ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยครับ
  • ลุกชายกลื้นกระดูกหนังทั้งแผ่นเรยเป็นอะไนรึเปล่าช้วยบอกหน่อย
  • ผมเหมือนกัน งง เลย แต่ตอนนี้มันไม่เป็นไร นะ
  • อย่าไปคิดมาก
    มันจะอวกออกมาเอง ครับ
  • ไม่น่ามีปัญหาน่ะ เพราะกระดูกหนังทำมาเพื่อให้หมาแทะเคี้ยวเล่นได้อยู่แล้ว ถึงแม้จะกลืนกินเข้าไปก็สามารถที่จะย่อยสลายได้ เพราะหมาผมก็มีที่เคี้ยวเล่น กัดออกมาเป็นแผ่นแล้วกลืนไป มันก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร
  • พอโดนน้ำลายนานๆมันจะอ่อนยุ่ย และพออยู่ในกระเพาะมันก็จะถูกย่อย ปลอดภัยหายห่วงครับ
  • ขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้แนะต่างๆ
  • ของผมสิครับเมื่อคืนนี้เอง ผมปล่อยไปวิ่งเล่นไม่รู้ไปแอบกินอาไรมา ตกดึกอาเจียนออกมามีแต่กระดูกกะอาหารออกมาเต็มหมด ถ่ายเป็นน้ำพรุ่งเปี๊ยดๆเลยงะ ตอนนี้ซึมมากไม่เล่น ตัวสั่น ไม่ยอมทานอาไรเลย เฮ้อ รอฝนหยุดแล้วจะพาไปหาหมอละ เสร้ามาก ทีนี้จะไม่ปล่อยออกไปละ มันจะหายไหมครับ
  • ถ้าทั้งอันกะเสียวอยู่เหมือนกันนะครับ
  • ถ้าเป็นกระดูกหนังแผ่นสำหรับหมาเดี๋ยวน้ำย่อยในกระเพาะมันก็ช่วยละลายเองละคับ อาจจะท้องอืดบ้างเล็กน้อย
    หมาผมกิน CD ที่เช่ามาไป 1/8 ของแผ่น ยังอึ๊ ออกมาได้เลย(ชิวาว่า)