ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้เพิ่มเติมครับ
  • พอดีมีไม้ที่บ้านครับเป็นไม้ประดู่ครับก็เลยอยากจะทำไม้งัดปากสุนัขครับ
    คือผมอยากรู้ว่าขนาดที่เหมาะสมพอดีขนาดเท่าไหรครับ แบบว่า ความยาว*ความกว้าง*ความหนา ใครรู้ช่วยตอบครับ ขอบคุณครับ
  • ดูแบบตามรูปเลยครับ ความยาว 1 ฟุตกำลังดีครับ
  • 1 ฟุต + ด้ามจับด้วยหรือปล่าวครับพี่ ไม่แน่อาจจะทำออกมาเยอะเพราะไม้มีเป็นต้นเลยยังไม่เลื่อยตัดไว้เป็นปีแล้ว ส่วนที่เป็นเนื้อไม้อ่อนผุหมดแล้วหลื่อแต่แก่นแท้ๆของไม้ที่ยังไม่ผุทั้งทนทั้งแข็งกะว่าจะเลื่อยออกมาทำเป็นไม้งัดปากสุนัข (สาเหตุที่ตัดต้นไม้เพราะที่บ้านมีการปรับพื้นที่)
  • รวมด้ามแล้วครับ ความยาวจากปลายไม้จนสุดด้ามครับ
  • ขอรบกวนอีหน่อยน่ะครับพีมาร์ค ความกว้าง+ความหนา ล่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำเลยนะครับ ขอบคุณครับ ^:)^
  • กะเอาเลย ดูจากรูปประกอบครับ ไม้งัดปากมันไม่มีขนาดมาตรฐานหรอกครับ

ถ้าให้ช่วยแนะนำให้ ก็น่าจะตามนี้ ความยาวประมาณหนึ่งฟุต กว้าง 2 นิ้ว หนาครึ่งนิ้ว อันนี้เป็นประมาณนะครับ กะสัดส่วนเอาเองกะแค่พอจับถนัดมือ จุดสำคัญมันอยู่ตรงปลายครับ ต้องเรียวแหลมและบางพอที่จะสอดเข้าปากหมาได้สะดวกครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค
  • อะไรที่เป็นประโยชน์ ถ้าผมช่วยได้จะไม่ลังเลเลยครับ ทำออกมาหลายๆแบบเพื่อเป็นทางเลือก ทุกคนได้ประโยชน์ครับ