ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เค้าว่าผมผิดครับ !!!
  • เรื่องเกิดขึ้นวันนี้ครับ ผมพาลูกน้องผมไปเดินเล่นที่สวนในมหาวิทยาลัยตามปกติ ซึ่งผมก็ไม่ลืมเอาอาวุธป้องกันไปคือ สายจูง ไม้งัดปาก สายรัดอก ผมพาลูกน้องเดินเล่นเป็นประจำที่นั่นซึ่งคนที่พาลูกเค้ามาเดินก้รู้จักผมทุกคน แต่แล้วเหตุการณ์มันก็อุบัติขึ้นครับ มีพุดเดิ้ลสีดำ ขนาดกลาง วิ่งเข้ามางับขาหลังสะบัดและเห่าใส่ลูกน้องผม ซึ่งเป็นประจำทุกครั้งที่ผมพาลูกน้องผมไปเดิน ซึ่งผมก็ได้เตือนเจ้าของเค้าหลายครั้งมาก ย้ำครับ มากกก ว่าให้ดูสุนัขเค้าหน่อยพร้อมจูงสุนัขเค้าไปคืนแล้วเอาสุนัขเราหนีทุกครั้ง แต่เหมือนเจ้าของเค้าไม่สนใจต่อคำเตือนของเรา ยังคุยโทรศัพท์หน้าตาเฉยแถมหัวเราะชอบใจ ปล่อยให้สุนัขของตัวเองไล่เห่าไล่งับขาสุนัขของคนอื่นรวมทั้งผมอยู่ซึ่งทำให้หลายคยไม่พอใจ แต่ดูเหมือนวันนี้ ดวงมันคงซวยครับ มันทำแบบเดิมที่ผมเล่ามาและผมก็ทำแบบเดิมที่ผมเล่าไปคือเอาสุนัขไปคืน เตือน แล้วเอาสุนัขเราหนี แต่ ไอ้พุดเดิ้ลก็ยังตามมาทำแบบเดิมเจ้าของก็ไม่มาดู "ซึ่งลูกน้องผมอยู่ในสายจูงครับ" มันตามมาเห่าและกัดขาหลังคราวนี้ลูกน้องผมหันไปคว้าได้ที่ขาหน้าแล้วสะบัด เจ้าพุดเดิ้ลร้องเสียงหลงเลยครับมันคงไม่คิดว่ามันจะโดน ผมตกใจมากแต่ก็ตั้งสติกระโดดจับสุนัขเราไม่ให้มันสะบัด มันหลับตากัดแน่นเลยครับ ผมจึงชักไม้งัดที่ซื้อมางัดปากมันออกพอปล่อยออกจากกันจึงรู้ว่าเจ้าพุดเดิ้ลกระดูกขาหน้าหักแทงทะลุเนื้อโผล่ออกมาข้างนอกเลยครับ เจ้าของพุดเดิ้ลพอเห็นว่าสุนัขของตัวเองโดนกัดก็โวยวายหาว่าลูกน้องผมไปกัดหมาก่อนเค้าให้ชดใช้ค่าเสียหายมาซึ่งผมก็บอกเค้าไปว่าสุนัขคุณมาทำสุนัขผมก่อนแล้วผมก็เตือนคุณแล้วบอกคุณแล้วคุณก็ยังเฉยปล่อยสุนัขไล่เห่าไล่กัดสุนัขคนอื่นอยู่ เค้าบอกว่าหมาผมมันหมาใหญ่หมาเค้ามันหมาเล็กเทียบกันไม่ได้หรอกหมาผมทำหมาเค้าบาดเจ็บผมต้องชดใช้ซึ่งเค้าก็เอ่ยอ้างว่ารู้จักคนในกรมตำรวจรู้จักอาจารย์ที่สอนผม(ผมเรียนมหาวิทยาลัยครับ)จะบอกให้ไล่ผมออกผมก็บอกว่าถ้าทำได้ก็เอาผมไม่กลัวอยู่แล้วพ่อผมเป็นทนายแม่เป็ยคณบดีจะกลัวอะไร ถ้าผมผิดจริงผมจ่ายอยู่แล้วแต่นี้ผมไม่ผิดทุกคนที่อยู่ที่นั่นก็เป็นพยานให้ผมว่าหมาผมอยู่ในสายจูงหมาเค้ามีสายจูงเหมือนกันแต่ไม่จูงปล่อยให้หมาลากสายจูงแล้วก็ไล่เห่าไล่กัดโดยเจ้าของไม่ห้ามไม่สนใจหมาตัวเองเลย เค้าบอกว่าไม่รู้ละถ้าไม่จ่ายเจอดีแน่แล้วเค้าก็ไปตามพวกเค้ามากดดันให้ผมจ่าย ซึ่งผมไม่จ่ายเค้าจะต่อยผมแต่มีคนช่วยห้ามไว้เค้าบอกถ้าไม่จ่ายมึงระวังตัวไว้ แล้วเค้าก็เอาหมาเค้าขึ้นรถแล้วก้หายไปเลยครับ
  • อย่าไปจ่ายมัน ดัดสันดานมั่งคนแบบนี้
  • อย่าไปจ่ายครับ เราบอกเค้าหลายทีแล้ว ยังจะปล่อย

แต่ก็ระวังตัวไว้ก็ดีครับ สังคมเลวร้ายขึ้นทุกวันๆ
  • ไม่ต้องจ่ายครับ เจ้าของมันก็ใจพูดเดิ้ลนั่นแหละ ดีแต่เห่า
  • น้องไม่ผิดครับ.........ไม่ต้องยอมมัน
    ดัดสันดาน.......มันซะ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ อย่ายอมคนแบบนี้ครับ
  • แต่ถ้าเป็นผม ผมจะยอมจ่ายค่ารักษาให้ครับ ถึงเราจะไม่ผิดก็ตาม เพราะมันเป็นการแสดงความรับผิดชอบตามหลักมนุษยธรรม และก็ถือโอกาสนี้สั่งสอนมารยาทการอยู่รวมกันในสังคมให้มันด้วย และหากเราได้มีการดูแลกันตามสมควรแล้ว เราเองก็สบายใจและมันก็มีผลเป็นอย่างมากตอนที่ฟ้องร้องกันครับ

อย่าลืม พิตบูล เป็นหนึ่งในสุนัขควบคุม การพาออกนอกสถานที่ต้องมีอุปกรณ์ควบคุมและใส่ที่ครอบปากครับ
  • ถ้าเป็นอย่างที่เล่าจริงๆไม่ผิดคับ มันสมควรโดนซะบ้าง
  • เห็นด้วยกับพี่มาคร์คับ..รู้สึกถ้าผมจำไม่ผิด..เวลาออกข้างนอกต้องอยู่ในสายจูง
    และมีที่ครอบปาก..ถ้าเจ้าหน้าที่ขอดูใบจดทะเบียนสุนัขหรือเขาเรียกว่าไรเนี่ยแหละต้องมีคับ
    ผิดประการใดขออภัย..เหมือนอ่านเจอครับ
  • เสียดายผมกลับก่อนเลยไม่ได้เจอกัน ผมก้พาลูกชายไปเดิน เเต่ไปช่วงบ่าย 3 กว่าๆ ไม่มีคน เพราะอยากหลีกเลี่ยงหมาประเภทนี้เเหละครับ เพราะเจ้าของหมาพันธ์เล็กเเบบนี้มาถึงเค้าก้จะปล่อยหมาเลย เเล้วตัวเองก้เดินคุยโทรศัพท์กดบีบีบ้าง อะไรบ้าง หมาผมเคยกัดปอมเเล้วครั้งนึงคือตอนเล็กๆ ปอมมันเข้ามาดมเเล้วก็กัดหมาผม เเบบไม่มีสาเหตุเเล้วหมาผมโตขึ้นมันก้เอาคืนเเต่ไม่ร้ายเเรง ถ้าจะพาไปเดินเเนะนำพาไปช่วงบ่ายๆ เลยครับผมใช้วิธีนี้ตลอดเลยไม่ค่อยได้เจอใคร ไว้มีโอกาศคงได้คุยกันนะคับ
  • อย่าลืม พิตบูล เป็นหนึ่งในสุนัขควบคุม การพาออกนอกสถานที่ต้องมีอุปกรณ์ควบคุม และใส่ที่ครอบปาก ครับ คุณลืมอันนี้ คุณผิดแน่ครับ
  • ถ้าเค้าพูดดีดีผมอาจจะจ่ายให้แต่ถ้าพูดก่วนตีนอย่างที่ว่า ไม่จ่ายแล้วอาจจะแถมอย่างอื่นครับ
  • แค่หมาคุณไม่ฝังซิปก็ผิดแล้วครับ เรื่องอื่นแทบไม่ต้องพูดถึง (อันนี้พูดแค่กฎระเบียบของกทม.นะยังไม่รวมคดีอาญา)
  • เป็นผม ผมไม่จ่าย แล้วกระทืบมันตรงนั้นด้วยครับ จริงๆ
  • เรากระทืบมัน มันก็กระทืบเรา สนุกดีครับ b-(

ยุคนี้สมัยนี้มีสองตีนสองมือหนึ่งปืนเท่ากัน มันตายเราติดคุก เราตายมันก็ติดคุก สนุกสนานกันไป :013:
  • ปล่อยหมากัดกันไป เจ้าของก็ต่อยกันไป เพลิดเพลินบันเทิงใจ
    ตำรวจมาก็จ่ายไป คนละ 500 ^^
  • 555 โอยแอบขำบางคอมเม้น. เฮ้อข่าวออกก็เอาใหญ่เลยไง โยนความผิดกันเป็นว่าเล่น. แต่จ่ายๆเค้าไปเถอะค่ะ. เข้าใจว่าพูดกวนมันก็ไม่น่าให้. แต่ยังไงเราก็เสียเปรียบอ่ะนะ. ให้ๆไป ให้มันเงียบๆแล้วก็สั่งสอนมันด้วยว่าอะไรเป็นอะไร. สอนมารยาทมันหน่อย. ถือว่าให้ ทำบุญทำทานนะ
  • ลุยแแม่งเลยคนแบบนี้หมามันกัดหมาเรามันชอบหมาเรากัดหมามันจะให้จ่ายอย่างงี้ต้องแดก .38 :016:
  • เบื่อเหมือนกันพวกที่ชอบพาหมาออกมาเดินที่สาธารณะแล้วไม่มีสายจูง ปล่อยให้วิ่งพล่านไปทั่ว บางทีมากันเป็นฝูงเลย ...แล้วพวกมันก็ชอบมารุมเห่า
  • หากแจ้งความ คุณอาจแพ้ได้นะครับ แม้ว่าพิตบูลจะอยู่ในสายจูง แต่พิตบูล ตามกฎหมายเขาตี เป็นสัตว์ ดุ มีกฎไว้ .....ส่วนในกรณีที่เป็นสุนัขควบคุมพิเศษ เจ้าของจำเป็นต้องใส่อุปกรณ์ครอบปาก และใช้สายลากจูงที่มีความยาวห่างจากตัวสุนัขไม่เกิน 50 เซนติเมตร โดยผู้ที่นำสุนัขควบคุมพิเศษออกนอกสถานที่ต้องเป็นบุคคลที่มีอายุเกิน 15 ปีขึ้นไป....พุตเดิล อาจรอดตัว........เป็นความรู้ครับ
  • ถ้าเป็นหมาผมนะโดนกัดทั้งหมาทั้งคนแน่ครับ
  • ได้ผลสรุปแล้วครับพี่น้องทุกท่าน "ผมชนะคดีนี้ครับ" คือเค้าไปพาตำรวจมาครับ ซึ่งผมก็ไม่กลัวอยู่แล้วพอตำรวจมาเค้าก็ถามความเป็นไปว่ามันกัดกันได้ยังไงซึ่งพอผมและทุกคนเล่าให้ฟังรวมถึงเรื่องที่เค้าขู่ผมตำรวจฟังก็หัวเราะเลยครับแล้วหันไปบอกเจ้าของพุดเดิ้ลว่า "คุณนั่นแหละที่ผิดแล้วยังไปข่มขู่น้องเค้าอีก" คุณต้องจ่ายให้น้องเค้าถึงจะถูก ส่วนผมเค้าให้จ่ายเป็นค่ารักษานิดหน่อย ส่วนเจ้าของพุดเดิ้ลจ่าย3เด้งครับคือ ค่าทำขวัญ ค่ารักษาสุนัขผม ค่าข่มขู่อะไรนี่แหละครับ รวมๆแล้วผมจ่าย 400กว่าบาท แต่ได้คืนมา1600ครับ แล้วเรื่องมันก็ยุติไปเจ้าของพุดเดิ้ลก็ยอมจ่ายผมก็ยอมจ่ายเป็นอันสันติอหิงสากันไปครับ
  • อ่านแล้วสะใจ ยินดีด้วยค่ะ คุณ LpB จะได้ดัดสันดานคนพวกนี้หน่อย
  • ยินดีด้วยคับที่ชนะคดี แต่อย่าลืมเรื่องกฏหมายควบคุมที่สมาชิกกล่าวไว้ในข้อความด้านบนนะคับ เพื่อคราวหน้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกกลัวว่าจะไม่โชคดีชนะแบบนี้อีกน่ะคับ เซฟๆไว้ก่อน เราก็สบายใจไม่ต้องไปมีปัญหากับใครดีคับ :-D
  • ดีนะที่เขาไม่รู้กฏ กทม ถ้าเขายกตรงนี้มาอ้างคุณโดนหลายเด้งเหมือนกันครับ ตำรวจก็คงไม่รู้ด้วยครับ
  • โชคดีครับที่ตำรวจใช้ common sense ตัดสิน
    ถ้ากางกฏหมายมาว่ากันจริงๆ เราเสียเปรียบครับ
  • เห็นใจเเละเข้าใจครับ กับสถานการณ์ที่คุณเจอ พิทบูลตามมุมมองของคนทั่วไปคือน่ากลัวดุร้ายเเละเป็นข่าวบ่อยๆทั้งนี้ คุณโชคดีมากๆที่ตำรวจเขาไม่ใด้มองที่ตัวสุนัขเเต่กลับมองว่าใครกัดใครก่อน.ส่านเรื่องเจ้าของพุตเดิลถ้าชอบอวดอ้างใหญ่โตมากมายเเบบนี้ ผมจะเดินไปล่ามสุนัขของผมเเล้วยอมจ่ายอีก 500 เเลกกับกำปั้นผมที่อยู่บนใบหน้าเขาครับ b-(
  • ยินดีด้วยครับ
  • เรื่องใส่ที่ครอบปากออกนอกบ้านนี่ลำบากใจมากมาย
  • ดีใจด้วยครับ สะใจมากกกกก.
  • +555555555สบายใจกันไป
  • ไม่ผิดครับแต่ระวังตัวก็ดี :063: :062:
  • ผิดครับ ถ้าในกทม เค้าเสียตังแต่คุณอาจเสียหมาด้วยนะครับ แต่มีทางแก้คืนนะครับถ้าเจอหมาพวกปากเปราะหรือดุไม่ว่าพันธ์ุอะไร ถ้าเคยมีเจ้าทุกข์ไปร้องต่อเจ้าหน้าที่ ครั้งแรกสัตว์ตัวนั้นจะถูกทำบันทึกเป็นสัตว์ควบคุมเหมือนกับพิทบูล ฟิล่า ถ้าทำผิดกี่ครั้งไม่แน่ใจหนาจะถูกจัดการตามเจ้าหน้าที่เห็นควร(คงเอาไปขายที่สกลอิอิ) ถ้านอก กทมและปริมลทลตามคุณว่าเลยครับ และที่แพ้คงโดนเรื่องไปขุ่มขู่ครับ