ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนด้วยครับ
  • สวัสดีครับ ผมชื่อ อ๊อฟน่ะครับ สมาชิกใหม่ค๊าบบ

คือผมชอบพิิทบูลมากครับ โดยเฉพาะบูลลี่ มัน แต่ผมไม่กล้าเลี้ยงผมยังไม่รุ้นิสัยมันเลยครับ เลยอยากถามพี่ๆว่าบูลลี่มันต้องเลี้ยงยังไงแล้วต้องดูแลยังไง ที่สำคัญนิสัยมันอ่ะครับ รบกวนด้วยน่ะครับ กลัวว่ามันจะกัดบางก้วที่บ้านครับ ดุพอกันเลยคับ ^^
  • ในบอร์ดนี้มีอะไรให้คุณเข้ามาศึกษาได้เพียบคับลองหาๆดูคับมันมีความเป็นมาเป็นไปอยู่ให้คุณได้เรียนรู้ ;-)
  • ขอบคุณค๊าบบ พอหาเจอหลายอย่างที่อยากรู้แล้วค๊าบบ อิๆ :-D
  • กลัว ก็ ต้องเปลี่ยนแ้ล้วหล่ะมั้งครับ ชอบแต่กลัว มันจะไปกันได้ดีไหมหว่า
  • อ่านหัวข้อทางซ้าย สาระ , Mark Mafia อยากบอก , Mark Mafia ทั้งหมด แล้วจะเข้าใจเองละคับ
    ไม่เข้าใจข้องใจก็อ่านซ้ำคับ สุดท้ายแล้วไม่รู้จริงๆ ก็ถามในบอร์ดเลยคับ
  • ลองศึกษา หาข้อมูลในนี้ ก่อนค่ะ เพราะหมาอยุ่กับเราไปอีกนาน มีทั้งโรคภัยไข้เจ็บ และเรื่องอื่นๆอีกเยอะเลย

อย่างที่ คุณJuicy บอกละค่ะ บางครั้งที่พี่ๆเค้าไม่ตอบไม่ใช่ว่าเค้าหยิ่งอะไรนะค่ะ แต่ บางคำถามมันมีในห้วข้อด้านซ้ายแล้ว
  • เรียนรู้ด้านที่ไม่ดีของมันก่อนครับ ถ้ายอมรับได้ ที่เหลือไม่มีอะไรยาก ถ้ามุ่งมั่นอยากเลี้ยงจริงๆ ไม่มีอะไรหยุดคุณได้อยู่แล้ว :-D
  • อ่านก่อนเลย ไม่เข้าใจตรงไหนมาถามได้เลยครับ ยินดีต้อนรับมากครับ ถ้ามีความพร้อมและรับผิดชอบ^_^
  • บูลลี่ที่บ้าน กับบางแก้ว ซัดกันหนักอยู่ค่ะ. ถ้าเลี้ยงตัวต่อตัวไม่แน่. แต่ถ้าบางแก้วเป็นฝูง กะพิตเป็นกลุ่ม ยังไงวันยังค่ำก็กัดกันแน่นอน. ต้องปล่อยแยก.แต่ถ้ามันได้กัดกันแล้ว ถึงจะปล่อยแยก มันก็ยังไปเลาะกรงกัดกันได้่อยู่ดี ต้องระวังค่ะ
  • คือ กลัวก้อกลัวน่ะครับ แต่ใจมันรัก ฮ่าๆๆๆ ตอนนี้ก็เก็บตังค์อยู่คับ ที่สำคัญขอบคุณทุกคนเลยน่ะคับบบ ตอนนี้พอเข้าใจอะไรหลายอย่างแล้วค๊าบบ แล้วบางแก้วของพี่ที่บ้านเลี้ยงไว้หลายตัวเหรอคับบ