ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามน้องหมาเล่นน้ำบ่อยมาก???
  • :012:เจ้า บราว อายุ 3 เดือนเศษชอบลงแช่น้ำเป็นประจำ
    เหมือนฮิปโปโป จะเป็นอันตรายไหมค่ะ ต้องทำอย่างไร
    ดีค่ะ มือใหม่ค่ะ ^___^!:012::012::012:
    ไฟล์แนบ
    CIMG0071.jpg 76K
    CIMG0068.jpg 61K
    CIMG0067.jpg 64K
  • มาเกิดมาผิดหรืป่าวครับ อิอิ พูดเล่น
    ระวังไม่สบายน่ะครับ
  • กรูว่ามันเป็นฮิปโปหวะ
  • ทำไมของผมมันไม่ยอมลงน้ำเลย..
  • :030:คงต้องระวังเรื่องโรคผิวหนัง
    กับหวัดนะคะ เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวเย็นก็สังเกตมากหน่อยค่ะ
    น่ารักค่ะเดี๋ยวอีกหน่อยมันก็ไม่ลงแล้วค่ะ
    อยากลง แต่กะมังมันเล็ก ลงไม่ได้:030:
  • ระวังปอดบวมนะที่รัก:o068::o068::o068:
  • น่ารักดีครับ
    ระวังกะลามัง แตกนะครับ..
  • อย่าสร้างนิสัยแบบนี้เลยครับไม่ดีหลอก โรคผิวหนัง เป็นหวัด ปอดบวม ให้มันเล่นเป็นเวลาดีกว่าหลังจากเล่นน้ำเสร็จเช็ดตัวไดขนให้แห้งแค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้ว ถ้ามันเป็นโรคผิวหนังแบบเรื้อรังขึ้นมาแล้วจะต้องรักษากันยาวเลยเดี๋ยวจะเซ็ง หมาดีกว่า ไม่เซ็งเป็ดแล้วสงสารเป็ดมัน
  • :020:คงเย็นน่าดูช่วงนี้อากาศร้อนๆอยู่ด้วย เเต่ระวังเรื่องโรคผิวหนัง
    กับหวัดนะครับ
  • ของผมก้บ่อยครับ
    แต่เด๋วนี่ไม่เปิดน้ำให้มันละ
    กลัวเป็นโรคผิวหนังและปอกบวมครับ
  • หัดลงอ่างตั้งแต่เด็กเลยน่ะ ร้ายจิงๆๆ:063:
  • ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่บอกนะค่ะ แต่มีข้อสงสัยอย่างหนึ่งเรื่องโรคผิวหนังมันเป็นอย่างไรค่ะ
    ขอโทษนะค่ะที่ถาม ไม่รู้จริงๆ พึ้งเลี้ยงเป็นตัวแรกค่ะ
  • :o001: น่ารักดีครับ เหมือนหมาไทยในสวนแถวบ้านเลยครับ ลงแช่คลองกันทุกวัน
  • มันมีหลาแบบ ไม่รู้จาตอบไงดี ส่วนใหญ่เป็นผื่นแดง ตุ่มหนอง ใต้ท้อง เป็นเชี้อรา รอคนที่เจ๊งกว่านี้มาตอบดีกว่า แต่หมาผมพาไปเล่นน้ำแล้วไปคลุกกับหญ้า จะเป็นผื่นแดง ใต้ท้องพอกลับบ้านก็จะเอาน้ำล้างแล้วเช็ดให้แห้งวันต่อมามันก็หายไป
  • :006:ดูท่าทางแกมีความสุขดีออก:013:
  • ลดน้ำในกาละมังลงให้แช่ได้แต่ช่วงข้อขอ

พอให้มันแช่ระบายความร้อยก้พอมั่งครับ

ขอผมก้ชอบลงกาละมั่งเหมือนกัน
  • แช่ได้ แต่พยายามเช็ดตัวให้แห้ง เพราะพิทบูลมันจะเป็นเกี่ยวกับผิวหนังได้ง่าย

อากาศช่วงนี้มันร้อน ขนาดคนยังจะตายเอา นับอะไรกับหมา มันก็หาที่ระบายความร้อนเหมือนกัน

ปล.อากาศร้อน ๆ แบบนี้ ระวังหมาจะเป็น ฮีทสโตรค กันนะครับ พยายามหาถังน้ำวางไว้ให้มันด้วยก็ดี
  • โครตน่ารักเลย
  • 5555 หมาลงอ่าง น่ารักครับ
  • เพิ่งพาน้องหมาไปทะเลมาวันนี้เองจ้า ชอบเล่นน้ำ เล่นทรายมาก เห็นเค้ามีความสุขเราก็แฮปปี้ค่ะ

รูปตอนว่ายน้ำไม่ได้ถ่ายไว้ เพราะเล่นอยู่ด้วยกันไม่มีใครถ่ายให้ น่าเสียดาย...

รูปแรกที่บางแสนค่ะ ลงรถมาใหม่ๆอารมณ์ดีเชียวล่ะ
    ไฟล์แนบ
    25-03-09-183753.jpg 88K
  • ทรายที่เสม็ดละเอียดน่าเล่นมาก
    ไฟล์แนบ
    IMGP0078.JPG 102K
    IMGP0067.JPG 81K
  • ร้อนๆงี้ต้องเล่นน้ำคลายร้อนเน๊อะๆ
    ไฟล์แนบ
    IMGP0082.JPG 118K
    IMGP0081.JPG 102K
  • ระหว่างนั่งเรือกลับ ที่ใส่ปลอกปากไว้ก้อเพือกันไม่ให้รบกวนนักท่องเที่ยวท่านอื่นอ่ะจ้า
    ไฟล์แนบ
    IMGP0293.JPG 101K
    IMGP0292.JPG 57K
  • คนเกาะเสม็ดกะพัทยาใจดีให้น้องหมาเข้าพักโรงแรมได้ด้วย ดีจัง
    ไฟล์แนบ
    PICT0035.JPG 108K
  • ระหว่างการเดินทางกลับบ้านเชียงใหม่
    ไฟล์แนบ
    IMGP0685.JPG 92K
    ppmkj.JPG 81K
  • สวัสดีค่ะ คุณ panidamt น้องหมาน่ารักจัง อย่ากถามว่า ไปเสม็ดพักที่ไหนค่ะ?
    เพราะมีโปรแกรม จะไปเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะพักที่ไหนเพราะกลัวเขาไม่ให้น้องหมาพักค่ะ
    ก็เลยวิตกเล็กๆ เพราะถ้ารู้ว่า โรงแรมไหนให้พักจะได้ไปที่นั้นค่ะ...:005::005:
  • เสม็ดพักได้หลายที่เหมือนกันนะคะ แต่ถ้าเป็นรีสอร์ทเลยนี่จะปล่อยหมาไม่ได้ ละค่อนข้างจำกัดพื้นที่ให้อยู่อ่ะ

ก็เลยพักที่ซีบรีสเป็นบังกาโล ส่วนตัวดีค่ะ มีหลายราคาถ้าอยู่หลายวันก้อลดให้อีก อิ อิ
  • อ้อ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เพราะหมาที่บ้านก็ชอบแช่น้ำเหมือนกันค่ะ แช่เกือบทั้งวันเลยค่ะ ก็ไม่เห็นมันจะเป็นอะไรเลย

มันชอบเล่นน้ำมากๆ เลี้ยงมาปีเศษๆแล้วค่ะ ขอแค่น้ำสะอาด มันก็คงจะไม่เป็นอะไรหรอกค่ะ
  • น่ารักน่า เตะจังเลยคับ:032::032::032:
  • ที่บ้านก็ชอบครับ แต่ต้องสลับกันลงเพราะอ่างมันเล็ก น้ำโสโครกหน่อยแต่มันชอบครับ
    ไฟล์แนบ
    P6080027.jpg 67K
    P1010053.jpg 63K
  • ผลัดกันเล่นน้ำเหรอคะ

น่ารักดีจัง
  • เปลี่ยนน้ำบ้างก็ดีนะครับ ...เดี๋ยวเป็นโรคผิวหนังนะครับ:025:
  • ที่ใต้ท้องเริ่มมีตุ่มแดงๆแล้วนะคะ เปลี่ยนน้ำหน่อยก็ดีค่ะ
  • น่ารักจังเลยอ่ะค่ะ แต่ระวังเป็นโรคผิวหนังนะค่ะ นี้ฟาโนก็เป็นอยู่่เพราะชอบเล่นน้ำมาก ค่ะ เวลาเห็นสระว่ายน้ำ หรือบึง ทะเลที่ไหน นะ ร้องเหมือนเด็ก ๆ เลยค่ะ คนเห็นก็จะหัวเราะกันใหญ่เพราะ ตัวโตแต่ร้องเหมือนเด็ก แล้วเล่นน้ำไม่ยอมขึ้นด้วยอ่ะ