ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พึ่งไปตัดหูมาหยกๆครับ
  • ตัดหูมาครับ
  • image
    ยังไม่ฟื้นเลยครับimage
    กำลังตื่นแล้วครับimage
    ไฟล์แนบ
    SANY0085.jpg 264K
    SANY0086.jpg 300K
    SANY0087.jpg 268K
  • ไม่ดามหูหรือครับ
  • ไม่ต้องครับ ถ้ากระดูกอ่อนเค้าแข็งก็จะตั้งขึ้นเองครับ กระดูกอ่อนของใบหูใช้เวลาหกเดือนครับ ไม่ต้องดามให้เสียตังค์ครับ
  • ไม่มีใครดามเสียเงินหรอคับ
  • ผมว่าจะพับแล้วไม่ตั้งป่าวอะครับ ถ้าไม่ดาม อันนี้ไม่่รู้ขอเท็จ จริงอะครับส่วนใหญ่ดามทุกตัวไม่ว่าอ่อนหรือแข็ง
  • น้องหมาอายุเท่าไรครับ เเล้วตัดที่ไหนอ่ะครับ ราคาเท่าไรครับ อยากทราบเพราะว่าจะพาน้องมาไปตัดเหมือนกันครับ
  • ดามมันไม่ได้แค่ให้มันตั้งนะครับ ยังช่วยจัดทรงด้วยครับ ให้มันตั้งแล้วชี้ขึ้น หรือชี้เข้าหากัน ปล่อยไว้แบบนี้มันจะชี้ออกหรือเปล่าครับ แล้วปกติค่าตัดมันไม่ร่วมค่าดามเข้าไปด้วยหรือครับ
  • หมาผมทุกตัวไม่ดามหูครับ ก็ตั้งทุกตัวนะครับ ตัดแล้วไปดามถึงเวลาก็ต้องไปล้างแผลแล้วก็ต้องถอดออก
    สู้ให้แผลเค้าถูกอากาศ ดีกว่าจะไ้แห้งไวไม่เป็นที่สะสมของเชื้อโรค มีตัวอย่างให้ดูครับimageการดามหูอาจเป็นค่านิยมอะไรบางอย่าง..ลองคิดดูครับ
    ไฟล์แนบ
    SANY0058.jpg 213K
  • ดูแลรักษาแผลเค้าดีๆ ไม่ให้มันติดเชื้อ แล้วหูเค้าจะดีเองแล้วผมจะอัพเดทให้ดูครับ
  • ถ้าติดเชื้อแล้วหูเค้าจะเป็นเห็ดหูหนูครับ ต้องตัดใหม่ครับ
  • ตอนนี้น้องเค้าตัดหูมาแล้ว กล้ามเนื้อเค้ายังไม่ทำงานครับหูน้องเค้าเลยชี้ รอตอนที่เค้าฟื้นจากฤทธิยาแล้วกล้ามเนื้อทุกส่วนทำงาน แล้วจะอัพให้ดูครับ
  • ได้ความรู้ใหม่ อัพให้ดูเป็นระยะจะดีมากเลยครับ
  • สิ่งที่ผมผูดไปคุณหมอเค้าบอกเองครับ...จรรยาบรรณครับ
  • เพิ่งรู้คับดีมากๆเลยที่บอก
    ช่วยลงรูปให้ดูเป็นระยะน่ะคับขอบคุณครับ
  • dongssr อันนี้ถูกครับเป็นอีกทางเลือก ตอนตัดใหม่ๆยังไม่ต้องดามแผลจะหายเร็ว
    พอแผลใก้ลๆหายค่อยดาม อันนี้เป็นอีกอย่างนึงครับแต่ลูกสุนัขจะลำคาญต้องคอยเอาใจใส่หน่อยครับ เพราะผม
    ก็เล่นวิธีนี้เหมือนกันครับ แต่ถ้าอยู่ตัวแล้วไม่ดามเลยไม่แนะนำครับพอหูแข็งจะทำให้เวลามันงง หรือสงสัย หูจะพับติดกับหัวเลยครับ แต่ก็แล้วแต่เจ้าของนะครับบ้างคนอาจชอบแปลกใหม่ เท่าทีคุยกับคุณหมอมาอะครับชอบแนวไหนเอาตามที่เราชอบเลยครับ รักและรับผิดชอบ เป็นพอครับ เรื่องหูเรื่องเล็กๆ :013:
  • image
    เจ้าตัวนี้ด้ามในครับ เอียงข้างนึงเล็กจะไม่เท่ากันที่เดียวแต่ผมตั้งใจครับผมว่ามันแนวดีอะครับ
    เอียงซะหน่อยไม่เหมอนใครดีอิอิ ชอบ :o045:
    ไฟล์แนบ
    5เดือน.jpg 51K
  • แจ๋วครับคุณpaxza
  • ความรู้ดีครับ :063: :005:
  • ถ้าหูอ่อน หรือตัดยาวมากอาจต้องดามครับ เพื่อให้หูได้รูปทรงสวย เพราะไม่ใช่ทุกตัวที่หูจะต้งเองแล้วสวยครับ แต่หมอที่ตัดจะแนะนำเองครับว่าลักษณะหูแบบนี้ ความยาวขนาดนี้ควรตามหรือไม่ ตามประสบการณ์ของหมอแต่ละคนครับ

image
    ไฟล์แนบ
    dog369picture1.jpg 36K
  • ตัวนี้ก่อนตัดและก่อนเห็นหมาหมอบอกว่าไม่ต้องดามหู พอตัดเสร็จ หมอแนะนำให้ดามหลังจากตัดไหมและแผลหายดีแล้วครับ เพราะหูค่อนข้างอ่อนครับ

image

อันนี้แล้วแต่ความพอใจของเจ้าของครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6964e.jpg 82K
  • หมาผมสองตัวนี้ไม่ได้ดามครับimage
    ไฟล์แนบ
    10.jpg 193K
  • ตั้งอย่างสวยครับ อีกตัวก็สวยอย่างนี้แหละครับ
  • ตั้งสวยจริงครับ แบบนี้ไม่ต้องดามครับ
  • ตัดหูที่ไหนฮับ ตัดได้สวยจริงๆ :063:
  • ลพบุรี หมอพิชัย ซอยโกษาปานครับ