ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรืองนํ้าหนักทีครับ
  • ลูกหมาผมนํ้าหนัง3โลเองอยุ50วันครับน้อยไปมะครับ
    ถ้าน้อยไปรบกวนแนะนำทีครับ
    ลูกหมาผมสายกัดครับตัวเมียนะครับ
    ผมให้กินf1ครับตอนนี้กำลังจะให้โครงไก่บดจะดีมะครับผสมกับf1
  • น้อยไปน้อยคับ ของผมประมาณ 6-7 โลคับ
    ดีึัคับให้กินไก่บด แต่ต้องสดนะคับ ไข่ต้มด้วยยิ่งดีคับ
  • สดนี้คือดิบเลยใช้มะครับ
  • ใช้คับสดๆ
  • ดิบๆๆ
  • มันอยู่ที่สายเลือดด้วยครับ พ่อแม่มันใหญ่ลูกมันก็ใหญ่ พ่อแม่มันเล็กมันก็เล็กครับ

กรามล๊อคตอนห้าสิบวันก็สามโลกว่าๆ เอง
  • ขอขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆๆครับ
  • ลองเอาผ้ามาให้มันกัดดูสิครับถ้ามันกัดแล้วเรายกตัวมันขึ้นได้เหนียกสุดยอด
    ขนหนูนะ
  • ลองดูว่าพ่อแม่มันไซส์ไหนค่ะ. และก็ตัวลูกหมา ถ้าเราดูแล้วรู้สึกว่ามันไม่ซูบเซียว มีแรงเล่น เดิน กินได้ปกติ ร่าเริงดี ก็ไม่ได้ผอมไปหรอกค่ะ. บางตัวอาจจะตัวเท่ากัน แต่มวลกระดูก มวลกล้ามเนื้อต่างกัน ไซส์เท่าๆกัน น้ำหนักก็ต่างได้ค่ะ.
  • กินสด สด เลยนี่หรอค่ะ เพื่อเพิ่มน้ำหนักตัวหรอ
  • ที่บ้านก็ให้กินดิบค่ะ แล้วแต่คนต้องการนะคะ บางคนก็ให้อาหารเม็ดเพราะสะดวกกว่า และราคาย่อมเยาว์กว่า. เราว่าให้อาหารสดดีสุด เพราะอาหารเม็ดก็คือการสกัด เลียนแบบ สารอาหารจากอาหารสดมาไว้ในรูปแบบเม็ดที่เก็บไว้ได้นาน. ค่ะ กินสดเลย อย่าลืมถ่ายพยาธิ. แต่ถ้าจะให้ไข่ให้ไข่ต้มสุกนะคะ. แต่เนื้อวัวไก่ให้สดได้เลย. ถ้าสดๆก็ให้ติดกระดูกได้เลย
  • แล้วเนื้อหมูนี้กินได้มะครับจะได้ผลแบบโครงไก้มะครับ
    แบบว่าน้องหมาผมมันไม่ชอบกินไก่อะแบบว่า
    เมินใส่เลยดมแล้วเดินไปนอนเลย
    แต่ถ้าเป็นหมูสู้ไม่ถอยเลยงงมากช่วยตอบที
  • เนื้อหมูก็กินได้ค่ะ ให้ไปแบบทั้งโครงเลยก็ได้ให้มันแทะ. อย่างโครงหมูติดกระดูกให้สุกก็ได้ เพราะกระดูกหมูตอนสุกแล้วจะไม่หักแหลมๆแบบระดูกไก่. แต่ไก่ก็โปรตีนสูงกว่าหมูค่ะ แต่ถ้าหมาไม่ได้ทำไรมาก ก็ให้แทะโครงกระดูกหมูเสริมได้ค่ะ เป็นการขัดฟันด้วย