ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาบ้านให้น้องไทเกอร์
  • เห็นเจ้าของบอกว่าไทเกอร์ อายุประมาณ 5-6 เดือน เป็นน้องหมาแถวบ้าน คุยกับคุณยายแกว่า มีคเอามาให้ แล้วเค้าเลี้ยงไว้บนแฟลตตำรวจ คือผูกไว้ด้านหลัง คุณยายก้อให้ข้าวให้น้ำ พอย้ายมาบ้านใหม่ก้อใส่กรงไว้ หรือไม่ก้อเอามาผูกไว้หน้าบ้าน ทีนี้เค้าไม่เคยเล่น หรือใกล้ชิดมัน พอมันหลุดออกมาได้มันจะวิ่งเล่นไม่ยอมเข้าบ้าน แล้วเวลาเจ้าของเค้าจับมันกลับบ้าน เค้าจะใช้วิธีลากปลอกคอมัน มันก้อจะหายใจไม่ออก ทีนี้พอมันเจ็บมันก้อกัดเค้า แต่ที่เราเห็นคือมันไม่ได้กัดจริง เพราะเราไปเล่นด้วยก้อไม่เห็นกัดเลย แล้วเค้าอายุนิดเดียวเอง เค้าคงอยากเล่นมากกว่า

ด้วยความที่สงสาร ตกเย็นเลิกงานก้อหาภาระใส่ตัว โดยการไปเอาเค้าออกมาเดินเล่น เจ้าของเค้าก้อบอกเราว่าเค้ายกให้ แต่เราเลี้ยงไม่ได้ เพราะบ้านเราเองก้อ 5 ตัวแล้ว แล้สน้องก้อเพิ่งเอาไซบีรียนมาใหม่อีก แล้วก้อยังเข้ากับเจ้าถิ่นที่บ้านไม่ได้ เราเลยถามเค้าว่า เราหาคนเลี้ยงให้เอามั้ย เค้าบอกว่าช่วยหาคนเลี้ยงให้หน่้่อย เพราะที่บ้านไม่มีใครกล้าปล่อยเค้าออกมา ทุกคนกลัวเค้าหมด ถ้าวันไหนไม่มีใครปล่อยออกจากกรงจะน่าส่งสารมาก เค้าจะอึไว้ในกรง แล้วก้อนอนอยู่กับอึตัวเอง เห็นแล้วน่าสงสารมาก

คนที่จะเอาเค้าไปเลี้ยงต้องมีความอดทนหน่อยนะคะ เพราะเค้าจะดื้อมาก เรียกไม่ค่อยมาหา แล้วชอบดึงขากางเกง แล้วชอบขึ้นขี่ขา กับคนอื่นก้อไม่เป็น เป็นแต่กับเราคนเดียว ไม่รู้ว่าเป็นคนอื่นจะเป็นมั้ยนะคะ
    อยากได้คนที่ใจเย็น แล้วก้ออดทนกับเค้าหน่อยนะคะ

ใครต้องการสามารถมาดูได้นะคะ อยู่ซอยพหลโยธิน 48 ค่ะ โทรมาหามดนะคะ มดจะพาไปดูเค้าค่ะ ถ้าให้สะดวกจริงๆก้อตอนเย็นทุกวัน วันอาทิตย์ได้ทั้งวันค่ะ
    โทร 089-691-8288 ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    421310_2566825367012_1145513137_31999669_1279634549_n.jpg 139K
    405953_2566819646869_1145513137_31999662_1933141007_n.jpg 129K
  • ช่วยลงรูปจ้า

image

image
    ไฟล์แนบ
    405953_2566819646869_1145513137_31999662_1933141007_n.jpg 176K
    421310_2566825367012_1145513137_31999669_1279634549_n.jpg 189K
  • ฟังเเล้วต้องถอนหายใจน่าสงสารจังทำไมสังคมถึงเป็นแบบนี้ ขอให้เจอสิ่งที่ดีๆๆๆในเร็ววันด้วยนะค่ะ
  • สวุยดีครับอยากได้เแต่ยังไม่พร้อม แนะนำคุณมดเปลี่ยนปลอกคอที่แข็งแรงกว่านี้ด้วยนะครับ แล้วก็ฝากว่าเจ้าของที่นะครับว่าทำไมไม่ศึกษาก่อนเลี้ยง ผมว่าซื้อมาราคาถูกด้วยแล้วเห่ออยากเลี้ยงแต่ไม่ศึกษา เซงจิตกับคนพวกนี้ ทำให้สังคมพิตบูลเสื่อมลง หมาน่าเอามาทำกิจกรรมมาก
  • คนที่จะเอาไปเลี้ยงอ่านด้วยนะครับ http://pitbullzone.com/community/discussion/27527/
  • มดคงทำอะไรมากไปกว่านี้ไม่ได้หรอกค่ะ ตอนนี้ที่ทำได้ก้อคือพยายามช่วยพาเค้าออกมาเล่นทุกวันตอนเย็น กันไม่ให้เค้าเครียด แล้วอารมณ์ไม่ปกติ รอเวลาหาคนที่เข้าใจเค้ามารับไปเลี้ยงค่ะ
    ยังดีนะคะ ที่บอกว่าหาคนเลี้ยงต่อ ไม่บอกว่าจะเอาไปฝากวัดช่วยเลี้ยง
  • อ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกเศร้าจัง
  • ได้บ้านใหม่ไวๆๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
  • ใครเอาไปเลี้ยงก็ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ อยากไปเล่นด้วยแต่อยู่ไกลกัน
  • วันนี้มีคนโทรมาแล้วค่ะ บอกว่าอยู่อยุธยา เคยเลี้ยงพิตบูล ตอนนี้เพิ่งไปจองใหม่อีก 1 ตัว บอกว่าอยากได้ไทเกอร์ไปเป็นเพื่อนกับตัวใหม่ นัดมดไว้ว่าวันอาทิตย์จะมารับ จิงๆก้ออยากไปส่งให้นะ จะได้ดูด้วยว่าอยู่ที่ไหน ยังงัย แต่ต้องถามน้องก่อนว่าว่างป่าว เจ้ากี้เจ้าการเหมือนเป็นเจ้าของเองเลยนิเรา
  • ถ้าอยู่ใกล้ๆจะรับมาเลี้ยงอยู่นะ หรือว่าใครอยากเอามาส่งที่เชียงราย รับเลี้ยงหมดเลยที่บ้านทำนามีข้าวเยอะ
  • วันนี้คนที่ว่าจะมารับเค้าถามว่าเป็นสายกัดหรือเปล่า แท้หรือเปล่า คือขออธิบายนะคะ มดไม่รู้หรอกค่ะว่าสายกัดมั้ย แท้มั้ย คุณยายเจ้าของเค้าบอกว่าเค้าก้อไม่รู้ เพราะลูกชายแกขอเพื่อนมาอีกที เพื่อนลูกชายแกเลี้ยงไว้หลายตัว พอมีลูกก้อเลยเอามาให้ ตอนแรกก้อไม่รูหรอกว่าเค้าเป็นพันธุ์อะไร ถามคุณยายแล้วมาเปิดเน็ตดู เทียบรูปกับลักษณะ ถึงพอรู้นิดหน่อยเท่านั้นเองค่ะ

อ้อ คือต้องขอรบกวนให้มารับเองนะคะ มดเอาเค้าไปส่งให้ไม่ได้หรอกนะคะ มดขับรถไม่ได้ค่ะ ตัวเองอุบัติเหตุ แขนซ้ายยังขยับไม่ได้ น้องชายก้อติดงานอยู่ภูเก็ต เจ้าของเค้าก้อไม่ค่อยสนค่ะ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/27512/pitbullzone-tv-25553#Item_15
    ดูกระทู้นี้แล้วจะรุ้ว่าสายอะไรครับ
  • Update ข่าวค่ะ
    ไทเกอร์มีคนมารับไปเลี้ยงแล้วค่ะ มารับไปเมื่อวันเสาร์ค่ะ ไปอยู่อุบล คนมารับน่ารักมากค่ะ ตั้งใจขับรถมารับจากอุบลฯโดยเฉพาะเลย วันเสาร์รับไปพักบ้านในกรุงเทพฯก่อน แล้วเดินทางวันจันทร์ พอวันอังคารก้อโทรมาบอกว่าถึงตอนตีสองวันอังคาร แล้วเล่าให้ฟังเยอะเลย ฟังแล้วไทเกอร์ โชคดีจิงๆที่ได้เจ้าของใหม่ที่รัก และต้องการเค้าจริงๆ เค้าคงมีความสุข คิดถึงไทเกอร์ทีไรจะร้องไห้ทุกที ถ้าบ้านเราไม่มีหมาใหญ่ๆอยู่แล้ว เราคงไม่ช่วยหาบ้าน เราจะเลี้ยงเอง มดแนะนำเจ้าของใหม่ (คุณสุภณ) ให้เข้าเว็บนี้ จะได้ศึกษาว่าการเลี้ยงดูพิตบูลควรเลี้ยงยังงัยด้วยล่ะ