ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

/// มันจะอยู่ในใจของเราเสมอ ///
  • คนดังของเวปไอ้เ็ด็กสมบูรณ์โดนซะแล้วแล้วใครจะโง่โทรไปหามึง
  • ใจเย็นๆกันนะพี่น้อง บรรยากาศกำลังไปได้ดี อะไรนิดอะไรหน่อยก็อย่าเอามาเป็นประเด็นเลยครับ ในงานคงมีกล้องหลายตัวเดี๋ยวท่านอื่นๆก็คงเอามาลงเพิ่มเองละครับ ทีมยังเติร์กก็ไปฝีมือการถ่ายก็ระดับเทพ คุณกรทำคลิปก็สวยดูไปพลางๆก่อนครับ. :-D
  • รอชมรูปเพิ่มอีกอยู่นะครับ :-D
    อยากไปงานนี้มาก แต่น้ำมันแพงเหลือเกิน อิอิ
  • ดับร้อนด้วยสาวๆ กันหน่อยนะครับ ผมก็ไม่ค่อยได้ถ่ายอะไรมากครับ ถ่ายแต่สาวๆ อิอิอิอิอิอิอิ imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3034.JPG 89K
    IMG_3065.JPG 121K
    IMG_2999.JPG 101K
    IMG_3004.JPG 76K
  • ตามด้วยน้องหมาอีกนิดหน่อยimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3083.JPG 82K
    IMG_3081.JPG 71K
    IMG_3021.JPG 75K
    IMG_3035.JPG 80K
    IMG_3031.JPG 93K
  • ก็มีรูปไม่เยอะนะครับ ไปงานแค่ไม่ถึง 2 ชั่วโมงก็รีบกลับครับ imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3055.JPG 77K
    IMG_3007.JPG 68K
    IMG_3032.JPG 84K
    IMG_3033.JPG 79K
  • อีกสักหน่อยนะครับ imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3040.JPG 76K
    IMG_3042.JPG 95K
    IMG_3044.JPG 73K
    IMG_3060.JPG 80K
    IMG_3061.JPG 80K
    IMG_3062.JPG 78K
  • ,yo yo มันต้องไปเสพบรรยากาศในงาน นั่งนึกภาพไม่เห็นมั้ง สนุกๆครับ
  • ท่านชาญรูปพริตตี้ ยิ่งดูยิ่งร้อน แต่ชอบนะ อิอิ
  • X_YoungTurk มีนาคม 4 Permalink
    ครับผม คุณ pikachu ไม่สบายใจหรืออย่างไร โทรมาคุยกันครับ 081-7305884

----------------------------------------------------------------------
    ไม่ต้องมาให้เบอร์ผมหรอก ที่คุณเที่ยวนินทาใครต่อใคร ว่าหมาเค้าไม่ดีอย่างนี้อย่างนั้น ไปดูหมาบ้านนี้บ้านนั้น ก็มานินทาหมาเค้า ผมเองคุณก็เอามานินทา อย่านึกนะว่าผมไม่รู้ ทั้งเรื่องของผู้ใหญ่ในวงการนี้อีก คุณก็ชอบหยิบเอามาพูดว่าเค้าไม่ดีอย่างนี้อย่างนั้น คุณเองรู้จักพวกเค้าดีแล้วหรือ หรือแค่เอามาพูดเพื่อโชว์พาวอวดรู้ คุณจะให้ผมเอาชื่อพี่ๆเหล่านั้นที่คุณเอาเค้ามานินทามาลงในนี้มั้ย หรือแม้กระทั่งเจ้าของบอร์ดคุณก็ยังไม่เว้น เห็นเค้ายกหางคุณหน่อย ทำเป็นกระดิกหางเข้าตีซี้ ผมเองทนฟังคุณพล่ามมานานแล้ว คุณไม่ต้องมาทำเป็นให้เบอร์โทรผมหรอก ต.ในเมือง กับบ้านผมไม่ห่างกันเท่าไร คุณปลาทอง
  • ใจเย็นกันหน่อยครับบบ สำหรับคนที่อยากดูรูป
    ผมว่าเจ้าของกล้องแต่ละท่านคงกำลังคัดสรรค์รูปสวยๆให้พวกเราอยู่นะครับ...

อดใจรอกันหน่อย
    ผมเองเอากล้องไปยังไม่ได้ถ่ายซักรูปเลยยมัวแต่โม้ :-D :-D

งานนี้มันส์จริงๆครับ ต้องขอบคุณผู้จัดงานทุกๆท่านจากใจเลยครับ =D>
  • ,yo yo มันต้องไปเสพบรรยากาศในงาน นั่งนึกภาพไม่เห็นมั้ง สนุกๆครับ
  • เรื่องนินทามันน่าจะเป็นเรื่องปกติของมนุษย์ไปแล้ว ใครเป็นจุดสนใจมาก ก็จะโดนเอาไปพูดถึงมากเท่านั้น พูดในทางที่ดีเราได้รู้เราก็ดีใจ แต่พูดในทางร้ายมันก็ต้องมีอาริมณ์โกรธบ้างเป็นธรรมดา แต่บางครั้งเราก็ต้องทำใจครับ หากเก็บเอามาคิดทุกเรื่องตัวเราเองจะกลายเป็นทุกข์ไปเปล่าๆ งานนี้ขนาดผมไม่ได้ไป ข่าวว่ายังมีคนเอาผมไปล้อเล่นเป็นเรื่องตลกเลย อิอิ :-D
  • เรียนท่านเจ้าของเวปครับ เรื่องนินทาว่าร้ายกันนั้นผมว่าไม่ดี
    แน่ครับยิ่งกับรุ่นพี่ด้วยแล้วยิ่งไม่ดีใหญ่ แย่เลยแบบนี้
    ยิ่งถ้าเขารู้จับได้แล้วละก้อ เสียค่าโง่เลยครับ ผมเองก็เล่นอยู่กับเวปนี้
    มานานเลี้ยงหมาก็ตายไปหลายรุ่นและก็สังเกตุดูเด็กใหม่ ๆ ที่เกิด
    ขึ้นมาลักษณะแบบนายคนนี้ จะมีอยู่ 2 ประเภท
    1ออกเสื่อบ่อย ๆ ให้คนรู้จักให้คนทักอยากเป็นคนดัง ชอบเดินทาง
    ไปคอกใหญ่ ๆ ถ่ายรูปแล้วมาโพสโชว์ กับ พวกนี้พูดกับอีกคอกหนึ่งดี
    ไปกับอีกคอกหนึ่งก็นินทาเขา
    2พวกเด็กใหม่ที่ชอบเลีย เลียจนโอเวอร์
    ทั้ง 2 พวกนี้อีกไม่นานคงได้หายสาบสูญไป ณ ปัจจุปันนี้ก็เริ่มมีหลายคน โดยเฉพาะตัวนายคนนี้ ที่คุณปิกาจู้กล่าวถึง
    ไม่นานแน่ ๆ และผมก็เชื่อว่าคุณปิกาจู้คงไม่โกหกแน่นอน ยิ่งถ้าได้อยู่กลุ่มด้วยกันหรืออยู่ใกล้กันแล้วน่าคิด
    เบา ๆ มั้งเถอะแก็งค์เด็กสมบูรณ์ ถ้าพวกน้องแค่ถ่ายรูปโชว์หน้าตาตัวเองโชว์หุ่นอวบ ๆ คนดูเค้าก็พอทนดู
    ได้อยู่นะ แต่อย่าให้บ่อยมันเลี่ยน โชคดีนะครับ
    และเพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนท่านเจ้าของกระทู้ คุณปิกาจู้น่าจะตั้งกระทู้ขึ้นเองเสียใหม่ลองคุยกับนายคนนี้จะดีกว่านะ
  • ขอบคุณครับ

สังคมเราจะดีขึ้น หากพวกเราช่วยๆกันครับ กล้านำเสนอ กล้าแนะนำ กล้าท้วงติง กล้าคัดค้าน และกล้ารับผิดชอบ ผมก็สนับสนุนทุกคนครับ
  • โหหหหหหหหหห.........งานนี้มีเตะบอลด้วย
    อยากไปด้วยจัง เสียดาย ไม่ได้ไป....
    รูปสวยดีนะเอ็กซ์ พี่บอย พิษโลก ไปไม่บอกกันเลยนะ. ฮึ่ม
  • ^:)^ นานๆเข้ามาดู เจอของดีอีกและ เอ็กซ์สงบสยบความเคลื่อนใหว
  • แต่ถ้าเป็นพี่จะขอโทษไม่ว่าเราจะผิดหรือจะถูก อย่างน้อยก็เป็นการอ่อนน้อมและรับฟังสิ่งที่เราเองอาจจะมองไม่เห็นหรือทำไปโดยไม่มีเจตน หรือเจตรก็ตามแล้วนำมาแก้ไข้ในส่วนนั้นๆเพื่อปรับสภาพให้เข้ากับสังคมโดยรอบให้ได้อย่างน้อยก็ทำให้ทุกคนได้เห็นว่าเราก็พยามปรับตัวแล้ว การกระทำไดๆทีทำให้คนอื่นเสียหายหรือไม่รู้เรื่องที่เป็นข้อเท็ดจิงก็พยามอย่าเอาไปพูดโดยทีเราไม่รู้จิงรึวิภากวิจานผู้อื่นทางด้านเสียหาย คำพูดของเรานั้นและจะทำให้เราเจริญก้าวหน้ารึถอยหลังอยู่ทีปากของเราเอง แต่ถ้าเราไม่คิดอะไรรึไม่แค่ใครก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าคิดจะอยู่ในสังคมนี้ไปนานๆรึอยู่แบบมีคนรักมากกว่ามีคนเกลียดเชื่อพี่ เอ็กกับพี่ไม่มีอะไรกัน แต่พี่เองก็ได้ยินคนในวงการพูดกันมาบ้างว่าเอ็กวิภากวิจานคอกรึบุคลนั้นๆๆทางด้านเสียหาย แต่จะจิงรึไม่จิงพี่ไม่รู้ แต่ทีพี่บอกก็เพราะหวังดีและเป็นห่วงถ้าเป็นเรื่องจิงมันก็ไม่น้าทำเพราะจงจำไว้น้องชาย คำพูดทุกคำของเราสักวันมันก็ต้องย้อนกับมาหาเราเอง เพราะสังคมนี้มีแค่เนี้ยแทบจะนับหัวได้ จงคิดถึงวันข้างน้ามิตรในวันนี้อาจจะเป็นสัตตรูในวันข้างน้าก็ได้ จงเดินสายกลางไว (จงเป็นผู้รับที่ดีเพื่อเอากับไปแก้ไขแล้วเป็นผู้ใหญ่ในวันข้างน้าและจะได้เป็นผู้ให้ที่ดีในวันข้างน้า) เชือพี่น้องชายสักสีมันจะมีคุณค่าก็ต่อเมื่อคนในสังคมนั้นยอมรับมันเสียก่อน
    image
    ไฟล์แนบ
    เอ็ก.JPG 52K
  • การกระทำใดๆก็แล้วแต่ที่ผมได้ล่วงเกินผู้ใหญ่ทุกๆท่าน ไม่ว่าจะเป็นการกระทำหรือวาจา ผมขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

ผมไม่มีเจตนาจะล่วงเกินครับ แต่บางครั้งบางทีการกระทำหรือวาจาของผมทำให้ทุกๆท่านมองผมเป็นคนแบบนั้น

ผมขอโทษครับ

• ต้องแบบนี้สิไอ้น้อง สำหรับบุคลได้ทีน้องมันได้ร่วมเกินทั้งเจตนาและไม่ได้เจตนาทั้งต่อหน้าและหลับหลัง
    คงจะให้อภัยน้องมันแล้วนะคับ เด็กรุ่นใหม่ทีพร้อมจะแก้ไขเราควรจะให้อภัยน้องมันนะคับ แล้วต่้อไปเด็กพวกนี้จะเป็นตัวแทนพวกเรา เดินหน้าวงการต่อไปคับ เราควรให้โอกาศเขาคับ เยี่ยมมากน้องชาย :063:
  • เรื่องที่เอกซ์ไปวิจารณ์คอกไหนอันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ จึงไม่มีความเห็น ส่วนเรื่องลงรูปเฉพาะกลุ่มโคราช อันนี้ผมก็ไม่มีปัญหาครับ เราไม่มีการบังคับว่าต้องลงรูปใครหีือห้ามรูปใคร รูปที่ห้ามก็คือรูปลามกอนาจาร หรือพาดพิงสถาบัน เท่านั้นครับ :-D
  • คนดีมักพูดในสิ่งดีของผู้อื่น คนเราทำผิดแล้วรับผิดปรับปรุงตัวเองพี่ถือว่าแมนแล้ว เป็นกำลังใจให้น้องทำความดีครับ
  • ขอชมผู้จัดจัดงานได้เยี่ยมครับ ดูแล้วบอกตัวเองเลยว่าสักวันต้องไปให้ได้ งานดีๆอย่างนี้ขอให้มีตลอดไปและคนไปร่วมงานเยอะๆครับ .... สุดยอดทั้งคนทั้งพิทครับ
  • อยากไปมั่งจังครับ ^ ^!
  • ขอกด like ให้ครับ ผมพึ่งเข้าวงการได้ไม่นาน แต่เห็นการให้อภัย และการยอมรับผิด การปรับปรุงเพื่อให้ดีกว่าเดิม ผมว่าสุดยอดแล้วครับ
  • ภาพเบื้องหลัง งานนี้ เมา & มัน ครับ มีแค่นี้แหละ เพิ่งถึงบ้านเมื่อเช้าเอง

image
  • ชอบทั้ง 7 คนเลยค๊าบบบบบบบบบบ :021:
  • เอ็กซ์ ว่างๆมาเที่ยวพิดโลกอีกนะ ...มิตรภาพล้วนๆ :)
  • เยี่ยมมากเพื่อน :o043:
  • มาแล้ว กว่าจะว่างย่อรูป จัดให้ซักชุดครับ ...

Photobucket
    Photobucket
    Photobucket

• จับไข่ :-D ขอบคุณมากคับเฮียสำหรับรูปอะคับบ
  • โคตรเท่ห์อ่ะพี่..
  • งานนี้จะอยู่ในความทรงจำของผมเช่นกันครับ แต่พอรู้อะไรบางอย่างที่ได้เกิดขึ้นในงาน ขอบอกเลยว่ามันคงไม่ใช่ความทรงจำที่ดีสำหรับผมแน่ๆ :064:

เศร้าใจสำหรับหลายคนที่รู้แล้วนิ่งเฉย แต่ก็ขอบคุณสำหรับคนที่เห็นใจและเล่าให้ฟังครับ
  • เป็นธรรมเนียมไทยแท้แต่โบราณ ใครมาถึงเรือนชานต้องต้อนรับ
    อย่างเลิศดีตามมีและตามเกิด ให้เพลินเพลิดกายากว่าจะกลับ
    ศรีสุนทรโวหาร
    พี่มาร์คครับด้วยความเคารพ อร ชัย ผมยินดีต้อนรับพี่อย่างเต็มใจที่พี่และพี่มุแวะมาเยี่ยมตกลงกันว่าเราจะคุยกันแต่เรี่ยงสร้างสรร
    ไม่มีsubjectสะท้อนความขัดแย้งก็ผ่านไปด้วยดีครับ ผมก็รู้สึกดีแต่ขออีกนิด พี่มาร์คพยายามเล่าว่าได้ยินมาว่า....ยืนยัยให้ทีว่ามันไม่มีมาจากที่นครสวรรค์ทุกคนไม่สบายใจกับกระทู้ข้างบนครับ. ด้วยความเคารพ.
  • ขอโทษทุกท่านครับ เมื่อคืนผมเมา พูดออกมาโดยลืมคิดว่าจะทำให้ใครเดือดร้อนบ้าง มันคืออารมณ์โกรธชั่ววูบ บวกเมาด้วยจริงๆ
    และขอโทษเฮียโฟก ลืมไปว่าก่อนมาผมแวะบ้านเฮียโฟกด้วย ผมเพิ่งทราบเรื่องทั้งหมดที่เชียงใหม่ครับ งานนี้จึงไม่เกียวกับเฮียโฟก อร และชัยแน่นอนครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่า เมื่อวานตอนกลางวันผมอยู่ในงานที่เชียงใหม่ จึงไม่ได้ติดตามเรื่องในบอร์ด จึงไม่รู้ว่ามันบานปลายไปกันใหญ่ขนาดตอนนี้แล้ว แต่เมื่อคืนได้คุยโทรศัพท์สองสามสาย ก็ยังไม่คิดอะไร ยังพูดล้อเล่นกับเฮียใหญ่อยู่เลย แล้วก็ไปกินข้าวไปสังสรรค์จนดึก เมื่อกลับถึงห้องจึงได้อ่านอย่างละเอียด ยอมรับว่าเวลานั้นรู้สึกน้อยใจและโกรธมาก ผมพยายามอยู่เฉยๆแล้ว ทำไมต้องเอาผมไปล้อเรียนกับแบบนั้น และเผอิญได้ยินมีคนพูดถึงกิจกรรมบางอย่างในงานก็เลยยิ่งโกรธ บางเรื่องคนอื่นขำแต่ผมขำไม่ออกจริงๆครับ แต่ไม่ขอรื้อฟื้นขึ้นมาอีกนะครับ ลืมไปหมดแล้ว

ตอนนี้ผมอารมณ์ดีแล้ว. สร่างเมาแล้ว สติกลับคืนมาหมดแล้ว ต้องขอโทษเฮียโฟก เฮียใหญ่ และต้อมในฐานะผู้จัดงานด้วยครับ ผมยอมรับผิดในทุกกรณี และรู้สึกเสียใจกับการกระทำที่ขาดสติในครั้งจริงๆ ผมขอยอมรับทุกคำตำหนิครับ
  • ทุกข้อความข้างบน ยืนยันว่า ผมเขียนมาจากใจจริง และมันก็เป็นความรู้สึกจากใจจริงครับ :-D
  • อย่าคิดมากลยป๋า คิดเล่นๆซะว่ามันเป็นช่วงขาลงแล้วกัน
    เดี๋ยวก็ต้องมีขาขึ้นแหละ
  • ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงครับ เรื่องนี้ละเอียดและเปราะบางถ้าไม่ชัดเจนออกไปจะโดนผู้ไม่หวังดีนำไปแตกเป็นประเด็นดิสเครดิตกันอีกมาวันนี้เราก้าวข้ามความขัดแย้งสู่ยุคปรองดองซึ่งเกิดประโยชน์มากกว่า หนทางข้างหน้ายังต้องร่วมกันฝ่าอุปสรรคในรูปแบบใหม่กับคนพวกใหม่อีก ขอบคุณที่เข้าใจครับ /:-)
  • ยืนยันครับเฮีย วันนี้ผมก้าวข่ามความขัดแย้งทั้งหมดไปแล้ว และจะไม่ดึงใครให้มาทะเลาะกันเพราะผมอีก :-D

ผมโกรธเพราะอ่านมาจากกระทู้จริงๆ บวกเมาด้วย ผมเลยขาดสติ ไม่ชอบไม่เคารพกันก็ไม่ว่า ต่างคนต่างอยู่ มันก็จบไปแล้ว แต่ไม่ควรเอาใครไปประจาณในที่สาธารณะครับ
  • ฝากไว้ครับพี่....

เกิดเป็นคนก็ต้องทนให้เขาด่า จะทำดีทำบ้าเขาด่าหมด
    ถ้าทำดีเขาก็ด่าว่าไม่คด ทำเลี้ยวลดเขาก็ด่าว่าไม่ตรง..

..อันนินทากาเลเหมือนเทน้ำ ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดมากรีดหิน
    แม้องค์พระปฏิมายังราคิน มนุษย์เดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา..

ธรรมะเทศนาโดยท่าน ว.วชิรเมธี
    อ้างอิงจากเว็บ.. http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:7bn5elhsyjUJ:www.watklongtalong.org/viewthread.php?tid=804&from=indexheats+&cd=16&hl=th&ct=clnk
  • ผมเป็นพิธีกรถือไมล์นั่นคือรูปผม ไอ้ที่คนเล่าผมไปด่าในงานทำให้เสียหายด่าเรื่องอะไรครับ ช่วยตอบหน่อยอย่าใช้สิทธความเป็นเจ้าของเว็ปไซค์พิมพ์มั่วๆ พูดหมาๆครับ เอาไอ้ตัวคาบข่าวมาด้วยก็ดีครับผมพร้อมรับผิดชอบคำพูดของผมสร้างความบันเทิงผมหน้าที่มานานแล้วแซวไปทั่วไม่ใช่แค่ปากหมาในงานนี้ ผมได้รับหน้าที่เป็นเอนเตอร์เทรนเนอร์ผมก็ทำหน้าที่ของผม คำแซวหยิกแกมหยอกพองามอาจจะใช่แต่ไอ้คำให้เสียหาย ไอ้เหี้ย ไอ้สัตว์ หรือไอ้อะไรก็แล้วแต่ที่ปั้นน้ำเป็นตัว แบบที่ใครบางคนเคยทำตอนแดกเหล้าเข้าไปแล้วสติแตก ผมไม่เคยทำครับ
  • ฝังไม่ได้ศัพท์แล้วจับไปกระเดียด ด่าเสร็จแล้วขอโทษบอกขาดสติอ้างใช้สิทธิ์ความเป็นเจ้าของพื้นที่ เจ้าของบ้านกูด่าของกูวิจารย์ในที่ของกูคนอื่นไม่เกี่ยว ง่ายไปหน่อยมั้ยครับ ผมพยายามอดทนอดกลั้นอ่านอย่างเดียวไม่ตอบโต้ยอมรับครับมันทนไม่ไหว
  • เหมือนเดิ๊มมมมมมมมมมม.......