ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมทำอะไรผิด
  • ผมอ่านเว็ปนี้มานานแต่เพิ่งสมัครใหม่ เพิ่งมีเวลาเพราะตกงานผมเข้าไปแสดงความคิดเห็นผมพิมพ์อะไรผิดหรือปล่าวช่วยดูทีครับ
  • อย่าคิดมากครับ :-D
  • แนะนำนะครับ....ขอโทษขอโพยเขาดีกว่านะครับ...เดี๋ยวขัดแย้งกัน ความคิดคนมันนานาจิตตัง...โดยเฉพาะที่พูดว่า...มีตำรวจก็จะเป็นลมแล้ว มีทนายปลอมตัวมาด้วย นี่เว็ปหมาหรือเว็ปอะไรครับ .......คือ จะบอกว่าในเวปนี้มีคนหลายอาชีพ เป็น พ่อค้า ชาวสวน พนักงานเอกชน ยังข้าราชการ ตำรวจ ทหารฯลฯ...เพราะทุกคนในนี้ต่อให้อาชีพอะไรก็ชอบพิตบูลเหมือนกัน...อย่างงครับ...เป็นเพื่อนกันนั่นดีแล้ว
  • ไม่คิดได้ไงผมมีหมาไทยดูแล4ตัวซื้อเอฟวันให้กินมาตลอดตั้งแต่มันตัวเล็กๆเพราะชอบพี่มาเฟียตังค์ก็ไม่มีแล้วนี่แถมงานก็ไม่มีทำโดนหัวหน้าแกล้งอยากเลี้ยงพิทบูลเข้ามาทีแรกก็ซวยเลยจะโดนตำรวจจับแถมไปว่าทนายปลอมตัวอีกชีวิตจะซวยอะไรนักหนาเคลียดโว้ยยย X(
  • พี่เขาไม่ว่าอะไรคุณหรอกครับ ผมเชื่ออย่างนั้น พวกพี่ๆเขาเป็นผู้ใหญ่กันแล้วเขาคงไม่ถือสาอะไรหรอก แค่อย่าไปต่อความยาว สาวความยืด พอครับ ...เป็นกำลังใจให้นะครับ....
    ลองฟังเพลงนี้ดู ให้เป็นกำลังใจแก่ทุกคน
  • พี่มาเฟียครับต่อหลังชื่อที่ใช้ในเว็ปผมแนะนำให้พี่ใส่อาชีพด้วยก็จะดีนะครับผมรักพี่แล้วผมต้องซวยไปโดนคนใหญ่แบบนี้นี่เพื่อนในเว็ปให้ไปขอโทษ ผมขอโทษครับผมไม่รู้จริงๆว่าพวกท่านมีตำแหน่งใหญ่โตผมเล่นเว็ปนี้มา4ปี ใครจะฟ้องจะจับอะไรเอาเลยชีวิตผมมันไม่เหลืออะไรแล้วนี่หรือมีเพื่อนมีพิท
  • อย่าคืดมากนะครับ :-j
  • ก็คุณละyangnadang2009ให้ผมไปขอโทษ ด้วยเหตุผลเค้าคนใหญ่ผมมันกระจอกใช่มั้ย X(
  • โอย ว่าไปนั่น ไม่เพราะใครใหญ่ ไม่ใหญ่ครับ แต่หากเราไปทำให้ใครเคืองก็ขอโทษเขาก็จบ ขนาดเราเดินเซไปเฉียดใครนิด ก็ขอโทษกันไปให้จบ...งั้น ผมขอโทษคุณ gogi นะครับ ที่ทำให้คิดมาก ขอโทษจากใจครับ
  • พี่เค้าไม่ได้ให้ขอโทษเพราะเป็นคนใหญ่คนโตมาจากไหนครับ ใหญ่ในที่นี้คือ อาวุโสกว่าครับ ผู้อาวุโสครับเป็นเด็กยังไงก็ต้องขอโทษก่อนครับไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเลยครับ ใจเย็นๆครับ อยู่กันแบบพี่แบบน้อง ครับ
  • คุณจบอะไรมา ตำแหน่งเดิมทำอาชีพอะไร ผมอาจจะแนะนำงานใหม่ให้ได้ครับ
  • อีกอย่างที่อยากแนะนำนะครับ

เนื่องจากการเข้ามาของคุณมันแปลกๆ มาถึงก็ชื่นชมผมเสียยกใหญ่แต่ก็ไม่วายวกไปแขวะคนอื่น มันก็เลยอาจทำให้มีการแปลเจตนาผิดครับ. สารวัตรเขาคงไม่ชอบให้ใครเอาภรรยาเขามาล้อเล่น เพราะว่ามันมีคนกำลังทำอยู่ในตอนนี้ครับ
  • เพิ่งเข้ามาเจอครับ..ผมว่าเจตนาคุณไม่ดีแต่ต้นแล้วครับ gogi คำบางคำมันส่อเจตนาครับ.. :003:
  • ชีวิตคนยามซวยอะไรก็ชุดไม่อยู่เข้าไปให้พลังใจก็โดนตั้งข้อสังเกตุผมจะไปรู้มั้ยเรื่องราวมันเป็นอะไรก็บอกอยู่ว่าตกงานเลยมีเวลาเข้ามาเล่นเห็นมีทำบุญ..ทำประโยชน์ให้สังคมกันอยู่จะให้พลังใจกัน 0108 คุณจบวิจัยตัวอักษรหรือจิตรเวชมองแค่ตัวหนังสือทำเป็นรู้ดีแถวบ้านผมเรียก เสือกก X(
  • .ผมว่าเจตนาคุณไม่ดีแต่ต้นแล้วครับ gogi คนแบบคุณไม่มีประโยชน์ที่จะเสวนาด้วย.. :064:
  • โอ้โห :017:
  • ผมว่าคุณตั้งสติสักนิดก่อนจะดีกว่าไหม อย่าเพิ่งโวยวายตีโพยตีพาย หากเล่นเว็บนี้มาสี่ปีจริงๆ คุณน่าจะเข้าใจอะไรมากกว่านี้นะ

ขนาดคำพูดคุณเองยังสับสนยังขัดกันเองเลย เลี้ยงหมาไทย 4 ตัว ตอนนี้ตกงาน แล้วยังอยากจะหาพิตบูลมาเลี้ยงอีกให้เป็นภาระทำไม ? หางานทำก่อนดีกว่าไหม อีกอย่างคุณไม่รู้หรือว่าพิตบูลมันอยู่รวมกับหมาอื่นลำบาก มีหมาไทยอยู่ตั้ง 4 ตัวแล้ว อย่าหาภาระใส่ตัวอีกเลย ผมเป็นห่วงจริงๆนะครับ
  • ผมว่าน่าจะเข้าใจผิดกันนะ ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป อย่ามองด้านลบครับ ให้คุณ gogi อธิบายครับ
  • ไม่ได้ว่านะครับ..ผมว่าคุณ gogi ดูแปลกๆนะ
  • ถูกของพี่มาร์ค ครับ พูดไปจะโดนด่ามั้ยเนี่ย มีหมาไทยอยู่แล้ว4ตัว ตกงาน อยากหาพิตเพิ่มอีกตัว -*- ทำตามคำแนะนำของพี่มาร์คก่อนดีกว่ามั้ย ครับ อย่าด่าผมนะ คริคริ แค่เห็นด้วยและคอนเฟิร์มกับพี่มาร์ค
  • ผมเล่นที่มา4ปีแต่ไม่เคยสมัครผมชอบเป็นผีมันสะใจดีถูกครับผมมีหมา4ตัวเป็นหมาไทยหลังอาน บ้านผมทำประมงที่บ้านมีเรืออวนดำอยู่10คู่10คู่ก็20ลำแต่ผมไม่ชอบทำธุรกิจแบบนี้มันไม่สะใจผมอยากสร้างตัวเอง ผมอยากทำธุรกิจกลางคืนไหนๆชอบเมาก็เปิดมันสะเลยเลยไม่ขอรับเงินจากที่บ้านผมดันเมาไปต่อยหัวหน้าก็เลยโดนไล่ออก ผมก็ไม่รู้ต้องพิมพ์รายละเอียดชีวิตให้ถี่ยิบในเว็ปหมาเมื่อก่อนด่ากันไฟแล็บก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เดี๋ยวนี้จัดเรียงตัวอักษรไม่ถูกใจก็จะเอากันถึงคุกตะรางผมไม่แปลกพวกคุณอะสิแปลก รณรงค์ไม่ให้เลี้ยงหมาขายเปิดมา20กระทู้ขายหมาไป15 ผมถามว่าผมผิดตรงไหนผมแค่แสดงความคิดเห็นไปๆมาผู้ใหญ่ในที่นี้ก็ไม่ต่างไปกว่าเด็กเตะกระโถน พ่อผมติดช่อชัยพฤกยังไม่อวดใครเลย [-(
  • เอ้าาาา ไปกันใหญ่แล้ว

ในโลกไซเบอร์ จะพูดอะไรก็พูดไปเถอะครับ อยากเล่าอะไรก็เล่ามา จะจริงจะเท็จก็คงไม่มีใครติดตาม หากมันเครียดก็ระบายมันออกมา คุณเป็นใครก็ไม่มีใครรู้ ดังนั้นจะไปแคร์มันทำไม แต่อย่าไปพูดแล้วทำให้คนอื่นเสียหายก็พอ เดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่

หวังดีครับ
  • ลืมบอกเรื่องหมาครับหมา4ตัวมันอยู่บ้านแม่มันกินอาหารเม็ดอยู่แล้วแต่คนงานพม่ามันชอบไปซื้ออาหารมั่วๆไปให้แล้วขนร่วงผมก็เลยต้องควักกระเป๋าซื้อf1เอง พิทอีกตัวผมจะเลี้ยงในส่วนบ้านผมคนละรั้วเนื้อที่250ตรว พอมั้ยครับที่หมดตังค์ก็เพราะซ่าไม่รับเงินที่บ้านจบมั้ย X(
  • รับทราบครับ

ก็ขอให้ได้งานใหม่ ในอาชีพตามที่ต้องการเร็วๆ และก็ขอให้ได้พิตบูลที่ถูกใจด้วยครับ
  • ขอบคุณพี่มาเฟีย พี่มาเฟียเป็นนักดำน้ำอยากนอนเล่นสิมิลันบอก โกกิ นะครับผมบอกพ่อผมคำเดียวพี่จะนอนเกาะไหนก็ได้ที่สิมิลัน โกกิ จัดให้ :)
  • ^:)^ ด้วยคน ช่วยพี่มาร์ค เด๋วปวดหลัง กิ้วๆๆๆ :018:
  • เมา ต่อยเจ้านาย

ระวัง เมาเข้าบ้าน พิตบูลจะกัดตายเอานะครับ หุหุ

เท่าที่อ่านมา คุณไม่มีคุณสมบัติ ที่ดีพอจะเลี้ยงพิตบูลครับ
    ให้บ้านรวยแค่ไหน พ่อจะติดช่อ อะไรก็เถอะ

ถ้าหมามันเลือดได้ มันคงอยากอยู่กับ "นายดีๆ"
  • เสือก Tony_Munta ไม่ได้ขอความคิดเห็น
  • อาหมวยเล็ก ลื้อหายไปไหนมา อิอิ :p
  • ไม่เอาไม่แลบลิ้นค่ะเฮีย เด๋วว มันจะมาพันกัน กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด ..บาปเลยที่นี้ ^:)^ ขอโทดๆค่ะ
  • โห รับมุกหน่อยดิ อย่าเบรกเดี๋ยวหัวทิ่ม ฮ่าๆๆๆ
  • อ่าานมาจนจบ บินดีกว่า :m93:
  • ขอปักหมุดไว้เลยได้มั๊ยฮับ ชาบู ชาบู
    น่าจะเป็นกระทู้มึนที่สุดประจำปีของบอร์ดพิทบูลโซน ใครมีความเครียดท้อแท้กับชีวิตพอเข้ามาดูจะได้มีกำลังใจอย่างน้อยเราก็ไม่ใช่คนบ้าที่สุด เราไม่ใช่คนที่ไม่เคยยอมรับความผิดของตัวเองที่สุด เรายังเป็นคนที่รับฟังความคิดเห็นของผู้อื่นมากกว่าคนๆหนึ่ง

และขอบินไปด้วยอีกคน :m56:
  • ผมว่า จขกท.ดูขาดๆเกินๆยังไงไม่รู้ เหมือนจะรั่วนิดๆด้วย นานๆมาครับขอแสดงความคิดหน่อย แฮะ แฮะ....
  • มึงนี่ ขุน ไม่ขึ้นจริงๆ เหอะ ๆ ... :m01:
  • ที่มันพร่ามมาน่ะ มันทำตัวมันเองทั้งนั้น แล้วมาเครียดมาบ่นหาพระแสงอะไรครับท่าน!! @-)
  • เพราะความไม่เข้าใจกันแท้ๆครับท่าน.... ^:)^
  • รวยมหาโหด โครตมหารวย
  • ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่รุมด่าผมครับอย่างน้่อยผมก็ยังรู้สึกว่าผมไม่ได้อยู่คนเดียวในโลกกว้างใบนี้ยังเป็นบัวที่โพล่พ้นตม เป็นตัวตลกให้พวกท่านได้ด่าระบายอารมณ์ทั้งๆที่เราไม่เคยรู้จักกัน สมัยนี้ดีหรือเลวไม่ต้่องสัมผัสตัดสินได้แค่ตัวอักษรและคนชี้นำ ;))
  • ทำไมไม่ด่าต่อละครับ ไอ้ติ๊ดแตก ไอ้โคตรจนไม่เจียมตัว หรือไอ้เว่อร์ก็ได้ถนัดกันไม่ใช่เหรอพวกลากมากไปหัวหงอกชี้นำหัวดำกระทืบซ้ำ :-bd
  • สวัสดีครับน้อง gogi ผมเข้าใจความรู้สึกน้องนะ สังคมพิทบูลโซนทุกวันนี้มันไม่เหมือนเมื่อสามสี่ปีที่น้องได้สัมผัสมานะครับ มันเปลี่ยนไปแล้ว น้องลองไปหาท่องเว็บอื่นดู เผื่อจะเจอเว็บที่เหมาะกับตัวน้อง พี่เข้าใจว่าน้องอาจจะเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูง ยังไงขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
    :)

ฝากถึงคุณTony_Munta ผมว่าคุณปฎิบัติตนไม่ถูกนะครับ เรามาว่ากันด้วยเหตุผล คุณเป็นบรีดเดอร์ คุณเป็นผู้ผลิตอาหารสุนัข คุณเป็นผู้มีบทบาทในสังคมนี้ แทนที่คุณจะตอบแทนคนที่รักสัตว์เลี้ยง ซึ่งนั่นคือกลุ่มลูกค้าของคุณ คุณกลับปฏิบัติกับเค้าเช่นนั้น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขาเลย ผมเองก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ใช้ผลิตภัณท์MUNTA GOLD ผมรู้สึกผิดหวังกับการกระทำของคุณที่คุณแสดงออกมากับกลุ่มผู้บริโภคของคุณแบบนี้ อยากจะถามคุณหน่อย ถ้าคุณขายลูกสุนัข คุณสามารถหยั่งรู้ได้มั้ยว่าคนที่มาติดต่อขอซื้อลูกสุนัขของคุณดีหรือเลว บางทีคุณอาจจะเป็นบรีดเดอร์เลวๆก็ได้ ที่ขายลูกสุนัขให้กับคนเลวๆ ถ้าคุณยังตอบปัญหานี้ไม่ได้ ผมว่าคุณไม่มีสิทธ์ที่จะตีราคาค่าของคน จนต่ำได้ขนาดนั้นนะครับ

:-q
  • ไม่มีอะไรมากหรอกฮ่ะคุณnoonid
    ก้อแค่ช่วยกันรุ่มด่าไอ้คนที่ไม่มีหัวนอนปลายตีนเพื่อประจบเลียเจ้าของ.... =P~

ลองถามไอ้คนที่มีคุณสมบัติที่ดีพอจะเลี้ยงพิทบูลดูซิฮับ ว่ามันเพิ่งมาเลี้ยงพิทบูลได้กี่เดือน :p :p
  • det_cm ได้ อ่านมั่งรึป่าวครับ พูดไปก็เท่านั้น ......... อ่านดูก็น่าจะรู้ แล้วที่บอกว่าเลี้ยงได้กี่เดือน เหอะๆ เลี้ยงมาจนแก่ถ้านิสัยมันเป็นยังไงแม่งก็เป็นอย่างนั้นแหละครับ ไม่งั้นถ้าพูดว่าเลี้ยงมาไม่กี่เดือนแล้วไม่มีคุณสมบัติ ผมว่าไม่ถูกต้องอ่ะ อย่างคุณสมัยเพิ่งเริ่มเลี้ยงคุณก็ไม่มีีคุณสมบัติอ่ะสิ ทำไมยังเลี้ยงต่อมาได้หล่ะครับ ก็เพราะคุณอาจจะมีคุณสมบัติตั้งแต่คุณเริ่มเลี้ยงเลยไงครับ พูดอะไร ให้ดูหลายๆอย่างประกอบหน่อยนะครับ เหตุผลล้วนๆครับ
  • คุณ บอกผม ซิ ว่า ไอ้คนแบบ จขกท มันมีคุณสมบัติที่ดี ข้อไหน ที่จะเลี้ยงหมาดีๆ ???
    ไม่ต้องพิตบูลหรอก หมาอะไร ก็เหมือนกัน เลือกได้ มันก็คงไม่เลือกนายแบบนี้

เลี้ยงมา 4 เดือนเศษ ครับ แล้ว มันมีปัญหา ตรงไหนครับ? และผม ก็จะบรีด แค่ครอกเดียวด้วย

ถ้าคุณ มาซื้อลูกหมาบ้านผม แล้วเล่าให้เผมฟังว่า เนี่ย กูเพิ่งโดนไล่ออกจากงานมา เพราะกูเมา ไปต่อยเจ้านาย

ขี้หมาซักกอง ก็ไม่ได้ออกไปจากบ้านผมหรอกครับ

ผมบรีดหมาดีพอที่จะเลือกคนเลี้ยงที่ดีได้ กากๆ เหียกๆ มา ไม่ได้หมาผมไปหรอกครับ

Munta Gold ทำมา เพื่อลูกหมาที่ดีที่สุด ไม่ใช่เพื่อ คนเลี้ยง
    เพราะงั้น ถ้าคุณจะผิดหวัง เลิกใช้ เพราะ หมั่นไส้ผม ก็ตามสะดวก *** ผมไม่แคร์ ***

สำหรับผม ในเรื่องของหมา ลูกค้า ไม่ใช่พระเจ้า แต่คือเพื่อน ถ้าเพื่อนทำผิด ก็ว่ากล่าวตักเตือน ถ้าเพื่อนเหี้ยๆ ก็กระทุ้งแรงๆ ถ้ามันจังไรมาก ก็เลิกคบ ผมไม่ง้อ ไม่ประจบ เพียงเพื่อให้ผมได้ขายอาหารหมา และก็ไม่ง้อ พวกเทวดา... อยากใช้ ก็ใช้ไป ไม่อยากใช้ ก็เลิก

Munta Gold ทำออกมาเพื่อ ลูกหมา ไม่ใช่เพื่อ คุณ ... โปรดฟัง อีกครั้งหนึ่ง
  • ผมว่าพี่ Tony_Munta อ่านดูดีๆก่อนนะครับผมเขียนว่าโดนหัวหน้าแกล้งไม่ได้เขียนต่อยเจ้านายครับ เกิดจากหลังเลิกงานพวกเราและหัวหน้าก็นั่งดื่มต่อหัวหน้าพูดกลางวงว่าไอ้กิแฟนเอ็งคืนนี้พี่ขอต้องเขียนต่อมั้ยขอไปทำอะไร เป็นพี่จะทำไงแต่่ด้วยเค้าเป็นหัวหน้าก็เลยหาเรื่องทำให้ผมต้องออกงานที่ผมไม่ได้เขียนละเอียดผมก็ไม่รู้ว่าต้องเล่าให้หมดเพื่อประกอบคุณสมบัติในการเลี้ยงหมา ผมเล่นเว็ปนี้มานานผมรู้เหมื่นที่บรีดเดอร์ดีๆควรจะรู้แค่ผมไม่อวดวู้ครับ B-)
  • งงมากเลยตกลงต่่อยหรือไม่ต่อย555