ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขของผมชอบฉี่ใส่รถ จะทำไงดีครับ
  • ช่วยแนะนำด้วยครับ
    เลี้ยงตัวผู้2ตัว เราจะฝึกมันยังไง ห้ามแล้วเอ็ดแล้วก็ไม่จำ ช่วยบอกด้วยนะครับขอบคุณมากครับ
  • ให้ลงโทษเวลามันฉี่ีใล่รถครับ ขอใช้คำหยาบหน่อยนะครับ ใช้ตีนแตะมันแรงๆเลยครับไม่เกิน 3-4 ครั้งมันจำแน่นอน
  • แนะนำให้ขายรถไปเลยคับ ทีนี้พอเราไม่มีรถ มันก็ขึ้นมาฉี่ไม่ได้ ง่ายๆแต่
    ปัญาอ่อนฮ่าๆๆ ล้อเล่นนะคับ ใส่บ๊อกส์เวลาเราจะเอาเค้าไปไหนมาไหน ลองหาดูมือสองสภาพดีๆก็มีเยอะคับ ลงทุนอีกนิดแต่ใช้ได้ยาวคับ
  • ผมใช้เเผ่น ฟิวเจอร์บอร์ด ตัดให้ขนาดพอดีกับซุ้มล้อ เเล้วก็ปิดไว้ ช่วยได้เยอะครับ ในกรณีที่มันเเค่ฉี่ใส่ล้อนะครับ มันเเก้ไม่หายครับ พอเเราเผลอๆมันกะเอาอีก ก้ต้องกันไว้แบบนี้ละครับ
  • ผมว่านะ อยากให้เข้าใจในธรรมชาติของสุนัขครับ มันจะมีการหวงถิ่น หรืออณาเขต ของมันครับ สิ่งที่จะแสดงถึงอณาเขตของสุนัขคือการสร้างกลิ่นกำกับไว้ครับ โดยเฉพาะการฉี่ เพื่อสร้างอณาเขต ครับ ส่วนการที่สุนัขชอบฉี่ใส่ล้อรถยนต์ ก็เนื่องจากล้อรถยนต์ของเราไปเหยียบฉี่ของสุนัขตัวอื่นเวลาเราใช้รถไปในที่ต่างๆ เมื่อเข้าบ้านมา สุนัขเราก็จะได้กลิ่นฉี่ของสุนัขตัวอื่นๆ ในถิ่นของเขาเอง (ในบ้านของเรานั่นเอง) มันจึงรู้สึกเหมือนโดนหยามครับ มันจึงต้องฉี่ทับ(หรือฉี่ใส่ล้อรถที่ท่านว่า) เพื่อแสดงอณาเขต ของมัน และให้รู้ว่าที่นี่ถิ่นของข้า........ส่วนวิธีการแก้ไข ก็ต้องแก้ที่สาเหตุครับ อิอิ
  • ลองพริกไทยผงแบบขวดโรยแจะๆรอบยางทุกล้อ4ล้อไม่ผิดหวังแน่ เพราะก่อนมันจะฉี่มันจะต้องดมก่อน
  • มีสเปย์ ฉีดล้อรถครับ ลองถามตามร้านอัดฉีดดูใด้ผล 100 เปอร์เซ็น ราคาก็หลักร้อยประมาณนี้
  • ลองเอาขวดใส่นํ้าวางข้างร้อดูครับ