
  • :033:ใครคิดยังไงก็คิดไปแต่ผม tom123 พิทบูลตลอดกาล:033:
  • ไม่มีใครว่าคุณกับความคิดเห็นที่รู้สึกต่อต้าน แต่คุณมาวิจารณ์ท่ามกลางสังคมของคนที่เลี้ยงพิทบูล จะไม่เป็นการเย้ย..กันไปหน่อยเหรอ คนที่เลี้ยงพิทบูลถ้าเลี้ยงหมาด้วยความรักความเอาใจใส่ หมามันมีทางที่จะกัดเจ้าของแน่นอน ให้คุณตีมันยังไง ให้มันเจ็บขนาดไหนมันก็ไม่มีทางที่จะกัดคุณ ไม่ใช่ว่าพูดจาส่งเดช แต่ในทางปฏิบัติเคยมาแล้ว ต้องคิดและมองหลาย ๆ แง่ หลาย ๆ มุม
  • บางเว็บเขาจะให้โพสกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก อยากให้เว็บนี้มีแบบนี้บ้าง หรือไม่ก็ถ้าไม่สมัครจริงๆก็ต้องกรอกบัตรผ่านเหมือนบางเว็บ อย่างน้อยมันจะโชว์ไอพี ไม่ใช่ใครก็ได้ที่เข้ามาใช้วาจาทุเรศ ปาก(ตูด)ก็ด่า บอกเกลียดพิทบูล แต่ก็แอบเข้ามาวิ่งเล่นมาดูเว็บพิทบูล เห็นแล้วรำคาญนิดๆรู้สึกมันรกกระทู้น่ะค่ะ...

:064: ก็คงจะพวกเกรียนนี่แหละไม่ใช่ใคร :012:
  • ไม่แปลกที่คิดจะต่อต้าน เพราะคนเรามีสิทธิ์ที่จะออกเสียงเพื่อแสดงความคิดเห็นของตนเอง
    แต่ต้องใช้ความคิดและวิจารณญาณก่อนที่จะพูดออกมานะครับ
    การที่พวกผีๆเข้าโพสมาในบอร์ดนี้ก็ดีครับมีสีสัน แต่นิสัย....บางคน ห่วยแตกมาครับ
    การพูดจาใช่ไม่ได้เลย คนในบอร์ดนี้เราเป็นคนรักพิทบูล เราเข้าใจถึงธรรมชาติและนิสัยของมัน
    อาจจะไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่สิ่งที่เราทำ....มันทำด้วยใจ ไม่ใช่ทำด้วยปาก อย่างที่วันวันออกมาด่าชาวบ้านเขา
    ฝากคุณผี..ห่วยแตกทั้งหลายที่คอยบั่นทอนจิตใจชาวบ้านเขา ทบทวนความคิดตัวเองซักนิดนะครับก่อนที่จะเข้ามาในนี้

เข้ามาเพื่ออะไร และอยากได้อะไรกลับไป

แต่คงไม่สามารถทำให้คนในบอร์ดนี้เปลี่ยนใจจาหมาที่เขารักได้หรอกครับ ผมเชื่ออย่างนั้น
    ไฟล์แนบ
    มะลิ2 resize 2 (WinCE).jpg 13K
  • การบล๊อคไอพีบางครั้งมันก็ใช้ไม่ได้ผลครับ เนื่องจากระบบบ้านเรา ไอพีมันวนเปลี่ยนไปเรื่อยๆ คนที่เดือดร้อนอาจจะกลายเป็นที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องก็ได้ครับ