ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศจาก F1 & Extreme Bully
  • เนื่องจากเดือนหน้าเป็นเดือนเมษายน จะมีวันหยุดยาวหลายวัน บริการรถขนส่งสินค้าเกือบทุกแห่งจะมีสินค้าเข้าคิวรอส่งแน่นมาก และจำเป็นต้องปิดรับบริการตั้งแต่ประมาณอาทิตย์แรกของเดือน เพื่อให้ทันการนำจ่ายและไม่ต้องการให้มีสินค้าตกค้างช่วงหยุดยาวของเทศกาลสงกรานต์

จากประสบการณ์หลายครั้งที่ผ่านมา ร้านค้าและลูกค้า หากสั่งของตอนต้นเดือนหน้ากันทั้งหมดอาจจะทำให้มีออเดอร์ตกค้างไม่สามารถส่งให้ได้ เพราะขนส่งหยุดการบริการ เราจึงอยากเรียนให้ทราบว่า เพือลดปัญหาดังกล่าว ถ้าลูกค้าสั่งของกันภายในอาทิตย์หน้า จะลดปัญหาข้างต้นได้มากพอสมควร

จีงเรียนมาเพื่อทราบ และขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนด้วยดีตลอดมา :-D
  • งั้นคงต้องไปหาตุนไว้ก่อนใกล้จะหมดละครับป๋า
    ผมเอาที่ Dog fun park พี่มุเค้าตุนไว้เยอะ 555
  • ต้องรีบบอกก่อน เพราะส่วนมากจะมาสั่งพร้อมกันก่อนสงกรานต์ ทั้งร้านค้า ทั้งผู้ใช้ตามบ้าน ซึ่งมันไม่มีทางส่งให้ได้ครบแน่นอนครับ

ใครรู้ว่าอาหารใกล้หมด ก่อนช่วงหยุดยาวอยากให้รีบสั่งแต่เนิ่นๆเลย เพราะเจอปัญหาแบบนี้ทุกปี ช่วง ปีใหม่ ตรุษจีน สงกรานต์ ครับ
  • อีกอย่างที่สอบถามเข้ามาก็คือ จะปรับราคาเมื่อไร เพราะตอนนี้เกือบทุกยี่ห้อเขาปรับไปกันหมดแล้ว

ก็ขอเรียนให้ทราบว่าถ้าจะปรับจะแจ้งล่วงหน้าหนึ่งเดือนครับ และหลังจากประกาศปรับราคาแล้วก็จะให้ราคาเดิมกันอีกคนละหนึ่งรอบ ตามปริมาณที่เคยสั่งก่อนปรับราคานะครับ เราไม่ต้องการให้ร้านค้ามีการกักตุนและสั่งเยอะผิดปกติกันที่ตั๋วสุดท้าย เพราะมันจะทำให้กลไกราคามันผิดเพี้ยน และเพื่อให้ทุกท่านได้รับความเท่าเทียม

ขอยืนยันว่าเราได้พิจารณาปัจจัยหลายๆอย่าง โดยสะท้อนไปตามต้นทุนจริงและความเป็นไปได้ในการทำธุรกิจ เพราะค่าขนส่ง ต้นทุนวัตถุดิบ เป็นตัวแปรสำคัญ ที่กระทบต่อต้นทุนเรามากที่สุด แต่เราไม่ต้องการฉวยโอกาศมั่วนิ่มปรับราคาตามเขาเพื่อผลกำไร แต่เราจะปรับเพื่อให้อาหารเอฟวันคงคุณภาพและรักษคุณภาพการบริการให้อยู่ในระดับนี้ต่อไป โดยราคาที่จะปรับในอนาคตน่าจะเป็นตามนี้นะครับ

แอดวานซ์ 900 บาท
    เปอร์ฟอร์มานซ์ 850 บาท
    และอีคอน 650 บาท

รุ่นที่เรามีปัญหามากที่สุดที่ตอนนี้แทบไม่มีกำไร ก็คืออีคอนครับ เพราะเราวางราคาไว้ต่ำที่สุด ต่ำกว่าอาหารเกรดธรรมดาหลายๆตัวอีกด้วย แต่วัตถุดิบทุกตัวเราใช้เกรดพรีเมี่ยมมาทำเพียงแค่โปรตีนและไขมันน้อยลงหน่อยราคาต้นทุนจึงแทบไม่แตกต่างจากแอดวานซ์และเปอร์ฟอร์มานซ์ แต่เนื่องจากตอนนี้เรายังไหวอยู่ และราคาวัตถุดิบเราก็เป็นการสั่งซื้อกันล่วงหน้า จึงยังไม่กระทบมากนัก ส่วนค่าขนส่งตอนนี้ทะยอยขึ้นไปรอกันหมดแล้ว แต่เราไม่อยากซ้ำเติมสถานการณ์และเพิ่มภาระให้แก่ประชาชน เพราะตอนนี้อะไรก็แพงไปหมด น้ำมันก็แพงจัด เราจึงยังไม่มีการปรับราคาแต่อย่างใดครับ ขอให้ทุกท่านสบายใจ จะปรับราคาตอนไหนจะประกาศกันอย่างเป็นทางการอีกครั้งครับ ^:)^
  • รับทราบตามนั้นเลยครับป๋า เดือนนี้สามสอบแล้วคงต้องตุนเผื่อเดือนหน้าแล้ว
  • ตรึงราคาไว้ก่อน แล้วข่อยขึ้น มาร์คเอาอยู่ 555555
  • ยิ่งคนอื่นขึ้นราคา เราก็ยิ่งขายดี ดังนั้นไม่จำเป็นจริงๆ ไม่มีทางขึ้นเด็ดขาดครับ
    กำไรเยอะแต่ขายไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์ สู้กำไรน้อยแต่ขายไวดีกว่า
    อาหารอื่นปรับราคากันมาสามสี่รอบแล้ว แต่เอฟวัน เอาอยู่
    อีกอย่างอาหารหมา มันต้องกินต้องใช้ทุกวัน
    เราช่วยลูกค้าประหยัดได้มากเท่าไร ลูกค้าเราก็มากขึ้นเท่านั้น
    นี่ก็คือเหตุผลที่ผมไม่ยอมขึ้นราคาครับ :-D
  • ร้านคุณพจน์ที่ระยองก็บอกว่้าขายดีมาก แกบอกเคยลงอาหารยี่ห้ออื่นที่เกรดใกล้เคียงกัน วางจนฝุ่นเกาะ ยังขายไม่ออก พอเอา เอฟวันมาลง แกบอกว่าขายได้ไวมาก
  • Extreme bully ขึ้นด้วยมั้ยคับพี่มาร์ค
  • แนะนำร้านเม็ดข้าว(อุดมสุข)ยังขายf1สีแดงที่820บาท
  • พี่มาร์คผมน้องต่อเชียงใหม่นะครับ อยากจะสั่งบูลลี่แม็กเพิ่มสักหน่อยสั่งทางไหนอ่าครับพี่
  • ลืมบอกไปเอาMuscle Builderด้วยครับ
  • สั่งกับพี่นภาอาหารเอฟวันก็ได้ครับ มัสเซิ้ลบิ้วเดอร์ ของหมด จะมาอีกครั้งคง พค ครับ
  • สวยใหม่ รุ่นใหม่ที่ทำมาเป็นพื้นหลังดำ คาดว่าหลายท่านคงได้รับแล้วในวันนี้

image

รุ่นนี่เป็นรุ่นเฉพาะที่ทำมาเพิ่มสำหรับรายที่ตกค้างเท่านั้น แต่มีไม่มากนะครับ

ขออภัยหากได้รับไม่ครบทุกคน
    ไฟล์แนบ
    PitZoneKeyChain.jpg 125K
  • สวยๆๆๆ
  • ทำออกมาแล้วคนชอบก็ดีใจครับ ตัดสินใจไม่ผิดเลย แพงหน่อยแต่มีคนต้องการ ดีกว่าถูกแต่คนโยนทิ้ง อิอิ
  • เท่าที่เห็นรู้สึกจะมีทั้งหมด 5แบบแล้วไช่ไหมครับ
  • วันนี้เพิ่งมีโอกาส สั่ง extreme bully กระสอบใหญ่มาลอง กระสอบแรก
    ปกติ ไอ้ตัวโตที่บ้าน กินอาหารไม่ค่อยเก่ง ให้อะไร ก็กินเหลือตลอด
    รอดูผลวันนี้ ถ้าซัดเรียบ
    คงต้องมีกระสอบ ต่อๆ ไป แน่ๆ ครับ อิอิ :-D
  • ได้มาแล้วคับพวงกุญแจ แจ่มไปเลยคับ