ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตรียมความพร้อมกันยัง?
  • เหลือเวลาอีก 2 เดือน เตรียมพร้อมกันยังสำหรับการแข่งขัน
    ลากน้ำหนักที่กำลังจะมีขึ้น พอดีไปอ่านเจอมาเลยอยากจะ
    แชร์ให้เพื่อนๆอ่านกัน

สำหรับมือใหม่ที่ไม่รู้จะเริ่มอย่างไง ลองดูนะครับ สุนัขบางตัว
    อาจทำได้ดี บางตัวอาจจะไม่ อย่าท้อนะครับ ผมก็ซ้อมหมา
    ผมไปพร้อมๆกับเพื่อนๆเหมือนกัน

สำหรับคนที่เพิ่มจะเริ่มเล่น ถ้ามีเพื่อนเล่นอยู่แล้วก็ลองไปยืม
    ชุดลากเค้ามาก่อน ลองให้ใส่ชุดลากและก็เดินเล่นๆให้ชิน
    จากนั่นก็เริ่มติดน้ำหนักเบาๆ ให้ลากเล่นก่อนนะครับ

กุญแจสำคัญอยู่ที่ตรงนี้ครับ

1. ต้องทำให้สุนัขสุนัขกับการลากนะครับ
    2. อย่าใจร้อน อย่าโมโห
    3. ขอเพียงให้สุนัขทำก็พอในครั้งแรกๆ อย่าคาดหวัง
    4. จำไว้ว่า "มันต้องใช้เวลา" ในการจะสร้างนักกีฬาขึ้นมา
    5. กำลังกายและกำลังใจในการที่จะทำ มันมีอยู่ในจิตใต้สำนัก
    ของสุนัขอยู่แล้ว อย่าทำลายมัน
    6. ค่อยๆเริ่ม คุณเท่านั้นที่รู้จักสุนัขของคุณ อย่าเปรียบเทียบกับ
    คนอื่น
    7. ฝึก ฝึก ฝึก ซ้อม ซ้อม ซ้อม เท่านั้นที่จะทำให้คุณประสบผล
    สำเร็จ
    8. อย่าบ้าพลัง หนักบาง เบาบ้าง
    9. เปลี่ยนวิธีการลากบ้าง เช่น ลากยาง ลากบนพื้นทราย ลากบนพื้น
    พรม ฯลฯ เพื่อไม่ให้สุนัขเบื่อ
    10. เมื่อถึงเวลาอย่าตื่นเต้น อย่ากลัวว่าสุนัขของคุณจะไม่ลาก จำกฏ
    ข้อที่ 5 ไว้ " กำลังกายและกำลังใจในการลากอยู่ในตัวสุนัขอยู่แล้ว
    อย่าทำลายมัน"
    11. อย่าให้สุนัข (ช่วงเริ่มต้น) โดดหนีออกจากรางลาก
    12. อย่าให้สุนัขของคุณยืนอยู่นิ่งๆ ถ้ามันลากไม่ไหวใ้ห้ช่วยเข็นรถออก
    เพื่อสร้างกำลังใจให้มัน

หลายๆคนมีสุนัขที่ดีอยู่กับตัว แต่พวกเค้าก็ทำลายมัน

สุนัขตัวนี้ลากได้ 242.5% ของน้ำหนักตัว

ขอให้ทุกคนประสบผลสำเร็จในการซ้อมนะครับ แล้วเจอกันที่สนาม
  • ไม่พร้อม ทีครับ :001:
    สวัสดีวัน ปีใหม่ไทยนะครับพี่ มุ๊
  • หมาสีดำ ทั้งตัวแบบนี้ ของท่านใดมีบ้างครับ
    ผมว่าสวยมากๆ
  • สารภาพก่อนเลย หมาพร้อมแต่คนยังไม่พร้อมเลยครับพี่.
  • เบื่อพวกชอบอ้างว่ะ คนเรามีเวลา 24 ชม เท่ากัน งานยุ่งแค่ไหนมันต้องหาวิธีจนได้ถ้าใจรักจริง อิอิ
  • เย้ยย พี่ มาร์ค ครับ ผมสารภาพเลยครับ ว่า หมดไฟ จริงๆ แต่เดี๋ยวมีดาวรุ่งมาทำหมาลากแทนผมครับพี่ สงสัยป่านนี้เมาปลิ้น เคล้านารีอยู่แน่ๆ.image
    ไฟล์แนบ
    522687_3411453457978_1619274069_2722428_1343625427_n.jpg 107K
  • บอกแร้ว ว่ามาอยุ่ หาดใหญ่ นิ พี่ตี๋ เดี๋ยวตี้ ช่วยเติมไฟให้ :-D image
    ไฟล์แนบ
    100_3275.JPG 71K
  • ชับๆกันทั้งนั้น เป็นคำแนะนำที่ดีเลยคับพี่มุ