ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เก็บตก กิจกรรมฝังไมโครชิป
  • ผ่านไปด้วยดี สำหรับการแสดงพลัง ของชาวพิทบูลโซน ที่นำพิทบูล และพันธุ์อื่น ๆ ที่ครอบครองมาฝังไมโครชิป ได้ครบตามจำนวน 50 ตัวเป๊ะ

สำหรับสมาชิกท่านใด ที่วันงาน ติดขัดเรื่องทะเบียนบ้านในกรุงเทพ และป้าพรได้แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าให้แล้วนั้น กรุณาส่ง Mail ทะเบียนบ้านในกทม. ให้ป้าพรด้วยนะคะ เพื่อจะได้รวบรวมนำไปให้สำนักอนามัย เพื่อบันทึกประวัติ ให้ถูกต้องต่อไปค่ะ ส่งไปที่ lumpotorn@gmail.com นะคะ

ทางคุณหมอ และคณะฝากบอกพวกเราทุกคนด้วยว่า รู้สึกประทับใจมาก ที่เห็นสังคมของคนเลี้ยงพิทบูลรวมตัวกันได้อย่างเหนียวแน่น ได้เห็นพิทบูล มารวมตัวกันมาก ๆ และเห็นความน่ารักของสายพันธุ์

งานนี้จะไม่สำเร็จเลย ถ้าไม่ได้รับความอนุเคราะห์จากสำนักอนามัย กรุงเทพมหานคร โดยคุณหมอศิษฏพล เอี่ยมวิสูตร เป็นผู้ประสานงาน

ต้องขอขอบพระคุณ พี่อู๊ด พี่อ้อย ตลอดจนทีมงาน D-1 ทุกท่าน ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ และอำนวยความสะดวกให้ทุกอย่าง (หมูอบ ทีมงานคุณหมอ บอกว่า อร่อยมากค่ะ)

ขอขอบคุณ มาเฟีย ที่ช่วยหยิบโครงการนี้ขึ้นมาปักหมุด ทำให้โครงการสำเร็จได้ด้วยดี

สิ่งใดขาด ตก บกพร่อง ป้าพร ขอน้อมรับไว้แต่เพียงผู้เดียวนะคะ

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_5058 (Medium).JPG 262K
    ป้าย.JPG 234K
    272415.jpg 102K
    100_5051 (Medium).JPG 188K
  • มาดูการฝังไมโครชิปกันค่ะ

image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 82K
    2.jpg 138K
    3.jpg 105K
    4.jpg 131K
    5.jpg 120K
    1.jpg 82K
    2.jpg 138K
  • image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 82K
  • image
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 105K
  • image
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 131K
  • image
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 120K
  • image
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 109K
  • image
    ไฟล์แนบ
    7.jpg 98K
  • image
    ไฟล์แนบ
    8.jpg 86K
  • image
    ไฟล์แนบ
    9.jpg 70K
  • image
    ไฟล์แนบ
    10.jpg 88K
  • image
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 67K
  • มากันเป็นครอบครัว ตัวแรกที่ฝังไมโครชิป Roja ได้รับบัตรประจำตัวเรียบร้อย พร้อมกับรับพวงกุญแจ+สติกเกอร์พิทบูลโซน จาก มาเฟีย

image
    ไฟล์แนบ
    100_5025 (Medium).jpg 115K
  • น้องคนนี้ ได้ใจ ทีมงานคุณหมอไป เต็ม ๆเลยค่ะ มาเป็นคนสุดท้าย พาพิทบูล แว้นเเมงกะไซค์ มาค่ะ

image
    ไฟล์แนบ
    100_5052 (Medium).JPG 247K
  • ลงทะเบียนไว้ 70 กว่าตัว ยกเลิกไปกว่าครึ่ง ช่วงเช้าได้แค่ สามสิบกว่าตัวเล่นเอาเครียดไปพักหนึ่ง เห็นใจคุณหมอที่อุตส่าห์มาช่วยทำให้พวกเรานอกเวลาราชการ แต่ก็ยังดีช่วงบ่ายมีมาเพิ่มทำให้เราได้จำนวนสุนัขครบตามเป้าหมายคือ 50 ตัวพอดีเปะ รอดตัวไปอีกงานหนึ่งครับ

ขอบคุณทุกท่านที่รวมพลังกันจนงานเราสำเร็จตามเป้าหมายครับ
  • เสียดาย ดันลืมวันลืมคืน ตื่นซะเที่ยง มานึกได้ตอนเย็น ชิหาย วันที่ 26 แล้วนี่หว่า อดไป เศร้าไปตาม ๆ กัน
  • ผมต้องขออภัยป้าพรและพี่มาร์คด้วย ตอนเช้าวันอาทิตย์เตรียมตัวแต่เช้า
    กะว่าจะไปแต่เช้าทำคิวแรกๆแล้วกลับมาช่วยงานที่พาร์คต่อเพราะตรงกับ
    งานมิตติ้งแจ๊คคลับพอดี ตอนเช้าหมาที่บ้านดันหยอกกันแรงไปหน่อย +
    กับทีมงานของแจ็คก็มาที่พาร์คตั้งแต่ 8 โมงเช้า ลูกน้องก็ยังไม่มาเลยต้อง
    อยู่ต้อนรับทีมงานจะปลีกตัวออกไปก็ลำบาก ที่นี้อยู่ยาวเลย สมาชิกแจ็ค
    มากันเรื่อยๆ งานนี้คนมาประมาณ 60คน พร้อมแจ็คอีกประมาณเกือบ 30ตัว
    วิ่งป่วนกันทั่วทั้งพาร์ค ก็สนุกสนานไปอีกแบบ อยู่กันตั้งแต่ 8โมงเช้าจนเกือบ
    6โมงเย็น ครั้งจะตามไปก็เหน็ดเหนื่อยมาทั้งวันแล้ว เลยพลาดโอกาสดีๆเลย

image

ขอโทษและขออภัยอีกครั้งนะครับ
  • สาวเพียบเลยนี่หว่า ฮ่าๆๆ
  • เตรียมตัวฝึกอย่างดีพอถึงเวลาไอ้เต้ต้องให้ครูฝึกอุ้มฝังชิปแถมดันทำหมาหลุดมืออีก สงสัยมีตัวเดียวแบบนี้ ขายขี้หน้าเค้าจริงๆ แต่ก็ขอขอบคุณกิจกรรมดีๆแบบนี้มีโอกาสจะไปเที่ยวd1อีกแน่นอนครับ
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    เริ่มงาน.jpg 229K
    ลุ้น.jpg 74K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    หล่อสวย.jpg 74K
    หนิงซ่า.JPG 185K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    เก่ง.jpg 44K
    เก่ง1.jpg 70K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    แชป.jpg 82K
    แชป1.jpg 76K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    เท่ห์1.JPG 107K
    โย่ว.jpg 167K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    ไม้งัดปาก.jpg 93K
    บริการกาแฟเย็น.jpg 209K

• image

image

image
    ไฟล์แนบ
    รามสาม.jpg 144K
    รามสาม1.jpg 147K
    รามสาม2.jpg 144K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    รามสาม3.jpg 112K
    รามสาม4.jpg 123K
  • วันนั้นฝังให้แพนด้าแล้วดันลืมเอาของที่ระลึกกลับบ้าน :m07:
  • ขอความกรุณา ท่านที่ยังส่งเอกสารไม่ครบ รบกวนด้วยนะครับ
  • อยากให้มีที่หาดใหญ่บ้าง
  • กำ ลืม !! สนิทเลย ขอโทษป้าพรด้วยนะคะเรื่องทะเบียนบ้าน เดี่ยวยังไงพรุ่งนี้จะรีบจัดการส่งไปให้ค่ะ ^^
  • ถ้าเอกสารไม่ครบ หมายเลขไมโครชิพจะไม่มีผลอะไรเลย เพราะเจ้าหน้าที่เขาลงทะเบียนให้ไม่ได้ ดังนั้นถึงจะสแกนเจอหมายเลขแต่ก็ไ่มีข้อมูลในดาต่าเบท มันก็ใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้ครับ