ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีพิทบลูกำลังหาบ้าน รักจิงยกให้
  • :036:มีพิทบลูอายุ ขวบครึ่ง สีน้ำตาลขาว สายเก่า หนัก 35 โล หน้าสวย หุ่นดี ฉีดยาครบ ไม่ดุ ไม่เคยกัดใคร
    ต้องการหาบ้าน ใครสนใจให้ฟรีเลย ขอคนรักพิทบลูล่ะกัน
  • อยากเห็นรูปจังเลยครับ
  • ไม่ลงเบอร์โทรอ่
  • พอมีข่าวก็รีบปัดความรับผิดชอบแม่งหมาไม่ได้รู้เรื่องเหี้ยรัยด้วยเลย
    ปลาเน่าในเข่งตัวเดียวแต่ตัวอื่นก็ไม่ได้เน่าด้วยนี่หว่า
  • :016::016::016::016::016::016:ผมคุยกับเจ้าของหมาแล้ว
    ไม่เคยเจอใครที่มองโลกในแง่ร้ายแบบนี้
    ที่ประกาศให้หมาเพราะกลัวมันจะไปกัดลูก
    แต่ดูมันโพสสิไม่ดุไม่เคยกัดใคร
    แม่งเอ๊ยเลี้ยงมันมาตั้งแต่เด็กๆ3เดือนแต่แม่งไม่เคยเชื่อใจหมาที่ตัวเองเลี้ยง
    สมควรแล้วแหละที่เลี้ยงบีเกิ้ลอีกตัวแล้วมันกัดกัน
    แม่งเลี้ยงไม่เป็นแล้วพอมีข่าวก็รีบมาประกาศให้
    นี่แหละพวกที่ชอบปัดความรับผิดชอบ
    พูดมาได้งัยวะ
    ที่ให้เพราะกลัวมันกัดลูก
    แต่ที่โพสดูสิ ....นิสัยดีไม่ดุไม่เคยกัดใคร....
    ดูมันทำ
    ทุเรศสุดๆ
  • สิทธิส่วนบุคคล เหตุผลของใครต้องเคารพ
  • :m034:เอ ผมว่าเรามาหาทางออกที่ดีๆ กันมั้ยครับ :m073:ทั่นมาร์คก็บอกแล้วนี่นาว่าใครไม่พร้อมก็ไม่ควรเลี้ยง:m109:

:m110:ผมว่าดีเสียอีก ป้องกันไว้ดีกว่ามานั่งแก้ตัวกันทีหลังนะครับ

:m109:ขอความเห็นรุ่นใหญ่หน่อยคร๊าบบบบ:m077:
  • เจ้าของกระทู้ love_bulldog_pitbull@live.com แอดติดต่อกลับด้วยนะครับ 083-555-2047
  • CommentAuthorwowweb_b CommentTime37 นาทีก่อน
    สิทธิส่วนบุคคล เหตุผลของใครต้องเคารพ
    ------------------------------------------------------------------------------
    เลี้ยงมันตั้งแต่เล็กๆแต่ดันไม่เชื่อใจมัน
    พอมีข่าวก็พาลใส่หมา
    ไม่พร้อมไม่ได้ศึกษาแต่ดันเอามาเลี้ยง
  • เห็นด้วยกับคุณ vespapink ครับ
    มีความรับผิดชอบหน่อยครับ คุณเลี้ยงมันมามันก็รักคุณ คงไม่อยากไปอยู่กับใครหรอก
  • ไอพวกไม่มีความรับผิดชอบมีข่าวก็ที้งมันหมาก็มีจิตใจน่ะไอสาด ขออภัยพี่มาร์คที่ใช้คำไม่สุภาพ
  • คุณผีตัวบนครับ.......เขาอาจไม่มีเวลาดูแลจริงๆก็ได้ครับ...........อย่าไปว่าเขาเลยครับ............ยังไงป้องกันไว้ก่อนก็ยังดีกว่าเสียใจทีหลัง........ยิ่งอากาศร้อนๆถ้าไม่ดูแลดีๆน้องหมามีโอกาศเครียดสูง........ถ้าเกิดเหตุการณ์ซ้ำเก่ายิ่งจะทำให้วงการพิทบูลสั่นคอน...........ให้คนที่มีเวลาและรักน้องหมาจริงๆดูแลนั่นแหละครับคือทางออก..........ตั้งใจพิมพ์ตั้งนานที่จริงตูอยากได้ ฮึ ฮึ
  • ผมว่านะการที่นำเอาหมาที่อายุขนาดนี้ไปให้กับคนอื่น คุณลองคิดดูเล่นๆนะ ถ้าหมาเปลี่ยนที่อยู่เปลี่ยนเจ้าของ ถัาเกิดหมาตัวนี้เกิดหลุดออกไปกัดหมาตัวอื่น ผมถามว่าเจ้าของใหม่จะกล้าห้ามและแยกหมาไหม โดยที่เข้าไม่ได้เลี้ยงหมาแต่เล็ก และถ้ากัดคนละ คุณว่าจะเกิดอะไรขึ้น และคำว่าไม่มีเวลาเลี้ยงก่อนที่จะนำเค้า เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้าน ทำไมไม่คิดก่อน คุณเลี้ยงเค้ามาตั้งขวบครึ่งแล้ว วันนี้ออกมาบอกว่าไม่มีเวลาเลี้ยงคุณเอาอะไรคิด หมาเค้าไม่มีสิดเลือกเจ้าของ แต่คุณเป็นคนเลือกเค้ามาแล้วทำไมไม่เลี้ยงเค้า อีกอย่างสุนัขเค้าไม่เคยทิ่งคุณทำไม่คูณเลือกที่จะเป็นฝ่ายทิ่งเค้า พิทเค้าไม่เดยเรียกร้องอะไรจากคุณนอกจากความรัก แล้วคุณล่ะ เคยให้เค้าหรือเปล่า คิดสักนิดก่อนตัดสินใจนะครับ การที่คุณยกเอาความรับผิดชอบของคุณไปให้คนอื่น คุณลองคิดดูว่าถ้าในว้นหน้าเกิดปัญหาขึ้นใครจะเป็นคนรับผิดชอบครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4917&page=1
    ลองเข้าไปดูกระทู้นี้นะเผื่อจะคิดได้
    แล้วที่หมาคุนกัดบีเกิ้ลอีกตัวจนหูแหว่งอะ
    มันก็สมควรแล้วแหละขนาดความรักคุนยังให้ไม่เท่ากันเลย
    หมามันก็ต้องอิจฉากันเป็นธรรมดา
    อย่าตีตนไปก่อนไข้เลย
    ไม่อยากรับผิดชอบก็ทำเอาข่าวมาอ้าง
    สมเพชจิงๆคนแบบนี้
  • ไอ้vaspapink...มึงเลี้ยงของมึงให้ดีก่อนเถอะ...แล้วค่อยไปว่าคนอื่น...เสือกไม่เข้าท่าไม่ใช่เรื่องก็อย่าไปเสือกเขาเลย....
    ทำตัวเหมือนว่ากูนี่รักหมามากจนจะตายอยู่แล้ว...ไอ้สร้างภาพ
  • เขามีเหตุผลของเขา ปากหมาเห่าไปทั่วนะมรึงไอ้ vespapink เห่าทุกกระทู้บักหำเอ๊ย ไหนมาดูหมามรึงหน่อยดิ๊ที่รักนักหนา ฟาย
  • โถๆๆๆๆๆ
    ไอ้ผี
    ว่ากุสร้างภาพ
    อย่างน้อยหมากูกูก็เลี้ยงจนถึงวาระสุดท้ายของมัน
    ไอลูกตุ๊ดอย่างมืงจะมาเข้าใจเหี้ยรัย
    แค่ตัวมืงเองยังไม่กล้าแสดงตัวเลย
    โถๆๆๆๆๆๆ
    เศษสวะอย่างมืงอะดีแล้วแหละที่ชอบทำตัวเป็นอีแอบบอยู่แบบนี้
  • :o009: สโลแกนนี้ไม่ใด้ช่วยอะไรเลย 'เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคม' แต่เอาเถอะเหตุผลบางคนก็จำเป็น ถ้าคนทั้งบ้านรังเกียจหมา คิดดู หมาจะรู้สึกอย่างไร ว้าเหว่โดนแกล้ง ใครๆก็ไม่รัก ทะเลาะเรื่องหมา เดี๋ยวมัน จน เครียด กินเหล้า เสียหมาเลย โลกร้อนๆ ฮา........
  • ไม่กำจัดทิ้งซะเลยละคุณ(ฆ่า)
    การที่เลี้ยงมันมาตั้ง ปีกว่าแล้ว ยกให้คนอื่นหน้าตาเฉย
    ก็เหมือนฆ่าหมาทั้งเป็นอยู่แล้ว
    สักวันคุณจะคิดถึงมันเมื่อมันไม่อยู่***หมาก็มีหัวใจ***:m049::m049::m049:
  • ลองมองหน้ามันดูอีกที ทบทวนอีกหน่อย เหตุผลที่ไม่อยากเลี้ยงมีมากมาย แต่มันมีทางออกนะ
    คิดถึงตอนที่มันนั่งรอเรากลับบ้านก็ได้นะ คุณจะรู้ว่ามันดีใจแค่ไหน เพราะมันรักคุณนะ
  • ผมมีทางเลือกให้กับผู้ที่มีความกังวลในพิทบูลที่เลี้ยงอยู่ ขั้นแรก แนะนำให้ทำหมันครับ จะลดการกร้าวร้าวได้ ขั้นตอนที่สอง หากยังกังวลอยู่เราสามารถนำสุนัขของเราไปให้สัตวแพทย์วางยาและตัดเขี้ยวทั้งสี่ทิ้งโดยตัดให้เสมอฟัน เพื่อป้องกันการเกิดเหตุไม่คาดคิดเพราะจะลดอันตรายจากการกัดได้อย่างมาก ซึ่งทั้งสองอย่างผมก็ทำกับเจ้าโทนี่ ที่ผมรับอุปการะมาจากสนามกัดสุนัข เนื่องจากผมเอาเขามาตอนเกือบสามขวบและที่บ้านก็มีลูกสาวเล็กรวมทั้งข้างบ้านด้วย ซึ่งก็เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับผมและตัวสุนัขเอง เพราะผมในตอนนั้นก็ไม่แน่ใจในตัวเขานัก เนื่องจากรับมาเลี้ยงตอนโตแล้ว แต่เขาก็อยู่กับผมด้วยดี จนปัจจุบันก็แปดปีแล้วที่เขามาอยู่ด้วย ซึ่งเขาก็มีชิวิตที่สุขสบายดี ยกเว้นตอนนี้ค่อนข้างจะอ้วนไปนิด แต่สายตาและสุขภาพยังดีเยี่ยม ยังหยอกเล่นกับเจ้าหมูแดงได้ทุกวัน
  • ฉีดยาหลับครับ
    เลี้ยงมาตั้งเป็นปีเลี้ยงได้ พอมีข่าวนินหน่อยก้อจาปล่อยไป
    ไร้สาระจริงๆ
  • โทษนะครับ ?
    อีกหน่อย ถ้าลูกของคุณ ดื้อ เกเร หรือทำร้ายคนอื่นเขา ?
    คุณ wowweb_b จะเอาลูกของคุณ ยกให้คนอื่น เขาไปเลี้ยงไหมครับ ? ขอให้ใช้...เมตตาธรรม...ในการตัดสินใจหน่อยครับ.?
  • ติดต่อมานะคับ สนใจ prgolok@hotmail.com โทร. 084-9636494