ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอนอกเรื่อง ขายงานhand made เขาละมั่ง
  • น้องแถวบ้านตกงานทำขายครับ
    ทั้งตัวเขาและกระโหลกทำจากเรซิ่นทั้งหมด ขนาดเท่าของจริงครับ
    เป็นสินค้า hand made น่ะครับ งานทำประณีตทุกชิ้น
    สำหรับตกแต่งบ้าน รีสอร์ท ร้านอาหาร
    3,500 บาท

084-6414433 pop
    ไฟล์แนบ
    handmade3.jpg 38K
    handmade2.jpg 23K
    handmade1.jpg 29K
  • ขอแจมด้วยคับ ของผมก็hand made ครับ (เป็นงานดินเผา) สนใจติดต่อได้นะคับ
    ไฟล์แนบ
    0004.jpg 120K
    0001.jpg 119K
  • อีกนิดครับ
    ไฟล์แนบ
    0005.jpg 104K
  • :006:สู้ๆ ครับ มีฝีมือไงก็อยู่ได้ ครับ.
  • :013: ผมว่าลองเอาฝีมือ ประเภทรูปปั้นพิทบูล นำมาเสนอ น่าจะเป็นอีกทาง เยี่ยม:063::063:
  • เห็นด้วยครับพี่ taxi4826 เอาแบบตัวเล็กๆ ไว้วางหน้ารถอะครับ:o013::o013::o013:
  • ถ้าทำเป็นรูปพิทบูลงามๆ รับรองว่าขายได้เพียบ ขายเฉพาะในเว็บนี้ก็ผลิตไม่ทันแล้วครับ
    ทำหลายๆขนาด ทำเสร็จเมื่อไรผมขอจองคนแรกเลยครับ ผมจะเอามาประดับบ้านครับ :063:
  • เขาสัตว์ ผมไม่กล้าเอามาประดับบ้านแน่นอนครับ ถึงจะของปลอมก็เถอะ กลัวคนเข้าใจผิด คิดว่าเราสนับสนุนการใช้ชิ้นส่วนของสัตว์ป่ามาทำเครื่องประดับ ช่วงนี้กะแสอนุรักษ์มาแรงด้วย :017:
  • เรซิ่น รูปพิทบูล ถ้าจะหล่อแบบต้องเอาพิทตัวจริงมาหล่อ
    ใครอยากเอาพิทบูล เสนอเป็นแบบ เชิญครับ.
    งานปั้น คงหาคนทำยากหน่อย อยากได้เหมือนกัน
    แต่กลัว เรื่องราคา จริงๆ ...ไม่มีคนทำขาย กลัวไม่คุ้มกัน
    แต่ถ้าเป็นไซค์ เล็กๆหน่อย แบบพอประดับหน้ารถ หรือ โต๊ะทำงาน น่าจะเวอร์คกว่า
  • ถ้าเป็นงานปั้นป็นชิ้นๆๆ จะดีมากเลยครับเพราะมันใส่คุณค่าเข้าไป แต่ถ้าเป็นงานหล่อตามแบบมันได้ปริมาณแต่มันไม่ได้คุณค่าทางจิตใจถ้าปั้นพิทบูลสนใจครับ
  • ทำออกมาโดยเน้นสรีระที่สวยงามของพิทบูล เช่น โครงสร้าง การก้าวย่าง สัดส่วนกล้ามเนื้อ และท่าทางในอริยาบทต่างๆ ผมว่าน่าจะมีคนซื้อไปสะสมนะ
    มันเป็นงานศิลป์ชนิดหนึ่ง และถ้ามีรูปปั้นสวยๆ ผมจะนำไปประดับ โต๊ะทำงาน ห้องทำงาน และห้องประชุมที่บริษัทฯ ครับ:005::006:
  • หา...จิงๆนะคับพี่ ผมเซียนปั้นเลย

เดี๋ยวจัดให้(ขายนะ)555

ไม่เคยปั้นพิบูลเหมือนกันจะลองดู แหะๆ!!

ทำทุนซื้อ อาหารให้สุนัข 555

เสดแล้วจะมาให้ดูนะคร๊าบบบบบบบบ
  • ทำออกมาเลย หากสวยจริงและไม่แพง รับรองขายได้อยู่แล้ว
    คนเลี้ยงพิทบูล ชอบอยู่แล้ว อะไรที่สามารถให้คนอื่นรู้ว่าเราชอบพิทบูล
    ขนาดสติกเกอร์ติดรถยังติดกันเกือบทุกคนเลย
  • ทำเลย
    ผมสั่งสีบลูตัวนึง
    ป๋าสั่งred nose ไปจัดไปพี่น้อง รวยแน่ๆ:063:
  • ได้คับจะลองดู หลังสงกรานต์นะคับ

แหะๆ งานนี้มีสุดฝีมือ!!

ว่าแต่จะเอาตัวไหนก่อนดีล่ะ!!
  • แบบที่ทดลองปั้นครับ ยังไม่เรียบร้อย นะครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ006.jpg 96K
  • ขอเบอร์โทรคุณzeroด้วย
  • ถ้าสนใจ กรุณาส่งแบบมาให้ผมก็ได้นะครับ zero_1@windowslive.co.th( 0847421846) ชิ้นงานเป็นงานดินเผานะครับ ผมทำชิ้นต่อชิ้นไม่ทำซ้ำ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0142.jpg 120K
  • ฝีมือเยี่ยมมากครับ อย่าลืมเน้นกล้ามเนื้อ เส้นเลือด เส้นเอ็น ให้คม ชัดเจน มากที่สุดเลยนะครับ เสห่ห์ของรูปปั้นพิทบูลอยู่ตรงนี้ ไม่แน่อาจได้ส่งออกนะท่าน
  • ราคาเท่าไรครับ เอาหน้าเป็นไทเกอร์ เอาตัวเป็น บีเจ ในท่ากำลังลาก เอากล้ามเนื้อชัดเจนแบบตัวนี้ :005:
    ไฟล์แนบ
    a162563.jpg 36K
  • ถ้าส่งรูปหมาของเราในทุกอิริยาบถไปให้ พร้อมรายละเอียด เช่นน้ำหนัก ส่วนสูง
    แล้วให้คุณปั้นให้
    แบบ หมาใคร หมามัน
    ไม่ทราบว่าพอไหวไหมคะ