ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยลูกรักเป็นพยาธิในเลือด
  • เพิ่งไปหาหมอมาเพราะรู้สึกว่าเขาตัวร้อน เบื่ออาหาร อาเจียน
    หมอบอกเป็นพยาธิในเลือด ให้ยาเม็ดเหลืองๆมากินติดต่อกัน 14 วัน
    ใครเคยมีประสบการณ์เรื่องนี้ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ป.ล ฝากเตือนลูกใครมีอาการที่กล่าวมาข้างต้นอย่าางใจ รีบหาไปหาหมอนะค่ะ:m074::m074::m074:
  • เป็นลำไส้อักเสบหรือเปล่าถ่ายเหลวเป็นเลือดไหม
    นอนซึมไหมถ้ามีอาการดังกล่าวให้อดอาหารแตะน้ำน้อยซื้อยาร้าขายยา
    ไดเซนโต้
  • :o008: ของผมก็เป็นครับ เห็บระบาด ช่วงนี้พาไปคลีนิคบ่อย เห็บที่คลีนิคเยอะมากๆครับ หมาที่มาก็เป็นโรคนี้กัน พาลมาติดหมาเราด้วย ระวังครับ กินยาชุดสุดท้ายไป เมื่อวานนี้เองครับ 3 สัปดาห์ อีกตัวก็ทำท่าจะเป็นครับ ไม่กินข้าว ซึม นอน อย่างเดียว แต่ไม่แนใจเพราะว่า มันตากฝนวันที่ไม่อยู่ครับ หลังจากพาไปฉีดยากันพยาธิมา ฝนตกเห็บระบาดครับ นี่ผมยังกลัว คลีนิคเลยครับ สารพัดโรค ต้องแยกคอกเลยครับ มันติดกันด้วย ระวังนะครับ เห็บหมัดเอาให้เหี้ยน
    :o001: กินยาก็หายแล้วครับ ตามหมอสั่ง ไม่รู้ คลีนิคที่ผมไปมันวางยาหรือปล่าว 555+ล้อเล่นครับ หมอจะทำทำไม แต่ข่าวพิทกัดคน หมอก็ขยาดพิทผมเหมือนกันครับ