ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามผู้ที่มีประสบการ
  • ถ้าซื่อพิทบูลมาเลี้ยงไว้ 2 ตัว ตัวผู้กับตัวเมีย (คนละคอก) โตมาด้วยกัน กินข้าวด้วยกัน โตขึ้น เค้าจะผสัมพันธุ์กันไหมครับบ

แล้วจะกัดกันไหมครับบ เลยมาขอความรู้พี่ๆครับบ

ขอบคุณชาว pitbullzone ครับบบ :062:
  • ได้ครับถ้าเลือดเขาไม่ชิดกันมากๆ แต่ตัวเมียเขาจะพร้อมผสมตอนอายุประมาณปี หรือปีกว่า ตัวผู้ประมาณ ปีครึ่ง ขึ้นไป จะดีครับ เพื่อเป็นการรักษาสุขภาพ เขาด้วนขะครับ (พร้อม เมื่อเขาเป็นหนุ่ม เป็น สาวเต็มที่ )..
  • เคยเห็นของเพื่อนครับ ผู้หรือเมียก็กัดกันครับ พอเลือดสาดมันก็เลียแผลให้กันครับ
  • answer
    1 อึ๊บ
    2 กัด
    เพราะฉนั้น เลี้ยงตัวเดียว พอ แต่รับผิดชอบให้มากๆ
    ไม้แยกสุนัขต้องมีไว้ ๑อันเสมอ
    ออกนอกบ้านพกด้วย และ ต้องใส่สายจูงทุกครั้ง ไม่ว่ากรณีใดใด
    pitbull ต้องการเพื่อน แต่ต้องเป็นคุณเท่านั้น
    ไม่ต้องกลัวมันเหงาแล้วไปหาซื้อเพื่อนให้มัน
    ถ้ากลัวมันเหงา หรือ ถ้ามันเหงา แล้วต้องไปหาซื้อเพื่อนมาให้มัน แสดงว่า
    คุณยังไม่พร้อมหรือมีเวลาให้เค้าไม่พอ ไม่สมควรเลี้ยง
    เพราะหมาก็เหมือนเด็ก ต้องการผู้ปกครองที่ดี มีเวลาให้เค้า
    อบรบเค้า โตขึ้นมา จะได้ไม่ไป ติดยา เป็นขโมย ฆ่าใคร จี้ใครเค้า
    ขอนะทุกคน
    อิทซิมเปิ้ล
  • :o001: เลี้ยง 1-2 ตัวพอครับ ผมล่ะเข็ดเลย ซื้อมาตัวเมีย กลัวมันไม่สวย เอาตัวผู้มาอีก 2 ตัว ค่ายาก็อาน นี่ของเพื่อนไปซื้อมาฝากเลี้ยงอีกเป็น 3 ตัวเลย ผู้ 2 เมีย 1 ไอ้ตัวผู้ มันชอบกัดกันเป็นนิสัย เซ็งครับ เอาตามตรงเลยนะครับ ถ้าอยากจะซื้อหมาหาตังค์ ผมว่าคุณ ซื้อตัวเมียดีกว่า 1 ตัวพอครับ ดูแลง่ายๆ ถึงเวลามีฮีต อยากใด้ตังค์ก็ไปเรียกใช้บริการ พ่อพันธ์สวยๆแหล่ม แจ่มๆเพียบ นี่ถ้าผมซื้อ ตัวผู้มาแต่ต้น ก็คงตัวเดียวหล่ะครับ ถ้าจะซื้อเพื่อรักพันธ์นี้ ต้องการใช้งาน เฝ้าบ้านขู่โจร เพื่อน เล่น หมาเท่ห์ ก็ตัวผู้เลย ซื้อตัวเดียวเก็บตังค์ใด้เยอะ ใด้เน้นๆ ราคาดีๆ หมาดีๆ และคุณก็จะเป็นผู้เลี้ยงหมาที่ดี
    :o001: ที่สำคัญ ดูพ่อ แม่ หมาหุ่นที่ถูกใจ แล้วค่อยอุ้มลูกมันไปครับ หมาเด็ก พันธ์อะไรก็น่ารักไปหมดแหละครับ เผื่อตอนโต จะใด้ยังรักมันอีก
  • :m008:ของผมไม่มีกัดกันคับ................
    สายเลือดต้องห่างกัน(ระหว่าง ผู้ กับ เมีย )ถ้าเกิดจะปล่อยหั้ยมันผสมกัน
    ลูกออกมาแล้วแถมมันยังช่วยกัน เลีย ช่วยกันเลี้ยง ด้วยคับ(ลูกสองอาทิตย์แล้วคับ).ครบเดือนจะเอาหั้ยเพื่อนชมครับ...:m104:
  • ขอบคุณชาว pitbullzone มากครับบ ที่ให้ความรู้สำหรับมือใหม่ :063:

รักชาวบอร์ด pitbullzone มากครับ :033: บาย !! :061: