ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศ รวมพลคนรักพิตบูล
  • เรียนเชิญ สมาชิกผู้รักสุนัขพันธ์อเมริกัน พิทบูลทุกท่านมาร่วมกันแสดงพลังในงานวันรวมพลคนรักพิทบูล

วัตถุประสงค์ เพื่อนำสุนัขมาฝังไมโครชิพ ฉีดวัคซีน เพื่อสร้างภาพพจน์และเป็นตัวอย่างที่ดีต่อสังคมภายนอก ตามสโลแกน เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม

รูปแบบงาน เป็นการมีทติ้งสังสรรค์เพื่อมิตรภาพเหมือนเช่นเคย เจ้าของพาสุนัขมาออกกำลังกาย มาฝึกเชื่อฟังคำสั่งเบื้องต้น ฝึกทำกิจกรรมลากน้ำหนัก ปรึกษาปัญหาพฤติกรรมสุนัข นำอาหารติดไม้ติดมือคนละเล็กคนละน้อย เพื่อมาทานร่วมกัน งานนี้ฟรี ไม่มีการเก็บค่าใช้จ่ายครับ

กิจกรรมพิเศษ รวมกับกรมปศุสัตว์ มีบริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าและฝังไมโครชิพ ฟรี

วันอาทิตย์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2555 เวลา 9.00 น เป็นต้นไป
    สถานที่ ศูนย์ฝึกสุนัขดีวัน ซอยกรุงเทพกรีฑา 33

งานนี้ เราจะมีสื่อมวลชนชั้นนำมาร่วมทำข่าวประชาสัมพันธ์ด้วย
    รายการข่าวจาก TVช่อง3, TVช่อง7, ASTV หนังสือพิมพ์บางกอกโพ๊ส หนังสือพิมพ์ข่าวสด ฯลฯ
  • รายละเอียดก่อนหน้าเอามาจากกระทู้นี้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/27800/โครงการฝังไมโครชิป-ฟรี#Item_98

เป็นงานต่อเนื่อง จากงานเล็กๆที่เริ่มจะไม่เล็ก จึงจำเป็นต้องขอความร่วมมือจากพวกเราครับ :-D
  • ขอปรบมือให้ดั้งๆเลยฮับพี่มาร์ค :006: =D> :006: =D>
  • ปรบมืออย่างเดียวคงไม่พอแล้วละท่าน วันนี้ต้องมาช่วยกันครับ

อยากให้พวกเราช่วยแสดงพลังให้นักข่าวดู ผมอยากให้เขาเข้าใจว่าคนพิตบูล เราไม่ได้ต่างคนต่างเลี้ยง แต่เรารวมตัวกันเหนียวแน่นจริงๆ แต่ละปีเราทำอะไรเพื่อสังคมเยอะแยะไปหมด เขาจึงสนใจอยากมาทำข่าว แต่หากพวกท่านเอาแต่ยืนเชียร์ แต่ไม่มาช่วยลงมือ งานวันนี้คงจะสูญเปล่าครับ
  • เวลามีข่าวในด้านลบ พวกเราโวยวาย ด่าทอ นักข่าวกันต่างๆนาๆ หาว่าไม่เป็นกลางบ้าง รู้ไม่จริงบ้าง

แต่วันนี้ เป็นวันที่เรามีโอกาส ที่จะแสดงให้เขาเห็นแล้วว่า สังคมพิตบูลของพวกเรา ที่แท้จริงแล้วเป็นอย่างไร
    ดังนั้นอย่าปล่อยให้ผมบ้าอยู่คนเดียว การเชิญนักข่าวมาไม่ใช่เรื่องง่าย แต่เมื่อเชิญมาได้แล้วก็ต้องมาช่วยกันครับ
  • แจ่มครับ...... :063:
  • จะไป หมาผมตัวเท่าขี้ตาอยู่ก็จะไป
  • :063: อยากมีชิปด้วยเหมือนกัน หมาบ้านนอกร่วมได้ไหม
  • ถึงเวลาแล้วที่ในนามคนรักพิทบูลจะต้องร่วมพลัง สร้างความรัก สามัคคี ในวงการ หากใครไปได้ ไม่ติดขัดอะไรจนเกินไป หรือไม่ไกลเกินไป ช่วยๆกันนะครับ เพื่อวงการที่เรารัก ไม่ร่วมพลังกันวันนี้ แล้วไม่รู้จะมีอีกเมื่อไร เราจะได้เปิดตัวตนจริงๆว่า ในประเทศไทยเรา ยังมีผู้ที่เลี้ยงแบบรักและรับผิดชอบอีกเยอะแยะ พร้อมที่จะ ช่วยเหลือเกื้อหนุนกันในสังคม ขอให้เห็นแก่สังคมพิทบูลเรามากๆ และในเมื่อมีนักข่าวไปทำข่าวแบบนี้เตรียมตัว เตรียมใจ และสุนัขให้พร้อมๆที่จะเปิดตัว และสังคมภายนอกจะได้รับรู้ว่าในวงการพิทบูลเป็นอย่างไร ต้องเต็มที่ และงานนี้ก็ต้องขอบคุณแม่งานของพวกเราที่พยายามเปิดตัว เปิดประเด้นให้สังคมทั่วไปได้รับรู้ว่าพิทบูลเขาอยู่กันอย่างไร ขอบคุณพี่มาร์ทจริงๆครับ จากใจจริง
  • น่าจะมีการสันจรมาต่างจังหวัดใหญ่ทุกภาคน่าจะดีมากเลยนะครับ...
  • ขอดูกรุงเทพฯ ที่เป็นศูนย์กลางก่อนครับ ถ้าขนาดศูนย์กลางยังไม่ประสบความสำเร็จ ต่างจังหวัดคงยากเข้าไปใหญ่
    ความจริงตอนนี้ถ้าเขาบังคับใช้กฎหมายอย่างจริงจัง ใครมีหมาในครอบครองแต่ไม่ได้ฝังไมโครชิพก็ผิดแล้ว :001:
  • ถ้าอาทิตย์ที่ 26 ไม่ว่างเป็นอาทิตย์นี้ได้มั้ยครับอา
  • เราทำหนังสือขอไปวันที่ 26 ครับ และมันก็เป็นวันหยุดด้วยครับ ซึ่งปกติเขาไม่มาให้
    แต่งานนี้เขามาให้ฟรีๆเลยครับ เพราะทางกรมก็อยากรณรงค์เรื่องนี้อย่างจริงจัง

ผมเห็นโอกาสดีที่พวกเราควรจะเป็นหัวหอก ไม่ใช่ตั้งรับและรอให้เขามาโจมตีครับ
  • เอ๊า ว่างัยว่าตามกันเพื่อหมาอันเป็นเพื่อนแท้ของเราเค้าจะได้มีพื้นที่ที่ดีที่ให้เค้าได้อยู่อย่างภาคภูมิใจ
  • งานดีๆอย่างนี้น่าจะสัญจรออกต่างจังหวัดบ้างนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF6227.JPG 218K
  • ผมอยู่ลพบุรีหยากไปมากครับแต่ผมไม่มีรถ งานดีดีแบบนี้ถ้าผมมีรถผมไปแน่นอนครับ
  • ผมก็อยากนำสุนัขมาฝังไมโครชิพนะครับ ...ทีแรกว่าจะทำเรืองประกันสุนัข แต่น้องที่รับทำประกันเขาบอกว่าหมาเราต้องฝังไมโครชิพก่อน
  • พี่มาร์คค่ะ พอดีเห็นข่าวจากในเฟซ การขึ้นทะเบียนนี่ต้องฝังไมโครชิพก่อนหรือป่าวค่ะ////ถ้าฝังมาจากบ้านแล้ว อิงสามารถไปขึ้นทะเบียนสุนัขที่ดีวัน โดยเอาข้อมูล+เอกสารไปอย่างเดียว ไม่เอาตัวสุนัขไปได้หรือไหมค่ะ (พอดีติดปัญหาเรื่องรถนิดหน่อยนะคะ เรียนยังไม่จบแม่ให้นั่งแต่เบนซ์ 24 หน้าต่าง - -" แฮ่ๆๆ) แล้วก็ทะเบียนบ้านเป็นบ้า่นที่สุราษฎร์ฯ แต่ปัจจุบันอิงมาเรียน และเช่าบ้าน เลี้ยงสุนัขอยู่ในกรุงเทพนะคะ แบบนี้จะไปขึ้นทะเบียนกับเค้าได้ไหมค่ะนี่
  • น่าจะได้ครับ สุนัขที่เลี้ยงอยู่ที่กรุงเทพ เขาต้องการให้นำมาขึ้นทะเบียนอยู่แล้วครับ อนาคตเขาจะเข้มงวดมากขึ้นครับ
    สุนัขที่ยังไม่ได้ขึ้นทะเบียน หากโดนตรวจก็จะเสียค่าปรับ เขาจะทะยอยบังคับใช้ตามหัวเมืองใหญ่ก่อนครับ
  • เริ่มเก้าโมงเช้าถึงกี่โมงครับป๋า ถ้าผมไปบ่ายๆตามสไตล์ผมจะทันมั้ยครับ เดียวจะเอาอีจิ๋วหมารับแขกที่บ้านไปด้วยว่าพิทบูลที่เลี้ยงมันจะโหดร้ายเป็นหมาปีศาจแบบที่สื่อประโคมข่าวรึเปล่า คนแม่งข้ากันตายทุกวันยิ่งกว่าหมากัดคนอีกแต่กลายเป็นเรื่องธรรมดา
    อีกอย่างหมาผมบางตัวมีใบไทยนี่ยังต้องเอาไปขึ้นทะเบียนอะไรอีกมั้ยครับ เผื่อจะได้เอาเอกสารไปด้วย
    ปล. อยากให้เพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนมาร่วมกันแสดงศักยภาพและเผยแพร่ส่วนที่ดีๆของหมาสายพันธ์นี้ที่เรารักด้วยกันนะครับ ป๋าเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมโทรไปหาละกันครับ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    Copy%20of%20pit.jpg 25K
    tn_l_2256d77151194c1a8a052effd047cc4b.jpg 125K
  • โชคดีของเราเอาไปทำมาเรียบร้อยแล้วครับ
  • มากันไวหน่อยก็ดีครับ เพราะเห็นหมอบอกว่าฝังเสร็จก็จะกลับเลย เนื่องจากเป็นวันหยุดด้วยครับ
  • ฝังเสร็จแล้วเปิดให้เล่นรางลากและกิจกรรมอื่นๆได้เปล่าครับ
  • ก็เป็นเหมือนทุกครั้งสำหรับวันอาทิตย์ครับ
  • สำหรับคุณยุทธเราให้เข้าอยู่แล้วครับ แต่ท่านอื่นที่เราไม่รู้จักหรือเราไม่ทราบประวัติการทำวัคซีน เราขอสวงนสิทธิ์ในการนำหมาเข้าในบริเวณรางลาก(ชั่วคราว) เหตุผลที่เราต้องทำเช่นนี้เพราะเราต้องป้องกันโรคติดต่อ ซึ่งบริเวณดังกล่าวคุณยุทธน่าจะทราบดีว่าเป็นที่อยู่ของนักกีฬ้าและหมาลูกค้าจำนวนมาก ซึ่งทางดีวันเองก็ไม่อยากเอาหมาลูกค้าไปเสี่ยง แต่บริเวณอื่นเราให้อิสระครับ ส่วนท่านใดสนใจจริงๆก็เข้ามาดูทีมYongturkซ้อมกันได้
    ปล.ทีมYongturk ยังรอการกลับมาขอคุณยุทธอยู่เสมอ
  • พี่มาร์คทะเบียนบ้านผมอยู่ต่างจังหวัดแต่หมาผมอยู่กรุงเทพไปลงทะเบียนฝังไมโครชิบได้ไหมครับ พอดีจะพาน้องหมาไปเที่ยวที่ศูนย์ดีวัน น้องหมาอายุ4เดือนพาไปเที่ยวได้ไหมครับ
  • แล้วมีค่าใช้จ่ายยังไงมั้ยครับพี่ เรื่องฝังไมโครชิบเนี่ยอะครับพี่ ผมอยากทำให้ถูกต้องอะครับ เพราะหมาไม่มีใบเพดด้วยครับ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับพี่มาร์คและชาวพิทบูลโซน
  • ได้ครับ ฟรีครับ อ่านรายละเอียดในอีกกระทู้ได้เลยครับ :-D
  • Photobucket

image
    ไฟล์แนบ
    cats.jpg 216K
  • THANK ครับท่าน กร
  • งานนี้อยากให้มากันเยอะๆนะครับ สื่อมวลชนที่รับปากแล้วว่าจะมา

TV ช่อง 3 และ ช่อง 7 ช่อง เนชั่น และASTV หนังสือพิมพ์ข่าวสด บางกอก โพ๊ส

แสดงว่าประเด็นของเราก็เป็นเรื่องที่สำคัญ ก็อย่าให้ขายหน้าเขานะพี่น้อง
  • http://www.bangkokpost.com/feature/environment/280794/a-ruined-reputation

บทความจาก นสพ บางกอกโพ๊ส ฉบับวันนี้
    ขอบคุณมากๆครับ
  • งั้นฝากเอามู๊ดดี้ผมไปซ้อมด้วยได้ป่ะ
  • ขอไปร่วมงานด้วยคน ถึงแม้ว่าตอนนี้ หมาน้อยจะดามขา(ความซ่าส่วนตัว)
    แต่อยากไปเปิดหูเปิดตา ดูเพื่อนๆพี่ๆ มุมมองเราจะได้กว้างๆๆๆๆๆ :bz
  • มาเลยพี่มุ็พวกผมรออยู่ หลายอย่างมันคาใจอยู่ด้วย...ฮิฮิ
  • image
    ไฟล์แนบ
    Bangkok-Postrz.jpg 80K
  • ได้อ่านเช้านี้เหมือนกันค่ะพี่มาร์ค ไม่ได้ตั้งใจแต่ไปเจอวางไว้ในที่ทำงาน ... :o043:
  • เย้ๆๆๆ ดีใจมีคนอ่านด้วย :-D
  • ผมว่าผมเป็นคนไม่เคยมีเรื่องกับใครน้าาาา
    มันมีอะไรคาใจหร่าาาาาา กรณ์ :-D
  • image

เพื่อความรวดเร็วเนื่องจากมีสุนัขจำนวนมากพอสมควร ผมอยากจะแนะนำให้ทุกท่านกรอกใบคำขอนี้ แล้วส่งไปที่คุณหมอก่อนเลย คุณหมอจะได้เตรียมทำบัตรมาให้ เพื่อที่วันงานจะได้ไม่ต้องรอนานครับ เข้าใจว่าคนคงเยอะหมาคงเยอะ แต่เจ้าหน้าที่มีน้อย มันจะได้ลดงานด้านเอกสารไปด้วยส่วนหนึ่งครับ

เดี๋ยวสายๆผมจะเอาอีเมล์ของคุณหมอมาลงให้นะครับ
  • คือยังไงคับเนี่ย ???ต้องปริ้นออกมาเขียนให้เสร็จแล้วค่อยสแกนกลับเข้าคอมจึงส่งเมล หรือ ให้พิมพ์กรอกแล้ว ลายเซนพิมพ์ยังไงครับ และรหัสไมโครชิบ ต้องกรอกหรอไม่ คับ
    ขอโทดนะคับที่ถามเยอะ วิธีการมันเริ่มซับซ้อน
  • คือเมื่อวานคุณหมอท่านติดต่อมา ท่านเห็นว่าคนสนใจเยอะกลัวจะรอกันนาน เพราะมันจะช้าตอนเตรียมเอกสารครับ

มันมีสองแบบฟอร์ม แบบฟอร์มฝังไมโครชิพ และ แบบฟอร์มขึ้นทะเบียนตัวสุนัขครับ

ท่านจึงขอมาว่า ถ้าไม่ลำบากช่วยส่งใบสมัครขึ้นทะเบียนมาก่อนก็จะดีมาก ท่านจะได้ให้เจ้าหน้าทีจัดเตรียมรายชื่อเจ้าของสุนัข เพื่อออกใบรับรองรอไว้ก่อนเลย วันงานก็จะได้เร็วขึ้นครับ

หรือพวกเราจะ เมล์ส่งรายละเอียดของท่านโดยระบุข้อมูลตามแบบฟอร์มส่งไปก่อนก็ได้ครับ (ไม่ต้องกรอกแบบฟอร์มส่งเมล์ปกติ) ข้อมูลสำคัญ เช่น

บอกรายละเอียดเกี่ยวกับเจ้าของ เช่น ชื่อ ที่อยู่ เลขทะเบียนบัตรประชาชน
    บอกรายละเอียดเกี่ยวกับสุนัข ชื่อ เพศ อายุ สายพันธ์ ทำหมันแล้วหรือยัง

คุณหมอจะให้เจ้าหน้าที่ช่วยกรอกข้อมูลเตรียมไว้ล่วงหน้า และทำบัตรรอไว้ให้พวกเราครับ

เดี๋ยวผมไปถึงออฟฟิตแล้วจะ แจ้งอีเมล์ของคุณหมอให้นะครับ

ขออภัยหากทำให้สับสนนะครับ :023:
  • ขอบคุณมากครับ กระจางเลยคับ

:-))
  • อีเมล์สำหรับคนที่ต้องการส่งข้อมูลไปก่อนล่วงหน้านะครับ พิมพ์เอาเลยแบบง่ายๆก็ได้ครับ เดี๋ยวคุณหมอจะให้เจ้าหน้าที่ช่วยกรอกให้ วันงานจะได้ไม่เสียเวลามากครับ

sittapol@hotmail.com

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
  • พรุ่งนี้แล้วนะครับ วันประวัติศาสตร์ของพวกเรา เราจะเป็นคนกลุ่มแรกที่เป็นหัวหอกรณรงค์ ให้คนทำตามกติกาของสังคม ช่องสาม ช่องเจ็ด มาแน่นอนครับ เพิ่มโทรคอนเฟิร์มกันเมื่อวานตอนเย็น. ใครว่างถึงจะไม่มีหมาก็อยากให้แวะเวียน มาเป็นกำลังใจเพื่อนเรา ที่กำลังจะเป็นตัวอย่างที่ดี ให้คนอื่นเดินตามครับ :-D

การคิดดี ทำดี อย่ารอให้ใครบังคับ ลงมือกันเองได้เลย พวกเราคือสังคมคนเลี้ยงคุณภาพครับ :039:
  • ช่อง 3 7 9 น่าจะมาชัวร์แล้วครับ วันนี้โทรมาถามทางแล้วครับ
  • ประมาณหกโมงเย็นวันนี้ มีมาเพิ่มอีก 10 ตัวครับ