ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องฟัน
  • ตอนนี้ 4 เดือน 21 วัน เขี้ยวบนหายไปข้างหนึ่งไม่ทราบว่าเป็นเขี้ยวน้ำนมรึเปล่าหรับหรือว่าเขี้ยวแท้ --"
  • เขี้ยวแท้ไม่หลุดง่ายๆ หรอกครับ ช่วงนี้ฟันน้ำนมน่าจะกำลังทะยอยร่วงครับ :-D
  • เขี้ยวมันหลุด เเสดงว่ามันบ่งบอกได้ถึงการเริ่มต้นเป็นหมาโตในภายภาคหน้า
    ช่วงนี้งดเล่นของที่ต้องกัดทุกอย่าง เช่น กัดผ้า สปริงโพล อะไรก็เเล้วเเต่ที่ใช้ปาก
    ห้ามเล่นครับ.. มันกำลังเปลี่ยนฟัน
    ส่วนอาหารให้เเบบนิ่มๆไปก่อนซักพัก ถ้าเป็นอาหารเม็ดก็เเช่ นม หรือเเช่ น้ำซุป ให้มันนิ่ม เเล้วค่อยให้หมากินครับ
  • โหหห...ขอบพระคุณมากเลยครับ ^^
  • ช่วงนี้ให้ระวังรองเท้า ต้นไม้ รถมอไซค์ รถยนต์ ด้วยไม่งั้นมันแทะแหลก
  • 555 ครับ แต่ว่าที่พูดมาเสร็จมันหมดแล้วครับ มอร์ไซที่บ้านขับถนนใหญไม่ได้แล้วครับ ป้ายทะเบียนแหว่ง