ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตรียมพบกับไม้งัดปากรุ่น 2
  • เตรียมพบกับไม้งัดปากรุ่น 2 หลังจากที่ได้ปรับปรุงตามคำแนะนำ
    ของเพื่อนสมาชิกแล้ว

คราวนี้ก็เช่นกันมีไม่เยอะ แต่มีไม้ที่เป็นลิมิเต็ด อยากให้โชว์อย่าง
    เดียว ไม่อยากให้ใช้ แต่ถ้าใช้งานต้องใช้ได้จริง อิอิ อยากรู้แล้ว
    ใช่ป่ะว่าเป็นไม้อะไร เด๋วรอทำเสร็จก่อนจะมาเฉลย

image

สนใจโทรจองก่อน โอนก่อน ได้รับของแน่นอน
    ไฟล์แนบ
    IMG_1136.jpg 44K
  • ให้ดูเปรียบเทียบรุ่นที่ 1 กับ รุ่นที่ 2
    จะเห็นว่าขนาดปลายเรียวขึ้นใช้งาน
    ได้สะดวกขึ้น

image
    ไฟล์แนบ
    compare.jpg 44K
  • ราคากี่บาทครับบบบ
  • สวยครับ
  • ตัวที่ลงรูปให้ดูเป็น (พื้นสีดำ) เป็นเวอร์ชั่น 2
    ทำจากไม้พยูงนะครับ ราคาอันล่ะ 500 บาท
    ไม่รวมส่งครับ

• เยี่ยมเลยครับพี่มุ
  • รบกวนถามว่าใช่ไม้พะยุงหรือเปล่าครับ?
    ขอบคุณครับ
  • รุ่นลิมิเต็ดทำจาำก "ไม้ปุ่มห้าสี" คนเล่นไม้
    นิยมเอามาทำด้ามปืน เพราะมันดูสวยงาม
    และแปลกตา เป็นไม้หายากมากครับ ตัวไม้
    เกิดจากการโตแบบผิดธรรมชาติครับ ไม้แต่
    ล่ะต้นไม่ได้มีแบบนี้ทุกต้นนะครับ

ผมเอารูปจากเว๊ปปืนมาให้ดูนะครับว่าลักษณะ
    เนื้อไม้เป็นอย่างไร

image

ไม้ตัวนี้เป็นลิมิเต็ดจริงๆครับ มีอยู่แค่ 3 ด้าม
    ผมเปิดให้จอง 2 ด้าม เก็บสะสมเอง 1 ด้าม
    ครับ ใครจองก่อน โอนก่อน ผมจะขึ้นรายชื่อ
    ไว้ให้ แล้วรอรับของได้เลย

ผมยังไม่เห็นของเหมือนกันนะครับ อาศัยเชื่อใจ
    ถ้าของไม่ดีผมไม่ส่งให้ครับ แล้วจะโอนเงินคืนให้

ผมเปิดราคาไว้ที่ 1200บาทครับ สำหรับไม้ตัวนี้

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    dscn2614.jpg 8K
  • aoJVOJ 10:02AM Permalink
    รบกวนถามว่าใช่ไม้พะยุงหรือเปล่าครับ?
    ขอบคุณครับ

ตอบคุณ aoJVOJ ครับ ตัวที่อยู่บนพื้นดำเป็นไม้พยูงครับ
  • ทำปลายเรียวแหลมกว่านี้อีกนิดได้ไหมท่าน. เอาไว้ใช้แทนมีดได้เลย พกไปตำรวจไม่จับด้วย อิอิ
  • แค่นี้ก็เหมือนสิ่งเทียมอาวุธแล้วเพ่
  • ระหว่างแผ่นอคิลิกกับไม้ถ้านำมาทำไม้งัดปาก ทั้งสอง อย่างนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไงครับimage
    ไฟล์แนบ
    โย 0869431770.JPG 74K
  • ส่วนตัวนะครับ ไม้สวยงามแน่นอน มีให้เล่น
    หลากหลายลาย ตั้งแต่ไม้ธรรมดาพื้นๆ - ไม้
    ระดับเทพๆ ทั้งหลาย

ส่วนอะครีลิคน่าจะให้ตัวกว่าเพราะมีความยืดหยุ่น
  • ของคุณเขมชาติ เด๋วจัดส่งให้เลยครับ

• ของผม10ด้ามนะคร๊าบ รายละเอียดตามที่คุยกัน
  • จัดให้ครับ RedZone ตะกี้พี่ศิวพันธ์ ที่เลี้ยงลาบาดอร์โทรศัพท์
    มาสั่งไม้งัดปาก 2 อัน งง เลย ถามพี่แกไปว่าเอาไปทำไมพี่ แก
    บอกว่าสวยดีเลยจะซื้อไว้เก็บ 555

แกสั่งไม้พยูง 1 อัน ไม้สาทร 1 อัน ของไม่มีด้วยดิ ต้องรอ :021:
  • ตอนนี้ผมเหลือไม้พยูงอีกเพียง 1 อัน ใครโอนก่อน
    ได้สิทธิ์นั้นเด๋วนี้ 555 ส่วนของคุณเอกที่สาทร ผม
    เก็บไว้ให้ถึงเที่ยงนะครับ พอดีมีอีกคนบอกจะเข้ามา
    เอาวันพรุ่งนี้ ถ้าไม่ทันยังไงขอเป็นงวดต่อไปล่ะกัน
    นะครับ

• หมดแล้วครับ อันสุดท้ายเป็นของคุณเอกครับ
  • พี่ตั้วว 10อัน แจกให้หมาพี่ไว้ห้อยคอติดตัวไว้ตัวละอันเลย
    ทุกตัวจะมีไม้เป็นของตัวเอง :018:
  • ของคุณเอกจัดส่งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ
  • พี่มุ๊อันนี้เท่ห์ไหมพี่ มีดงัดปาก "รุ่นมึงกัดหมากูมึงตาย"
    ข้อบ่งบอกการใช้ : พกติดหลังสุนัขตลอดเวลา
    ปล.ขำๆนะพี่ 55+
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2732.JPG 139K
  • จ๊ากกกก กลัววววว :011:
  • ผมเคยใช้อะครีลิคแบบหนา แต่มันมีโอกาสหักได้ครับ หลังๆผมเลยใช้ไม้ เป็นด้ามขวานสำเร็จรูปแล้วเอามาเหลาเองครับ แต่ไม่ค่อยสวย 555555

ไม้งัดปากผมอยากให้ซื้อใว้คนละซัก 2-3 อัน และก็ตั้งให้เป็นที่ครับ จะได้สะดวกในการเอามาใช้ ไม่ใช่ว่าพอเอาเข้าจริงๆหาไม่เจอ ของผมที่บ้านตั้งใว้ทั่วเลยครับ เผื่อมีเหตุการจะได้เอาได้ทัน

image
  • แจ๋ว ด้ามขวานส่วนใหญ่เป็นไม้เนื้อแข็งและมีน้ำหนัก
    เหลาให้เหมาะมือ ช่างบ้างคนถือเป็นเครื่องมือหากิน
    เค้าจะเลือกไม้ที่ดี แข็ง ทนและมีน้ำหนัก ในการตี
    เช่น ไม้ชิงชัน ไม้พยูง

image
  • ของคุณหินให้แล้วนะครับ EMS: EI658482339TH
  • ขอบคุณมากครับพี่มุ๊.... :-D
  • ของคุณเอก ตามนี้ครับ EI658482197TH
  • ล็อดนี้หมดแล้วนะครับ เพื่อนสมาชิกที่ได้รับไม้งัดปากแล้ว
    ช่วยติชมด้วยนะครับ จะได้พัฒนาฝีมือกันต่อไป 555

แต่ส่วนตัวคิดว่า Version II นี้เหมาะมือมากครับ
  • อีกนิด สาเหตุที่ผมใช้ด้ามยาวๆเพราะมือเราจะได้ไม่ต้องเข้าไปใกล้ๆกับปากของหมามาก เพราะถ้าพิตบูลกัดกันเองก็ไม่ต้องกลัวมากแต่บางครั้งกัดกับหมาพันธุ์อื่นก็ต้องระวังให้ดี เพราะอาจแว้งกัดเอามือเราได้
  • นี้คือเหตุผลว่าทำไมผมถึงทำเผื่อความยาวไว้
    ให้แล้ว ซึ่งบ้างคนบอกว่าพกพาไม่สะดวกยาว
    เกินแต่ผมว่ามันปลอดภัยครับ

ถามว่าแล้วถ้ายาวประมาณซะ 10 - 12 นิ้วล่ะ
    สวยครับ ไม่ยาวเกิน พกพาง่าย แต่แบบนี้มัน
    เหมาะใช้ในสนามหมาครับ เพราะคนแยกมี
    ความชำนาญและคู่ปรับก็มีอีกคนช่วยแยกหมา
    สั้นได้ไม่มีปัญหาสะดวกในการพกพา

แต่อันนี้ที่ผมทำ มันไว้สำหรับเราแยกหมาเวลา
    กัดกันในที่ที่ไม่สมควรกัดครับ

ไม่ใช่อยากจะขายสินค้านะครับ แต่อยากจะแนะนำ
    ให้ผู้เลี้ยงพิทบูลทุกคนที่มีความรับผิดชอบ ควรจะ
    มีติดบ้านไว้ ถือว่าเป็นอุปกรณ์ที่จำเป็นและสำคัญ
    มากอีกชิ้นหนึ่ง
  • ใช่ครับ เห็นด้วย คนเลี้ยงพิตไม่ถึงครึ่งที่มีไม้งัดปากไว้ประจำบ้าน
    ตอนนี้หมาในไทยมีเกินหมื่นตัวแน่นอน ทำออกมาพันอันก็ขายหมดครับ
  • รอบหน้าพี่มุ๊ต้องทำเยอะกว่าเดิมแล้ว