ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตอนนี้กรุงเทพเป็นไงบ้างครับ
  • ผมอยากรู้ว่าตอนนี้มันเป็นยังไงกันแน่ครับ... ผมคิดว่าข่าวๆที่ออกมามันจะไม่ค่อยจะตรงกันเลยครับ...แล้วผมว่าเหตุการตอนนี้มันชักจะเอาเรื่องอยู่นะครับแล้วทำไมผมไม่ค่อยเห็นอะไรในทีวีที่ มันเกาะติดเหตุถการจริงๆเลยครับ... ใครอยู่กรุงเทพ ช่วยเล่าให้คนต่างจังหวัดได้รับรู้ทีครับ... หรือใครไม่สะดวกโพสในเวบนี้ก็เมลมาก็ได้ครับ อยากรู้มากๆครับ คนไทยด้วยกันน่ะ ว่าเป็นยังไงกันแน่...นี่เมลผมครับ audigyaod@hotmailดอทคอม
  • จริงครับ รัฐบาล เเทรกเเซง สื่อ ให้ข่าวไม่ตรงกับสถานการ

ทำให้เป้นเรื่องใหญ่โต

อย่างว่า ทำให้ หน้าหล่อ หน้าเเตก เเหก หมด ได้ไง55+

หน้าเเหก เเตก เพล้ง เเล้วโมโห สิ 55+ เดือดเลย

ป๋าสังลุย ทหาร ลุย.... นักข่าวไม่ต้องมาติดตามมาก ภาพไม่ต้องเห็น ฟังเเต่เสียง พอ

เด๋ว จะ เห็นหมด ว่า ใครเป้นยังไง

ฟังเสียงไปล่ะกัน เด๋ว ก็ไปถาม ทหารเองว่าเห็นการเป็นยังไง

สรุป เสนอข่าวข้างเดียว พอมีมือที่3 มาทำ จะ ได้ โยนขี้โยนความผิดใส่เลย หุหุ ง่ายดี ก้ไม่มีใครเห้นนิ หุหุ

อยากทราบว่า ถ้าผม นั้น รัก จำรวย กระสวยธิ เเต่เเด่งเเดง เอาระเบิดไป ขว้างใส่ ทหาร เเล้ว ก็ กลับบ้านทำเนี้ยน

นักข่าวก็ต้องเสนอว่าเสื้อเเดง ปา ใส่ ทหาร

ที นี้ ตรงเกม เลย จะ ได้หา ข้อ อ้าง ใช้ ความรุน เเรงไง

ว่าเนี้ย ไอ้เเดง มัน ใช้ ความรุนเเรงก่อน หุหุ

ไอ้ที่รถ มันเปิดเเก๊ซ นะ ผมว่า เขาไม่ได้จะระเบิด เมืองหลอก

เขา กันทหาร ยิงปืนใส่เข้า

กดดันไม่ให้ ทหารยิง เพราะ ยิง เเล้ว อาจจะ บึ้ม...++++++รายงานโดย กระ ผม ด.ช. จำรวย จิมเมือง55+

ใครจะด่าผมก้ได้นะครับ ผมไม่ถือสา เพราะ ผมก็ไม่ได้ชอบฝ่ายใดเลย

เเค่ เกรียจ พวก ร้ายลึก + พวกโกง+ + + + + ++ + + + + ++ + + + + + + ++
  • ใช่ รัฐบาลปิดข่าว ตอนนี้ประชาชนตายเยอะเเล้ว ผมเห็นในเวปของ CNN BBC News ผมว่าอภิสิทธิ์ควรลาออก ไม่ใช่มาหวงเก้าอี้นายกเเค่เพื่ออำนาจ ควรเห็นเเก่บ้านเมือง ความสงบสำคัญที่สุด ถ้ารักประเทศจริง เเละเป็นลูกผู้ชายจริงโดยยึดถือประชาธิปไตยเป็นที่ตั้ง ต้องมีสปิริต เเสดงความจริงใจโดยการเปิดโอกาสให้ ประชาชนได้ลงคะเเนนเลือกตั้งใหม่ คลิป เเละรูปภาพชัดเจน หาดูได้จาก www.thaireduk.com

ที่ประชาชนออกมาประท้วงด้วยมือเปล่าเพื่อเเสดงพลังว่าไม่เห็นด้วยกับนโยบายเเละการบริหารของรัฐบาลชุดนี้ ประชาชนมีสิทธ์โดยชอบธรรมตามระบอบประชาธิปไตยในการเเสดงสิทธ์ ไม่จำเป็นต้องใช้กำลังในการเข้าระงับ เเต่เมื่อใช้กำลังกับประชาชนก่อน เมื่อเขาหมดทางสู้เหตุการณ์รุนเเรงก็ย่อมเกิดขึ้น นอกจากรัฐบาลชุดนี้ไม่ได้มาด้วยความชอบธรรมเเล้ว ยังบังอาจ ใช้กฎหมายฆ่าประชาชน ใครไม่เห็นด้วยกับผม เชิญออกความเห็นอย่างลูกผู้ชาย อย่ากวนตีนเป็นพอ
  • ผมว่า ถ้าแน่จริงก็น่าจะจัดการเลือกตั้งใหม่ให้ประชาชนเป็นคนตัดสินครับว่าใคระได้กลับมาครับหรือใม่ก็ ตัดสิทธิ์มันให้หมดแล้วเอาคนในบอร์ดมาเป็นนายก จะได้ไม่ผลัดกันโกงเหมือนพวกมันทั้งหมด ครับ
  • เลือกตั้งกันใหม่ ถูก ๆๆๆๆ ต้อง ละ คราบ....
  • อย่าใช้อารมณ์ครับ ผมไม่เห็น คุณไม่เห็น ผมได้ฟัง คุณก็ได้ฟัง คุณลำเอียง ผมลำเอียง ผมอยู่ฝ่านนี้ คุณอยู่ฝ่ายโน้น คุณพูดอย่าง ผมพูดอย่าง คุณว่าไอ้เนี้ยเลว ผมว่าไอ้เนี้ยเลว คุณชอบนายกเหลี่ยม ผมเกลียดนายกหล่อ คุณชอบนายกหล่อ ผลเกลียดนายกเหลี่ยม ผมไม่รู้มันกัดกันทำไม คุณก็ไม่รู้ว่ามันกัดกันทำไม

สุดท้าย เซ้งเป็ด
  • จะออกง่ายๆได้ไง.....กว่าจะได้เป็นนายกต้องเอาตูดไปแลกตั้งหลายยก55555
  • มาแวะดูครับ -*- เกรงว่าจะแบบ 14 ตุลาในอีกไม่นาน กำ-*-
  • :o013: ดันไปรวมกันเป็นจุดเดียวแล้วก็ อ่ะปิ๊ววววๆๆๆๆๆ ก็ดีครับ นักเศรษฐศาสต์ รัฐศาสต์ จะใด้ออกมาวิเคราะห์กัน สมองจะใด้ไม่ฝ่อ เอ้าใครไปเย้วๆกับชุดที่แล้ว ชุดปิดสนามบิน ดูซะ สิ่งที่เคยทำมา ประชุมอ่ะไม่เท่าไหร่ หรอกไม่เท่าสนามบิน แต่ผมก็ประนาม ที่พัทยา นะครับ ไม่สมควร แต่ไม่เท่าสนามบิน เพื่อนผมตกงานเลย แย่ๆ
  • เสื้อเเดง สร้างเเต่ปัญหา ไม่ใช่เพราะเกลียดหรอกนะ เเต่สร้างเรื่องวุ่นวายมากมาย
    ทำลายนู่นนี้ ระวังเถอะให้เขาหลอกใช้ จะเข้าตัว เอาประชาธิปไตยมาอ้าง ไม่จริงหรอก โดนจ้างเเท้ๆ
    บ้านเมืองตอนนี้ เละเทะเพราะเสื้อเเดง ครับ
  • ไม่ได้อยู่ฝ่ายไหนคับ
    แต่ทำแบบนี้มันเดือดร้อนกันหมด

ปากบอกรักในหลวง
    แล้วที่ทำไปนะมันถูกแล้วหรอ

เอาปัญหาเข้ามาให้ ในหลวงท่านเครียด กันอีกแล้ว

เคยคิดถึงน้ำพระทัยที่ท่านมีให้กะพวกเราบ้างมั้ย

มีวันไหนมั้ยที่ในหลวงไม่เหนื่อยเพื่อพวกเรา คิดกันบ้างป่าวๆๆๆ
  • ไอ้ yakuzaawaa กับไอ้ Nicky ภาพในทีวีที่พวกเสื้อแดงเผารถ บุกโรงแรมทุบรถ และปิดถนนหลายๆที่เห็นกันจะๆมึงยังว่าสื่อบิดเบือนอีกเหรอวะ
    ประชาชนเดือดร้อนกันทุกหย่อมหญ้า เมามายไร้สติบ้าคลั่งขี่มอไซไล่ยิงคนตามถนนอย่างนี้ประชาธิปไตหัวดอ
    มึงเป็นพวกเสื้อแดงแดกหญ้าเป็นอาหารเหมือนพวกมันหรือเปล่า ชักสงสัย
    จะคอยดูว่าพ่อมึงไอ้ทักษิณต่อไปมันจะไปอยู่รูไหนอีก เห่าแมร่งอยู่ไหนก็ไม่รู้ ถ้าทักษิณมันมาอย่าลืมไปกราบตีนมันด้วยนะ แมร่งโกงไปไม่รู้เท่าไหร่
    ส่วนไอ้พวกแกนนำทั้งหลายเตรียมตัวหางจุกตูดหัวซุกหัวซุนได้ งานนี้มรึงยาว
  • ใครเสื้อเเดงมึงก็โคตรๆโง่ เอาเเต่เงินเเล้วหาว่า ปรักประเทศชาติหรอวะ บ้านเมิงจะลุกเป้นไปเพราะพวกเมิงนั่นละไอ้เหี้ย
    ใครคิดได้ก็ดีไป ประเทศไทย จะพังทลายเพราะพวกเมิงนั่นละ อย่ามาว่า เสื้องเหลือง หรือเสื้อน้ำเงินเลย
    ส่วนพวกเห่อตามเสียง หรอ เห่อตามเงิน ก็คิดดูให้ดีนะ ประเทศ สยาม เคยเป็นอย่างไรกูอยากให้กลับไปเป็นอย่างนั้น
  • :o001: ล่าสุดสุดอึ้ง ผู้นำการประชุม ประกาศลายการชุมนุม และเข้ามอบตัว กลัวผู้ชุมนุมจะล้มตายมากกว่านี้ ฮ่ะๆผมดูรูปในเวปหนึ่งภาพเสื้อแดง โดนลาก โดนยิงอ่ะ ไม่รู้ว่าคนเอาภาพหาดูยากแบบนี้มากจากใหน น่าสงสาร แถมภาพตำรวจยิงขึ้นฟ้าด้วย แต่เล็งและหันกระบอกปืนใส่ ปชช.
    :o001: นายกคนต่อไป เนวิน ชิดชอบ และอาจจะมาก่อนหรือหลังที่ อิสลามใต้แบ่งประเทศสำเร็จ(อันนี้ไม่ชัวร์อาจเป็นแค่พระโดนฆ่าวัดโดนระเบิด)
    :o001: ปี 59 เป็นต้นไป จะเข้าย่างสู่ยุคศิวิไลย์ เพราะ ปีที่เราๆอยู่เป็นปี ทรราชย์ร่ำร้อง ทุกเข็ญ เสนาบดีต่างๆพากันโกงกิน
    :o013: พอดีตอนบวชยังไม่ปฏิวัติครับ แต่อ่านๆและลองค้นหา คำทำนาย กรุงรัตนโกสินดู และคาดว่าจะมีปฏิวัติ ตอนนั้นอยู่ที่ เชียงราย 2 เดือน ไปหลังออกพรรษา คำทำนายที่นั่น ก็คล้ายคลึงกัน ผมยังหัวเราะเลย ว่าจะมีปฏิวัติ พอกลับมา กทม.แค่นั้นแหละ ใด้ปฏิวัติเลย
    :o001: ลองหาดูครับ คำทำนาย ของพระ 10 รัชกาล ครองกรุง รัตนโกสิน พระท่านว่า ถูกมาตลอด

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4978&page=1#Item_9
    :o001: อันนี้ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    :o013: ไม่ใด้งมงายนะครับ ผมไม่ชอบไสยศาสตร์ ถามหลานผมใด้ คนทรงเจ้าผมเตะซะดิ้นมาแล้ว จมูกแตกเลย สมัย 16-17 อ่ะ ตอนนั้นผมเป็นนักมวยอยู่ เหอๆ ถ้าพิสูจน์ไง เจ้าออกเลย ประทับไม่เป็นเลย
  • ฮ่าๆๆๆ ก็บอกเเล้วว่าอย่ากวนตีน ความเห็นนะขัดเเย้งกันได้ ไม่เห็นต้องพูดจาไม่สุภาพเลย ผมชื่อหนุ่ม อยู่ขอนเเก่น ตอนนี้เรียน ป เอก อยู่ อังกฤษ ถ้าใจถึงจริง และอยากเจอของจริง นัดเจอได้นะอีก สองเดือนจบ กูไม่ชอบไอ้พวกใจตุ๊ด อย่าเก่งเเต่ในอินเทอร์เน็ต สิวะ เเล้วที่มึงบอกว่าพวกโง่ๆ หนะ กูว่ามึงเรียนเฮี้ยไรยังไม่จบเลย เช็คไอพีกูเลยนะ กูรออยู่ 5555
  • ทำไมคนไทยด้วยกันต้องมาทะเลาะกันด้วยอ่ะคับ ทำไมคนไทยสมัยนี้เห็นแก่ตัวกันจังเลยอ่ะ

คุณรู้ไหมว่าที่ไทยเป็ยไทยมาได้จนถึงทุกวันนี้อ่ะ เพราะความสามัคคีใช่ป่ะ

ผมตอนนี้อยุอเมกาอ่ะ แค่รุเรื่องพวกนี้ผมก้อรุสึกแย่แล้วอ่ะ แล้วคนที่ไม่เกี่ยวกะเรื่องนี้จริง ๆ อ่ะ มาก่อความวุ่นวายทำไม หรืออยากเด่น ?

ผมเพียงแต่คิดว่า ถ้าคนไทยไม่รักและสามัคคีกัน ใครจะมารักครับพี่ ?

ผมไม่เข้าข้างใครนะ แต่ตั้งแต่รัฐบาลชุดนี้ออกมาทุกอย่างแมร่งเดือดร้อนหมดเลย

ทำไมวะ ต้องมาแบ่งข้างกันเพื่อไร ? เพื่อให้ความเป็นชาติของไทยน่านับถือน้อยลงเหรอ เพราะตีกันตายเอง ?

เคยคิดถึงในหลวงที่ทำงานมา ตั้งแต่สมัยที่ผมยังไม่เกิดเลยด้วยมั๊ง เห็นท่านทำเพื่อประเทศมาโดยตลอด ไอเหี้ยเสื้อแดงไม่เคยคิดทำให้ท่านเหนื่อยน้อยลงมั่งเหรอ ?

จาก ผู้มองเห็นประโยชน์ส่วนรวม (มากกว่าส่วนตัว เหมือนใครบางคนที่ทำไม่คิด)
  • กูว่าเเล้วใจตุ๊ดก็พูดนอกเรื่องยังงี้หละว้า ไปพาดพิงถึงในหลวงทำไม คุยกันเรื่องการเมือง ที่บอกเสื้อเเดงไม่ดีอ่ะ ไอ้เหลืองทำไปยิ่งกว่าเยอะ รุมทุบคนบริสุทธิ์งี้ ปิดสนามบินอีก เสื้อเเดงไม่เคยรังเเกใคร เราโดนใส่ร้าย ไอ้เนวินกับไอ้เทพจ้างคนมาเผาเมือง เเล้วโยนความผิดให้เสื้อเเดง
  • http://www.youtube.com/watch?v=N-404eo2TRU

ดูซะ พันธมิตรฯ รุมกระทืบชาวบ้าน
  • ดูซะ คลิบทักษิณหลุด ต่อคิวรับ 500 ( ตาสว่างได้แล้ว )

http://www.youtube.com/watch?v=iyj-g8XI4xk&feature=player_embedded
  • >>>>http://www.youtube.com/watch?v=iyj-g8XI4xk&feature=player_embedded
  • เขาหมายถึง 500 บาท ที่คนอายุ 60 ขึ้นไป จะได้รับจาก รัฐบาลอภิสิทธื ไม่เกี่ยวกันเล้ย อย่ามั่วเลยขอร้อง
  • เเล้วนี่ใจคอจะตุ๊ดอยู่ยังงี้เหรอ ทำไมไม่ register เเล้วบอกชื่อเเซ่กันหน่อยหละไอ้น้อง
  • แล้วทำไม ตอนไอ้ลิ้มยึดหนามบิน ไม่จับวะ ทำไรให้มันเสมอภาคหน่อย เลือกปฎิบัตินี่หว่า
  • เสื้อแดงสร้างความวุ้นวายข้างนอกยังไม่พอยังมาวุ้นวายในเว็บนี้อีกไม่ใช้เว็บการเมืองโว้ยคุยเรื่องพิทบูลไปกับเว็บพวกมึงไปเลยไป
  • อ้าวนักเลงมาอีกละ เเล้วจะมาเสือกทามไมหละ ไม่อยากคุยก้อ ออกไป ไอ้ควาย
  • ไอ้ควยเอ่ย โทษทีลืมเติมสระ อา จะด่าคุณว่าไอ้ควายเหมือนกันครับ อิๆ
  • เก่งจริง เก่งเเต่ในนี้หละ 555 ควายจริงๆ
  • เป็นเหี้ยไรมากป่าววะไอ้ Nicky หัวดอ ปริญาเอกมึงน่ะจ้างเขาเรียนป่าววะ ในประเทศมีมึงคนเดียวเหรอวะทำมาคุยสมัยนี้เขาเรียนกันเกร่อ
    แค่มึงคิดว่าเสื้อแดงดี แค่นี้กูก็รู้แล้วว่ามึงแดกหญ้าเป็นอาหารแน่นอน โม้ป่าววะเรียนปริญญาเอก ใครๆก็พูดได้วะ
    500 น่ะหมายถึงคนแก่ตรงไหนไ มึงดูความหมายมันดีๆว่ามันหมายถึงอะไร
    มึงเห็นตอนมันพูดประโยคนี้จบไหมไอ้ควายหันไปมองผู้กำกับทันทีว่าพลาดแล้วกู เกือบไปต่อไม่ถูกแล้วบอกกำลังเรียนปริญญาเอก ส่อแววความโง่จริงๆ
    ปกป้องจริงๆนะทักษิณน่ะ จอมสร้างภาพเพ้อฝัน พวกโง่ๆก็ถูกใช้เป็นเครื่องมือ
    มานั่งเห่าอยู่หน้าจอทำเหี้ยไร ไม่ไปร่วมกับเสื้อแดงของมึงวะ อายพวกเสื้อแดงของมึงบ้างไหม
    แล้วพ่อๆมึงทั้งหลายนะยอมมอบตัวแล้วเหรอ กูนึกว่าจะแน่ กระจอกชิบหาย อุดมการณ์อันแรงกล้ามันหายไปไหนหมดวะ
    ดีแต่เห่าเหมือนมึงเลย 55555 สะใจชิบหาย ทุ๊ยย..
  • มันแดกประเทศชาติ.......จนพุงกางจะแตกตายอยู่แล้ว..........ยังมีหน้า(หมา)มาบอกว่าพร้อมจะกลับมารับใช้ประชาชนอีก........ถ้าประชาชน(ควายๆ)ต้องการ.......มึงคงจะแดกอีกจนแผ่นดินไทยหมดเกลี้ยงเลยสิไอ้............มึงนี่มันเลวจริงๆ
  • ก็ให้ทักษินกลับมาดิ จะได้รู้ว่าผิดจริงป่าว
    จะได้เลิกแยกแยะ เสื้อแดง สื้อเหลือง เสื้อน้ำเงิน
    ชาวบ้านเขาเดือดร้อนไปทั่ว
    เราคนไทยควรจะรักกันดิ
    ผมไม่ได้เข้าข้างใคร ใครผิดก็ว่าไปตามผิด
  • โห อ้างตัวเรียนอยู่อังกฤษเชียวหรอเนี่ย แหมๆ สิ่งที่คุณ สำลอกออกมาเนี่ยน่ะ มันก็สะท้อนความเป็นตัวคุณหมดแล้วละ คนที่เค้ามีปัญญาทั้งหลายครับอย่าไปจมปรักกับสิ่งโสมมพวกนี่เลยน่ะครับ ปล่อยให้เค้าไปเถอะเสียเวลา นานแล้วที่ไม่อยากมาโพสในที่นี้ แต่มันอดล้นทนไม่ไหวจริงๆว่าการศึกษาของไทยทำไม ผลิตคนที่มีการศึกษาต่ำๆอย่างคุณได้ถึงเพียงนี้ ถามจริงเถอะครับเราก็รู้ๆกันอยู่ว่ายังมีสื่อบางช่องเนี่ย เชียร์สีแดงอยู่ ถ้ามีการตายจริงน่ะ(ที่เกิดจากการกระทำของภาครัฐเนี่ยมันจะรอดหูรอดตาของสื่อสารมวลชนหรือ)เอาหัวที่มีผมมันขึ้นคิดสิครับอย่าเอาหัวอื่นคิด มันคิดแทนกันไม่ได้หรอกคุณ เอาเถอะครับคุณจะกินอะไรผมไม่ทราบน่ะ แต่ผมยังยืนยันว่าผมน่ะกินข้าว ผมดูข่าวโดยตลอด ผมกล้าพูดได้เลยว่าการสลายการชุมนุมครั้งนี้
    สูญเสียน้อยที่สุดในประวัติศาสตร์ชาติไทย แล้วที่คุณว่ารัฐปิดข่าว สื่อบิดเบือน ไม่ตรงกับความเป็นจริงเนี่ย ก็ต้องถามต่อละครับว่า ไม่ตรงกับความเป็นจริงที่คุณต้องการรึป่าว ก็คุณเล่นดูแต่ D station ก็คุณรับข่าวข้างเดียวนิหน่า ผมอ่ะก็ดูน่ะ ไอ้ช่องเวรเนี่ย ตอนแรกก้อบอกว่า จตุพรโดนหิ้วไปแล้วโอ้ว ตกใจกันใหญ่ มันทำไปได้อย่างไรอย่าง.. แป๊บเดียวมายืนที่กลางเวทีเฉยเลย
    มันเป็นการปล่อยข่าวหรือคุณจะเถียงว่าไม่จริง... แต่คุณที่ชื่อ nicky ผมก็เหมือนกันและไม่ชอบคนใจตุ๊คโดยเฉพาะพวกตุ๊คควายๆอ่ะครับ จะเปิดประเด็นถกกันเลยก็ได้น่ะ ตั้งกระทู้มาแล้ว
    เครีย กันไปเป็นประเด็นต่อประเด็นยังได้ และผมก็ไม่ต้องการให้คุณเชื่อหรอกน่ะ แต่ให้คนที่เขาเข้ามาดูเป็นคนตัดสินเคร่ะป่ะ กล้าไหมครับคนเก่งเปิดเลยนะ หรือ จะเชิญ พี่ใหญ่พีมาเฟียด้วยก็ได้น่ะครับ ถ้ายังพอจะจำกันได้ ผม ไร้เดียงสาครับ ไม่รู้ว่าพี่พอจะจำผมได้ป่าว ถ้าว่างก็เชิญ ช่วงนี้ผมไม่ได้ไปเรียนนั้งดูข่าวทั้งวัน ข้อมูลในหัวก็พอตัวอยู่ ไอ้เรื่องพันธมิตรเนี่ย ตัวผมก็น้อมรับครับว่ามันผิดก็ปล่อยให้เป็นกลไลของนิติรัฐเค้าจัดการไปอย่าเอามาเปรียบเทียบกันเพราะมันคนละกรณีกันถูกต้องไหมครับทุกท่าน แต่วันนี้ ตั้งแต่รถนายกโดนทุบเพราะติดไฟแดง อาเซียนซัมมิก กระทรวงมหาดไทย แล้วไหนจะเหตุการณ์เมือวานทั้งวันอีก ท้งเผารถเมล์ ปาระเบิดขวด ยิงทหาร และไหนจะคุกคามสื่ออีกบอกว่าจะไม่รับรองความปลอดภัย โหคุณ มันมากเกินไปป่าวครับ คงไม่อยากสาธยายเพิ่มอีกแล้วล่ะ เพราะถ้าจะให้ไล่ก็ต้องไปไล่กันตั้งแต่ เหตุการณ์ไล่ฆ่าที่อุดร ไล่มาใกล้หน่อยเพราะกัวสมองปลาทองก็คงเป็น ปิดการจราจรทั่วกรุงเทพเอาชีวิตของคนที่ใช้ท้องถนนเป็นตัวประกันเพื่อแลกกับสิ่งที่คุณอ้างว่ามันคือประชาธิปไตย ตลกจังน่ะครับ
    อยากเรียนให้ทุกท่านพลพรรคเสื้อสีแดงทราบอย่างนี้อ่ะครับ ว่าผมก็ถูกสอนมาในเรื่องประชาธิปไตยพอสมควรน่ะ ผมเคารพในสิ่งที่พวกคุณเรียกร้องมาโดยตลอด แต่พวกคุณเองล่ะครับการกระทำที่พยายามทำเหมือนคนมีการศึกษาเค้าทำกัน แต่ก็อย่างว่าละครับคุณ ว่าคนไม่การศึกษาก็คือคนไม่มีการศึกษา คงไม่ต้องอธิบายเพราะเห็นๆกันอยู่ในภาพข่าว สิ่งเหล่านี้มันทำให้ตัวผมแล้วคนหลายๆคน ค่อยๆลดความเคารพในตัวผมที่มีต่อพวกคุณลงไปเรื่อยๆ
    เอาละครับ ถ้าแน่จริงก็จัดมา ผมพร้อมและขอเป็นตัวแทนในสิ่งที่ถูกต้อง แล้วเรามาแสดงความคิดเห็นกัน
    อ่านมาทั้งหมดแล้วอย่าเพิ่ง สบถ ออกมาน่ะครับเก็บคำเหล่านั้นไปใช้ในครอบครัวคุณเถอะ ที่นี่เป็นที่ที่ปัญญาชนเค้าใช้ร่วมกัน ให้เกียรติคนอื่นด้วยละกันถ้ายังพอเหลืออยู่บ้างน่ะครับ
    สำหรับผมนั้นพร้อมเสมอน่ะครับ ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่คุณคิดน่ะยังถูกอยู่แต่ อย่าเอาประเด็นอื่นมา ข้องแวะน่ะ เอาเรื่อง2-3 วันนี้ของ ญาติๆคุณน่ะว่า ชอบธรรมแล้วหรือ
    ถ้าคุณคิดว่าชอบธรรม เปิดกระทู้ใหม่มา เพราะผมเปิดเวปนี้ทุกวัน จะพร้อมมาตอบเสมอ เชิญๆพี่มาเฟียด้วยน่ะครับ ถ้าเป็นคนหนึ่งที่ยังคิดว่าสิ่งที่พี่น้องเสื้อแดงทำเป็นสิ่งที่สมควร
    และหวังว่าจะได้ เห็นมุมมองของคนที่เคยปกป้อง เกียรติ์ของเราชาวพิทบูลว่าประเด็นนี้ท่านคิดอย่างไร
    ไร้เดียงสา สื่อสารมวลชน Tu 51
  • ผีตัวหลังเจ๋ง สุขุมมีหลักการ เหตุผลดีครับ พูดได้ตรงประเด็นมากๆ
    ว่าไง ไอ้Nicky หัวดอ พูดมาได้เรียน ป เอก อังกฤษ แต่สมองควายชิบหาย กูล่ะอายแทนพ่อแม่มันจริงๆเสียดาย ส่งเงินให้ควายเรียน แต่คิดได้แค่เนี๊ยะ
  • เห็นด้วยๆ จากผีอีกตัว
  • ส่งสัยไอ้เด็กนักเรียนนอกมันกับไปเว็บของพวกมันแล้วในนี้เที่ยงไม่ขึ้น เลยกับไปคุยกับพวกควายๆด้วยกัน กูบอกให้กับไปก็ไม่เชื่อเสือกมาด่ากูอีกเลยโดยไปหลายดอก
  • .....ทุกวันนี้.....ใครที่ทำให้ประเทศชาติ บ้านเมืองเป็นแบบนี้ ?
    ถ้าไม่ใช่ คนที่อยู่ต่างประเทศ หรือคนที่ไม่มีแผ่นจะอยู่ ? เคยคิดบ้างไหม มันทำทุกเพื่อใคร ถ้าไม่ใช่เพื่อตัวของมันเอง และทุกคนในครอบครัวของมันเอง
    อย่า โง่ ไปให้มากกว่านี้เลย อย่าไปเป็นเครื่องมือ ให้ สาดสิน เลย ?

ประเทศ ฉิบหาย ทุกวันนี้ ก็เพราะ ทักษิณ นี่แหละ ท่านทั้งหลาย

ป.ล. ถ้า ทักษิณ มีความจงรัก ภักดี ในแผ่นดินนี้ ได้เท่า พิตบูล รัก เจ้าของ ? รับรอง ประเทศชาติเจริญกว่านี้แน่ .......ชัวร์
  • http://www.herethaksin.com/สำหรับผู้ที่ว่างจัด เข้าไปอ่านได้ เพื่อใช้เป็นข้อมูล
    ไม่จำเป็นต้องเชื่อทั้งหมด แต่ก้อนะ.....มีหัวกานนิ คิดเอาเองแล้วกาน

คนอื่นเรียก พ่อ แต่พวกกุเรียก เหี้ย - -
  • พวกเชลียคอมมิวนิสต์ เลี้ยงพิทบูล

กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆ ในนี้มีพวกเหี้ยแดงแยอะว่ะ
  • อ่าครับผมเข้ามาเช๊คดูว่า มีใครจะมาตอบไหมเอ๋ย พ่อคนเก่ง
    ไม่มีหรอครับเนี่ย แหมๆ ตุ๊ดจริงๆกันเลยน่ะคุณ อายน้องหมามันหน่อยละกัน
    บทเรียนครานี้สอนว่า คิดก่อนน่ะที่จะพูด
    ไว้โอกาสหน้าถ้ามีอะไรทนไม่ไหวคงได้ร่วมสนทนากันอีกน่ะครับ
    สวัสดีครับ
    ไร้เดียงสา JC TU 51
  • :o013: รอดูกันต่อไป อำนาจรัฐบาลนี้ ยิ่งใหญ่มากๆ อำนาจ(ที่ยิ่งใหญ่ระบิ๊กคับฟ้า) สั่งใด้ทุกอย่างจริงๆครับท่าน พวกสนับสนุนพธม.เป็น พวกมี เงิน มีการศึกษาสูงๆ เสื้อแดงมีแต่ วินมอไซด์ รถแท็กซี่ แม่ค้า ชาวไร่ นา 555+ จะเอาอะไรไปสู้เจอปืนก็เพ่นกลับบ้านแล้ว
    :o001: ผมชอบแผนการนี้จริงๆครับ ใช้กระสุนซ้อม ยิงหลอก ใช้ พวกสนับสนุนแต่งพราง เข้าไปมั่วสลาย ให้รุนแรง เยี่ยมจริงๆครับ จิวยี่ กลับชาติมาเกิดหรือป่าว เนี๊ยะ คิดเองนะครับอาจมีการใช้คนทรยศเป็นไส้ศึก ให้ยอมจำนน เจ๋งจริงๆ ผมคิดใว้แค่ว่าใช้ไส้ศึกลวง เกลี้ยกล่อม แต่ กลยุทธการตีขนาบ ทำลายขวัญแบบนี้ ยกนิ้วให้เลยครับ จิวยี มาเอง เลยนะเนี๊ยะ
    :o013: ผมไม่เชียร์ใคร แต่ แช่ง คณะปฏิวัติ และพวก ปิด สนามบิน พวกล้มการประชุม ไอ้พวกนรก แช่งให้แม่ง ฉิบหายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ข่าวลือเชื่อกันไปได้ ใช้สมองหน่อยดิ นักข่าว ต่างชาติเยอะ ต้องมีภาพออกมาบ้างล่ะ เป็นสูตรสำเร็จจะสร้างข่าวลือ สร้างม๊อบเกลียดชัง มันต้องมีเล็ดลอดมาบ้างเระ
    ให้มาแจ้งคนหายดิ จะได้รู้ อย่าลืม มติชน ไทยรัฐ อยู่ข้างเสื้อแดง ยังไงก็ต้องลงข่าวนะ มติชนนี่ รัฐไปให้ย้ายข้างไม่ได้ร๊อก

คิดกันบ้างดิ
  • :o001: อีกนิดอ่านข้างบน ที่ชาติฉิบหายอยู่ทุกวัน เพราะไอ้การปฏิวัติไอ้คณะปฏิวัติชาติชั่วตางหาก รองลงมาก็ว่ากันทีหลัง ที่เหลือก็ปชช.ตัดสิน เสื้อเหลืองแต่ก่อนชุมนุมยืดเยื้อ คนก็เริ่มเชื่อ พอถึงวาระ เลือกตั้ง ปชช.อาจเทคะแนนให้ ประชาธิปัตย์ โค่นทักษิณโดยชาติไม่เสียหาย เพราะปชช.คือหัวใจ ทักษิณไม่ใช่หัวใจ เลวยังไงก็ประท้วงไปคนไทยจะใด้เห็น คนเห็นก็วิเคราะห์ไปว่าจริง กี่ข้อ ถูกกี่ข้อ เพราะปชช.เบื่อ นักการเมืองเพราะมันกินกันทุกคนแหละ พอ ประชาธิปัตย์ ใด้เป็นรัฐบาลก็ไล่เก็บการโกงสิ ไม่เห็นยาก นี่มาปฏิวัติชาติฉิบหายเลย ปฏิวัติ 1 ครั้ง ชาติฉิบหายไป 10 ปี คนเกลียดการโค่นล้ม ทักษิณรูปนี้ก็ฮือสิครับ แต่ถ้ารัฐบาลนี้รู้จักเอาใจ ปชช.ลากหญ้า ก็คงครองรัฐบาลใด้นาน กินใด้นาน ยิ่งอยู่นาน เดี๋ยวเสื้อเหลืองก็ลุกขึ้นมาอีก แฉการโกงของมัน ถ้า แบล็คสนับสนุนมัน ไม่เอาด้วยแล้วนะ แต่คงยากเพราะมันมีงบลับ สวัสดิการให้สบายๆ
    :o001: แมตนี้จบเร็วจังเลยครับ ด้วยความร่วมมือร่วมใจของทุกฝ่าย แดงโง่เสือกไปล้มประชุม ทักษิณ หนาวละทีนี้ หน้าลูกเมียก็ไม่ใด้เห็น กลับมาเอ็งตายแน่ นี่ก็เสือกขายสมบัติชาติ ดาวเทียม ที่เหลือมันดีหมด อภิสิทธิ์ก็ดีครับ การเมืองแบบเก่ากินแบบเก่า แต่คงเน้นบิรหารเอาใจปชช.แล้ว
    :o010: ในฐานะที่เกิดเป็นคนไทยเลยขอวิจารณ์นะครับ ไม่เอาฝ่ายใดก็เพราะว่า ทุกฝ่าย ก็อยากเป็นใหญ่เพื่อตัวเอง เลือกตั้งลงทุนมากมาย เงินเดือนที่นั่งเก้าอี้ก็น้อย
    :o020: เดี๋ยวผู้นำแดงตัวจริงมาจะวิเคราะห์กันใหม่ครับ ชาติไทยจะใด้คึกคลื้นอีก เด๋วลงทุน ขายหมูย่างดีกว่าว่ะคราวหน้า ไม้ละ 10 บาท 10000 ไม้ก็ แสนนึงแล้ว หูย คิดแล้วรวย เปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาศ เอาด้วยป่ะครับ จะใด้ขยายหลายๆสาขา ช่วงเช้าๆกำลังหิวๆด้วย ใครจะเป็นไงไม่สนขอตัวกูเองสบายใว้กอน ตามนิสัยคนไทยอิอิ
  • """"" เชื่อเถอะ ครับ ..... เพื่อน ๆชาว พิตบูล

ใครที่คิดไม่ดี คิดร้าย ให้ร้ายกับประเทศ ทำให้แผ่นดินร้อนเป็นไฟ ?

มันผู้นั้น ต้องพบกับความ ฉิบหาย !!! ย่อยยับ แน่นอน } กรรมมีจริงนะครับ!!! { อย่าล้อเล่นกับ กรรม ,

ไม่ว่าจะ เสื้อแดง เสื้อเหลือง ทั้งนั้น........
  • What the fuck nicky? You fucking bitch.I never saw somebody stupid like you bithes Nicky.
    You told everybody in this webbord You still study in England. I from America.
    Where you from nigga? Becareful your mouth and you fucking stuopid idea.
    I cann't belived you study like a Doctor in England.Who believed just only stupid Red shirt Mobs
    They made many trouble in Thailand.I saw that news on TV.
    I think you brain like buffallo or some shit.You story is bullshit
    Go to fuck your self nigga
  • กรรมใดใครก่อกรรมนั้นต้องตามสนอง

ให้ทุกข์แก่ท่าน ทุกข์นั้นถึงตัว

หวังว่าสุภาษิตโบราณคงเตือนสติกันได้ ผมไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใดไม่ว่าจะเป็นทักษิณ หรือ อภิสิทธิ์ แต่การก่อจลาจรแล้วนำประชาชนเป็นตัวประกัน ไม่ว่าจะเป็นการใช้รถบรรทุกแก๊สข่มขู่ที่ดินแดง หรือการไปทำลายอาคารบ้านเรือน ธนาคารแถวถนนเพชรบุรี ในฐานะผมเป็นประชาชนคนไทยรับไม่ได้กับสิ่งที่เกิดขึ้นจริงๆ พี่น้องประชาชนเดือนร้อนแถวที่เกิดเหตุนั้นเดือดร้อน หรือครอบครัวบางท่านต้องสูญเสียคนที่รักไป ขอให้ผลบุญผลกรรมสนองการกระทำทั้งหมดแก่ผู้ก่อจลาจรครับ
  • นอกจากโง่เเล้วยังตุ๊ดอีก 555 ไอ้พวกใจตุ๊ดเอ้ย
  • ไอ้นักเรียนนอกจากอังกฤษ ควย Nicky เป็นไงมึงโดนเด็กอเมริกาด่าอ่านออกปล่าว ไหนด่าเค้ากับเป็นภาษาที่มึงคุยว่าเรียน ป.เอก อยู่ดิเห็นคุยนักคุยหนาทำเหมือนว่าตัวเองฉลาดเรียน ป.เอก อยู่อังกฤษ ไอ้ควยเอ่ย ลืมสระอาอีกแล้วกู ไอ้ควยแล้วรถแก๊ซที่ไปจอดกลางถนนก็มาจากบริษัทที่มีไอ้พวกที่นามสกุลเดียวกับไอ้หน้าเหลี่ยมอยู่เป็นประทานบอร์ดทั้งหมดมันไม่ตั้งใจแล้วเรียกอะไรไอ้หำ แล้วที่โคตรมันทั้งหลายมพากันออกนอกประเทศกันไปหมดเพราะไรหรือจะไปเล่นสงกรานเมืองนอกรึไงเล่นกับฝรั่งหรอ
  • Such a jerk, you guys are so funny, I have already decided not to spend my invaluable time to share or debate with such dumb people like you. Firstly, I just wanna share an idea but unfortunately everything turn upside-down, only a few here are willing to frankly allocate their ideas, some are still acting like gangsters who are calling themselves educated people. So, it?s no point for me to waste my time, and I do not expect any ghost to understand me. Remember, the one who can speak or write in English doesn?t mean that one is smarter, I am telling you guys that I am studying in the UK because I can?t accept that some of you look down on Red Shirt group that they are uneducated, so I have to show you an example that there are a lot of people who are also well-educated but they do not want to spend their time explaining things like this (Like what I am doing now, hahaha). So, it?s such a waste!!!

I think it?s fair for anyone to talk about anything but please do backup with the facts! As I have seen so far, it?s just the double standards in Thailand which is unacceptable. Plus, any news in Thailand has been dominated by the government. You can easily hit this link and you will see what has happening to the Red Shirt, Abhisit do not have any right to use the law to kill people. It is just a simple trick that some groups of people act as if they are Red Shirt and then they have muddled the situations until it becomes violent.

Certainly, I am not convincing anyone to agree with me, again I am only sharing my idea but I do not think that it would make anything better for now as long as the participants are not willing to debate openly.
  • This is the link for taking a look at the pictures that Red Shirt have been killed...

http://www.prachataiwebboard.com/webboard/wbtopic2.php?id=794973
  • Oh really nigga.I cann't belived that,So that mean you belived in Red Shirt. For me I'm not pay attention for Red shirt,Yellow shirt or Blue shirt.
    But Red shirt they are shit in society.And If you belived in them.You are bitch. How you think about Red shirt They still right.Do you watch the news motherfucker.
    Go to watch it and to meditate about that Oh hell yes That not enough for stupid bitch like you just open some thainews onlines and see What that Red shirt made
    such as broke a president car, Fucking shot people everyday on songkran season.If you still belive in them.It up to you fucker.I know nobody can control you
    for believe in somethings That your mind very want that.
    that all right bitches like you will never can do somethings other types comment on this webbord and tell everybody I study in England and show your high degree
    I belived you because many people want to study for get high degree.You don't need to show about that That was bullshit.

And before I leave Don't forget to maditate about What I talking about nigga.
    My gang in USA Red shirt it mean blood gang about you What is that mean for Red shirt in England?

You very funny Nicky My bitch Hahaha. lol
  • Yes that right.They had to kill Red shirt people.That you wonder Why?
    Oh holy shit.Have you see on the news.I already saw that shit.That was,So fucking stupid.
    The Red shirt you the forced to took people took police.That was low class people or stupid people do that.
    I cann't belived that. Before songkran festival I thought they would not use a force or stupid things like Homo for make a disorder.
    If they try to apologize I think It would be very hard for that.
  • :005:Poor you kid! You are such a narrow minded, there is no reason to show your stupidity by showing your uneducated mind. Apart from your funny English, your thought is so ridiculous. As I said, I am not convincing you, it?s no point to share any notion to such a person like you. Also, English is somehow supportive to our life, so you would better take this chance to develop your English by study as much as you can while staying in the states and bring back the knowledge to develop our country. No need to argue with me, I am just a man who is living to far away to help our country. Sadly, that you don?t even dare to show your name throughout the conversation. How would you live like a human? Regrettably, you just waste your time staying overseas to absorb only Americanization by swearing words which normal people would not include them on a daily basis.

Again, to live is to learn, you would not understand me today, but in the future, hopefully, you would have chance to try your best reconsider what I am saying.