ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นิสัยพิตบูลตัวเมีย
  • พิตตัวเมียถ้ากัดสุนัขทั่วๆไปที่ไม่ใช่พิตบูลมันจะกัดเหมือนลักษณะพิตบูลกัดกันหรือเปล่าเฉพาะกับตัวผู้นะครับที่ไม่ใช่พิตบูลคือหมาบ้าน
  • เราว่า ความดุดัน หรือ แรงขับ คงน้อยกว่าตัวผู้พอสมควรค่ะ (โดยธรรมชาติ)

แต่ลักษณะการกัด ไม่แน่ใจค่ะ แต่เราว่าคงเหมือนกันละ (อยู่ที่การฝึกด้วย พิทตัวเมียบางตัวแรงขับดีกว่าตัวผู้ก็มีค่ะ )

• จากประสบการณ์จริงที่เคยเจอเอง กัดแหลกเหมือนกันน่ะค่ะ กัดไม่ปล่อย ตัวเมียอาจจะเป็นมิตรกับสุนัขอื่นได้ดีกว่าตัวผู้นิดหน่อย แต่ถ้ามันไม่ถูกกัน.... ก็ไม่เหลือค่ะ :026:
  • เราว่าสำหรับคนที่ชอบความสะอาด เรียบร้อย หมาที่ว่านอนสอนง่ายขี้ประจบ เลี้ยงตัวเมียจะถูกใจมาก ที่บ้านเลี้ยงตัวเมียเป็นตัวแรก นิสัยดีสุดๆ ขับถ่ายเรียบร้อย ไม่ดื้อ นิ่ง น่ารักมากๆ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าตัวเมียจะเป็นแบบนี้ทุกตัวรึเปล่า
  • กัดครับ แรงดีด้วย!!!
  • กัดครับและอาฆาตสุดๆ
  • เหมือนสิครับ...จะกัดกับอะไรหมาพันธ์ไหนก็เหมือนตัวผู้เเหละครับ เพราะมันเป็นพิตบูล ส่วนเรื่องเเรงก็ไม่น้อยกว่ามากหรอกครับ. ขึ้นอยู่กับความเเข็งเเรงเเต่ละตัว เเล้วก็จังหวะของร่างกาย

เพียงเเต่จะเเตกต่างกันที่นิสัยบางอย่าง เช่น มันจะขี้อ้อนมากกว่าตัวผู้ เชื่อฟังมากกว่า..อะไรประมาณนี้
    ส่วนตัวผู้มันจะห้าวๆมากกว่าตัวเมียนิดนึง ชอบเเหกคอก ชอบลองของ ชอบท้าทาย...ความมั่นใจสูง อะไรประมาณนี้ครับ..
    ที่ถามนี่คงไม่ได้เอาพิตตัวเมียไปกัดกับหมาบ้านนะครับ.. อย่าทำเลยนะครับ
    เเต่ถ้าผมคิดไปเองก็ขออภัยด้วยครับ...

พูดง่ายๆคือหมาตัวเมียจะขี้อ้อนมากกว่าตัวผู้.. เเต่ถ้าถามเรื่องการกัด มันไม่ได้เเตกต่างกันเลย เหมือนกันเป๊ะ..

Gr.ch.Tina ตัวนี้ตัวเมียครับ.. ดีกรีไม่เเพ้หมาหมาตัวผู้ดังๆเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    dsks_gr_ch_tina_1998.jpg 71K
  • เรื่องกัด ไม่ต่างหรอกครับ บางตัวโหดกว่าด้วย
  • ขอบคุณทุกรายละเอียด ข้อมูลเหล่านี้เป็นประโยชน์มากส่วนตัวผมเคยเลี้ยงแต่พิตบูลล้วนๆแทบจะไม่ได้ใกล้สุนัขสายพันธุ์อื่นแม้กระทั่งสุนัขไทย เลยมีความสงสัยในเรื่องตรงนี้เล็กน้อยตัวผู้คือกัดหมดแต่ในส่วนตัวเมียในความเข้าใจของผมคือถ้าไม่โดนก่อนในกรณีที่ไม่ใช่พิตบูลหรือเปนตัวเมียเหมือนกันมันคือไม่น่าเอาและอีกอย่างถ้าอีกตัวไม่สู้มันคงไม่ทำขอบคุณทุกกระทู้ครับ
  • MakotoHIN29 สบาย ใจได้ครับพิตบูลมันไม่ใช่หมาธรรมดา มันทำอะไรได้มากกว่าการเอาไปกัดกับหมาบ้านธรรมดาแน่นอน พอดีบ้านใหม่ผมค่อนข้างมีพวกนี้อาศัยอยู่ประปรายบ้านเก่าที่ผมเคยเลี้ยงมันเป็นสวนครับมันไม่เคยเห็นอะไรนอกจากพิตบูลด้วยกัน ***ผมรักในเกมส์ผมรักในความเป็นพิตบูลสบายใจได้*** ^_^
  • ตัวเมียของผมดุกว่าตัวผู้เสียอีก แต่ว่านอนสอนง่าย
  • ประสบการณ์จริงที่เจอมา ตัวเมียมักโจมตีก่อนเสมอครับ
  • ตัวเมียประจบเก่งครับ
  • ตัวเมียที่บ้านครับ