ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาบ้านใหม่ให้น้องพิต
  • คือขอพื้นที่ประชาสัมพันธ์หน่อยนะครับ พอดีมีเพื่อนท่านหนึ่งฝากประชาสัมพันธ์มานะครับ เผื่อท่านใดสนใจรับเลี้ยง เนื้อหาตามกระทู้นี้นะครับ....
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11635795/J11635795.html
    ใครสนใจรองติดต่อดูนะครับ
    ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ด้วยนะครับ....
  • ผมไปอ่านข้อความเเล้วรู้สึกเศร้าเลย หมามีความรู้สึก นึกจะเลี้ยงก็เลี้ยง นึกจะทิ้งก็ทิ้ง ขึ้นชื่อว่าพิทบูล จะเลี้ยงต้องศึกษาไม่ใช่ชอบตามกระเเส เบื่อเเล้วขัง ที่มีข่าวดัง ๆ ก็เพราะหมาเครียดเเบบนี้ละ ถึงเวลามีปัญหาเกิดขึ้น
    ก็มาว่าหมาโทษหมา สาเหตุส่วนใหญ่ รวม ๆ ก็มาจากเจ้าของที่ไม่เข้าใจ พิทบูลจนพิทบูล ชื่อเสียหมดแล้ว

เเต่ยังไงก็ขอให้ มีคนที่เข้าใจในสายพันธุ์เเละรักในหมาสายพันธุ์พิทบูล มารับน้องหมาไปเลี้ยงเร็วๆละกัน สงสารมัน

ขอบคุณที่คุณ ช่วยหาทางออกให้น้องหมานะ
  • พอดีมีเพื่อนท่านหนึ่งเขาชอบช่วยเหลือ หมาและแมวที่ไม่มีที่อยู่น่ะครับ พอดีเขาเห็นผมเลี้ยงพิต ก็เลยคิดว่าน่าจะรู้จักหรือหาเจ้าของใหม่ให้มันได้ อย่างน้อยก็ได้ช่วยประชาสัมพันธ์ให้ หากขอบคุณคงต้องขอบคุณเขามากกว่า เพราะคนนี้เป็นคนช่วยเหลือสัตว์มานานแล้วน่ะครับ...
  • ขอให้มีบ้านใหม่เร็วนะครับ
  • มีเงินอยากเดียวซื้อไม่ได้น่ะครับ...ต้องโง่ด้วย..โง่ที่ไม่ยอมศึกษาสายพันธุ์ให้ดีก่อน
    พอเกิดปัญหาขึ้นก็จะมาโยนให้คนโน้นทีคนนี้ที...คนที่เลี้ยงตามกระแสผมโคตรเกียจเลย
    แล้วหมามันก็จะลำบากแล้วล่ะทีนี้ทั้งๆที่มันไม่รู้เรื่องอะไรเลย...พอเจ้าของไม่เอาใจใส่ ก็จะเริ่มให้กินข้าวน้อยลง
    รักมันน้อยลงจนหมดรัก...ผลสุดท้ายก็คือโดนทิ้ง...ทั้งๆที่มันก็ไม่รู้เลยว่ามันทำอะไรผิด ทำไมเจ้านายไม่รักมัน
    ผมขอโทษด้วยน่ะครับถ้าเกิดว่ามันไปสะกิดใจใครเข้า.....เพราะผมเห็นมาเยอะมากแล้วครับ...เดียวให้ฟรีเดียวอะไรต่อมิอะไรเจ้าสงสารเขาเถอะครับถ้ายังไม่พร้อมหรือไม่มีเวลาให้เขามากก็อย่าเอาเขามาอดๆอยากๆลำบากเลย เราก็ลำบากหมาก็ลำบาก สุดท้ายก็ขอให้เจอเจ้านายที่ดีนะไอ้เสืออย่าเอาเอ๊งไปทิ้งๆขว้างๆอดๆอยากๆ
    (เจ้าของอ่ะพอเบื่อก็ใจหมดรักแต่สุนัชมันรักเจ้าของหมดใจนะครับ)
  • ถ้ายังไม่มีใครเอาเดียวผมจะลองโทรไปถามพี่ชายก่อนว่าจะเอาไหม แต่จะเอาไปให้พี่ชาย เขาเป็นทหารอยู่
    เอามันไปฝึกเป็นหมาทหารไปเลย...จะได้รู้ไปเลยว่าหมามันยังมีประโยนกว่าคนที่เอามันมาเลี้ยงซะอีก
  • นี้เป็นอีกหนึ่งตัวอย่างครับ!!ที่โดยส่วนตัวผมแล้วรู้สึกรังเกียจคนจำพวกนี้มากๆและก็มีเยอะซะด้วยตอนพาเค้ามาวันแรกสิ่งที่คุณต้องสำนึกเสมอก็คือเขาใด้เป็นครอบครัวเดียวกับคุณเเล้ว เเละคุณต้องปกป้องดูเเลเขาให้ตลอดเเละให้ดีที่สุด เขาก็คิดกับคุณเเบบนี้เช่นกัน แล้ววันนี้คุณจะทิ้งเพื่อนตัวเล็กที่โตมาแล้วไม่น่ารักให้กับสังคม ทำไมไม่คิดก่อนจะพาเค้ามาเเต่เเรก ใจคุณขี้เร่ระยำจริงๆครับ เน้นยำ้กันอีกรอบ ก่อนจะนำสุนัขมาเลี้ยงควรศึกษาสายพันธ์ลักษณะนิสัยให้ดีก่อนไม่ต้องรีบร้อนอยาากจะใด้ เหมือนกินยาต้องอ่านสลากข้างขวดก่อนกินเพราะถ้าผิดพลาดก็คงจะคายทิ้งเหมือนหมาไม่ใด้นะครับ...... :002: