ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ติชม แนะนำด้วยครับ
  • ขอคำติชมแนะนำ ส่วนไหนไม่เหมือน หรือดูเพี้ยนไปจากพิทบูลบ้างจะได้แก้ไข อยากปั้นให้มันออกมา
    ดูแล้วเป็นพิทบูลเต็มร้อย ครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF3038.JPG 70K
    DSCF3039.JPG 60K
    DSCF3040.JPG 68K
    DSCF4528.JPG 63K
  • หูควรตั้งรึเปล่าครับ

สวยและโหดมากครับ :m72:
  • ปั้นแบบตัดหูให้หูตั้งปั้นยาก และหูบางกลัวแตกหักง่าย เลยปั้นแบบไม่ตัดหู ครับ
  • กระโหลกใหญ่กว่านี้ขึนอีกจะสวยมากครับ
  • เห็นด้วยกับ คุณdongssr ครับ
  • การปั้นควรดูจากแบบ ต้นแบบที่ปั้น แล้วนำมาเปรียบเทียบ แล้วจึงควรนำรูปแบบตัวอย่างมาเปรียบเทียบ รูปด้านข้างของหัวหมาที่ปั้นผมดูแล้วเหมือนหัวเป็ดเลยครัย ปั้นหัวลอยๆๆแบบนี้ควร ปั้นคอหมามารองรับด้วยเพื่อความสวยงาม

ความเห็นส่วนตัวคิดว่าถ้ามองเป็นสายกัด ก็โอครับ แต่ถ้าเป็นแบบสายโชว์ หรือบูลลี่ ยังห่างครับ

โดยรวม ถือว่าโอเคครับ ................สู้ต่อไป ทาเคชิ :039:
  • สวยครับ :062:
  • เท่านี้ ก็สุดๆๆ แล้วครับ ............. :063:
  • หูตั้งจะดีกว่านะครับ...โดยรวมสวยครับ... :m56:
  • ผมว่าหูมันสั้นไปป่ะ แต่โดยรวมดูโหดมั่ก
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ เดี๋ยวซื้อดินมาปั้นเพิ่มให้กะโหลกใหญ่ขึ้น เติมหู เพิ่มลำคอให้หนาขึ้นอีกหน่อยอีกหน่อย น่าจะดูดีขึ้น :)
  • ใส่คอให้มันหน่อย แต่งหูลงสี โดยรวมสวยครับ