ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มือใหม่ ขอถามหน่อยครับ
  • หมาผมอายุ 25 วัน ขอถาม
    -จะอาบน้ำได้ตอนไหนคับ
    -ควรให้อาหารแบบไหนคับ
  • สักเดือนกว่าๆ 2เดือนค่อยอาบ ถ้าสกปรกมากเอาผ้าหมาดๆเช้ดเอา
    อาหารก็คือ นมแม่ หรือ นมสำหรับลุกหมาโดยเฉพาะ ห้ามเอานมวัวเด็ดขาด
  • รถถัง
    ไฟล์แนบ
    IMG0106A.jpg 50K
  • หวานเย็น
    ไฟล์แนบ
    IMG0111A.jpg 38K
  • นมแพะ ศิริชัยกระป๋อง 400ซีซี ราคา 45.- บาท ครับ
  • ล้วซัก 4 เดือน กินนมวัวได้ยังค่ะ
  • เคยเห็นมีคนแนะนำว่ากินนมวัวได้เพราะแต่ละตัวอาจจะแพ้ต่างกันสรุปว่ายังไงครับช่วยบอกที่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • คือว่า นมวัว มีแลคโตส ซึ่งเป็นนําตาลที่ กระเพาะ หมาและ คนเรา ย่อยไม่ได้ (สังเกตุจาก เวลาเราไม่ได้ดื่มนมนานๆ แล้วมาดื่มอีกทีท้องจะเสีย)

ซึ่งนําตาลที่เหลือนี้ เมืออยู่ในลำไส้ แบคทีเรีย ที่อยู่ในลำไส้ก็จะกินเป็นอาหาร แล้วเมื่อกินมันก็จะขับถ่าย ทำให้เกิดแก้ส และท้องเสีย แก้ได้โดย

เราต้องค่อยๆดื่มทีละน้อย และควรดื่มนมจืด เพื่อให้ได้ประโยชน์สูงสุดจากนมครับ อันนี้จำมาจากรายการอะไรไม่ทราบ แต่เอามาเล่าสู่กันฟังครับ
  • ก่อนจะเลี้ยงพิทบูล(หรือหมาทุกสายพันธ์)ควรหาข้อมูลให้มากว่านี้อีกหน่อยนะครับ
    คำถามคุณเหมือนยังไม่พร้อมที่จะเลี้ยงพิทบูล

ปล. อย่าว่ากันนะครับที่ตอบตรงๆ
  • วีโก้..พูดตรงดีครับๆๆ ต้องเตรียมตัวให้ดีก่อนเลี้ยงครับ ไม่ใช่ว่าเอามาแล้วค่อยศึกษา อย่าเอามาเพื่อทดลองครับ สงสารหมามันอ่ะ..
  • ก็ว่ากันไปแหล่ะครับ
    ไม่อยากเห็นพิทบูลเยหายไปมากกว่านี้อีกแล้ว
    เพราะผมก็ทำได้เพียงเท่านี้
    555
  • ครับเพราะว่าหมาผมกินนมวัวแต่งแต่เด็กแล้วก็ไม่เป็นอะไรเลยลองถามดูเพื่อมีบางตัวที่กินไม่ได้จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลอ่ะครับ ขอบคุณนะครับที่บอกกัน
  • เคยให้กินนมวัว ท้องเสียเกือบตายแน่ะค่ะ เกือบตายจิงๆนะ ท้องเสียกระจายเลย คุงหมอว่าเลยอ่ะว่าหมากินนมวัวไม่ได้ เหมือนอย่างที่คุณ หยกCoMen ว่าน่ะล่ะค่ะ
    ตอนนั้นเลยต้องหยุดนมวัวเลย กินแต่กลูโคส หรือน้ำแดงอ่ะ
  • ความจริงมันก็กินได้อ่ะนะครับ เพราะของผมที่บ้านก็กินอยู่ เป็นนมวัวแดง แต่ว่าถ้าเลิกให้ซัก 1 สัปดาห์

แล้วกลับมาให้อีก ท้องก็จะเสีย เดี๋ยวนี้เลยเลิกให้ไปเลย นมยังเหลืออยู่ตั้ง 5 โหล หุหุหุ มันก็เป็นกับบางตัวนะครับ
  • เชี่ยวีโก มึงเป็นเทวดามาจากไหนวะ ทำคนอื่นเสียความรู้สึก

เบื่อชิบ กะพวกทำเป็นรู้มากเนี่ย

ดูท่านหยก สิ แนะนำเป็นอย่างดี ไม่ไปแขวะใครเค้า

นี่อะไรด่าคนอื่น แล้วมาบอกว่าเป็นคนตรงๆ ไอเชี่ยเอ๊ย
    ...ผีหัวเถิก