ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาขี้ใส่ลู่วิ่ง
  • ผมงงครับ จับมันขึ้นบนลู่วิ่งแล้วใ้ห้ัมันวิ่ง ซักพัก มันจะปวดขี้ แล้วผมก็ให้หยุด พาไปขี้ก็ไม่ขี้ เอามาวิ่งใหม่อีก สักพักปวดอีก ผมเลยเอาไม่ทันครับ ขี้ใส่ลู่วิ่งครับ แล้วทีนี้ก็เยี่ยวต่อครับ เยี่ยวใส่ลู่วิ่ง สามสี่ครั้งครับ งงเลยครับ มันไม่มีอาการเกร็ง หรือ กลัวลู่วิ่งเลยนะครับ มันชินแล้วครับ แต่มันขี้และเยี่ยวใ่ส่บ่อยครับ มันไม่ปวด แต่ผมดู ๆ มันเบ่งใส่นะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนกับว่า ถ้ามันขี้แล้วเราจะให้มันหยุด ประมาณนี้ เหมือนมันรู้เรานะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ผมพามันไปขี้ก่อนที่จะเอามันขึ้นวิ่งแล้วนะครับ มันก็ขี้ด้วย เยี่ยวก็เอาไปเยี่ยวก่อนขึ้นวิ่งแล้วนะครับ ใครเคยเป็นบ้าง ใครมีวิธีการแนะนำหน่อยนะครับ :-((
  • ไม่อยากบอกว่าเป็นเหมือนกัน อั้นขี้ทั้งวันเพื่อมาขี้บนลู่ตอนเย็นเนี่ยละ555
  • ของผมไม่ได้อั้นขี้นะครับ พาไปขี้เสร็จใหม่ ๆ เลยครับ มันยังมีการเบ่งใส่ลู่วิ่งอีก ผมถึงกับหัวเราะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :m71:
  • เห้นหัวกระทู้ก้อฮาแร้วอะ5555 หมาสมัยนี้เหลี่ยมเยอะจัง :013:
  • ธรรมชาติสุนัขจะไม่ขี้เยี่ยวใส่ที่ของจ่าฝูงครับ แนะนำให้ท่าน ขึ้นไปขี้ไว้ที่ลู่วิ่งครับ ฟันธง! >0<
  • ตั้งแต่เข้าพิตบูลโซนมา กระทู้นี้ตลกสุดเลย แต่ละคนพูดซะเห็นภาพเมื่อกี้ทำเอาผมเผลอหัวเราะเสียงดังเลยทีเดียว 555
  • คุณ Brembowing ผมจะลองดูครับ ว่าแต่ ผมคอนโทรลมันได้หมดทุกอย่างนะครับ ผมเอามันอยู่ ผมเป็นจ่าฝูงมันแล้ว มันเชื่อฟังหมดทุกอย่าง จริง ๆ นะครับ สั่ง นั่ง หมอบ คอย กินได้ ไม่ มานี้ เหลือแต่คลาน กับ ท่านอนตายอ่ะครับ โอ๊ยยยยยยยยยยยยยยย ผมต้องวิ่งให้หมาดู ชิชิ เป็นแบบอย่าง ก็ดีเหมือนกันนะครับ :-D
    แล้วผมจะเล่าต่อ มันขี้เสร็จ มันทำตาแบบว่า สะใจมากครับ ทำตาพริบ ๆ แ้ล้วผมก็รีบกดเครื่องวิ่งให้หยุดวิ่งทันที เก็บขี้มัน แล้วผมก็แก้แค้นคืน โดยการเอามันมาวิ่งอีกรอบ แล้วมันก็เยี่ยวราดอีก ผมก็ไม่ให้มันหยุด ฮ๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันแสบดีนัก
  • 5555แม่นแล้ว หลบให้ดีเน้อเดี่ยวกระเด็นใส่เรา
  • "ผมจะลองดูครับ" กรรมเวรร ไอ้บร้าาาาาาาาา ผมพูดเล่นนนนน 555 ขอบคุณที่ทำให้ฮาครับ ด้วยความเคารพ
  • 555 เรื่องขี้ที่ไม่ใช่เรื่องขี้ๆ
  • ก่อนขึ้นเครื่องวิ่งก็พาไปจูงไปขี้ซะ ไม่งั้นจะทั้งขี้ ทั้งฉี่แน่นอน เพราะเมื่อหมาตื่นเต้นมากๆ เขาก็จะต้องปล่อยของเสียออกเป็นธรรมดา อาการแบบนี้เป็นเฉพาะบางตัวครับ ที่บ้านก็เคยเป็นครับ เป็นวิธีแก้ที่ดีสุดแล้วหละ
  • ขอบคุณมากครับคุณ mae_1421_TPCyoungblood ผมพามันไปขี้และเยี่ยวก่อนขึ้นเครื่องวิ่งแล้วนะครับ แล้วมันก็ขี้และเยี่ยวก่อนด้วยครับ
    ขึ้นเครื่องวิ่งปั๊บ มันยังเบ่งใส่อีกอยู่นะครับ พอเราพามันขี้ก่อนขึ้นเครื่อง ขี้มันจะเหลวเลยครับทีนี้ ไม่เป็นก่อนเหมือนยังไม่ขี้ก่อนขึ้นเครื่องวิ่งอ่ะครับ ถ้ายังไม่ขี้ก่อนขึ้นเครื่องวิ่ง ขี้จะเป็นก่อน เก็บง่ายครับ

• ผมจะเล่าเรื่องฮาใ้ห้ฟังอีกเรื่อง หมาผมมีสองตัวนะ ที่เล่าให้ฟังเรื่องขี้ใส่เครื่องวิ่งเป็นของตัวเล็กนะ

ตัวใหญ่นะทีนี้ ตัวใหญ่มันกลัวแดดครับ หมากลัวแดด เพราะผมแน่ ๆ เลย ในบริเวณบ้านผมจะมีสองหลัง

บ้านที่อยู่อาศัยและโรงยิมเล่นกีฬา มันจะห่างกันหน่อย แล้วตอนกลางวันมันมีแดด ถ้าผมอยู่บ้านผมจะไปโรงยิมผมจะรีบวิ่งเพื่อไม่ให้โดนแดด

หรือ ถ้าผมอยู่โรงยิมผมจะไปบ้านแล้วผมจะวิ่งไปบ้าน เพื่อจะไม่ให้โดนแดด กลัวดำครับ หลายวันต่อมา ผมจะออกไปข้างนอก

ช่วงเที่ยงนี้แหละครับ ผมก็เดินไปเปิดประตูรั้ว แ้ล้วหมาผม (ไอ้ตัวใหญ่) มันเดินมาส่งผม ที่หน้าประตู พอส่งเสร็จ

ผมปิดประตู มันรีบวิ่งไปหลบอยู่ร่มทันที หลายครั้งมาก ที่มันโดนแดดแล้วรีบวิ่งเข้าร่ม ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มันคงจำพฤติกรรมผมแน่ ๆ โอ๊ยยยยยยยย ไม่น่าเลย เหมือนกับที่คุณมาร์คเล่าให้ฟังว่า หมากลัวฝนตก หรือ กลัวฟ้าร้อง ประมาณนี้ แต่หมาผม กลัวแดด
  • สุนักลัวแดด แนะนำง่ายๆครับ ทาซันบล๊อก ที่ป้องกันยูวีเอและยูวีบี แนะนำที่มีspf30ขึ้นไปครับ ทาก่อนออกแดด15นาที -/\-
  • ทาแล้วอย่าลืมบอกมันด้วยนะครับ ว่าไม่ต้องกลัวดำ 555
  • หมาขี้เหลวเพราะวิ่งเร็วไปหรือเยอะไปรึป่าวครับ
    ลู่วิ่งของผมเป็นลูวิ่งคนครับ แต่กอนก็วิ่งควบคู่กับหมา แต่เดี๋ยวนี้ยกให้หมาแล้วครับ รู้สึกเสียแหยงเท้า

• ทำความสะอาดสายพานยังพอว่าแต่ ขี้อุดมอเตอร์นี้หนักใจ เครื่องแม่งติดๆดับๆเพราะติดเชื้ออีโคไล
  • 55555555555+ วิ่งเยอะยิ่งขี้มันเป็นก้อนแข็ง ๆ นะครับ สาเหตุที่มันขี้เหลวคือ มันขี้ไปแล้วรอบหนึ่งครับ แล้วรอบที่สองครับ ขี้ไม่ได้ตั้งก้อนเลย มันรีบเบ่งออกก่อนครับ :013:
  • ฮาจริง อะไรจริง

• มันคือร็อตไวเลอร์นี้แหละครับที่มันฮา ขี้ใส่ลู่วิ่งแล้วยัง ทำอย่างงงี้บนลู่วิ่งอีก O:) อีกตัวคือพิทบลู ไม่ค่อยมีปํญหาอะไรครับ พิทบลูคือตัวที่่กลัวแดดครับ