ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปูพรหมให้หมาแก้ศอกด้านได้ไหมครับ
  • คิดว่าจะไปซื้อพรหมที่โลตัส มาไว้สำหรับที่นอนหมา ( ที่หมาชอบนอนประจำ )

ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหาศอกด้านได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุก Comment ครับ
  • ถ้ามันไม่กัดจนขาดกระจายซะก่อนก็ช่วยได้ครับ :-D
  • ถะถะถูกต้องคร้าบ
  • :-D ชอบคำตอบของคุณDNATRICOLORมากๆ ค่ะ ตอบเอาซะจนเห็นภาพเลย :030:
  • อุ่ย แค่แซวเฉยๆ วิธีแก้ก็มีครับ แต่ต้องใช้เวลาหน่อยนะครับ ครั้งแรกที่ปูพรมให้เค้านอนเจ้าของต้องเฝ้าอยู่ตลอดเวลาเลยนะครับ เมื่อไหร่ที่เค้าเริ่มกัดพรมก็พูดเสียงดังๆไปเลยว่า ไม่! ทุกครั้ง จนแน่ใจว่าเอาอยู่ พรมน้องหมาก็จะอยู่รอดปลอดภัย แต่เมื่อไหร่ที่คาดสถานะการณ์ผิดเมื่อนั้น ให้กลับไปอ่านที่คำตอบแรกได้เลยครับ :-D
  • ต้องคอยระวังไว้ครับ ขอบคุณมากครับ

แล้วพอจะมีวิธีอื่นๆ อีกไหมครับ หรือว่าพอแก่ตัวลง มันก็หลีกเลี่ยงไม่ได้อยู่ดี
  • เรื่องกัดนี่่ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม แต่มันฉี่ใส่เลยครับ
  • นอนพื้นไม้ก็ไม่ด้านครับหมาผมนอนตังแต่เล็กจนตอนนี้ 7 เดือนแล้วไมีมีด้านเลยครับ
  • ขอบคุณมากครับ บ้านผมก็เป็นบ้านไม้ รั้วไม้ _ _" โตขึ้นจะเอามันอยู่ไหมน้อ