ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามหน่อยค่ะ
  • อยากทราบว่าสุนัขเรดโนส จำเป็นจะต้องผสมแต่กับเรดโนสหรือป่าวค่ะ
    เรดโนสผสมกับ ดั้งเดิมได้หรือป่าว?
    หรือเรดโนสผสมกับ แบบอื่นที่ไม่ใช่เรดโนสด้วยกัน แต่เป็นพิตบูลเหมือนกันได้หรือป่าวค่ะ?
  • ได้น่ะได้อยู่ครับ... เเต่ถ้าให้ดี อย่าให้กระจัดกระจายปนเปเลยครับ..
    ทางที่ดีเรดกับเรด ไปเลยน่าจะดีกว่าครับ ลูกมันจะได้ออกมาเเท้ๆ ไม่เสียราคาด้วยครับ..
    ไม่ปนเปด้วย กล้าพูดได้เต็มคำว่าเรสโนส... เเต่ก็เเล้วเเต่จุดประสงค์ของคุณอีกล่ะครับว่าทำเพื่ออะไร..
    ผมเเค่เเสดงความคิดเห็นเฉยๆนะครับ ไม่ได้ห้ามใคร
  • ก็อยู่ที่ดุลพินิจขอผู้ที่ต้องการจะฺ BREEDING ครับ ว่าต้องการหมาแบบไหน โดยส่วนตัวคิดว่าเพื่อรักษาลักษณะทางพันธุกรรมสายเลือดเอาไว้ก็สมควรผสมเรดโนสกับเรดโนสครับ เรดโนสผสมกับดั่งเดิมได้หรือป่าว? ดั่งเดิมคืออะไรครับ? ถ้าหมายถึงจมูกดำ ก็ทำได้ครับ ก็อยู่ที่จุดประสงค์ที่ผู้ BREEDING จะทำออกมา โดยมีความต้องการอะไรบางอย่างในลัษณะทางพันธุกรรมทางสายเลือด หรือว่าจุดเด่นมาเติมจุดด้อยของซึ่งกันแหละกัน เพื่อที่มีจุดประสงค์ที่จะทำการ BREEDING ลูกสุนัขออกมาในทางการพัฒนาทางสายพันธ์ครับ ส่วนเรดโนสผสมกับแบบอื่นที่ไม่ใช่เรดโนสด้วยกันแต่เป้นพิทบลูเหมือนกันก็ทำได้ครับ ก็ขึ้นอยู่กับจุดประสงค์ของผู้ที่จะทำการ BREEDING อีกนั้นแหละครับ สมมุติ เรดโนส+บลูลี่ = ก็เพื่อที่จะต้องการ เรดบลูลี่ ออกมายังไงครับผม ส่วนรายละเอียดอีกมากมายผมว่ารอให้ท่านที่เป็น BREEDER มาช่วยอธิบายเพิ่มเติมจะดีกว่าผมครับ :033:
  • อีโกลเด้น บรีดมาจาก พ่อเรดโนส แม่สายดั้งเดิม

image
    ไฟล์แนบ
    P M S (Large).jpg 57K
  • ส่วนผมให้คำนึงถึงสิ่งที่คาดหวังในลูกสุนัขครับ
  • ขอบคุนทุกความเห็นค่ะ ^^