ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชอบไล่กัดขา
  • คือว่าน้องหมาที่บ้านชอบไล่กัดขาอ่ะคับจะแก้ไขยังไงดีคับ
  • ฝึกให้เค้าเข้าใจคำสั่งของเราคับ ไม่ ก็คือไม่ ไม่ให้ทำในสิ่งที่เราไม่ต้องการ
    ขึ้นเสียงหนักแน่น ให้แตกต่างจากคำชมและคำพูดปกติของเราคับ (หมาสามารถรู้ได้ว่าเราเอาจริงหรือเล่น)อาจจะใช้ไม้หรือหนังสือกระดาษม้วน ทำให้เกิดเสียงดัง ตีใกล้ๆตัวหมาให้เค้าจำก็ดีเลยคับลองดู
  • ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำ
  • แล้วก็มันยังดื้อมากๆเลยอ่ะคับยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ พอห้ามแล้วมันเห่าใส่เลยอ่ะคับ หมาเกือบ2เดือนล่ะคับ
  • ดุไม่ฟังก็ต้องตีค่ะเป็นเหมือนกัน2เดือนเหมือนกันแรกๆก็ดุไม่ฟังตีเลยคราวนี้ดุถึงฟัง
  • คับผม ขอบคุณคับ