ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมไม่สบายครับ
  • มันถ่ายเหลวและเหมือนกับว่าไม่มีแรงอ่ะครับเค้าเป็นอะไรมากรึเปล่าครับผม
  • หาหมอด่วนๆ เลยครับ ถ้ายังไม่อยากหาหมาไหม่
  • ขอบคุณมากครับพี่เค้าเป็นอะไรหรอครับอยากรู้สาเหตุมากมากครับจะได้ระวังครับ
  • มันมีหลายสาเหตุตั้งแต่เล็กๆแค่นิดหน่อยไปถึงหนักจนถึงขั้นตาย
    บอกแค่ถ่ายเหลว เหลวยังไง กลิ่นแบบใหน ถ้าไม่มีแรง ไม่กินอาหารด้วย สันนิฐานว่าลำใส้อักเสบไว้ก่อน
    เป็นไปได้ถ้ามีคลีนิครึโรงบาลสัตว์ใกล้ๆที่ยังเปิดอยู่ตอนนี้ก็รีบพาไปก่อนเลย มัวนั่งหาสาเหตุตอนนี้ถึงรู้ไปก็ทำไรไม่ได้ หมาอายุเท่าไหร่ วัคซีนทำมารึยัง อันนี้คนเลี้ยงมาต้องรู้ครับ ถ้าเป็นลำใส้อัคเสบทางป้องกันคือทำวัคซีน ที่เหลือก้แล้วแต่ดวงของหมากับของหมอแล้วละครับถ้าเป็น
    เอาใจช่วยให้เป็นอย่างเบาๆละกันครับที่สำคัญต้องถึงหมอเร็วที่สุด ใครที่หมาเคยเป็นลำใส้อักเสบคงรู้ว่าชั่วโมงนั้นจิตตกแค่ใหน ส่วนวิธีดูแลเบื้องต้นหาดูเอาครับเร็วกว่ารอคนมาตอบแน่นอน จะบอกไปไอ้ผมก็ไม่ใช่หมอ ไม่รู้อาการ จะเดาสุ่มไปคงไม่ดีนัก คุณอยู่ใกล้หมาที่สุด ดูเอาตามสถานการณ์ละกัน
  • หมาอายุ3เดือนกว่าครับกินอาหารได้ตามปกติครับโรงบาลแถวนี้ปิดหมดแล้วครับต้องตอนเช้าอย่างเดียววัคซีนล่าสุดก็พิษสุนัขบ้าครับอึเหลวไม่มีกลิ่นครับผมอยากทราบว่าเกิดจากอะไรที่เค้าเป็นแบบนี้ครับจะได้ป้องกันครับ
  • ถ่ายเหลวมันมีหลายสาเหตุน่ะครับ ถ้าไม่มีกลิ่นคาวก็เบาใจไปหน่อย รอดูพรุ่งนี้ถ้ายังถ่ายเหลวอยู่ก็ส่งหมอครับ หมาอายุยังน้อยอะไรก้เกิดขึ้นได้ ยังไงคืนนี้ก็ดูอาการสักหน่อยว่ามีอะไรผิดปกติไปกว่าที่เป็นมั้ย เป็นกำลังใจให้ครับ ไม่อยากแนะนำอะไรมาก ผมยังใหม่กับเวปนี้ ประสบการณ์เลี้ยงหมาก้แค่2ตัว กลัวเอามะพร้าวมาขายสวน รอผู้เชี่ยวชาญคนอื่นๆมาช่วยอีกแรงละกัน
  • ครับผมขอบคุณมากครับพี่ที่ให้คำแนะนำพรุ่งนี้ไปหาหมอดีกว่าจะได้รูุ้เลยว่าเค้าเป็นอะไไรครับ :)
  • ไปหาหมอเลยครับ ชัว !! อาการเเบบนี้อาจจะอาหารเป็นพิษก้ได้ครับ อากาศเด๋วร้อน เด๋วฝน หน้ากลัวครับต้องระวัง ..
  • ของผมก็เคยเป็นครับไปหาหมอแล้วยังไม่หายดีมีคนแนะนำให้เอาผักบุ้งแดงต้มกับน้ำตาลทรายแดงแล้วเอาน้ำให้กินหายเลยครับลองดูครับ
  • ผมว่าคนที่ชอบโพสว่าหมาไม่สบายผมว่าเอาไปหาหมอดีกว่าครับเพราะในบรอดเค้าไห้ได้แค่คำแนะนำหาหมอชัวกว่าครับ
  • ขอบคุณพี่พี่ทุกคนครับไปหามาแล้วหมอบอกว่าติดเชื้อไม่ถึงขั้นรุนแรงครับฉีดยาหัย1เข็มแล้วหายามาทานที่บ้านค่อยโล่งอกหน่อยนึกว่าเป็นสำไส้อักเสบ :)